Khắc phục lỗi phanh kêu

Sibu0805

Xe hơi
Con focus của em vừa thay đôi má phanh sau, chạy được 2 tuần thì trở chứng, mỗi lần đạp phanh nó kêu rít lên như phanh xe tải. Em mang qua gara kiểm tra thì họ nói không thấy có vấn đề gì, mà để chạy thì kêu bực mình lắm. Liệu có phải thay lại má phanh khác không các cụ ?

Quynhkun

Xe tăng
Con focus của em vừa thay đôi má phanh sau, chạy được 2 tuần thì trở chứng, mỗi lần đạp phanh nó kêu rít lên như phanh xe tải. Em mang qua gara kiểm tra thì họ nói không thấy có vấn đề gì, mà để chạy thì kêu bực mình lắm. Liệu có phải thay lại má phanh khác không các cụ ?
Của em cungz bị hệt như cụ,nhưng của e phanh sau là phanh tang trống,lúc đầu em tưởng bị nước vào đã thử phanh gấp mấy lần nhưng k thấy hết h cứ sống chung vs lũ thôi ạ :(

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Cụ ở đâu đấy ạ? Làm có lâu k hả cụ? Có gì cụ pm cho em vs. Tks cụ :D
Em ở ngay Cầu Giấy, Nam Trung Yên thôi. Làm nhanh cụ ah. Nó cũng có mấy lý do thôi mà. Gì chứ phanh pháo, hệ thống lái thì cụ cứ triệt để, thường xuyên kiểm tra, bảo dưỡng...

lykai

Xe tăng
Oài cụ chủ giống em quá, focus mỗi khi lùi là phanh kêu ầm ĩ, chiều nay ra gara tư véo thì bảo đất cát bẩn nên kêu, tắm rửa sạch sẽ thì thấy hết thật, nhưng chưa biết ngày mai ra sao
Cụ Musical Stone cho em địa chỉ chính xác đê

Sibu0805

Xe hơi
Tốt rồi, tốt rồi. Cuối tuần em qua :)

nbanh

Xe tải
Nếu cụ mới thay má phanh thì khả năng láng lại đĩa hoặc bề mặt tiếp xúc sẽ hết, nguyên nhân thường là do bề mặt tiếp xúc giữa má phanh và đĩa phanh không đồng đều. Nếu còn nguyên nhân khác thì em hóng học hỏi ạ. :D

nbanh

Xe tải
Em ở ngay Cầu Giấy, Nam Trung Yên thôi. Làm nhanh cụ ah. Nó cũng có mấy lý do thôi mà. Gì chứ phanh pháo, hệ thống lái thì cụ cứ triệt để, thường xuyên kiểm tra, bảo dưỡng...
Cụ ở Gara Trung Tín phải không ạ, lần trước e hỏi cụ cái vụ sơn Larang mà cụ chả thèm trả lời em. Sắn tiện cho em hỏi bên cụ có chuyên sơn gò hàn không ? Có gì cụ Inbox cho em nhé.

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
Cụ ở Gara Trung Tín phải không ạ, lần trước e hỏi cụ cái vụ sơn Larang mà cụ chả thèm trả lời em. Sắn tiện cho em hỏi bên cụ có chuyên sơn gò hàn không ? Có gì cụ Inbox cho em nhé.
Chết thật, em đâu dám vô lễ thế. Chắc tại em bị lack mesage :">. Em sơn gò hàn, phục chế các kiểu đây mờ. Cụ đến chỗ em đi, em tạ lỗi :P

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
Oài cụ chủ giống em quá, focus mỗi khi lùi là phanh kêu ầm ĩ, chiều nay ra gara tư véo thì bảo đất cát bẩn nên kêu, tắm rửa sạch sẽ thì thấy hết thật, nhưng chưa biết ngày mai ra sao
Cụ Musical Stone cho em địa chỉ chính xác đê
Em dự là vẫn bị cụ ạ, em xin lỗi nếu có gì ko phải. Nếu kêu do đất cát bẩn thì các cụ đã ko bận tâm lắm, nó loẹt xoẹt đi rửa xe là hết. Có 2 loại kêu mà các cụ thấy khó chịu nhất từ phanh: tiếng rin rít và tiếng rồn rột :P (còn mấy tiếng do hết má phanh thì các cụ rõ quá rồi và cũng đi thay luôn rồi).

Chỉnh sửa cuối:

lykai

Xe tăng
Em dự là vẫn bị cụ ạ, em xin lỗi nếu có gì ko phải. Nếu kêu do đất cát bẩn thì các cụ đã ko bận tâm lắm, nó loẹt xoẹt đi rửa xe là hết. Có 2 loại kêu mà các cụ thấy khó chịu nhất từ phanh: tiếng rin rít và tiếng rồn rột :P (còn mấy tiếng do hết má phanh thì các cụ rõ quá rồi và cũng đi thay luôn rồi).
Vưỡn còn cụ ah.
Cụ mở cửa chưa? Cho em địa chỉ hnay đang rảnh em qua luôn ợ

Tourcare

Xe tăng
Chắc tại các cụ thay má phanh tàu nên nó kêu thôi, đặc biệt kêu kèn kẹt sau khi rửa xe

Sibu0805

Xe hơi
Lúc thay má phanh em cũng chủ quan không xem hàng. Dự định cuối tuần cứ mang qua chỗ cụ Musical Stone xem thế nào

Korea old 1.6

Xe buýt
Chắc tại các cụ thay má phanh tàu nên nó kêu thôi, đặc biệt kêu kèn kẹt sau khi rửa xe
Kụ tư véo cái. Em thay hịn trong hãng luôn. Motorafe...gì gì đấy (Ford) nhưng khi đánh lái quay đầu trong sân mỗi lần tì manh nghr tiếng cọt kẹt...mức độ và tần xuất phụ thuộc áp lực đè phanh và tốc độ di chuyển khi ray bánh. Chạy bình thường thì em ru...

Ps: tiếng kệt dạng kịt kịt....không phải keoc kẹt hay xì xoẹt lít kít :D. Đĩa trơn láng ko bị gờ....xe mới 5 vạn hịn ạ

Tourcare

Xe tăng
Kụ tư véo cái. Em thay hịn trong hãng luôn. Motorafe...gì gì đấy (Ford) nhưng khi đánh lái quay đầu trong sân mỗi lần tì manh nghr tiếng cọt kẹt...mức độ và tần xuất phụ thuộc áp lực đè phanh và tốc độ di chuyển khi ray bánh. Chạy bình thường thì em ru...

Ps: tiếng kệt dạng kịt kịt....không phải keoc kẹt hay xì xoẹt lít kít :D. Đĩa trơn láng ko bị gờ....xe mới 5 vạn hịn ạ
Tiếng ý thì không tránh được bác, còn cả tiếng lốp nữa
Sợ nhất tiếng két két khi má phanh hàng tàu thành phần kim loại nhiều nó nghiến vào má phanh gây tiếng ken két :D

namtn

Xe buýt
Xe em khi nhả phanh rất chậm hoặc rà phanh để lùi thì có tiếng kêu cọt cọt, nhả bình thường thì k thấy j.

maycongcu

Xe tải
Tiếng ý thì không tránh được bác, còn cả tiếng lốp nữa
Sợ nhất tiếng két két khi má phanh hàng tàu thành phần kim loại nhiều nó nghiến vào má phanh gây tiếng ken két :D
Em thay trong hãng 1t9 một đôi mà hỏi cụ phụtungford báo có 700n đang ngồi tiếc tiền cụ Tourcare à