Key Code for Fiat

F.I.A.T

Xe điện
Báo cáo các cụ là em có sắm tý đồ chơi cho em nó bằng chị bằng Anh, cho nó trẻ trung như mấy em Hàn xẻng.
Nó dư lày ạ

Mọi việc đều êm xuôi cho đến lúc em cắm chìa vào ổ, và rà tìm chỗ phát cái code trong ổ khóa nhưng ko tài nào tìm được.
Hiện tại code em vẫn để trong chìa cũ, chưa dám trích ra cho vào chìa mới.
Có 2 lần em rà rà quanh ổ khóa thì nó nhận đướợ code, nổ máy được.
Cụ nào biết về cái vị trí phát ra code trong ổ khóa truyền cho em tý kinh nghiệm để em hoàn thiện nốt cái Flip key này

F.I.A.T

Xe điện
Em đưa thêm mấy ảnh nữa các cụ chém nhé, trông cũng khá phết, hiện đại như ai

Báo cáo các cụ là em có sắm tý đồ chơi cho em nó bằng chị bằng Anh, cho nó trẻ trung như mấy em Hàn xẻng.
Nó dư lày ạ

Mọi việc đều êm xuôi cho đến lúc em cắm chìa vào ổ, và rà tìm chỗ phát cái code trong ổ khóa nhưng ko tài nào tìm được.
Hiện tại code em vẫn để trong chìa cũ, chưa dám trích ra cho vào chìa mới.
Có 2 lần em rà rà quanh ổ khóa thì nó nhận đướợ code, nổ máy được.
Cụ nào biết về cái vị trí phát ra code trong ổ khóa truyền cho em tý kinh nghiệm để em hoàn thiện nốt cái Flip key này
Nhận code chìa khóa Fiat nó có dây dẫn đến vành chìa .. bác lấy cục RFID cũ ra gắn nó ở tấm ốp gần chìa khóa là .. ok đấy ... :D

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Nhận code chìa khóa Fiat nó có dây dẫn đến vành chìa .. bác lấy cục RFID cũ ra gắn nó ở tấm ốp gần chìa khóa là .. ok đấy ... :D
Làm như Mèo hướng dẫn nhỡ đứa nào nó cậy mất miếng đó thì toi!!!:((
Em tưởng cho vào trong cái cán chìa mới này là OK rồi? Hay không còn vị trí (không gian) để "cất"?

Lada1207

Xe tăng
Hay mở táp lô dùng keo gắn miếng đó sát vào ốm chìa khóa nhỉ, khỏi cần chìa code vẫn nổ được

F.I.A.T

Xe điện
Ý của cụ là dây dẫn từ con chíp trong ổ khóa đến vành ổ khóa chứ nhỉ, em đã xem kỹ cái chìa thì ko thấy có dây dẫn từ cái chíp ra cán chìa, nó phát sóng trực tiếp luôn.

Làm như Mèo hướng dẫn nhỡ đứa nào nó cậy mất miếng đó thì toi!!!:((
Em tưởng cho vào trong cái cán chìa mới này là OK rồi? Hay không còn vị trí (không gian) để "cất"?
Em có 2 chìa cụ ạ, mất 1 chìa khi bán xe mất giá 1 tý ;)), cái chìa flip nó cũng có chỗ gắn chip roài, nhưng chưa chắc chắn nên em chưa cậy cái zin ra
Hay mở táp lô dùng keo gắn miếng đó sát vào ốm chìa khóa nhỉ, khỏi cần chìa code vẫn nổ được
Thì em cũng đang theo hướng đấy, vì hôm trước em cắm cái chia flip vào, nó hiện đèn code, em rà cái chìa cũ bên ngoài ổ thì vào đúng 1 chỗ nó nhận code, nổ máy ngon, nhưng được có 2 lần, lần sau rà mãi ko được

Ý của cụ là dây dẫn từ con chíp trong ổ khóa đến vành ổ khóa chứ nhỉ, em đã xem kỹ cái chìa thì ko thấy có dây dẫn từ cái chíp ra cán chìa, nó phát sóng trực tiếp luôn.
Vành chìa khóa làm antena nối với hộp đen điều khiển RFID của chìa bằng dây ... hộp đen này thông thường nằm trong táp lô phía lái ..

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Hình như có dịch vụ "xóa code" đấy! Đỡ lằng nhằng, trộm nó cũng chả dại mà lấy fiat.
Đọc lại topic của bác Trung (Quảng Bình) đi. Hình như vụ này thông tin cụ thể rồi mà.

ngocbach

Xe máy
Hình như có dịch vụ "xóa code" đấy! Đỡ lằng nhằng, trộm nó cũng chả dại mà lấy fiat.
Đọc lại topic của bác Trung (Quảng Bình) đi. Hình như vụ này thông tin cụ thể rồi mà.
Cụ cho em cái địa chỉ để em đi giải quyết cái vụ này cái. Xe em còn mỗi 1 chìa duy nhất, hôm nọ con vợ cả nó mang cả chùm chìa ra (trong đó có chìa của xe) để dỗ F1 ăn cháo, thế là quăng mẹ nó vào gầm giường. Em tìm tráo mắt, tưởng vụ này phải cho em nó xuống MK thay một số thứ NHO NHỎ (ổ khóa, ecu,..). May tìm được. Hú hồn.

Mà em ứ biết code của xe em nên không khởi động trong trường hợp khẩn cấp được. CỤ SỚM THÔNG TIN GIÚP EM NHÁ. Thank cụ trước.

F.I.A.T

Xe điện
Chuẩn ạ, lấy được xe mà líu biết vào số lùi thì cũng ẳng cụ nhể :P

MBW

Xe máy
Xóa code ở gara Kim Thành đối diện công viên Hòa Bình trên đường Phạm Văn Đồng đấy cụ, trước có cụ Tý Quậy làm đấy rồi mà, đâu em thấy bảo hết 7 tr

ngocbach

Xe máy
Xóa code ở gara Kim Thành đối diện công viên Hòa Bình trên đường Phạm Văn Đồng đấy cụ, trước có cụ Tý Quậy làm đấy rồi mà, đâu em thấy bảo hết 7 tr
Ơ.... Iem cũng ở khu vực này sao không biết nhể? Cụ cho em cái alo ở đấy được không? Mà em nghĩ xóa code sao nhiều xiền thế nhỉ (thay code với số tiền ấy hợp lý hơn bác nhể). BÁC NÀO CÓ CỤC ECU HỎNG KHÔNG, CHUYỂN CHO EM ĐỂ EM KẾT HỢP VỚI MẤY THẰNG BẠN NGHIÊN CƯU NÓ TÍ. HI VỌNG BỎ CODE KHÔNG MẤT NHIỀU XIỀN THẾ. CODE CHẲNG QUA LÀ CỤC NAM CHÂM TỪ TÍNH, MÀ TỪ TÍNH NẠP CHO NÓ THEO MỘT TRẬT TỰ NHẤT ĐỊNH (trật tự đó gọi là code). khi bộ nhận code nhận đúng tín hiệu nó sẽ báo ecu được phép điều khiển thôi mà. Ý tưởng của em là mò ra cái tín hiệu đấy là gì và bằng cách nào đó tạo tín hiệu giả cấp luôn cho ECU. Hơi khó các bác nhỉ? Nhưng iem nghĩ mềnh phải ngâm cứu mới được.

Ý tưởng của em là mò ra cái tín hiệu đấy là gì và bằng cách nào đó tạo tín hiệu giả cấp luôn cho ECU. Hơi khó các bác nhỉ? Nhưng iem nghĩ mềnh phải ngâm cứu mới được.
Em vod-ka bác. Bác cố gắng ngâm cứu nhé!
Có khi em liên tưởng cái ECU của ôtô nó hoạt động cùng nguyên lý với thiết bị PLC điều khiển trong máy công nghiệp các bác ạ. PLC nó hoạt động nhờ phần mềm lập trình, có nhiều máy hoạt động khá phức tạp. Phần mềm này có thể can thiệp được qua cáp nối với máy tính. Em thiết nghĩ có lẽ xóa code có thể người giỏi họ đặt lại một chế độ nào đó trong phần mềm liên quan đến code của ECU.
Các bác ở Hà Nội có điều kiện hơn về việc ngâm cứu mấy cái vụ này cho anh em.

F.I.A.T

Xe điện
Em ko thạo về điện tử và điện, nhưng em nghĩ việc xóa code hoặc tạo ra code giả như các cụ nói trên em nghĩ ko có gì khó và đặc biệt cả, giá nó đắt đỏ là do đặc thù công việc thôi.
Vấn đề ở chỗ là can thiệp vào não thế này ko thể thử nghiệm ngay trên xe được, nói dại nhỡ nó die cái thì thay cả ECU thì toai, tốt nhất là cụ nào có ECU hỏng mang đến cho các cụ mổ xẻ, ngâm kíu sẽ an toàn hơn trước khi mổ thật.

Mà giá 7 củ cho 1 lần xóa code thì ko chơi được, đánh thêm 2 cái chìa nữa cũng chỉ mất ngần ấy tiền còn ngon hơn

ngocbach

Xe máy
Em ko thạo về điện tử và điện, nhưng em nghĩ việc xóa code hoặc tạo ra code giả như các cụ nói trên em nghĩ ko có gì khó và đặc biệt cả, giá nó đắt đỏ là do đặc thù công việc thôi.
Vấn đề ở chỗ là can thiệp vào não thế này ko thể thử nghiệm ngay trên xe được, nói dại nhỡ nó die cái thì thay cả ECU thì toai, tốt nhất là cụ nào có ECU hỏng mang đến cho các cụ mổ xẻ, ngâm kíu sẽ an toàn hơn trước khi mổ thật.

Mà giá 7 củ cho 1 lần xóa code thì ko chơi được, đánh thêm 2 cái chìa nữa cũng chỉ mất ngần ấy tiền còn ngon hơn
Thế ý em mới nhờ các cụ, ai có ECU hỏng thì gửi cho em để ngâm cứu. Ai lại mang ECU sống đi làm chuột bạch. Nhưng phải thật lòng mà nói ECU rất khó hỏng các cụ ạ, trừ trường hợp nó gặp những cú xốc quá lớn.
Em vod-ka bác. Bác cố gắng ngâm cứu nhé!
Có khi em liên tưởng cái ECU của ôtô nó hoạt động cùng nguyên lý với thiết bị PLC điều khiển trong máy công nghiệp các bác ạ. PLC nó hoạt động nhờ phần mềm lập trình, có nhiều máy hoạt động khá phức tạp. Phần mềm này có thể can thiệp được qua cáp nối với máy tính. Em thiết nghĩ có lẽ xóa code có thể người giỏi họ đặt lại một chế độ nào đó trong phần mềm liên quan đến code của ECU.
Các bác ở Hà Nội có điều kiện hơn về việc ngâm cứu mấy cái vụ này cho anh em.
Bản chất ECU hay hộp đen hay PLC hay modul động cơ là 1 thôi cụ ợ, toàn bộ điều khiển được số hóa hết ( chung quy là vẫn dùng bit nhị phân 1 va 0 thôi). Chúng nó chỉ khác nhau ở chỗ nó mã hóa theo kiểu gì (phụ thuộc vào đường truyền kiểu nào chuẩn RS232; RS485; CAN-BUS hay tín hiệu điện trực tiếp), độ phức tạp điều khiển của nó được quyết định bởi dung lượng của con chíp trong mạch (như con chíp máy tính ấy) và phụ thuộc vào phần mềm nạp vào cho nó. Em nghĩ chỉ nên nghiên cứu để tạo tín hiệu giả cho nó thôi chứ không nên can thiệp vào phần mềm nạp cho nó (mỗi thằng nó viết phần mềm 1 kiểu, sử dụng ngôn ngữ lập trình khác nhau (đừng có dại mà vọc vào). Tạo tín hiệu giả như kiểu: mình đang sống quen với chế độ là sáng đi làm => trưa ăn cơm => chiều nốc beer => tối ăn cơm. Nếu thiếu một trong các yếu tố đó là mềnh bị ốm ngay (thiếu mãi có khi lại ra đi sớm ấy chứ). Nếu một lúc nào đó nhà nước cấm uống Beer (mua 1 cốc beer giá 5 triệu VND. Nó như ECU phải nhận mã code thường xuyên đấy) thì liệu anh em nhà mềnh có dám uốn nữa không, mà cai nghiện là chết liền. Và em giải quyết bằng cách chiều không vào quán beer nữa mà về nhà rót một cốc nước lọc, cho thêm tí gia vị gì đấy cho nó ra được mùi beer và yêu cầu ông em ruột phải hiểu nó là beer đấy. Thế là xong. Em nói thế nhưng không phải thế. Nó khó nhưng phải nghiên cứu các bác ạ.

F.I.A.T

Xe điện
Trên này cũng có mấy cụ bị hỏng ECU đấy nhưng ko biết có giữ lại ko hay là thay xong vứt đi luôn

MBW

Xe máy
Ơ.... Iem cũng ở khu vực này sao không biết nhể? Cụ cho em cái alo ở đấy được không? Mà em nghĩ xóa code sao nhiều xiền thế nhỉ (thay code với số tiền ấy hợp lý hơn bác nhể). BÁC NÀO CÓ CỤC ECU HỎNG KHÔNG, CHUYỂN CHO EM ĐỂ EM KẾT HỢP VỚI MẤY THẰNG BẠN NGHIÊN CƯU NÓ TÍ. HI VỌNG BỎ CODE KHÔNG MẤT NHIỀU XIỀN THẾ. CODE CHẲNG QUA LÀ CỤC NAM CHÂM TỪ TÍNH, MÀ TỪ TÍNH NẠP CHO NÓ THEO MỘT TRẬT TỰ NHẤT ĐỊNH (trật tự đó gọi là code). khi bộ nhận code nhận đúng tín hiệu nó sẽ báo ecu được phép điều khiển thôi mà. Ý tưởng của em là mò ra cái tín hiệu đấy là gì và bằng cách nào đó tạo tín hiệu giả cấp luôn cho ECU. Hơi khó các bác nhỉ? Nhưng iem nghĩ mềnh phải ngâm cứu mới được.
Điện thoại Nghĩa gara Kim Thành đây cụ: 0904242885, cụ thử alo xem có ra được vấn đề gì không.

ngocbach

Xe máy
Điện thoại Nghĩa gara Kim Thành đây cụ: 0904242885, cụ thử alo xem có ra được vấn đề gì không.
Vâng. Thank kiu CỤ nhá. Hôm nào em chả đi qua đấy. Tiện iem vào thảo luận với chú Nghĩa tí xem sao.

Em có con FIAT
Hồi kia nó cứ báo đèn vàng code có hình chìa khoá và đề máy không nổ được
Nên em đã đem ổ khoá + chìa + 2 hộp ra cho người ta. Họ nói với em là nên cắt bỏ con chíp code đi, nên em nhờ họ cắt bỏ chip code
Sau khi cắt bỏ chip code chìa khoá đi, khi lắp hết vô lại thì đề máy không nổ được ạ.. đèn code chìa khó vẫn sáng ạ
Bây giờ e không biết cách nào để cho nó nổ được máy ạ...Bác nào biết mong được chỉ giáo nhiệt tình ạ ...

Xe cụ ở đâu ạ.nếu ở hà nội mag qua em xử lý lại ecu và code cho ạ.0978386145. e ở giải phóng.hà nội
Em ở tận bình định lận ạ...
Mà lúc gửi hộp ECU + Hộp cầu chì + ổ khoá thì người ta bảo cắt bỏ code đi và họ cắt bỏ và gỡ cái cục đen đen ở vành ngoài ổ khoá ra rồi
Nhưng khi họ gửi về lại cho e. Em lắp lại vào xe thì hiện tượng như cũ bác ạ, đèn code vẫn sáng như cũ đề không nổ được ạ.
Em đã thử tháo hộp ECU với ổ khoá ra rồi lắp lại trên xe khác ( cùng đời ) thì nổ được ạ ( đèn code tắt )
Mong bác giúp đỡ ạ. Em ở xa quá ạ