[Funland] Khoảng Thời gian ngắn nhất giữa 2 lần f0

DONGVN

Xe tải
Em chưa thấy cụ nào bị tái nhiễm ở đây toàn thấy nghe nói hay bạn em....😀😀😀. Em thì quan điểm bị 1 lần thì cơ thể sinh ra kháng thể tự nhiên, các lần sau tác dụng của covid đối với cơ thể sẽ nhẹ đi do đã có kháng thể.... Đơn giản thế thôi! Bị xong thì chịu khó tập thể dục, ăn uống điều độ nâng cao sức khỏe là ok ạ! Còn các loại thông tin như chụp phổi bị trắng sau khi nhiễm rồi hậu covid bla bla...em thấy kg được kiểm chứng nên chả tin!

Các cụ ạ. Chả là bây giờ có hiện tượng tâm lý màu hồng ám chỉ việc không sợ trở thành f0, vì có vẻ như f0 đang tiến về con số 35% dân số Hà nội. Theo cháu thì hậu quả sau covid vẫn nặng nề và nên tránh tâm lý trước sau cũng bị lây với cả bị f0 rồi thì sẽ lâu nhiễm lại mà sinh hoạt bừa bãi. Các cụ 2 lần f0 hãy cho biết khoảng cách giữa 2 lần f0 của các cụ là bao nhiêu ngày và hậu quả sau các lần khỏi F0...
Mấy thằng bạn em cùng với em dính F0 một ngày, mới khỏi được mấy hôm chúng nó đang hè nhau ăn lẩu liên hoan khỏi bệnh đây.

toanthangcs

Xe điện
Em đang bị lần đầu, test tối qua (04/3/2022): mệt mỏi, ho sốt và người ê ẩm. Tối qua chảy nước mũi, nay không.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Em chưa thấy cụ nào bị tái nhiễm ở đây toàn thấy nghe nói hay bạn em....😀😀😀. Em thì quan điểm bị 1 lần thì cơ thể sinh ra kháng thể tự nhiên, các lần sau tác dụng của covid đối với cơ thể sẽ nhẹ đi do đã có kháng thể.... Đơn giản thế thôi! Bị xong thì chịu khó tập thể dục, ăn uống điều độ nâng cao sức khỏe là ok ạ! Còn các loại thông tin như chụp phổi bị trắng sau khi nhiễm rồi hậu covid bla bla...em thấy kg được kiểm chứng nên chả tin!
Đã bị bệnh là không thể chủ quan được mà kiểu gì khi đã bị nhiễm rồi sẽ ảnh hưởng đến sức khoẻ là cái chắc. Còn bị 1 lần hay n lần thì cũng chưa biết thế nào, không chủ quan. Diêm vương gọi đến ai thì người đó đi thôi

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Lội hết 2 trang còm chưa thấy ông nào bị 2 lần và bị thì cách nhau bao nhiêu. Em vẫn đang hóng xem ntn. Nếu bị trên báo với trên ti vi thì nhiều.

skype0211

Xe tăng
Lội hết 2 trang còm chưa thấy ông nào bị 2 lần và bị thì cách nhau bao nhiêu. Em vẫn đang hóng xem ntn. Nếu bị trên báo với trên ti vi thì nhiều.
Offer trong này đáng bao nhiêu % dân số VN, nên cụ chưa thấy là phải.🤣

chẳng có tên

Xe tăng
Các cụ làm ngành y tế hoặc dược phẩm cho em hỏi hiện nay có thuốc gì mới mà đặc trị covid hiệu quả và ko có phản ứng phụ nhiều ko ạ? Hoăcj đã có hướng nghiên cứu mới về thuốc trị nó chưa ạ? Chứ tình hình nhà nhà F0 thế này căng quá!

meodenminh

Xe điện
Học sinh đi học thì nhiễm đi nhiễm lại là không tránh khỏi

congthuong

Xe điện
Đã bị bệnh là không thể chủ quan được mà kiểu gì khi đã bị nhiễm rồi sẽ ảnh hưởng đến sức khoẻ là cái chắc. Còn bị 1 lần hay n lần thì cũng chưa biết thế nào, không chủ quan. Diêm vương gọi đến ai thì người đó đi thôi
Vậy cụ đã đi khám tổng thể, chụp tim phổi lại chưa ?

Có thông tin gì cụ chia sẻ để mọi người học

congthuong

Xe điện
Cụ hỏi ai thế. Em có bị đâu mà chụp.
Ngẫn à
Ơ, em đọc đây thấy cụ nói thế này :

Em thấy phần lớn mọi người đang nghĩ theo hướng là chỉ bị 1 lần trong đời như sởi, thuỷ đậu, quai bị.... nên khi bị rồi thì coi như miễn dịch cộng đồng.
Nhà em thì 2 f1 đã bị, vợ chồng em chăm 2 F1, không cách ly nhưng đến nay đã hơn 2 tuần rồi thấy bị nhưng không chủ quan được. Nhất là 2 F1, bị rồi vẫn có thể bị lại nên đang hóng xem tình hình thế nào?
Thế không phải là F1 nhà cụ đã bị dương tính à? vậy "bị" nghĩa là bị gì ?

Cụ không chụp khám lại cho các cháu à ?

Hóa ra khuyên người ta cẩn thận, còn mình thì không =)) .

Chỉnh sửa cuối:

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Theo nguyên lý kiểu cảm cúm thì sẽ vẫn bị lại, nhưng những ai hệ miễn dịch yếu thì khi bị lại triệu chứng vẫn nặng.
Phần đa người bình thường tối thiểu 1 năm bị cúm một lần, một lần cũng mất tầm 1-2 tuần.
Nhưng em hi vọng chủng Omicron sẽ là cao trào, khiến dịch suy thoái như kiểu cúm Tây Ban Nha ngày xưa.
Trong những người em quen, có vài người cả gia đình cứ sau 1 tháng lại bị F0 lại 1 lần.
Có người đã 3-4 lần F0, nhưng tỉ lệ ít.
Như thằng bạn em, lúc nhỏ nó đã hay ốm, sụt sùi, dù sức khoẻ cơ bắp nó k phải yếu, nó vừa bị trước Tết, ra tết được 15 ngày lại bị dính F0 lại.

LongLH

Xe điện
Các cụ ạ. Chả là bây giờ có hiện tượng tâm lý màu hồng ám chỉ việc không sợ trở thành f0, vì có vẻ như f0 đang tiến về con số 35% dân số Hà nội. Theo cháu thì hậu quả sau covid vẫn nặng nề và nên tránh tâm lý trước sau cũng bị lây với cả bị f0 rồi thì sẽ lâu nhiễm lại mà sinh hoạt bừa bãi. Các cụ 2 lần f0 hãy cho biết khoảng cách giữa 2 lần f0 của các cụ là bao nhiêu ngày và hậu quả sau các lần khỏi F0...
Không tâm lý thế thì tâm lý nào hả cụ, hay lại bắt nhốt. Người ta nói vậy là để động viên nhau, nhà em ai cũng rất cẩn thận thế mà cũng lần lượt mắc, cả nội cả ngoại 25 người cả lớn cả bé hiện nay có mỗi em là chưa mắc, mà cái thằng chưa mắc như em lại mệt nhất, chạy tiếp tế cho 6 nhà oải không thể tả. Mà miệng vẫn cứ phải không sao, không sao...

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Ơ, em đọc đây thấy cụ nói thế này :

Thế không phải là F1 nhà cụ đã bị dương tính à? vậy "bị" nghĩa là bị gì ?

Cụ không chụp khám lại cho các cháu à ?

Hóa ra khuyên người ta cẩn thận, còn mình thì không =)) .
Tay nhanh rồi đấy

Chopchopchop

Xe buýt
Ko biết những người hay bị cúm, viêm mũi dị ứng, viêm xoang có kháng thể ko nhỉ. Vì bình thường họ cũng hay bị cúm rồi
Con bé cùng phòng em năm nào cũng cúm vài lần. Vừa bị covid quật cho bê bết, y tế phường đưa vào diện phân tầng 3 có nguy cơ trở nặng, hàng ngày hỏi thăm và bắt báo cáo.

toyennha

Xe lăn
Em đang F0. Và hóng thông tin. Còn em cứ 5k mà chơi. Rồi đứa cháu cấp 2 đi học 2 tuần thì 2 vạch cả nhà.
Nhà em như nhà cụ con em đi học sau tết hôm qua chính thức 2 vạch mẹ nó test thì 2 vạch theo. Vợ em vạch mờ hơn con em. Chắc do vợ em đã 3 mũi. Ơn trời mẹ con nó vẫn vui vẻ yêu đời

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Con bé cùng phòng em năm nào cũng cúm vài lần. Vừa bị covid quật cho bê bết, y tế phường đưa vào diện phân tầng 3 có nguy cơ trở nặng, hàng ngày hỏi thăm và bắt báo cáo.
Thật ra đầu tiên bộ y tế thông báo người bị bệnh nền.... là nguy cơ cao, nhưng em thấy vài ví dụ ntn:
- Bạn em khoẻ như vâm, nhưng lúc nhỏ nó hay ốm vặt, và hay uống kháng sinh, bị tận 2 lần, lần nào cũng sốt cao và ho.
- Bác em 60 tuổi, bệnh tiểu đường, người béo, nhưng bình thường k cảm cúm nặng: bị F0 thì Không triệu chứng gì luôn.
- Bản thân em cảm cúm em gần như không kháng sinh, cố gắng ăn nhiều, ăn nhiều hoa quả, ... lần này bị F0 em chả co triệu chứng gì ngoài mỏi cơ, thấy nhẹ nhàng hơn sốt phát ban, sau 1 tuần 1 vạch.
- Vợ em lúc nhỏ hay uống kháng sinh, khi cảm cúm cũng hay ốm lâu hơn, nên bị sốt cao hôm cao điểm.
Vậy em tạm rút ra là:
- Bệnh nền ở đây là người hay cảm cúm, và hay bị nặng, lạm dụng kháng sinh, hệ miễn dịch kém. Nhóm này nên cẩn trọng hơn nhóm khác khi bị F0, và đê bị lại.
- Còn các bệnh khác thì em không rõ mức độ ntn.