Khắc phục chảy nhớt chân bugi do hở gioang dàn cò lacetti

Ysihong2

Xe đạp
Lacetti 04 bị chảy dầu nhớt đến phần sứ chân bugi,đã đi 4 lần 3 gara lớn nhỏ ở Biên hòa thay roan ,mài chân lỗ bulong cũng chịu thua,chạy vài trăm km là ướt lun !
Thợ nói lần này chắc phải phải thay nắp dàn cò ,mài gì thêm nữa..
Sau khi hóng hớt trên otofun,học hỏi kinh nghiệm đáng giá đồng tiền bát gạo ( hơn 2 chai ) về tự mua roan thay lấy với nguyên tắc: xem xét kỹ tìm nguyên nhân
Nơi chảy dầu, siết ốc đều 4 mặt...
Thì phát hiện dầu chảy là do roan trên lỗ bugi thấm xuống,vì xung quanh đều sạc
Ở 4 lỗ này ngoài keo ra còn phải dùng keo bít lun khe dẫn roan tròn vào ở 4 lỗ,các nắp bù long cũng bôi tí keo để siết lại không có dầu lên theo lỗ bulong
Kết quả chạy 300 km,khô ran.!
Chỉ tốn 140 k roan và keo,mình tự làm ,dễ,có thêm tềnh yêu vợ 2,rút ra chân lý : quan sát kỹ,học hỏi hóng hớt chiến hữu nhìu hơn,thanks OTOFUN !

Đạt Sơn

Xe máy
Lacetti 04 bị chảy dầu nhớt đến phần sứ chân bugi,đã đi 4 lần 3 gara lớn nhỏ ở Biên hòa thay roan ,mài chân lỗ bulong cũng chịu thua,chạy vài trăm km là ướt lun !
Thợ nói lần này chắc phải phải thay nắp dàn cò ,mài gì thêm nữa..
Sau khi hóng hớt trên otofun,học hỏi kinh nghiệm đáng giá đồng tiền bát gạo ( hơn 2 chai ) về tự mua roan thay lấy với nguyên tắc: xem xét kỹ tìm nguyên nhân
Nơi chảy dầu, siết ốc đều 4 mặt...
Thì phát hiện dầu chảy là do roan trên lỗ bugi thấm xuống,vì xung quanh đều sạc
Ở 4 lỗ này ngoài keo ra còn phải dùng keo bít lun khe dẫn roan tròn vào ở 4 lỗ,các nắp bù long cũng bôi tí keo để siết lại không có dầu lên theo lỗ bulong
Kết quả chạy 300 km,khô ran.!
Chỉ tốn 140 k roan và keo,mình tự làm ,dễ,có thêm tềnh yêu vợ 2,rút ra chân lý : quan sát kỹ,học hỏi hóng hớt chiến hữu nhìu hơn,thanks OTOFUN !
Cụ ở đâu.sử lý dk mà

Cuongkhanh

Đi bộ
Mọi chuyện đều là nhỏ. Chỉ đến khi lấy vợ nhỏ mới thực sự là chuyện lớn.

Cuongkhanh

Đi bộ
Xe em fiat siena cũng bị bác ạ. Bác cho em số em xin bác tư vấn. Rành bác nt em với 0973828829