Khả năng vượt của Jolie

minhoto

Xe đạp
Xe Jolie của em đời cuối 2004, không biết xe các bác ra sao, xe của em tăng tốc rất chậm. Khi chạy đường truờng ở tốc độ khoảng 70 ~ 80 km/h, nếu để số 5 thì gần như rất khó qua mặt xe khác nếu không có trớn (thuờng thì em phải về số 4). Nếu để nguyên số 5 mà đạp chân côn thì xe cũng tăng tốc như khá ì. Xe này em mua lại của người ta, khi mua xe đã chạy được 7000 km, không biết có phải do chủ trước chạy Rodage không tốt nên bây giờ xe bị ì như vậy không ? Bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo.

minhoto

Xe đạp
Em chưa được chạy các loại xe khác nên không biết thế nào, chỉ thấy ra đường trường hết Innova, zace rối có khi cả Jolie qua mặt em luộn Cứ nghĩ xe 2.0 chạy cũng "dữ" lắm

isabinh

Xe điện
ơ thế thì lạ nhể. Xe Fiat Siena ELX của em đang 80 mà đạp một phát vọt lên hơn 100 ngay, vượt các xe đang chạy 70, 80 em không bao giờ phải về số 4 cả, thế mới lạ chứ, em đã kiểm nghiệm mấy lần rôi. Hay tại xe bé hơn nên nhẹ hơn nhỉ

TungRau

Xe tăng
Theo em thì xe bác chả có vấn đề gì đâu , chẳng qua là cách lái thôi.

Khi chạy 70-80 thì thường qua mặt xe khác bác thử về số 4 đi , xem thử có vọt không nhé :)

TungRau

Xe tăng
isabinh nói:
ơ thế thì lạ nhể. Xe Fiat Siena ELX của em đang 80 mà đạp một phát vọt lên hơn 100 ngay, vượt các xe đang chạy 70, 80 em không bao giờ phải về số 4 cả, thế mới lạ chứ, em đã kiểm nghiệm mấy lần rôi. Hay tại xe bé hơn nên nhẹ hơn nhỉ
Cái xác Jo lì nặng hơn bác ạ , về số 4 cho nó nhẹ nhàng tý

Xe em nhẹ hơn nên dù có 1.6 mà đang 70-80 thì không cần về số , em đạp lún ga phát là qua ngay :)

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
xe fiat thì quá ngon lành rồi bác nhỉ. Xe của em còn cũ hơn của bác mà còn vọt lên 100 ngon lành (tempra 1.6)

isabinh nói:

TheOne

Xe điện
em thấy có khi lại lành các bác ạ , nó không có vấn đề gì về máy móc là được rồi. nhanh chậm 1 chút đâu có quan trọng.

abc

Xe hơi
minhoto nói:
Xe Jolie của em đời cuối 2004, không biết xe các bác ra sao, xe của em tăng tốc rất chậm. Khi chạy đường truờng ở tốc độ khoảng 70 ~ 80 km/h, nếu để số 5 thì gần như rất khó qua mặt xe khác nếu không có trớn (thuờng thì em phải về số 4). Nếu để nguyên số 5 mà đạp chân côn thì xe cũng tăng tốc như khá ì. Xe này em mua lại của người ta, khi mua xe đã chạy được 7000 km, không biết có phải do chủ trước chạy Rodage không tốt nên bây giờ xe bị ì như vậy không ? Bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo.
ơ sao lại thế này? có nhiều kinh nghiệm đến mấy cũng ạ bác thôi!

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Xe bác thế nào ý chứ , đang 70-80 thì chỉ cần vít chân ga 1 chút thôi là lên 100 ngay. Em cũng chạy xe cuối 2004 đây , chẳng thấy vấn đề gì cả
Mà bác đang chạy nhanh thế mà còn đạp côn vào để vù ga thì sao mà tăng tốc được nhỉ :)

lengkeng

Xe tăng
Đang đi 80 ở số 5 mà các bác về 4 để vượt là sai sách rồi :P

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
hay là bác này định vê côn để tăng tốc nhỉ như kiểu đi xe côn tay. Tăng kiểu ấy chậm là phải rồi

jolie2003 nói:
Xe bác thế nào ý chứ , đang 70-80 thì chỉ cần vít chân ga 1 chút thôi là lên 100 ngay. Em cũng chạy xe cuối 2004 đây , chẳng thấy vấn đề gì cả
Mà bác đang chạy nhanh thế mà còn đạp côn vào để vù ga thì sao mà tăng tốc được nhỉ :)

A

Awake

[Đang chờ cấp bằng]
lengkeng nói:
Đang đi 80 ở số 5 mà các bác về 4 để vượt là sai sách rồi :P
Em hoàn toàn đồng ý với bác. Khi vượt quan trọng là xe đi trước phải đồng ý cho mình vượt, đường sá phải đủ rộng, không có xe ngược chiều (và càng ít người/xe đạp/xe máy 2 bên mép đường càng tốt).

hailua_dichat

Xe tải
abc nói:
ơ sao lại thế này? có nhiều kinh nghiệm đến mấy cũng ạ bác thôi!
Vầng , bác này chạy xe ( hay diễn giải cách bác ấy chạy xe khiến em cứ băn khoăn từ sáng tới giờ!)

Có điều xe Jolie ( đời CHK) chạy khá LÌ, xe SS thì em chưa chạy nhưng có ông hàng xóm bảo chạy tốt , không bị LÌ loại kia

với loại xe 2 lít trở lên ở tốc độ 80km/h (số 5 thường có vòng quay ĐC lối 2500-2600v/p_tuỳ theo hộp số)
với đặc tính lực kéo và gia tốc của máy xăng , ở vòng quay này khả năng khá cao do đó cho phép bác tăng tốc tốt bằng cách thêm ga
Nhưng loại ĐC dưới 1.6 lít thì khả năng kéo và gia tốc kém hơn nên thường các bác tài chọn số 4 với lực kéo lớn hơn và dĩ nhiên số vòng quay của ĐC cũng cao hơn ( tỷ như xe CD5 của bác Gấu nói ở trên!!!)

Tuy nhiên , có thể cải thiện tính LÌ của loại xe này bằng cách cân chỉnh góc đánh lửa sớm và sử dụng loại xăng có chỉ số ốc tan cao hơn
bạn minhoto có thể kiểm nghiệm thử từng cách 1 !!!

TheOne

Xe điện
Vác cái xác nặng nề thì được cái này mất cái kia là đúng rồi bác ạ ,xe chạy đầm thì Lì chút cũng ko sao

hailua_dichat nói:
có thể cải thiện tính LÌ của loại xe này bằng cách cân chỉnh góc đánh lửa sớm và sử dụng loại xăng có chỉ số ốc tan cao hơn
Iem đã cải thiện tính lì của xe chạy CHK theo phương pháp như bác đã nói. Chạy đường trường rất ổn nhưng khi chạy chậm trong thành phố thì hơi bị đuối.

@ All
Bác nào biết bộ đèn cân lửa (của Tầu) bán ở đâu và mấy tiền cho iem biết với? Iem muốn kiếm một bộ để tự cân lửa xe mình và đi cân thuê :)) :)).
Ở H. hỏi garage có bộ đèn cân lửa không? Nó lại hỏi ngược lại "đèn cân lửa là cái chi. " :'( :'( :'(

Chỉnh sửa cuối:

minhoto

Xe đạp
Sory các bác em đánh máy nhầm, em không đạp côn ma đạp GA. Xe của em loại SS (máy MPI), em vẫn hay về số 4 mới vượt được, nhưng vì sợ tua máy tăng quá cao (sợ hại ĐC) em cũng hạn chế vượt. Khi chạy ở vận tốc 80km/h, tua máy khoảng 2500 rpm. Xe các bác cũng thế phải không? Không biết có cách nào khắc phục không các bác?

minhoto nói:
Khi chạy ở vận tốc 80km/h, tua máy khoảng 2500 rpm. Xe các bác cũng thế phải không?
Tua máy cao thấp tuỳ loại xe vì mỗi loại có thiết kế vòng tua máy và hộp số khác nhau. Bác nào cùng dòng Jolie xác nhận xem đúng không?
Xe tôi chạy số 5 ở 80Km/h thì vòng tua nằm ở 2000v/p => tiếng máy rất êm.
và thường ở tốc độ này nếu muốn vượt xe khác (có nghĩa là họ đang chạy thấp hơn 80Km/h) chỉ cần láng sang trái từ xa , thấy phía trước trống thì đạp thêm tý ga là qua đẹp , khỏi cần về số.

Chỉnh sửa cuối:

NEW JOLIE

Xe máy
Xe SS của em cũng thế. Ra Pháp Vân - Cầu Giẽ INOVA cũng vượt qua ngon. Cũng chẳng phải về số 4 nữa, cứ số 5 em lướt thôi. Bác cho xe vào xưởng xem thế nào, mua xe cũ phải kiểm tra cẩn thận, sợ nhất thằng chủ cũ không những phá trinh mà còn lây bệnh cho em JOLIE của bác rồi

Hieuqua.com

Xe hơi
Điều thứ nhất bác nên hiểu là để số 5 thì chả có xe nào tăng tốc nhanh được cả (không kể xe có 7 số) kể cả Mercedes E 280

Điều thứ hai bác nên nhớ là dùng côn kiểu ấy thì quá bằng giết xe, chính bác đang phá xe chứ không phải chủ trước

Điều thứ 3 bác đừng quên là bác đang coi rẻ mạng sống của mình khi đang ở tốc độc tới 80km/h dùng số 5 để vươt. Em cứ hình dùng bác dướn mãi không qua nổi con công ten nơ 40 feets , cứ lừng chừng ở giữa nó thì đầu kia một em 20 tấn lướt tới... oành thôi xong, OF mất đi một thành viên, Box Mit mất đi một member

Ôi em chả dám nghĩ nữa

Quy tắc an toàn cuả em là trong các tình huống nguy hiểm, mình luôn phải dự phòng một khả năng tăng tốc hiệu quả để thoát ra khỏi vùng nguy hiệm Khi vượt xe không kể to nhỏ hầu hết dùng số 3, nếu khoảng trên 60km/h hay số 4 là cùng

Hãy xem xe AT, khi đang đi đều mà bác đạp ga mạnh một phát, máy nó đồ rằng bác mún vượt nhanh, nó lập tức giảm đi một số để lấy đà chạy thật nhanh đươc. Vật sắt thép vô tri còn biết nghĩ như thế mà bác con người sáng láng lại chạy như vậy thì em chịu

Chỉnh sửa cuối: