Kết nối USB / Chế độ Sport trên X6.Các bác chia sẻ...

SuperXe

Xe hơi
Tình hình là em có mấy vấn đề về "con hàng" X6 cần các bác đi X6 hoặc rành về vấn đề này chỉ giáo giúp em với :
1.Trên X6 có 1 cổng kết nối USB và theo như sách hướng dẫn thì có thể chơi nhạc bằng cách cắm 1 thiết bị USB vào đó.Tuy nhiên vấn đề là em đã cóp nhạc vào USB nhưng khi cắm vào thì không thấy xe nhận được USB đó.Em không biết phải làm thế nào để có thể nghe nhạc được từ USB trên X6.Bác nào rành vấn đề này giúp em với.E đã thử vào hết các mục rồi mà không được.
2.Trên X6 có một nút ấn để chuyển sang chế độ lái kiểu Sport.Em có thử lái lúc bật và không bật chế độ này nhưng e không cảm nhận được sự khác biệt lắm.Có bác nào biết cảm giác lái khác nhau giữa Sport và không Sport chia sẻ em với.

Cuối cùng xin cảm ơn các bác đã quan tâm ạ !

SuperXe

Xe hơi
Chả thấy bác nào vào ngó nghiêng hộ iem nhỉ. Chả lẽ cả otofun hok bác nào giúp được em :(( Thế thì biết dung thân ở chốn nào bây giờ :((

pumpeo

Xe hơi
chế độ sport bác chỉ cảm nhận được khi leo trèo thôi.

bigdog

Xe tải
nếu chạy chế độ thường e lấy vd 2000v/p nó mới đổi số thì sport có thể 3000 4000v/p mới đổi số. Bác sẽ cảm nhận rõ nhất khi xe bác là xe máy bé vd 318 325 chẳng hạn.
xe Bác X6 ít nhất cũng hơn 300hp, vậy thì ngay cả chế độ thường bác đã dư dật cs quá thừa thãi thì sao bác cảm nhận đc Sport, nếu muốn cảm nhận sport thì bác ra chỗ cầu Thanh trì mà quất, sẽ nhận thấy rõ nhất. (b)
e nghĩ cái cổng USB trên xe bác để kêt nối Ipod chứ 0 phải là cái MP3 của TQ. (b)

SuperXe

Xe hơi
(b) e nghĩ cái cổng USB trên xe bác để kêt nối Ipod chứ 0 phải là cái MP3 của TQ. (b)
- Theo như tài liệu thì có thể cắm Ipod qua cổng đó nhưng ngoài ra thì vẫn có thể cắm máy chơi nhạc MP3, hoặc là 1 thiết bị nhớ USB vào để nghe nhạc mà bác. Tất nhiên trong USB phải có nhạc theo đúng định dạng nữa. Nhưng e không tài nào chỉnh để xe đọc được USB memory. Nếu là Ipod thì mua cái giắc 3.5mm cắm vào AUX có khi tiện hơn ý bác ạ
- Nguyên lý làm việc của em Vichicle là đọc thẻ nhớ USB (trong trường hợp cắm 1 USB Device vào) xem có những bài nhạc nào đúng định dạng sau đó sẽ đồng bộ tên bài hát, các thông tin bào hát vào xe. Sau đó mình chỉ việc chọn bài hát để nghe thui (Tất nhiên là USB Devive vẫn phải cắm ở USB Port ạ).Cái này giống mấy bác lắp cái màn DVD có cổng USB đó. Cắm vào là nó đọc được các bài hát trong USB, chỉ việc chọn bài mình thích thui (c) :^) :102:

Benlar

Xe hơi
@ SuperXe
Bác chạy đoạn đường mấp mô, quanh co thì sẽ cảm nhận được chế độ sport với chế độ khác (comfort,..) ngay

TUANANH1981

Xe đạp
bac cop nhac vao usb thi dung co lap folder nhe.chi cop ca loat vao thoi,xe em truoc cung bi the sau doi lai la ngon luon.em vao qua dt nen ko co vetkey bac thong cam nhe!

bigdog

Xe tải
@superxe : e nghĩ Ipod nó định dạng khác chứ, vì ipod nó phải đổ nhạc vào bằng itune chứ đâu phải là copy vào là xong.
hơn nữa cắm ipod vào xe bác có thể điều khiển đc ipod qua vô lăng của xe chứ nếu ko thì họ dùng cái Aux in là đc rồi.(b)

SuperXe

Xe hơi
@Benlar : E xót xe nên đi vào những chỗ đấy lại đi từ từ bác ạ.há há há.
@tuananh1981 : Em cũng đang nghĩ hay là do mình để Folder vì lần đó cắm vào e có cho mỗi thể loại nhạc vào từng Folder.E đang định lần sau thử bỏ Folder đi đây.Mai e sẽ cắm thử rùi thông báo với bác.
@bigdog : ipod định dạng M4R thì phải, nhưng nếu cắm Ipod thì không lo vì xe nó hỗ trợ Ipod rùi nên cắm là nhận ngay thui.Ipod thì e không nói,OK rồi. Nhưng e thích cắm 1 cái USB hơn, tiện hơn ipod trong khoản copy & delete. Trong User Guide có nói cắm USB vào cũng điều khiển track trên vô lăng được bác ah.E đang thử làm lại theo bác tuananh1981 xem có được không đây

0986633123

Xe tải
bác chỗ bọn BMW auto 153 Yên Phụ, Tây Hồ, Hà Nội. hỏi bọn nó xem. chứ e chưa đi xe doá bao giờ nên e hông bít
Hay bác cho e mượn 1 ngày rùi e sẽ cho bác câu trả lời :69::69::69:

SuperXe

Xe hơi
bac cop nhac vao usb thi dung co lap folder nhe.chi cop ca loat vao thoi,xe em truoc cung bi the sau doi lai la ngon luon.em vao qua dt nen ko co vetkey bac thong cam nhe!
Tình hình là vẫn tình hình bác ợ. Hok hỉu bác cắm vào xe bác thế nào chứ con xe em cắm vào vẫn im lìm. Chữ AUX vẫn "đen xì" không "trắng" lên được. Xe bác có chỉnh cái gì nữa không. Trong iDrive ý??? USB thì không thể đểu được, mới mua với lại cắm vào máy tính vẫn chạy ầm ầm. Quái lạ nhỉ, trong sách hướng dẫn thì rõ là đơn giản. Chả lẽ xe em có vấn đề???

SuperXe

Xe hơi
Thật sự là em nản rùi. Không thể nào kết nối được. Thử cả định dạng MP3,WMA mà cũng không được. USB thì có mỗi 4Gb, nhưng không tài nào nhận được, của JVJ đấy chứ. Không biết có phải do USB không nhỉ. Có khi mua thử cái Kingston cắm thử vô xem sao. Hào hứng là thế xong giờ ỉu xìu, chán chả bùn chết. Mấy bác X6 đâu hết rùi, sao hok vào giúp em với

ptthanh

Xe hơi
Tình hình là em có mấy vấn đề về "con hàng" X6 cần các bác đi X6 hoặc rành về vấn đề này chỉ giáo giúp em với :
1.Trên X6 có 1 cổng kết nối USB và theo như sách hướng dẫn thì có thể chơi nhạc bằng cách cắm 1 thiết bị USB vào đó.Tuy nhiên vấn đề là em đã cóp nhạc vào USB nhưng khi cắm vào thì không thấy xe nhận được USB đó.Em không biết phải làm thế nào để có thể nghe nhạc được từ USB trên X6.Bác nào rành vấn đề này giúp em với.E đã thử vào hết các mục rồi mà không được.
2.Trên X6 có một nút ấn để chuyển sang chế độ lái kiểu Sport.Em có thử lái lúc bật và không bật chế độ này nhưng e không cảm nhận được sự khác biệt lắm.Có bác nào biết cảm giác lái khác nhau giữa Sport và không Sport chia sẻ em với.

Cuối cùng xin cảm ơn các bác đã quan tâm ạ !
Hi anh,

1. Bác coi kĩ lại sách coi, xem nó có requirement gì với cái usb hay mp3 player không? Bởi vì xe của em không có premium sound nên em chưa có kinh nghiệm trong việc này. Tips: Nếu em là bác, em sẽ mua 1 cái cáp ipod interface có cổng usb và aux. ( ảnh: http://picture.im/images/nuamrrotjnqngpw32hh5.jpg ) Giá rẻ ( $15 ) Như vậy bác sẽ có nghe nhạc kết nối với ipod thông qua vô lang + nav system của xe.

2. Chế độ sport muốn có cảm nhận rõ bác phải ra đường trường hoặc địa hình. Khi bật chế độ SPORT, Xe sẽ vọt hơn rất nhiều chế độ bình thường bác ợ, rất dễ dẫn đến cảm giác " không làm chủ được tốc độ " với đường xá VN bác ạ :mad:

Mseries

Xe đạp
Thử cả định dạng MP3,WMA mà cũng không được. USB thì có mỗi 4Gb, nhưng không tài nào nhận được, của JVJ đấy chứ. Không biết có phải do USB không nhỉ. Có khi mua thử cái Kingston cắm thử vô xem sao. Hào hứng là thế xong giờ ỉu xìu, chán chả bùn chết. Mấy bác X6 đâu hết rùi, sao hok vào giúp em với
bác ơi, theo em nghĩ là nó chỉ nhân MP3 player & Ipod thôi chứ không nhận USB thường. Theo thiển ý của em là trong các máy trên mới có các phần mềm tích hợp để đọc được định dạng nhạc MP3 & WMA rồi phát qua loa của xe bác. Chứ cái USB dùng để lưu trữ thường ngày (bất kể hãng nào)thì làm gì có cái gì để đọc định dạng nhạc.

Bác gặp trường hợp giống hệt xe nhà em(Rx350 2010), cũng có cổng USB nhưng chỉ nhận với Ipod và MP3 player. hồi đầu không biết tưởng hỏng, đọc lại hướng dẫn thấy đúng quá. Bố em đầu tư hẳn cái Ipod cắm luôn trên xe. Bác đầu tư con Ipod xịn vừa cắm trên xe, lúc xuống xe cũng có cái nghe đi bác ơi (b)

Nhưng theo ý kiến riêng của em là nên kiếm nguồn đĩa thật xịn & ngon mà nghe nhạc. Chứ copy nhạc số (chất lượng 128kb/s) không ăn thua, nghe không nổi = đĩa.

Chỉnh sửa cuối:

minhlong84

Xe hơi
hix.hom truoc em chay con Bentley thi chay che do thuong thi thoi gian tre lau hon che do Sport,tat nhien gia toc nhanh hon!nhug neu chuyen sang che do Sport thi phai mo khoa che do han che toc do!!

my_lancer

Đi bộ
Hi anh,

1. Bác coi kĩ lại sách coi, xem nó có requirement gì với cái usb hay mp3 player không? Bởi vì xe của em không có premium sound nên em chưa có kinh nghiệm trong việc này. Tips: Nếu em là bác, em sẽ mua 1 cái cáp ipod interface có cổng usb và aux. ( ảnh: http://picture.im/images/nuamrrotjnqngpw32hh5.jpg ) Giá rẻ ( $15 ) Như vậy bác sẽ có nghe nhạc kết nối với ipod thông qua vô lang + nav system của xe.
Bác cho hỏi mua cái Ipod Interface như trong hình của bác ở đâu vậy ạ? em xin cảm ơn

SuperXe

Xe hơi
Hi anh,

2. Chế độ sport muốn có cảm nhận rõ bác phải ra đường trường hoặc địa hình. Khi bật chế độ SPORT, Xe sẽ vọt hơn rất nhiều chế độ bình thường bác ợ, rất dễ dẫn đến cảm giác " không làm chủ được tốc độ " với đường xá VN bác ạ :mad:
Thế này thì có khi e mua cái mp3 cắm qua ổ châm thuốc có khi lại bổ rẻ hơn mà lại tiện hơn ý nhỉ :21::21::)):)) Copy sang cũng nhanh, máy nghe nhạc thì e chả mấy khi cầm theo nên cũng không cần lắm. E chỉ nghe nhạc mỗi lúc ở trên xe thui. Xe như cái phòng riêng của em mà :D

Linkpro

Xe đạp
bác superxe cho em hỏi là cái đầu cắm usb nó ở chỗ nào ạ? với cả có ipod thì nối vào = cáp j hả bác? em cũng đang lần mò cái chức năng đấy trên xe của ông cụ nhà em.

SuperXe

Xe hơi
bác superxe cho em hỏi là cái đầu cắm usb nó ở chỗ nào ạ? với cả có ipod thì nối vào = cáp j hả bác? em cũng đang lần mò cái chức năng đấy trên xe của ông cụ nhà em.
Bác mở cốp ở chỗ tì tay ra sẽ thấy có 1 cổng AUX và 1 cổng USB.Bác ra cửa hàng nào chuyên bán ipod hỏi mua cái cable như trên hình kia kìa về nối vào là được.Trên Cát Linh đoạn gần ra tới Quốc Tử Giám có 1 quán ipod đấy,bác ra đấy hỏi xem nhé