Khoá focus quá thông minh các bác ợ

demonvn

Xe hơi
Xe em focus 1.8MT mới nhận đợt đầu tiên hôm tháng 8/2009. Sáng nay em định đi cônguyện, em bấm rơ mót để mở khoá, chuẩn bị lên xe ( xe em đang đậu ngoài lề đường), bất ngờ có ông bạn đến chơi, em chưa kịp mở cửa lxe và cũng chưa kịp bấm khoá lại, phải quay vào nhà tiếp ông bạn, khoảng 5 phút em quay ra, để đi công chuyện, em mở cửa xe, nhưng xe nó o cho mở cửa, à thì ra nó đã tự động khoá cửa giúp em, vì sau khi em ra lệnh mở cửa nhưng o thực hiện động tác vào xe. Em thấy hay phết các bác ợ. Nhiều khi mình cũng quên chứ, vì khi bấm mở khoá rồi, nhưng vì lý do gì đó mình chưa kịp mở cửa lên xe, thì sau thời gian ngắn 5 phút nó tự động khoá luôn, bảo vệ an toàn tài sản cho chủ xe, quá thông minh phải o các bác. Các bác thử xem sao nhé, nó rất hữu ích cho những bác hay đảng trí bác học như em đó:21::21::21:. :^)(b). Túm lại focus em thấy có nhiều chức năng hay lắm, càng sống với em nó lâu mình mới thấy hết ưu điểm của em nó và cứ khám phá dần dần...

xeford

Xe tải
Xe em focus 1.8MT mới nhận đợt đầu tiên hôm tháng 8/2009. Sáng nay em định đi cônguyện, em bấm rơ mót để mở khoá, chuẩn bị lên xe ( xe em đang đậu ngoài lề đường), bất ngờ có ông bạn đến chơi, em chưa kịp mở cửa lxe và cũng chưa kịp bấm khoá lại, phải quay vào nhà tiếp ông bạn, khoảng 5 phút em quay ra, để đi công chuyện, em mở cửa xe, nhưng xe nó o cho mở cửa, à thì ra nó đã tự động khoá cửa giúp em, vì sau khi em ra lệnh mở cửa nhưng o thực hiện động tác vào xe. Em thấy hay phết các bác ợ. Nhiều khi mình cũng quên chứ, vì khi bấm mở khoá rồi, nhưng vì lý do gì đó mình chưa kịp mở cửa lên xe, thì sau thời gian ngắn 5 phút nó tự động khoá luôn, bảo vệ an toàn tài sản cho chủ xe, quá thông minh phải o các bác. Các bác thử xem sao nhé, nó rất hữu ích cho những bác hay đảng trí bác học như em đó:21::21::21:. :^)(b). Túm lại focus em thấy có nhiều chức năng hay lắm, càng sống với em nó lâu mình mới thấy hết ưu điểm của em nó và cứ khám phá dần dần...
Tuyệt với quá bác ợ, em cũng đang mua 1.8 MT. Bác thử giùm em luôn tình huống hay quên hơn: bác dừng xe và bước ra khỏi xe mà quên khóa thử nó tự khóa hay 0 nhé!.(b)(b)

Tuyệt với quá bác ợ, em cũng đang mua 1.8 MT. Bác thử giùm em luôn tình huống hay quên hơn: bác dừng xe và bước ra khỏi xe mà quên khóa thử nó tự khóa hay 0 nhé!.(b)(b)
Khoản này Focus lại "ngu ngu" bác ợ. Nếu ra khỏi xe và rút khóa. Sau 1 phút, nó sẽ tự động khóa 2 cửa trước. Còn 2 cửa sau + cốp sau + nắp xăng thì nó vẫn mở để lấy đồ cho ... tiện. Hãng nó lý luận là "rút khóa ra có nghĩa là kg muốn cho người khác lái" vì vậy chỉ cần khóa cửa tài xế là đủ. :102::102::102::102:

demonvn

Xe hơi
Không được bác ợ, chỉ khi nào mình ra lệnh nhưng o thực hiện, thì nó hổ trợ giúp mình, còn khi bác xuống xe mà quên khoá, thì em nó chịu./. Còn một cái hay của em nó như sau, khi xe còn nổ máy thì nó không bao giờ cho bác khoá cửa, vì có một hôm như thế này: xe em thường dùng 2 chìa, một chìa rơ mót o có gập, em để thường trực tại ổ điện, còn chìa gập rơ mót thì em mang theo mình. Có một hôm xuống xe, đóng cửa nhưng quên tắc máy (vì máy quá êm nhiều khi o để ý cứ tưởng tắc công tắc điện rồi), em dùng rờ mót để khoá cửa, nhưng thấy đèn không nháy và vẫn mở được cửa, hoảng quá em tưởng có sự cố gì, sau khi kiểm tra mới phát hiện chưa tắc chìa khoá máy, em thấy cũng hay ra phết các bác ợ.

xeford

Xe tải
Khoản này Focus lại "ngu ngu" bác ợ. Nếu ra khỏi xe và rút khóa. Sau 1 phút, nó sẽ tự động khóa 2 cửa trước. Còn 2 cửa sau + cốp sau + nắp xăng thì nó vẫn mở để lấy đồ cho ... tiện. Hãng nó lý luận là "rút khóa ra có nghĩa là kg muốn cho người khác lái" vì vậy chỉ cần khóa cửa tài xế là đủ. :102::102::102::102:
Cái này thế nào em cũng tìm cách câu dây song song cho nó khóa tất luôn.

Xe Tap Lai

Xe tăng
Sau khi bác bấm remote mở cửa khoảng 45 giây mà không có cửa nào đc mở ra la no tự động khóa ngay lại đáy bác ợ, không cần tơi 5 phút đâu bác :41::41::41:

demonvn

Xe hơi
À ra thế hử bác:^), cái này em chưa thử nên chưa biết, để em làm thử phát em nó xem sao:21::21::21:

lexus_bk

Xe điện
chả có gì là thông minh cả? con xe ghẻ nhà em củng có chức năng đó! :21:

demonvn

Xe hơi
Sau khi bác bấm remote mở cửa khoảng 45 giây mà không có cửa nào đc mở ra la no tự động khóa ngay lại đáy bác ợ, không cần tơi 5 phút đâu bác :41::41::41:
Thế hả bác, em cũng không biết chính xác thời gianbao lâu là nó tự lốk cửa, vì hôm nọ tiếp bạn khoảng 5 phút em mới ra xe và phát hiện như em nói.(b). Em còn phát hiện thêm một chức năng nữa: thông thường khi rút chìa khoá, vô lăng sẽ tự khoá với điều kiện là tay lái và bánh trước phải thẳng, nếu các bác để lệch bánh thì chức năng khoá vô lăng o có tác dụng./.

Chỉnh sửa cuối:

Xe Tap Lai

Xe tăng
À ra thế hử bác:^), cái này em chưa thử nên chưa biết, để em làm thử phát em nó xem sao:21::21::21:
BAc khỏi phải thử làm j cho mất công bác, chắc chắn là nó chả khóa cửa nào hết đâu bác. Xe e về nhà tắt máy rút khóa khỏi ổ suốt mà sáng sau vưỡn mở đc cửa như thường đấy bác :'(:'(:'(

Xe Tap Lai

Xe tăng
Thế hả bác, em cũng không biết chính xác thời gianbao lâu là nó tự lốk cửa, vì hôm nọ tiếp bạn khoảng 5 phút em mới ra xe và phát hiện như em nói.(b)
E đc cái hay "đoc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng bác ợ". Bác cứ chịu khó đọc tí là phát hiên j đc nhiều cái hay cửa e nó lắm đới (b)(b)(b)

Lamborghini78

Xe điện
Xe nào chả có cái tự khóa í nhỉ. Mà 5' cũng đủ cho kẻ gian ra tay:))

BAc khỏi phải thử làm j cho mất công bác, chắc chắn là nó chả khóa cửa nào hết đâu bác. Xe e về nhà tắt máy rút khóa khỏi ổ suốt mà sáng sau vưỡn mở đc cửa như thường đấy bác :'(:'(:'(

Liên quan đến khóa của focus, em đã dùng mấy chức năng sau ngoài việc đóng mở thông thường:

- Bấm và giữ khoảng 3 giây nút mở trên remote thì nó sẽ xuống kính cả 4 cửa.
- Bấm và giữ khoảng 3 giây nút đóng trên remote thì nó sẽ lên kính cả 4 cửa.
- Rút chìa ra khỏi khóa điện, sau khoảng 45 giây nó khóa 2 cửa trước. Nếu kg rút khóa ra khỏi ổ thì có để cả ngày nó cũng kg khóa cửa nào.
- Đang khóa, bấm nút mở cửa nhưng kg mở, sau khoảng 45 giây nó tự động khóa lại tất cả.

+ Remote có thể chuyển thành kiểu khóa kép và khóa đơn.
- Khóa đơn là bấm 1 phát đóng/mở hết cửa + cốp + nắp xăng
- Khóa khép là bấm 1 phát nút mở nó chỉ mở cửa trước + nắp xăng + nắp cốp.
Bấm phát nữa nó mới mở 2 cửa sau (chẳng hiểu làm thế để làm gì).

demonvn

Xe hơi
Bác nói chuẩn, không cần chỉnh, em đã kiểm tra rồi đúng như bác lói, tính em cái gì cũng phải rõ ràng, nói đúng phải có chứng minh, không bao giờ pát biểu mà không có cơ sở, đặc biệt không thích bốc phét (b)(b) vì lần đầu có 4 bánh nên cái gì mới em cũng thấy hay hay, phát hiện để chia sẽ cùng với các bác cho vui và cũng để học tập là chính, mong các bác thông cảm(b)(b)

demonvn

Xe hơi
Liên quan đến khóa của focus, em đã dùng mấy chức năng sau ngoài việc đóng mở thông thường:

- Bấm và giữ khoảng 3 giây nút mở trên remote thì nó sẽ xuống kính cả 4 cửa.
- Bấm và giữ khoảng 3 giây nút đóng trên remote thì nó sẽ lên kính cả 4 cửa.
- Rút chìa ra khỏi khóa điện, sau khoảng 45 giây nó khóa 2 cửa trước. Nếu kg rút khóa ra khỏi ổ thì có để cả ngày nó cũng kg khóa cửa nào.
- Đang khóa, bấm nút mở cửa nhưng kg mở, sau khoảng 45 giây nó tự động khóa lại tất cả.

+ Remote có thể chuyển thành kiểu khóa kép và khóa đơn.
- Khóa đơn là bấm 1 phát đóng/mở hết cửa + cốp + nắp xăng
- Khóa khép là bấm 1 phát nút mở nó chỉ mở cửa trước + nắp xăng + nắp cốp.
Bấm phát nữa nó mới mở 2 cửa sau (chẳng hiểu làm thế để làm gì).
Một số chức năng như bác nói, em đồng ý với bác, nhưng riêng chức năng màu đỏ gạch đít, bác xem giúp lại dùm em với, xe em em đã kiểm tra rồi, làm gì như bác lói:77::77::77::77:

Bác nói chuẩn, không cần chỉnh, em đã kiểm tra rồi đúng như bác lói, tính em cái gì cũng phải rõ ràng, nói đúng phải có chứng minh, không bao giờ pát biểu mà không có cơ sở, đặc biệt không thích bốc phét (b)(b) vì lần đầu có 4 bánh nên cái gì mới em cũng thấy hay hay, phát hiện để chia sẽ cùng với các bác cho vui và cũng để học tập là chính, mong các bác thông cảm(b)(b)
Xe em đời 2008 nó có chức năng đấy.Cụ tin hay kg tùy cụ, chẳng ai cần bốc phét cái của nợ ấy làm gì.

Vì nó dở hơi chỉ khóa 2 cửa trước nên em còn định sử dụng kiểu khóa kép. Khi mở bấm 1 phát để mở cửa trước (cửa sau vẫn đóng) nên khi xuống xe chỉ cần rút khóa , sập cửa là nó tự khóa luôn cửa trươc. Tức một mỗi đã khóa được 4 cửa theo kiểu đó nhưng cái cốp và nắp xăng nó lại kg khóa. Thế nên lại chuyển về kiểu khóa đơn, bấm 1 phát đóng hết/mở hết cho thành thói quen. Khỏi quên.

Theo manual của Focus châu Âu, nó còn có thể dùng remote để khai chế độ khi xe chạy lên tốc độ 30km/h, cửa sẽ tự động khóa. Em cũng đã khai thử nhưng kg được (chắc phần mềm setup cho xe Việt nó cắt khoản này rồi).

Quay lại việc FC kg khóa cửa trước, hay là phần mềm nạp cho xe đời 2009 nó bỏ luôn khoản này ? !:21::21::21:

Chỉnh sửa cuối:

demonvn

Xe hơi
Xe em đời 2008 nó có chức năng đấy.Cụ tin hay kg tùy cụ, chẳng ai cần bốc phét cái của nợ ấy làm gì.

Vì nó dở hơi chỉ khóa 2 cửa trước nên em còn định sử dụng kiểu khóa kép. Khi mở bấm 1 phát để mở cửa trước (cửa sau vẫn đóng) nên khi xuống xe chỉ cần rút khóa , sập cửa là nó tự khóa luôn cửa trươc. Tức một mỗi đã khóa được 4 cửa theo kiểu đó nhưng cái cốp và nắp xăng nó lại kg khóa. Thế nên lại chuyển về kiểu khóa đơn, bấm 1 phát đóng hết/mở hết cho thành thói quen. Khỏi quên.

Theo manual của Focus châu Âu, nó còn có thể dùng remote để khai chế độ khi xe chạy lên tốc độ 30km/h, cửa sẽ tự động khóa. Em cũng đã khai thử nhưng kg được (chắc phần mềm setup cho xe Việt nó cắt khoản này rồi).

Quay lại việc FC kg khóa cửa trước, hay là phần mềm nạp cho xe đời 2009 nó bỏ luôn khoản này ? !:21::21::21:
Em xin lỗi bác, em cứ tưởng bác lấy xe đời 2009, còn đời 2008 của bác, em chưa sử dụng nên không biết. Do tại bác không lói rõ(b)(b) bác thông cảm cho em nhé:21::21::21: (Theo manual của Focus châu Âu, nó còn có thể dùng remote để khai chế độ khi xe chạy lên tốc độ 30km/h, cửa sẽ tự động khóa. Em cũng đã khai thử nhưng kg được (chắc phần mềm setup cho xe Việt nó cắt khoản này rồi).
Em thấy chức năng này hay lắm, xe bạn em Tota atits 1.8MTcó chức năng này./.

Chỉnh sửa cuối:

Huthasa

Xe container
Cái bộ điều khiển 450k của tung của cũng làm được vậy, có gì lớn đâu:)):)):)):)):)):))

Xe Tap Lai

Xe tăng
Kiểu này phải cho xe các đời gặp nhau giao lưu học hỏi kinh nghiệm thôi các bác ơi. Mỗi đời xe lại khác nhau 1 số thứ , đáng lẽ đời sau phải cải tiến hơn đời trước mới phải. Đằng này lại....:'(:'(:'(

Xe Tap Lai

Xe tăng
Phình phường thôi mờ. Xe em lấy tháng 05/2009. Lúc mới về cũng ngọ ngoạy miết rồi thôi. Vừa xong, em lại phải xuống gara (muỗi nhiều lắm) để thực nghiệm lần nữa. Kết quả kg thay đổi theo năm tháng :21::21:.

Nhưng nghiệm ra một điều, có lẽ đời xe em nó nạp phần mềm dành cho xe .... TAXI bên Mẽo. Bên đó xe taxi có vách ngăn giữa tài xế và khách phía sau nên nó chỉ cần khóa cửa trước thì phải.

Kết luận: đời xe em được làm riêng cho các hãng TAXI :102::102::102:
Ạc Ạc bác vui tình qá đi mất :)):)):)) (b)(b)(b)