[Thảo luận] [iPhone]Quay video nhưng không lưu trong Camera Roll(Cuộn Camera)

persotran

Xe đạp
Website
dichthuatperso.com
App: Driving Recorder - TripREC $1.99(link iTune: https://itunes.apple.com/us/app/driving-recorder-triprec/id528181527?mt=8&ign-mpt=uo=4)

Link free download(chỉ dùng trên đt):
Mã:
http://ipa.heaveniphone.com/cat/hipstore/Navigation/2012/07/driving-recorder-triprec-iphone.html

Ảnh QR code cho cụ nào lười gõ trên đt.​

Em chào các cụ, em mới biết 1 app trên iPhone có phép quay phim nhưng nó ko lưu vào trong Camera Roll(giao diện tiếng việt là Cuộn Camera thì phải :"> ). Nó lưu trong app của nó khi nào cần có thể lưu vào camera roll.
Trước khi nói kỹ hơn về app, thì thớt này dành cho cụ nào quay phim mà có mục đích như sau(dùng khi làm việc với xxx):
- Quay phim mà không muốn hiển thị trong camera roll.:-h
- Màn hình tắt khi đang quay -> khiến người khác ko biết mình đang quay.>:)

Cái app TripREC công dụng chủ yếu là tạo cái iPhone của các cụ thành 1 cái CAM hành trình. Nhưng chức năng đó em tạm không nói(trước có cụ nào đã giới thiệu khá đầy đủ - em sẽ search sau), thớt này sẽ nói đến vấn đề sử dụng nó khi làm việc với xxx.

Rút kinh nghiệm từ thớt này của em: http://www.otofun.net/threads/540936-kinh-nghiem-xuong-mau-khi-lam-viec-voi-xxx-tp-hai-duong
Sau khi quay xong thì bị xóa mất video :(

Cài đặt:
cụ nào có điều kiện thì vào link trên mua với giá $1.99 về cài. Cụ nào ko có điều kiện thì tải file cài đặt *.ipa theo link sau:
Em có lưu trữ 3 version, con iPhone 4 của em cài v1.7 toàn bị đẩy ra ngoài nên chỉ cài đc v1.6. Các cụ cứ thử cài v1.7 nếu ko đc thì cài v1.6 nhé.

Hoặc các cụ vào link của Heaveniphone bên trên(có ảnh QR code), vào tab Download rồi nhấn Install. Trên đó chỉ có v1.7 và v1.4. Link đó chỉ chạy dc trên iPhone, nếu chạy trình duyệt trên window bình thường thì nó sẽ link về store.heaveniphone.com

Chức năng:

Sau khi cài xong thì giao diện ban đầu như này ạ:

Em xin nói qua:
1. Mở mục Cài đặt app
2. Tùy chọn có thu âm khi quay phim không, có 2 chế độ Off/On - Mặc định nó là Off(trong hình là em đã On nó lên rồi :"> )
3. Nút ghi hình :P

Hướng dẫn cài đặt để khi làm việc với xxx chỉ cần mang ra nhấn nút ghi hình là xong.
Từ màn hình ban đầu, nhấn vào biểu tượng cài đặt thì các cụ sẽ chuyển qua hình này:

Ở đây có 2 tùy chọn cần để ý:
- REC Screen Off: tùy chọn này cho phép khi các cụ nhấn nút ghi hình thì màn hình sẽ tự tắt. Nhìn qua bên ngoài thì sẽ thấy iPhone như đang ở chế độ Sleep, thực ra nó vẫn đang thao láo camera để ghi hình;)). Khi đang quay mà màn hình tắt, muốn bặt lại thì chỉ cần touch(chạm) vào màn hình là nó sẽ bặt, muốn tắt thì nhấn nút Screen Off trên màn hình.

- Video Resolution: quy định độ phân giải của video. Vì thường làm việc với xxx trong thời gian ngắn nên các cụ cứ chọn độ phân giải High để chất lượng hình ảnh rõ nét nhất. Giảm dần là Medium, Low.

Tất cả cài đặt đã xong, giờ nếu gặp xxx, các cụ mở App ra nhấn nút ghi hình là OK.

Xem video đã quay như nào? Đơn giản: nhấn vào biểu tượng màn hình(bên trên biểu tượng cài đặt). Nó sẽ hiện thị như sau:

Ở đây chứa tất cả các video mà cụ đã ghi lại. Mỗi video có đầy đủ thông tin: Ngày giờ, dung lượng, thời lương, địa điểm(địa điểm: thì các cụ phải setting cho phép app này dùng Location Service + khi quay phải có kết nối Internet để xác định địa điểm).

Lúc này video vẫn chưa đc lưu vào trong Camera Roll, nên tìm trong đó sẽ ko bao giờ thấy. Trừ phi chú xxx biết dùng app này và xóa video trong app(vẫn có cách ẩn biểu tượng của app ngoài màn hình Home :P).

Sau khi làm việc với xxx xong, về nhà các cụ mở list video như hình trên rồi click vào biểu tượng em khoanh đỏ. Sau đó nhấn nút: Save the video to camera roll. Nó sẽ lưu vào Camera Roll cho các cụ.

PS: Em ko dùng Android nên ko biết có app này ko, các cụ thông cảm.

Chỉnh sửa cuối: