Chi hội Ỉn của e bị hao dầu.Các bác tư vấn giúp em với ạ

htnguyenquang

Xe máy
Em mới mua lại một xe Innova đời 2008 năm ngoái.Sau mấy lần thay dầu đều thấy hao mất nửa vạch thăm các bác ạ (Xe e đi 4000km lại thay ạ).Xe đi bình thường thì không có khói.nhưng thỉnh thoảng thấy khói trắng xuất hiện,Ống xả không có muội dầu nhưng đôi khi có nước.Theo các bác thì đã bị hỏng sec măng chưa ạ

htnguyenquang

Xe máy
Sáng nay e thử Nổ máy và nhấn hết ga thì xuất hiện khói đen các cụ ạ.Có cụ nào biết lỗi chỉ e với ạ

suzuki y

Xe máy
Mang xe đi nhậu voi các cụ inc thì mới phán đc :))
Băt trên này ko ăn thua

htnguyenquang

Xe máy
Hi.nhà e tận vĩnh phúc cơ ạ.e cũng mới vào forums nên nhiều cái còn bỡ ngỡ b ạ :).các bác đi nhậu ở đâu cho e đi với ạ

AnhTT6

Xe tăng
Em mới mua lại một xe Innova đời 2008 năm ngoái.Sau mấy lần thay dầu đều thấy hao mất nửa vạch thăm các bác ạ (Xe e đi 4000km lại thay ạ).Xe đi bình thường thì không có khói.nhưng thỉnh thoảng thấy khói trắng xuất hiện,Ống xả không có muội dầu nhưng đôi khi có nước.Theo các bác thì đã bị hỏng sec măng chưa ạ
Hiện tượng khói trắng và nước là bình thường, không có khói trắng với nước thì mới là nguy. Còn sáng ra cụ nổ máy, đạp hết ga ra khói đen cũng bình thường luôn.

Thông thường thì xe đi bao giờ cũng hao ít dầu, nhưng nếu hao quá thì phải để ý. Bình thường cụ thay cho em Ỉn bao nhiêu lít dầu? Thay xong, cụ nổ máy 1 lúc, sau đó tắt máy khoảng 2, 3 phút rồi hãy thử que thăm dầu mới biết chính xác lượng dầu trong máy như thế nào. Còn vừa chạy xong, cụ kiểm tra que thử ngay thì dầu chưa xuống hết, que thử không chính xác.

Nếu vẫn hao dầu quá thì mời cụ mang em Ỉn đi off với bọn em, các cụ ý sẽ bắt bệnh cho cụ.

htnguyenquang

Xe máy
Hiện tượng khói trắng và nước là bình thường, không có khói trắng với nước thì mới là nguy. Còn sáng ra cụ nổ máy, đạp hết ga ra khói đen cũng bình thường luôn.
.
E cám ơn bác ạ.Xe e thạy 4000km thì hao mất 1 nửa vạch của thước dầu dầu tiên ạ.e đo lúc sáng sớm bác ạ.Có dịp e nhất định sẽ đi off cùng các cụ ah :D

tí nị

Xe tải

tí nị

Xe tải
Dòng ỉn hở bạc không ra khói nha cụ ,do có bầu lọc khí thải rồi

Quynh inova

Xe đạp
Xe cua e 2008cung co hien tuong hao dau.e dang dinh di lam may ma chua biet lam o dau.dinh dua vao hang k biet co ok k

30H-4324

Xe hơi

Thông thường thì xe đi bao giờ cũng hao ít dầu, nhưng nếu hao quá thì phải để ý. Bình thường cụ thay cho em Ỉn bao nhiêu lít dầu? Thay xong, cụ nổ máy 1 lúc, sau đó tắt máy khoảng 2, 3 phút rồi hãy thử que thăm dầu mới biết chính xác lượng dầu trong máy như thế nào. Còn vừa chạy xong, cụ kiểm tra que thử ngay thì dầu chưa xuống hết, que thử không chính xác.

Nếu vẫn hao dầu quá thì mời cụ mang em Ỉn đi off với bọn em, các cụ ý sẽ bắt bệnh cho cụ.
bác này phán chuẩn này, thường khi mới thay dầu ai cũng kiểm tra ngay, nhưng khi chạy thì dầu đi bôi trơn các bộ phận khác nên sẽ hao hơn lúc mới đổ vào, nên tôi thấy xe của bác chủ ko vấn đền gì đâu, lưu ý khi thay lọc dầu thì đổ thêm nhiều dầu hơn bình thường chút.