Khoe em Ex 135cc mới mua, em xin kinh nghiệm của các bác

tuananhtun

Xe buýt
Hôm qua em mới tậu 1 em Exciter, chụp nghịch 1 chút nên tạm post 2 cái ảnh ra khoe

Cảm nhận ban đầu là xe ....đẹp :P Đi trời nắng chắc ok, chứ mưa thì không biết bị bắn thế nào. Bác nào có kinh nghiệm xe này, có cách nào chế chắn bùn sau không ạ. Số hơi nặng, em chưa test thử tốc độ cao thế nào vì xe mới quá chưa hết rotda (11km). Vào cua nghiêng xe nhiều thấy vẫn rất vững và bám đường; chắc do thiết kế phuộc đơn. Xe đi không khỏe và bốc như em nghĩ ban đầu, chắc do chưa hết rotda. Chứ như cái Sirius cũ em chạy từ lúc mới tới 3 vạn km càng ngày càng thấy bốc và khỏe . Hy vọng em này sẽ còn hơn hẳn vì máy hơn tới 35cc mà.

Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi thêm là xe này nên độ thêm những gì để tiện dụng hơn (vd như chắn bùn bánh sau, che két nước, che lốc máy v.v...). Mua ở đâu và thiệt hại thế nào ạ. Còn đâu thì em vẫn cứ để nguyên bản vì thấy nó cũng đẹp rồi ạ

Chỉnh sửa cuối:

wtpwt

Xe điện
Roda. Đi đúng số. không quá 60km h. Đừng Roda rón rén quá sau này làm lì máy. Cứ đi bình thường, tránh thốc ga. Còn che két nước hay log máy không cần thiết. Chắn bùn sau có lắp thêm thì cũng thế thôi. :D :D :D

art_crazy

Xe đạp
chúc mừng bác có vợ mới,mà sao bác ko mua có côn tay lun đi cho hoành tráng
bác tốn kém hết gần 40 củ ko?

Phờ Râu

Xe điện
mời bác vào Hội Ex cùng bọn em, link ở chữ kí của em ý, he he
lắp thêm mấy thứ đơn giản thôi bác ạ :)
bác thay dầu khác đi, Shell đi cho mát máy mà ko đắt, hoặc là Mobil, Motul cũng được nếu có điều kiện :D
chạy rodai, thỉnh thoảng bác cứ lên 80 cho đỡ bị ì máy :D
che lốc máy với che két nước thì lắp cũng được, còn cái chắn bùn bánh sau thì cũng chả cần đâu

hội bọn em đây ạ, he he

Chỉnh sửa cuối:

gia hung

Xe tải
đồ cho exciter mời bác gọi số 0906280303 nhé

pham999

Xe tải
Hôm qua em mới tậu 1 em Exciter, chụp nghịch 1 chút nên tạm post 2 cái ảnh ra khoe

Cảm nhận ban đầu là xe ....đẹp :P Đi trời nắng chắc ok, chứ mưa thì không biết bị bắn thế nào. Bác nào có kinh nghiệm xe này, có cách nào chế chắn bùn sau không ạ. Số hơi nặng, em chưa test thử tốc độ cao thế nào vì xe mới quá chưa hết rotda (11km). Vào cua nghiêng xe nhiều thấy vẫn rất vững và bám đường; chắc do thiết kế phuộc đơn. Xe đi không khỏe và bốc như em nghĩ ban đầu, chắc do chưa hết rotda. Chứ như cái Sirius cũ em chạy từ lúc mới tới 3 vạn km càng ngày càng thấy bốc và khỏe . Hy vọng em này sẽ còn hơn hẳn vì máy hơn tới 35cc mà.

Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi thêm là xe này nên độ thêm những gì để tiện dụng hơn (vd như chắn bùn bánh sau, che két nước, che lốc máy v.v...). Mua ở đâu và thiệt hại thế nào ạ. Còn đâu thì em vẫn cứ để nguyên bản vì thấy nó cũng đẹp rồi ạ

con này đi trời mưa thì bắn thôi rồi...mà bác bao tuổi rồi.xe đi làm hay chỉ để đi chơi nếu đi làm thì cứ để nguyên bản bác ạ...chỉ yêu cầu bác tháo cái móc ở treo đồ ra thôi...còn đôi gương thì tháo cũng đc bác ạ:P

Phờ Râu

Xe điện
ngại gì trời mưa ạ, đằng nào chả mặc áo mưa mà bác sợ bẩn :))

tuananhtun

Xe buýt
Em năm nay 26 tuổi, dân văn phòng ạ. Sơ mi, quần âu , giầy tây, đeo laptop nhé. Trước khi mua loanh quanh mấy em xe Su Hayate, Future, Ju, Nouvo và Ex, sau cùng quyết định lấy em Ex này, thích thì đành múc thỗi mặc dù nó cũng nhiều cái hơi bất tiện (không có cốp, bị bắn bùn...). Lúc đầu định mua côn tay nhưng sau thấy nhiều lúc cũng không thật sự tiện dụng lắm vì em đi trong phố là chính. Đi xa vài chục km thì đi ô tô. Có em xe này rồi, có khi cũng thư đi xa xem sao.

Em mua ở Yamaha Hồng Hạnh ( Bà Triệu) hết 33,4 tr chưa đăng ký

Chạy em này cần chú ý những gì thế a. Em quen đi gương rồi, thiếu gương thấy khó chịu lắm. Móc treo đồ em không bỏ được, dưới yên thủ sẵn vài túi nylon to nhỏ, có gì còn chứa đồ khi cần

Cho em đăng ký 1 chân vào hội. Số của em 0983 888 285

pham999

Xe tải
ngại gì trời mưa ạ, đằng nào chả mặc áo mưa mà bác sợ bẩn :))
vâng mặc áo mưa ko sợ bẩn nhưng em ngại nhất là bẩn giầy ạ=))à nhân tiện cho em hỏi hội Ex hay tụ tập ở đâu thế ạ...cho em biết để khi nào rảnh qua la liếm tí=))

pham999

Xe tải
<Chạy em này cần chú ý những gì thế a.>chú ý chạy chậm chậm thôi cụ ạ...hết roda rồi cụ vít nhẹ phát đã lên 80km/h đấy ạ

gia hung

Xe tải
ngại bẩn giầy thì sang bác làm đôi áo mưa bọc giầy
hèn hơn tsy 1 đôi túi nilon là xong
xe dáng thể thao mà muốn khong bẩn giầy hơi khó ạ

x-game

Xe đạp
chẹp vod cho bác chủ thớt 1 phát :!!

Phờ Râu

Xe điện
mà xe số nào em thấy đi cùng bẩn giầy hết, ặc ặc.

tuananhtun

Xe buýt
mà xe số nào em thấy đi cùng bẩn giầy hết, ặc ặc.
Đúng rồi ạ, em chạy Sirius, Dream, Viva ở nhà đều bị bẩn giày lúc trời mưa. Xe ga thì không bị bắn bùn, nhưng rồi dừng đèn đỏ hay tắc đường chống chân thì giày vẫn bẩn và ướt ạ. Giải pháp đơn giản và rẻ tiền nhất là 2 cái túi nylon mỏng. :-bd: Đã thích rồi thì bất tiện thế nào cũng kệ thôi

mrtrung

Đi bộ
bẩn thi xe số nào chẳng bẩn.Đi exc đc cái máy khỏe.tiếng nhỏ=>exc là chuẩn trong các dòng xe số ở viêt nam rồi;)

wtpwt

Xe điện
:D Toàn Ex mới có em Ex tím cao tuổi và chú Ex xanh trắng trung tuổi. :D :D Còn lại toàn anh thanh niên ạh... (Em nói đến xe đấy nhá ;)))

Ex độ đơn giản này:

Đèn hậu X1R
Gương hậu xanh chống chói.
Tay thắng 6 số
Phanh đĩa bông
...

Sơ sơ như thế. :D Bác đi làm cơ mà :D

GL550_White

Xe tải
mời bác vào Hội Ex cùng bọn em, link ở chữ kí của em ý, he he
lắp thêm mấy thứ đơn giản thôi bác ạ :)
bác thay dầu khác đi, Shell đi cho mát máy mà ko đắt, hoặc là Mobil, Motul cũng được nếu có điều kiện :D
chạy rodai, thỉnh thoảng bác cứ lên 80 cho đỡ bị ì máy :D
che lốc máy với che két nước thì lắp cũng được, còn cái chắn bùn bánh sau thì cũng chả cần đâu

hội bọn em đây ạ, he he

á............. lần trước em gặp các bác đang chụp hình chí choáy súng ống trên đường Hoàng Diệu này , sau đó hình như các kụ lại đi đâu hướng Long Biên ý ^^ , iem cũng kết EX lắm.... nhưng vì đi Ju rùi thì chạy Ex liệu có cảm nhận dc sự khác biệt ko hả các kụ, em định mua một pé Ex lướt chạy thay Ju

wtpwt

Xe điện
á............. lần trước em gặp các bác đang chụp hình chí choáy súng ống trên đường Hoàng Diệu này , sau đó hình như các kụ lại đi đâu hướng Long Biên ý ^^ , iem cũng kết EX lắm.... nhưng vì đi Ju rùi thì chạy Ex liệu có cảm nhận dc sự khác biệt ko hả các kụ, em định mua một pé Ex lướt chạy thay Ju
Khác biệt lắm lắm :)) Cụ cứ thử rồi biết 110cc vs 135cc. Giảm chấn Mono vs giảm sóc 2 bên. :))