[Thảo luận] Khẩn cấp! Xe biển đỏ TT-10-89 đi có sai không

cwise

Xe container
[FONT=&quot]
%20%20Uploaded%20with%20ImageShack.us[/IMG]

Câu chuyện xảy ra hồi 8h20-8h30p sáng ngày 12/10/2011.

Như thường lệ, lộ trình của em (độc bạch mã): đường Thanh Niên lãng mạn, vườn hoa Mai Xuân Thưởng, rẽ trái sáng Hoàng Hoa Thám, rẽ phải, rẽ trái, rồi lại rẽ phải Nhà Quốc hội đã bị " đập bỏ" và đang xây mới. Ngước nhìn Lăng Bác em bình tĩnh xin nhan vào Điện Biên Phủ kéo một mach qua ngã tư Điện Biên Phủ + Hoang Diệu, đi qua Cột cờ, sát đến cổng Bảo tàng, bất thình lình, cặp mắt "hau háu" của em phát hiện một xe biển đỏ tử Nguyễn Tri Phương rẽ trái sang Điện Biên. Nếu em không nhầm thì mọi phương tiện bị cấm rẽ trái trong đoạn này, thậm chí 4b k được lùi "mông" vào bảo tàng mà phải té sáng Hoàng Diệu, Nguyễn Thái Học.

Tinh thần giao thông "OF" của em trỗi dậy, Em khát khao với Cái gọi là "bằng chứng", tay cầm đt run rẩy (em chưa kinh nghiệm), trước đó tắt nhạc để tập trung toàn bộ tư tưởng và lý tưởng. Toách toách, hai phát bắt quả tang anh biển đỏ đang hòng rẽ trái. (em lưu ý: không phải con altis biển đỏ trước bản mặt em đâu mà là thằng xe màu bạc, em k biết là hiệu gì chắc là "tôi yêu cô ấy".).

Em tưởng là xong, ai ngờ run rủi, thằng xe này mãi k chèn sang trái được mà phải chờ cho đến lúc em ghé sát mũi của nỏ. Tinh thần OF kiên cường, bất khuất, em lao thẳng (xin thưa là em đi đúng luật, đúng phần đường, em k ép hay cướp đường) không cho nó rẽ trái bậy, mũi xe em "chèn" trước mũi xe của nó. Khoảng cách giữa hai xe chỉ là 1m. Em tiếp tục giơ đt dí thẳng vào cửa ghế phụ ra toác toác 3 phát nữa (xe này kính đen sì, đen hơn cả xe em). Đồng chí ngồi ở lái phụ phát hiện ra em. Xe trước em lăn bánh em tiến lên, thế là thằng này đánh một vòng sau xe em, trườn sang phải. Lái xe dừng lại đỗ song song với xe em, quay sang nhìn em vài giây rồi hạ kính xuống hỏi: "chụp gì thế", Em k nói gì, vẫn k hạ kính và nhìn thẳng lái xe, mặt em tương đối nhơn nhơn. Lái xe kéo kính lên, lập tức cửa sau lại hạ kính, em quay ra nhìn thấy ghế sau có mấy đồng chí cũng nhìn em lâu hơn đồng chí lái xe, em cũng nhìn lại, mặt cũng nhơn nhơn. Cuối cùng lại kéo kính lên.

Đèn xanh, nó rồ lên phi, em bám theo, nó rẽ sang lê duẩn, em bụng bảo dạ, chắc lại cướp đường, y như rằng, nó lấn toàn bộ đường bên trái, chạy một mạch qua ngã tư Nguyễn thái học, tiến ra đường sắt và mất hút. Mãi phải đến ngày hôm nay đã qua 24h em mới có điều kiện trình báo cơ quan chức năng có thẩm quyền và công chúng của OF. Ngoài bài trình bày là 05 cái ảnh. Trình độ em chưa được chuyên nghiệp, nếu có thiếu sót mong anh em thông cảm.

Chốt lại,em xin hỏi anh chị em: lâu lâu em k đi từ nguyễn trí phương ra điện biên, liệu biển cấm rẽ trái vẫn đang có hiêụ lực hay bỏ rồi? Ngoài ra, nếu ai có quen biết anh lái xe biển đỏ này báo cho anh "ý" một tiếng, nghe theo lãnh đạo phạm luật thì thôi bỏ qua, còn tự ý đi thì "cảnh cáo nhẹ".

Ps: chiều về em kể cho zợ nghe, zợ em khuyên: cẩn thận k nó quây lại đánh đây. em bẩu: vì OF, vì cái chung anh sẵn sàng hy sinh cả "lòng mề" :P

[/FONT]

inochi

Xe điện
Cụ gửi link để mọi người post hộ cho, sao không chụp mấy cái mẹt ngồi trong xe nhỉ

Duong_Anh

Xe buýt
e chẳng nhìn thấy ảnh của cụ

nguvango

Xe buýt
[FONT=&quot]

......
Như thường lệ, lộ trình của em (độc bạch mã): đường Thanh Niên lãng mạn, vườn hoa Mai Xuân Thưởng, rẽ trái sáng Hoàng Hoa Thám, rẽ phải, rẽ trái, rồi lại rẽ phải Nhà Quốc hội đã bị " đập bỏ" và đang xây mới. Ngước nhìn Lăng Bác em bình tĩnh xin nhan vào Điện Biên Phủ kéo một mach qua ngã tư Điện Biên Phủ + Hoang Diệu, đi qua Cột cờ, sát đến cổng Bảo tàng, bất thình lình, cặp mắt "hau háu" của em phát hiện một xe biển đỏ tử Nguyễn Tri Phương rẽ trái sang Điện Biên. Nếu em không nhầm thì mọi phương tiện bị cấm rẽ trái trong đoạn này, thậm chí 4b k được lùi "mông" vào bảo tàng mà phải té sáng Hoàng Diệu, Nguyễn Thái Học.
.......
[/FONT]
Up dùm cụ chủ.
Em không đi nhiều trển này nên không bình luận xe đỏ đúng hay sai, chỉ có điều cụ chủ đi qua đây mà dùng từ "Nếu em không nhầm" thì em cũng bótay.com

Chỉnh sửa cuối:

cwise

Xe container
Cảm ơn các bác đã up hộ, loay hoay mãi mà k xong.

cwise

Xe container
Cụ gửi link để mọi người post hộ cho, sao không chụp mấy cái mẹt ngồi trong xe nhỉ
K chụp được anh ơi, xe kính đen sì, xe em cũng dán 3M, nhìn thấy loáng thoáng mặt thôi, nhưng toàn đeo kính cận, chắc tầm u50.

Getz5324

Xe điện
con xe này hình như anh láng giềng sản xuất. em thấy bên quân đội hay chạy xe này :>

SPL

Xe container
Oài, đất đấy của BQP nó trấn giữ mấy chục năm nay, nhà nước và nhân dân đòi mãi nó mới nhả đường Nguyễn Tri Phương ra nhưng thích thì nó lại mang hàng rào ra cấm lại vì thế chúng nó muốn đi thế nào thì đi, hơn nữa xe biển đỏ xxx không được xử lý mà phải gọi bọn Kiểm soát quân sự đến giải quyết, bọn đấy mà đến thì mấy chú biển đỏ này lĩnh đủ ngay.

MadMen

Xe hơi
Website
ses.com.vn
Xe đang làm nhiệm vụ, có công lệnh đường cấm còn đi đc cớ gì chỗ này không thể phi :D, xe này của Tổng cục Kỹ thuật, xe chắc không phải của Láng giếng đâu, em biết họ toàn đi Nissan Pathfinder

cwise

Xe container
Oài, đất đấy của BQP nó trấn giữ mấy chục năm nay, nhà nước và nhân dân đòi mãi nó mới nhả đường Nguyễn Tri Phương ra nhưng thích thì nó lại mang hàng rào ra cấm lại vì thế chúng nó muốn đi thế nào thì đi, hơn nữa xe biển đỏ xxx không được xử lý mà phải gọi bọn Kiểm soát quân sự đến giải quyết, bọn đấy mà đến thì mấy chú biển đỏ này lĩnh đủ ngay.
Lien he voi Kiem soat quan su nhu the nao anh oi

zuanh88

Xe buýt
Xe đang làm nhiệm vụ, có công lệnh đường cấm còn đi đc cớ gì chỗ này không thể phi :D, xe này của Tổng cục Kỹ thuật, xe chắc không phải của Láng giếng đâu, em biết họ toàn đi Nissan Pathfinder
Xe tàu đấy bác ạ. còn bộ đội h cấp trung đoàn đi zinger với inova. cao hơn thì đi X-trail với Prado chứ ko được pathfinder đâu. Chỉ các đại sứ quán mới hay dùng pathfinder.

theo em biển đỏ thì đi ntn mà chả được, các Cu lăn tăn làm giề, người ta được quyền ưu tiên thứ 2 trong các loại ưu, biển đỏ có thể bất chấp luật giao thông các Cụ ạ, miễn sao không gây tai nạn, các cụ thấy thì phải nhường chứ không gọi là tránh nữa

bảo châu

Xe điện
Xe đó đi sai là chắc chắn rồi cụ.
Cụ dẫn em đi từ đường Thanh niên, làm em cứ phải định vị mãi lộ trình của cụ trong đầu xem như thế nào. Hóa ra là ở ngay ngã tư Ng Tri Phương - Điện Biên Phủ :)

Siêu Rùa

Xe tăng
Xe tàu đấy bác ạ. còn bộ đội h cấp trung đoàn đi zinger với inova. cao hơn thì đi X-trail với Prado chứ ko được pathfinder đâu. Chỉ các đại sứ quán mới hay dùng pathfinder.
em toàn gặp biên đỏ đi Prado với inova thôi ,Chứ chưa gặp biển đỏ đi Pathfinder bao giờ (*) Nhưng ít ra biển đỏ đi còn đỡ hơn biển xanh nhiều các cụ nhỉ.

longkoi88

Xe đạp
e nhìn lốp xe này chuyên chạy vùng đồi núi rồi .xuống thủ đô báo cáo thoy các cụ soi kỹ thế :P muh` vùng biên gáp vs khựa thì thường xuyên có nhiều vấn đề lắm ợ

butchikim

Xe ba gác
em toàn gặp biên đỏ đi Prado với inova thôi ,Chứ chưa gặp biển đỏ đi Pathfinder bao giờ (*) Nhưng ít ra biển đỏ đi còn đỡ hơn biển xanh nhiều các cụ nhỉ.
Pathfinder nhều chứ cụ... Còn chuyện xanh đỏ em nghĩ kẻ tám lượng người nửa kí....đi đường mà gặp cả 2 thằng này một lúc thì thôi coi như gặp...kứt. Tốt nhất lé cho lành trừ khi mình đi công nông hay máy ủi X_X

mati

Xe buýt
Con này là Jeep Cherokee các cụ

NewPeace

Xe điện
Ôi giời, tưởng gì, sáng nay 13/10 lúc 7g25 chỗ ngã 4 Hàng Bài và 2 Bà Trưng có liền 3 xe biển đỏ đi lên phía Bờ Hồ còn ko thèm vào làn ô tô cơ, anh TTGT đứng đấy trơ mắt ếch nhìn, chả làm gì được. Em đi 2 bánh nên ko ảnh ọt gì được.