[Funland] Im lặng đêm Hà Nội

Mợ Liễn

Xe container
Các cm có bao giờ cảm thấy gắn bó với 1 nơi nào đó không phải nơi mình sinh ra ko? Em ở HN đến nay là 15 năm rồi, một khoảng thời gian ko ngắn cũng ko dài. Em cũng từng ở SG và đi đến nhiều những vùng đất khác nhg quả thật HN với em luôn mang điều j đó thân thương, dù nó đầy khói bụi và tắc đường, và nhan nhản những điều xấu xí :P
Có lẽ khi ngta cảm thấy gắn bó với một vùng đất, thì ko hẳn vùng đất đó chỉ là nơi mang đến cho ngta cơ hội về tiền bạc, mà đó còn là những giá trị về tinh thần. Với em, HN là nơi chắp cánh những ước mơ về nghề nghiệp, là thời thanh xuân sôi nổi, là mối tình đầu và cũng là nơi em đào sâu chôn chặt những niềm đau. Mỗi nơi em đến ở đây đều gắn bó với một kỷ niệm nào đó của tuổi trẻ. Những ngây thơ, bồng bột, những con đường rợp lá, bậc thềm nhà hát lớn hay đợi xem hạ cờ lúc 9h tối ở lăng Bác...
Em vừa đi dạo phố một chút lúc tối, tự dưng giờ về thấy hơi miên man :D. Mùa này ko có hoa sữa, và em cũng chẳng thích hoa sữa, dù rất thích những bài hát về HN và về hoa sữa.
Còn các cm có từng đi qua và thấy gắn bó với nơi nào ko ạ?

lamthanhngoc

Xe tải
Em cũng giống mợ, không thích mùi hoa sữa nhưng lại mê bài Hoa sữa, mê nhạc Phú Quang.
Mợ nói làm em muốn xách xe lượn 1 vòng HN đêm quá!

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em đang nhớ hoa sữa, nhớ cái se lạnh cuối thu đầu đông, nhớ cảm giác những ngón tay đan, nhớ...

Mợ Liễn

Xe container

Mợ Liễn

Xe container
Không biết cụ/mợ có sở thích giống em ko! Nhưng em rất thích cảm giác nằm dài trên sofa, bật nhạc thật to và hát theo :)). Có lẽ hơi phiền hx tí, nhưng mà thỉnh thoảng vậy cũng được mà nhỉ :P
Em cũng giống mợ, không thích mùi hoa sữa nhưng lại mê bài Hoa sữa, mê nhạc Phú Quang.
Mợ nói làm em muốn xách xe lượn 1 vòng HN đêm quá!

kites1

Xe điện
Do dòng đời, đưa đẩy con người ta trôi dạt khỏi nơi chôn nhau cắt rốn . Họ không có sự lựa chọn, nên phải bám rễ ở một vùng đất mới . Lúc đầu, họ phải đương đầu với mọi khó khăn. Sau đó, từng chút, từng chút xây dựng lại cuộc sống mới . Đến một khoảng thời gian nào đó, họ đã có được một cuộc sống ổn định . Gốc rễ đã bén sâu và nơi đó trở thành quê hương thật sự .

Đôi lúc, họ cũng nhớ về nơi mình sinh ra, nhưng không bao giờ trở về nữa.

Sazi

Xe điện
Gắn bó với 1 nơi bởi có 3 yếu tố
1. Sống được: Có việc làm
2. Ở được: Cảm giác bình an
3. Yêu được: Có người để yêu
Thiếu 1 trong 3 yếu tố trên bạn sẽ tìm nơi khác.

Mợ Liễn

Xe container
Em dị ứng mùi hoa sữa và cái lông bay bay từ quả già của nó nên chẳng có cảnh lãng mạn như ai đó dưới gốc cây hoa sữa đâu :P
Em đang nhớ hoa sữa, nhớ cái se lạnh cuối thu đầu đông, nhớ cảm giác những ngón tay đan, nhớ...

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Các cm có bao giờ cảm thấy gắn bó với 1 nơi nào đó không phải nơi mình sinh ra ko? Em ở HN đến nay là 15 năm rồi, một khoảng thời gian ko ngắn cũng ko dài. Em cũng từng ở SG và đi đến nhiều những vùng đất khác nhg quả thật HN với em luôn mang điều j đó thân thương, dù nó đầy khói bụi và tắc đường, và nhan nhản những điều xấu xí :P
Có lẽ khi ngta cảm thấy gắn bó với một vùng đất, thì ko hẳn vùng đất đó chỉ là nơi mang đến cho ngta cơ hội về tiền bạc, mà đó còn là những giá trị về tinh thần. Với em, HN là nơi chắp cánh những ước mơ về nghề nghiệp, là thời thanh xuân sôi nổi, là mối tình đầu và cũng là nơi em đào sâu chôn chặt những niềm đau. Mỗi nơi em đến ở đây đều gắn bó với một kỷ niệm nào đó của tuổi trẻ. Những ngây thơ, bồng bột, những con đường rợp lá, bậc thềm nhà hát lớn hay đợi xem hạ cờ lúc 9h tối ở lăng Bác...
Em vừa đi dạo phố một chút lúc tối, tự dưng giờ về thấy hơi miên man :D. Mùa này ko có hoa sữa, và em cũng chẳng thích hoa sữa, dù rất thích những bài hát về HN và về hoa sữa.
Còn các cm có từng đi qua và thấy gắn bó với nơi nào ko ạ?
Mợ nhắc đến hoa sữa làm E rối lòng quá.

745Lii

Xe điện
Anh bảo rồi, chống thằng lầy vào là giờ này ngủ say lắm rồi đấy, ko phải lang thang trên of nữa đâu.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em dị ứng mùi hoa sữa và cái lông bay bay từ quả già của nó nên chẳng có cảnh lãng mạn như ai đó dưới gốc cây hoa sữa đâu :P
Thế thì mùa này mợ có thể lãng mạn dưới tán muồm hoàng yến, tuy không thơm ngào ngạt nhưng đẹp :D. Với em cảm giác tay trong tay trên con đường đầy hoa sữa rất "phiêu linh".

Maihong.

[Tịch thu bằng lái]
Không biết cụ/mợ có sở thích giống em ko! Nhưng em rất thích cảm giác nằm dài trên sofa, bật nhạc thật to và hát theo :)). Có lẽ hơi phiền hx tí, nhưng mà thỉnh thoảng vậy cũng được mà nhỉ :P
Ôi, hồi sinh viên em còn đeo tai nghe max volume xong hát theo. Một ngày em k nghe nhạc, em cảm giác cuộc sống như thiếu thiếu cái gì. Hôm qua, tưởng mất 1 bên tai nghe mà em buồn 1 dòng sông. Nay lên công ty, có chị nhặt cho mà em như nhặt được vàng ý :D

dvietlapFO

Xe hơi
Em sắp về quê nuôi gà thả cá rồi, HN mệt lắm, em cũng ko vui khi đi ở đây
Tìm về nơi bình yên :))
Em cũng đang sấp sấp ngửa ngửa ở HN đây. Học xong, cố bám trụ ở HN. Cuộc sống cứ cuốn đi, giờ ngoảnh lại, mới thèm cuộc sống yên bình ở quê. Ở quê, cuộc sống yên bình, không bon chen, không tắc đường, ít khói bụi,...

Mợ Liễn

Xe container
Chúc mợ bình yên khi trở về nơi chôn rau cắt rốn :D. HN gắn với cả bằng cả niềm vui và nỗi buồn, nhg có lẽ sau quê nhà thì đây là nơi thứ 2 mà em muốn dừng chân. Có người hỏi em:”Em yêu HN lắm à?”. Em đã trả lời rằng:”Có lẽ thế...” :D
Em sắp về quê nuôi gà thả cá rồi, HN mệt lắm, em cũng ko vui khi đi ở đây
Tìm về nơi bình yên :))