I30 Lựa chọn của em

Sara

Xe máy
Em chào các bác! Em là lính mới, hy vọng được các bác giúp đỡ chỉ dẫn thêm nhiều. Số là em định kiếm một em vợ 2, đọc đi đọc lại trên diễn đàn cũng biết ra nhiều điều, rồi ra showroom ngắm nghía, cuối cùng đi đến lựa chọn ưng cái bụng nhất: quyết định cưới em I30, mặc dù mới chỉ xem thực tế chưa lái thử xem thế nào. Ngoại và nội thất em thấy rất ưng, xe nhiều tính năng mặc dù có nhiều cái em không hiểu rõ lắm, phải hỏi thêm các bác. Hy vọng em không lựa chọn sai:D
Em thấy bản Premier 2009 full option có: ghé da, cửa nóc, gương điện, cảm biến lùi, sấy ghế hàng ghế trước, gạt mưa trước, sau, smart key, điều hòa tự động, 2 túi khí trước, phanh ABS và EBD cd và dàn âm thanh 6 loa ( cd 1 đĩa), vành đúc r16... Có hoặc k có VDC, còn những option như cảm ứng gạt mưa, v..v nữa em chịu. Các bác cho em hỏi VDC là hệ thống cân bằng điện tử, nó có tác dụng như thế nào khi vận hành xe, có cần thiết phải mua không khi mà mua xe ạ vì em thấy có nó thì + thêm 3-400usd nữa. Các bác chỉ bảo em nhé, những option nào là cần thiết nên có, cám ơn các bác trước. Rất mong được giao lưu với các bác I30 club, hy vọng em nhanh chóng được gia nhập.

tu.autoparts

Xe hơi
Em chào các bác! Em là lính mới, hy vọng được các bác giúp đỡ chỉ dẫn thêm nhiều. Số là em định kiếm một em vợ 2, đọc đi đọc lại trên diễn đàn cũng biết ra nhiều điều, rồi ra showroom ngắm nghía, cuối cùng đi đến lựa chọn ưng cái bụng nhất: quyết định cưới em I30, mặc dù mới chỉ xem thực tế chưa lái thử xem thế nào. Ngoại và nội thất em thấy rất ưng, xe nhiều tính năng mặc dù có nhiều cái em không hiểu rõ lắm, phải hỏi thêm các bác. Hy vọng em không lựa chọn sai:D
Em thấy bản Premier 2009 full option có: ghé da, cửa nóc, gương điện, cảm biến lùi, sấy ghế hàng ghế trước, gạt mưa trước, sau, smart key, điều hòa tự động, 2 túi khí trước, phanh ABS và EBD cd và dàn âm thanh 6 loa ( cd 1 đĩa), vành đúc r16... Có hoặc k có VDC, còn những option như cảm ứng gạt mưa, v..v nữa em chịu. Các bác cho em hỏi VDC là hệ thống cân bằng điện tử, nó có tác dụng như thế nào khi vận hành xe, có cần thiết phải mua không khi mà mua xe ạ vì em thấy có nó thì + thêm 3-400usd nữa. Các bác chỉ bảo em nhé, những option nào là cần thiết nên có, cám ơn các bác trước. Rất mong được giao lưu với các bác I30 club, hy vọng em nhanh chóng được gia nhập.
nếu em cưới vợ! em không cưới i30 (mặc dù đẹp) nhưng em cưới Santafe bãi (không đẹp lắm) vì đa dụng hơn mà vẫn dư được mấy k usd !(b)

Chỉnh sửa cuối:

Royal

Đi bộ
nếu em cưới vợ! em không cưới i30 (mặc dù đẹp) nhưng em cưới Santafe bãi (không đẹp lắm) vì đa dụng hơn mà vẫn dư được mấy k usd !(b)
Hai xe đều có cái hay riêng bác ạ, nói chung đều ngon cả (theo tầm tiền bỏ ra).
@bác Sara: VDC là cân bằng điện tử, nó có tác dụng giảm khả năng lật xe khi bác vào cua với tốc độ cao (em chỉ nói giảm thôi nhé vì nếu bác mạo hiểm vào cua với tốc độ cao quá thì bố VDC cũng vẫn lật như thường). Với các xe gầm cao thì chức năng này khá quan trọng, còn i30 thì gầm thấp, thiết kế bè ngang nên thực sự em thấy VDC không cần thiết lắm. Còn các options thì theo em có cái nào là thích cái đó:6:

Sara

Xe máy
Hai xe đều có cái hay riêng bác ạ, nói chung đều ngon cả (theo tầm tiền bỏ ra).
@bác Sara: VDC là cân bằng điện tử, nó có tác dụng giảm khả năng lật xe khi bác vào cua với tốc độ cao (em chỉ nói giảm thôi nhé vì nếu bác mạo hiểm vào cua với tốc độ cao quá thì bố VDC cũng vẫn lật như thường). Với các xe gầm cao thì chức năng này khá quan trọng, còn i30 thì gầm thấp, thiết kế bè ngang nên thực sự em thấy VDC không cần thiết lắm. Còn các options thì theo em có cái nào là thích cái đó:6:
Vâng cám ơn hai bác. Santafe em thấy cũng đẹp lắm, nhưng xe to quá cái sân nhà em không vừa, em muốn kiếm cái xe nhỏ vừa phải để đi thôi ạ. Có bác nào chạy i30 rồi và có dùng VDC cho em biết với, có khác gì không, chờ ý kiến các bác nhé.

kid101

Xe đạp
bác lấy bao nhiêu quả Obama? Mình ở SG, ko biết có chỗ nào bán ko nhỉ?

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Cụ cứ lựa chọn cho hợp lí, em cũng đi bản premier ko có VDC nhưng vẫn OK vì điều kiện mình ko p dân tổ lái, đi lại trong phố nhẹ nhàng, ra đường trường vào cua cũng từ từ nên ko cần thiết phải lãng phí quá. Còn với các điều kiện phóng nhanh, phanh gấp, đánh lái 180 độ thì bố VDC cũng chịu thât.:41::41::41:

doremonmattich

Xe tăng
I30 đi bác !!! đặc biệt nếu bác đi gia đình và trong phố. Em lái i30 của ông hàng xóm thấy phê hơn civic 1.8 nhiều, tiện nghi cực nhiều, mà quan trọng là kiểu dáng châu ÂU, nhìn rất vui mắt .

Royal

Đi bộ
Bác Sara cứ yên tâm lấy i30 đi. Em chạy STF 2.2 MLX có VDC, gấu nhà em chạy i30 premier không VDC, cảm giác phê như nhau (l)

Sara

Xe máy
Cám ơn các bác đã động viên em. Em quyết định sửa sân thanh gara chờ em i30 về. Mấy hôm nữa đi hỏi các showroom xem giá cả thế nào rồi rước. Cám ơn các bác lắm lắm!

vn12345

Đi bộ
Pác Sara đã lấy xe chưa vậy. Nếu pác lấy rùi thì bật mí cho em xin cái price + showroom với nhé. Em cũng kết bản Premier 2009 này, nhưng vẫn đang hơi lăn tăn vì ở Hải Phòng thiếu thông tin quá, showroom tìm mỏi mắt cũng chẳng thấy.

Sara

Xe máy
Em chào các bác! Xin lỗi các bác nhiều, em dang bi di công tác 2 tuần, ở nhà đành phải nhờ ông anh sửa hộ cái gara, để về là đi kiếm nàng ngay, chứ sốt ruột lắm rồi. Rinh về là em thông báo các bác ngay, còn nhiều cái không biết phải nhờ các bác chỉ bảo nữa.

Nhẻm

Xe tải
Website
Nghich.ORG
Bác share cho em giá và showroom với nhoé ,em cũng đang tìm thông tin ạ :)

anhhungxalo2009

Xe tải
Bác share cho em giá và showroom với nhoé ,em cũng đang tìm thông tin ạ :)
em cũng đang có con ỉ 30 CW AT ,con này có cân bằng điền tử,cửa sổ trời,cảm biến lùi,gương cụp bằng điện,đài CD,vành đúc ,điều hòa tự động..........bác xem xe em đang có xe ở salon(b)

loathanh

Xe máy
Đã cụ nào chế quả gương hậu bấm khóa cửa từ xa tự gập gương chưa ah.