[Thảo luận] Khi bị xxx sờ gáy các cụ có đưa giấy tờ xe không ?

dongocgiao2000

Xe hơi
Khi đi đường mà đã bị vẫy tất nhiên là đã phạm lỗi ( 99%) theo các cụ lúc đó có nên đưa giấy tờ bằng bổi ra không ? Theo em thì không nên với lý do :
1. Đưa ra là coi như xxx nắm đằng chuôi rồi nó có thể hạnh họe đủ kiểu lôi ra một mớ những lỗi đã gạch xanh gạch đỏ trong quyển sách luật mà chú nào cũng để sẵn trong người và một điều quan trọng nữa là cả ngày hôm đó chú ấy cầm tiền tươi và chưa xé cái hóa đơn nào và không mang được bộ hồ sơ nào về đội đến lượt mình thì coi như hình nhân rồi có đưa tiền cũng không nhận và mai chú em chịu khó lên đội giải quyết và ra phòng thuế nộp tiền .... mất thời gian lắm .
2. Mục đích chính của xxx là tiền còn anh em mình là đi cho nhanh vậy xuống đưa luôn rồi té, một khi đã không có giấy tờ cầm thì nếu vào địa vị mình thì mình cũng cầm tiền cho nhanh phải không các cụ .

Các cụ cho xin ý kiến và kinh nghiệm bản thân nhé :41::41:

Camry06

Xe buýt
Một khi nó đã quyết tâm bắt cụ kỹ giấy thì cụ khồng tòi giấy tờ ra nó gọi xe cầu xe cụ về ngay ấy chứ. Em thấy cái bài không đưa giấy tờ xe ra xưa lắm rồi cụ ạ. Em thì luôn luôn tồn tại 2 phương án.
1. Đưa tiền rồi té
2. Không nhận thì ký giấy, nộp giấy tờ xe mai đi nộp phạt
3. Nếu thuộc địa bàn của em, em gọi cho người thân nếu phương án 1 không thông qua

TKE Vietnam

Xe đạp
Khi bị bắt em đó cụ nào ko đưa giấy tờ mà đi được đấy!!!!:^)
Bao giờ nó cũng hỏi giấy tờ vì đó là thủ tục đầu tiên ko thể bỏ qua, sau đó làm gì tiếp theo mới đc xét tới. Đưa GT để xem ông này có đủ ko, đưa gt để tiện hơn trong việc nhận tiền"phạt".... E chỉ thấy mấy bác xe khách liên tỉnh bị XXX xích ko phải đưa giấy tờ thôi, còn xe con thì phải xuất hết. Nó bắt đưa ra chả ai dại gì mà chống đối, chỉ ko có ko đủ thì mới phải văn vẻ để nói nhận tiền cho qua thôi:69::69::69:

Toinguoilaixe

Xe tải
Giấy tờ là thủ tục đầu tiên mà các cụ

BoTho

Xe tải
Em bị vịn mấy lần thì toàn yêu cầu đưa bằng lái qua cửa kính xong mới cho xuống xe nói chuyện phải quấy

dongnat

Xe điện
em bị 1 lần, đưa giấy tờ xe ra, rồi làm luật, xong xuôi các chú trả giấy tờ xe, còn hỏi với 1 câu là : thế cậu có bằng chưa đấy, em bảo là có rồi, không có sao lái được
Lên xe xem lại hóa ra rút đưa nhầm cho cái chú ấy xem giấy tờ xe wave, he he

tom_nongdan

Xe tải
Em thì bị 2 lần rồi. Kiên quyết ko đưa giấy tờ, yêu cầu các chú chỉ lỗi trước.

2 lần mình đều có lỗi thật, đành giải quyết thôi. Nhận lời cảm ơn & đi.

Tôm

Say lai moi hay

Xe máy
Tất nhiên là đưa rồi. Đằng nào cũng trả lại mà, có cái là nhanh hay chậm thôi. Chứ không đưa các chú cay mũi thì còn phiền hơn. Cứ đưa rồi nói chuyện tình cảm.:69:

Hắc Ín

Xe tăng
Có lần e đi nhầm vào đường cấm xe con xxx vẫy và nói: a cho kiểm tra bằng lái xe! em dí cho 2 loét và bảo e chỉ có "bằng" này thôi (không kèm giấy tờ gì cả). Chú xxx cười khì khì nhận tiền rồi vảy tay bảo đi đi :21: đúng 30s. Thế là nhanh nhất các cụ ạ! Khi bị vẫy mình cố gắng xác định lỗi của mình rồi chuẩn bị sẵn lượng thóc hợp lý để vãi, nói năng dễ nghe và hài hài 1 tí xxx thích lém!

uigioi

Xe hơi
Có lần e đi nhầm vào đường cấm xe con xxx vẫy và nói: a cho kiểm tra bằng lái xe! em dí cho 2 loét và bảo e chỉ có "bằng" này thôi (không kèm giấy tờ gì cả). Chú xxx cười khì khì nhận tiền rồi vảy tay bảo đi đi :21: đúng 30s. Thế là nhanh nhất các cụ ạ! Khi bị vẫy mình cố gắng xác định lỗi của mình rồi chuẩn bị sẵn lượng thóc hợp lý để vãi, nói năng dễ nghe và hài hài 1 tí xxx thích lém!
===>>>
lái xe phạm luật
hối lộ viên chức nhà nước đang thi hành công vụ

em chịu các cụ, các cụ cứ làm thế bao giờ nước nhà mới văn minh, dân chúng mới được nhờ? :77::77::77:

em nghĩ nhà OF chúng ta phải đi tiên phong và là những tấm gương sáng mới phải chứ ạ?

các cụ cứ "nói năng dễ nghe và hài hài 1 tí xxx thích lém" là em hoàn toàn đồng ý, ai cũng vậy thì cuộc đời sẽ dễ chịu rất nhiều :41::41::41:

kính các cụ (b)(b)(b)

9Dragon

Xe tăng
Một khi nó đã quyết tâm bắt cụ kỹ giấy thì cụ khồng tòi giấy tờ ra nó gọi xe cầu xe cụ về ngay ấy chứ. Em thấy cái bài không đưa giấy tờ xe ra xưa lắm rồi cụ ạ. Em thì luôn luôn tồn tại 2 phương án.
1. Đưa tiền rồi té
2. Không nhận thì ký giấy, nộp giấy tờ xe mai đi nộp phạt
3. Nếu thuộc địa bàn của em, em gọi cho người thân nếu phương án 1 không thông qua
Em hỏi tí ko phải cụ gọi cho người thân làm gì đấy ah, phải chăng để lái xe về hộ cụ :102:

fansbmw

Xe tải
Em ủng hộ phương án chẳng đưa gì cả , các chú xxx hỏi giấy tờ đâu ? em quên, bằng lái đâu? để cùng giấy tờ . các chú xxx hỏi bây giờ tính sao ? em bảo các bác tinh sao cho nó rẻ em nhờ , 200k vượt đèn đỏ ! thôi cho xong

Europe

Xe buýt
Kinh nghiệm của em là xuống xe chào nhau, cười rất tươi, nhận lỗi luôn, kể ra vài người quen quen ở khu vực bị vịn (nếu có, nhất là trong ngành), rồi bảo các anh thông cảm. Thế là sẽ bị phạt nhẹ (không tránh được chuyện bị phạt). Tháng trước em đi trên đường Trần Khánh Dư (hình như thế), chỗ gần bệnh viên 108, thì trèo làn, dẫm qua vạch liền. Một anh vịn vào, em cười tươi như hoa, nhận lỗi luôn và bảo là người nhà anh Tòng, thế là viết hóa đơn cho em 90k và bảo em đi nộp. Em bảo em đang bận vào bệnh viện thế là anh ấy bảo em ký vào hóa đơn và để anh đi nộp hộ. Em đưa 90k rồi lại cười tươi chào và lượn luôn.

pipi

Xe hơi
Em bị vin vài lần, biết mìng sai xuống xe đưa xèng rồi đi luôn. Cần gì phải mang giấy tờ ra cho mất thời gian

Federer

Xe tải
Mặt mũi tử tế như anh em OF thì không bao giờ cần đưa giấy tờ cả :))

Hắc Ín

Xe tăng
chỗ gần bệnh viên 108, thì trèo làn, dẫm qua vạch liền. Một anh vịn vào, em cười tươi như hoa, nhận lỗi luôn và bảo là người nhà anh Tòng, thế là viết hóa đơn cho em 90k và bảo em đi nộp. Em bảo em đang bận vào bệnh viện thế là anh ấy bảo em ký vào hóa đơn và để anh đi nộp hộ. Em đưa 90k rồi lại cười tươi chào và lượn luôn.
Đoạn nài cứ bảo là người nhà anh Tòng là giá down về min hả cụ? Thanks cụ nhé! Thế anh Tòng lý lịch khoa học của anh đấy thế nào cụ có thể chỉ sơ sơ cho a e biết không ạ!

tu-bong

Xe buýt
không bao giờ không đưa gì đúng không các bác.Không đưa giiấy thì phải đưa tờ ,mà không đưa tờ trước thì cũng phải đưa tờ sau .Em là em chọn đưa tờ trước luôn cho song chuyện