Hyundai Minh Khai phục vụ khách thế nào?

xe365vn

Xe container
Báo cáo các cụ 1 sự việc như sau.
Sự việc này e ko biết hỏi ai nên vào đây hỏi ạ
Chả là nhà e có cái xe bị hỏng dọc đường, e nhờ cứu hộ bên bác LXĐệ đến đưa vào Hyundai Minh Khai làm, lúc đấy là 8h tối, đến nơi là 8h30' tối, bảo vệ ở đấy quát nhặng lên hết giờ làm việc rồi, ko còn ai ở đây cả.. MAI ĐẾN.
:77: xe người ta bị hỏng, cứu hộ phải kéo đến mà bảo là.. MAI ĐẾN thì theo các bác e phải làm sao.
Cu Hào.. lái xe cứu hộ bên bác LXĐệ bảo là bọn này a phải cho vài chục nó mới cho xe vào để trong sân, bọn e cãi chửi nhau suốt, điên lắm.
E từ tốn xuống xe bảo là a thông cảm, muộn rồi, xe cũng tới đây rồi, a xem thế nào cho e gửi, mai rồi tính. Tay bảo vệ bảo là phải có dịch vụ, e bảo là dịch vụ ra sao e thỉnh. Tay ấy bảo là 1 lét. E chưa kịp nói gì, mới chần chừ 1 tý, đã đẩy e ra bảo là thôi ko hiểu nhau thì thôi, các chú đi đi, mai đến.
Đan mạch nhà nó. Cả e với thằng cu lái xe kíu hộ đều phang. Rồi 2 ae bảo là thôi ko sửa bọn này nữa, đem lên bác Minh râu bạc. E ok ngay mặc dù biết là tốn tiền hơn.
Cái chính là e ko hiểu các bác ở Hyundai Minh Khai làm việc - làm ăn kiểu gì, thế nào mà để cái bọn bảo vệ lộng hành thế, nếu ko cũng phải cắt cử người trực đêm hôm chứ.
Làm ăn thế này mất hết khách, mất công bác Hardtop giới thiệu e lên đây (b)
Tóm lại là .. :77::77::77::77: e sợ người VN mình quá.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Vẫn giữ thói quen làm việc thời bao cấp:77:

Goodmorning

Xe buýt
Thôi bác hạ hỏa, chỉ là chú bảo vệ thôi mà - ngày thứ hai bác thử phản ánh với Hyundai Minh Khai xem họ trả lời thế nào bác nhé :69:
Nhưng nói gì thì nói em vẫn phải công nhận người lao động VN mình còn quá nhiều người không chuyên nghiệp, không biết mình đang ở đâu nữa :77:

Maicon Phang

Xe hơi
Bên trong thì anh em phục vụ nhiệt tình, nhanh nhẹn, giá cả phải chăng (giá hãng) còn bên ngoài thì em vào cũng thấy họ mở cửa ko thấy hỏi thêm dịch vụ gì, vì em vào 9h sáng :P

dam_duong_xa

Xe buýt
E vào, Bảo vệ mở barie cho em và hỏi HDC hả? E gật thía là xong. :21: Thôi cụ hạ hỏa đê. Ở đó làm được đới, nhưng các cụ HDC cũng phải tìm cách thịt chú Bẩu vợ láo toét với thượng đế của HDC.:102:

Máy bị đơ

Xe điện
Bẩm cụ, bảo vệ đó không phải của HD Minh Khai đâu ạ, và HD Minh Khai không có chế độ trực đêm, cụ hạ hỏa đê!

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
Chắc lão bảo vệ vào được đó mất mấy kìn hay sao mà hách thế...? Gặp em là xong rồi.
Đời khổ nhất là khi " sa cơ lỡ vận " phải không cụ? Nhưng thôi cụ ạ, nếu chủ nhà mà làm thế thì tẩy chay ngay chứ mấy lão đáy chấp gì cho nặng đầu...:

Equus

Xe buýt
Cụ ơi bảo vệ đó là bảo vệ của công ty Cơ khí công trình (cty nhà nước). HDC thuê địa điểm trong công ty này, nếu nghe lời cụ HDC ra chửi mấy ông này thì hôm sau khách của HDC đến nó cho đi bằng vành hết.
Cụ bảo mấy anh ấy trực đêm hôm lương 1 triệu vnd/ tháng các anh ấy có còn cần phải sợ ai ko ạ? Em nói nhỏ là kể cả Giám đốc nhá:21:

ducleminh

Xe điện
Sao không sợ hả cụ, GD nó đuổi việc cho chả chết à.

8Saturday8

Xe máy
1tr mà còn làm thì nó không sợ GD mới lạ , ở nhà 1 ngày thì cả nhà treo niêu hết :))

scb360

Xe tăng
HD Minh Khai em sửa rồi, nó thuê xưởng của Công ty xxx gì đó, cái chỗ barie ngay ngoài là chung của Công ty cho thuê, khôg phải của HD Minh Khai đâu, nên cụ đừng mắng oan.:21::21:

doremonmattich

Xe tăng
Minh khai dịch vụ oke , giá cả rất phải chăng, nói chung là rẻ nhất trong các gara em biết, thứ hai là Tay nghề ở đây tốt ...okok

Mấy chú bảo vệ ở ngoài là của đơn vị khác, em vào buổi tối vẫn ok , lúc nào cũng ok, chả có vấn đề gì, cụ chủ thớt tưởng bảo vệ của MK - HDC nên có thể kô nhã nhặn nên bị bật là phải ...

scb360

Xe tăng
HD Minh KHai nói chung tốt, chỉ có cái là cụ nào mà vào lần đầu hơi choáng, nhà xưởng tồi tàn quá, nhưng nội dung thì được:21::21:

cham_hoc

Xe tăng

mattroihong

Xe tải
HD Minh Khai em có đến sửa rồi, thấy các anh kỹ thuật khá nhiệt tình chu đáo. Chắc là cụ gặp thằng bảo vệ bố láo thôi. Nói thật bảo vệ các cơ quan giờ nó cứ khệnh khạng như thời bao cấp, kể cả chỗ cq em, nhiều khi khách mình hẹn gặp mà nó cứ hoạnh họe đủ kiểu bực mình lắm. Thôi thì bọn nó thường là ít học, con cháu mấy ông sếp ở quê ra tạo công ăn việc làm ấy mà. Cụ hạ hỏa cho nhẹ lòng (b)

TechVNS

Xe tải
em đố bác GĐ đuổi việc được đấy :P. Các công ty của nhà nước người ta thương người lao động lắm, hok phải như các công ty tư nhân, thik đuổi là đuổi đc đâu :)):)):)):)):))
Em cũng đang định nói như cụ. Đì thì Bảo vệ là vị trí thấp nhất nếu bị đưa xuống rồi. Còn đuổi thì nếu đồng chi bảo vệ có biên chế thì đố bác GĐ dám đuổi đấy.

ZIC

Xe máy
Cụ ơi bảo vệ đó là bảo vệ của công ty Cơ khí công trình (cty nhà nước). HDC thuê địa điểm trong công ty này, nếu nghe lời cụ HDC ra chửi mấy ông này thì hôm sau khách của HDC đến nó cho đi bằng vành hết.
Cụ bảo mấy anh ấy trực đêm hôm lương 1 triệu vnd/ tháng các anh ấy có còn cần phải sợ ai ko ạ? Em nói nhỏ là kể cả Giám đốc nhá:21:
HD Minh Khai em sửa rồi, nó thuê xưởng của Công ty xxx gì đó, cái chỗ barie ngay ngoài là chung của Công ty cho thuê, khôg phải của HD Minh Khai đâu, nên cụ đừng mắng oan.:21::21:
Cả hai cụ này nói chuẩn đó cụ chủ thớt. Nhà em gần ngay đây mà, có lẽ cụ không để ý nên trách móc HDC trên đây chưa hợp lý lắm đâu.

ducleminh

Xe điện
Em cũng đang định nói như cụ. Đì thì Bảo vệ là vị trí thấp nhất nếu bị đưa xuống rồi. Còn đuổi thì nếu đồng chi bảo vệ có biên chế thì đố bác GĐ dám đuổi đấy.
Tùy GD thôi cụ, các GD mà quan hệ xịn, mafia nó chả thiếu lý do cho thôi việc, ví dụ như bẫy cho tội ăn cắp, thiếu tinh thần trách nhiệm ...

xe365vn

Xe container
@all: e chả mắng HD minh Khai nhưng chú lái xe cứu hộ bảo ko phải lần đầu, chính chú ấy còn nói các cụ HD MK làm ăn thế này chỉ tổ mất khách. Theo e HD MK nên làm việc với bảo vệ hoặc có chế độ trực tối-đêm chứ nếu nói ra với khách là tối ko đưa xe vào được thì khách té sạch. chưa kể thứ 7 -CN. xe là 24/24, tuần làm có 5 ngày, mỗi ngày 8 tiếng thì e :77::77::77:

Nếu HD MK ko làm đc thì nên chuyển địa điểm chỗ khác cho xong.
Đội bảo vệ ở đấy thì khỏi bàn rồi, đuổi đội này đi, đội khác lại thế trừ khi HD MK trả thêm lương cho họ
Chú lái xe cứu hộ còn nói ở Andu tình trạng cũng tương tự
Thôi, e đưa lên chỗ bác Minh raubac Láng Hạ rồi, hôm nay được báo là chết côn, đang buồn hết cả người, ko biết còn chết cái gì nữa ko?
mấy chú thợ kêu đồ khó kiếm, bác nào tư vấn giúp e với (b)