Khoe các cụ quá trình sơn xe của em.

lenguyen210

Xe tải
Mua xe được hơn nửa năm, dự định đi sơn lại mấy lần mà cứ lăn tăn. Phần vì hỏi vài chỗ toàn 24 củ, lại sơn 3 tuần đến 1 tháng mới xong nên em lại ngại :-? ( em ở Ecopark, công ty ở Láng, ko có xe thì hơi bí )
Cơ duyên thế nào lại nhắn hỏi cụ Trung Japan, cụ ấy bảo mang qua gara HQ ngay bên sân Mỹ Đình. Giá thì tình thương mến thương 15 củ ;)) 1 tuần xong.
Hẹn cụ Trung Japan xong em chạy qua tham khảo thử xem gara, nhân tiện tìm hiểu bên này dùng sơn gì và phòng sơn thế nào.
Đến nơi bất ngờ luôn, gara to và hoành tráng nhất em từng vào. Ở đây họ dùng sơn Sikkens, theo em tìm hiểu thì đây là 1 trong 3 loại sơn tốt nhất hiện nay. Quyết định giao xe cho gara làm luôn ;))

Nước sơn sau 7 năm bị ố và xỉn màu​

Sơn bả tàu nên nứt hết​

Phòng sơn hoành tráng​

Phòng pha sơn​

Tháo cản trước sau, nẹp hông, bả và xử lý những chỗ bị lõm​

Riêng xe em có 6 thợ làm :-?

Lót

Sơn

Sau khi sơn xong, đang sấy

Đánh bóng xong, em quá bất ngờ vì sơn lại đẹp như vậy ;))

Nước sơn bóng chai cứng, nhìn vào như gương, bóng rất sâu, có thể sánh ngang với xe được phủ nano ở cụ Tuấn Trọc.
Nói thật là ban đầu em nghĩ với mức giá sơn như trên thì ko bao h sơn đẹp được như này. Hôm nay lên xem xe sau khi đánh bóng nhìn vào đứng hình luôn. Đẹp hoàn hảo!
Thích cái nữa là các bạn nhân viên làm việc thì vô cùng nhiệt tình, nhờ làm gì là làm luôn. Xe em hốc dè bị cong, mất 1 bên caosu kê khung, nẹp cửa bị cong. Nhờ bạn thợ xử lý giúp hôm sau đến xem xe thì thấy đâu vào đấy ;))
Để mai lắp mâm và hoàn thiện xong em lại post hình khoe các cụ /:)
Em bổ sung hình xe khi hoàn thiện, thật là ưng cái bụng quá đi :)
Cảm ơn cụ Trung Japan và Auto HQ.

Chỉnh sửa cuối:

Buki

Xe điện
Nhìn cái ảnh cuối cùng cứ như trâu bị chặt hết chân cụ nhỉ (do tháo hết lốp) :))

Louis_nguyen

Xe máy
tút lại đẹp như gái mới về nhà chồng ngay :x

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
chả đâu rẻ bằng Trungjapan :)) he he.
chúc mừng cụ nhé, nhìn khác hẳn xe của ngày hôm qua :x

Review

cái sấy ngoài kia là chỉ chỉnh cái chi tiết nhỏ chứ tất nhiên phải sấy trong phòng sơn rồi ạ. E thấy cứ khoa trương cái lý thuyết xuông nghe chán lắm, thôi các cụ cứ qua trải nghiệm và xem xe cụ chủ topic vừa sơn xong sẽ hiểu, còn chất lượng các cụ nào làm ở nơi khác rồi nó đẹp lắm, lắm lắm thì cứ show lên cho ae ngắm cái cho mở mang đầu óc

E show tạm ít ảnh xe đang hoàn thiện, về độ tỉ mỉ, các mép kín, độ bóng, e chụp trong phòng thiếu sáng nên các cụ đánh giá tạm vậy

Tổng thể

cột nóc

Hông

đuôi

tai gương

capo

mép cửa

còn cụ nào bảo nhà em dùng đồ tàu, qua chứng minh, đúng e tặng quà, sai tự phạt

Chỉnh sửa cuối:

Buki

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

locpink5712

Xe buýt
Nói tóm lại là Bác định bán xe bao nhiêu tiền ? =))

Mất công tháo ra mà Bác ko đánh, hoặc xúc lại mấy cái đèn pha, đèn gầm đi cho nó rực rỡ :)
Em nhìn thất bẩn ố mờ quá rồi :(

Chỉnh sửa cuối:

lenguyen210

Xe tải
Nói tóm lại là Bác định bán xe bao nhiêu tiền ? =))

Mất công tháo ra mà Bác ko đánh, hoặc xúc lại mấy cái đèn pha, đèn gầm đi cho nó rực rỡ :)
Em nhìn thất bẩn ố mờ quá rồi :(
Con xe này có lộc nên để đi ko bán ợ :D
Em đánh lại bộ đèn rồi ạ :)
Sơn luôn cả chân :D

dung_taybien

Xe tăng
Sơn Sikkens nhưng lại bả tầu vàng ươm....

Carless78

Xe tải

Mercedes Star

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ đưa em nó đi thẩm mỹ Cát Tường xong có vẻ ngon lành quá nhỉ.
Cụ đánh bóng thêm và mạ lại các chi tiết nhỏ nữa thì nhìn em nó lại long lanh luôn.

qlevis

Xe điện
Tổng thiệt hại hết bn hả cụ?

dung_taybien

Xe tăng
Tóm lại như này là dư lào hả hai cụ? Em đang có ý định sơn lại toàn bộ em nó nhưng hoang mang quá.
Cụ hỏi khó trả lời quá ạ, cách đây khoảng 7-8 năm thì e có dùng sơn Sikkens nhưng bây giờ e dùng toàn bộ R-M. dùn là sơn Sikkens hay R-M thì khi dùng cũng nên dùng full toàn bộ từ bả, lót, bóng, mầu...... thì chất lượng sơn với hoàn mỹ đc, như e đang làm thì sơn 1 xe toàn bộ như bé E này thì giá 20-22T tùy xe có bẹp hay mọt gì nhiều ko, thời gian tối thiểu 2 tuần ko tính chủ nhật, trung bình là 15 ngày tất cả
Làm máy- gầm- điện thì có thể thêm người cho nhanh, chứ làm sơn thì dùng có sấy cũng phải đủ thời gian thì sơn với bền đẹp, ko thể nào sấy ép ở nhiệt độ cao hay sấy thời gian dài để đẩy nhanh tiến độ sơn đc, làm vậy bề mặt sơn ko đc bền và chất lượng sơn ko cao, nên sơn ko thể ép nhanh đc

QuangVD

Xe tăng
Rẻ, đẹp là một chuyện, quan trọng nhất là có bền bề mặt sơn được hay không mới là điều đáng quan tâm.

ina

Xe Cứu Trợ
Sơn Sikkens nhưng lại bả tầu vàng ươm....
Cụ chỉ được cái nói đúng. Phải xịn đồng bộ thì sơn mới bền đẹp được. Nhưng giá như chủ thớt nói thì gara họ cũng phải cân đối chứ cụ.

indochina

Xe tải
Website
tamthat.com
Cụ hỏi khó trả lời quá ạ, cách đây khoảng 7-8 năm thì e có dùng sơn Sikkens nhưng bây giờ e dùng toàn bộ R-M. dùn là sơn Sikkens hay R-M thì khi dùng cũng nên dùng full toàn bộ từ bả, lót, bóng, mầu...... thì chất lượng sơn với hoàn mỹ đc, như e đang làm thì sơn 1 xe toàn bộ như bé E này thì giá 20-22T tùy xe có bẹp hay mọt gì nhiều ko, thời gian tối thiểu 2 tuần ko tính chủ nhật, trung bình là 15 ngày tất cả
Làm máy- gầm- điện thì có thể thêm người cho nhanh, chứ làm sơn thì dùng có sấy cũng phải đủ thời gian thì sơn với bền đẹp, ko thể nào sấy ép ở nhiệt độ cao hay sấy thời gian dài để đẩy nhanh tiến độ sơn đc, làm vậy bề mặt sơn ko đc bền và chất lượng sơn ko cao, nên sơn ko thể ép nhanh đc
Nhà cháu sơn con xe như lày cũng chẳng bao giờ có giá NHỎ hơn 20 triệu VNĐ:)) Nhìn trong ảnh thấy quả sấy bằng bóng đèn kiểu kia thì hơi bị "chín ép" đấy ah:). Sơn xe thì phải sấy trong phòng sơn chứ ai lại mang ra ngoài sấy thế kia ah:)