hyundai hay vios???

batuoc

Xe đạp
Chào các bác!
Em muốn mua một chiếc vừa tầm tiền thôi. Em đang phân vân giữa accen 2012 và vios 2012. Theo các bác thì nên chọn con nào?
Em thì vẫn kết con accen hơn.
Nhờ các bác tư vấn hộ em với.
Xin cảm ơn!

billnantes

Xe container
cứ làm con xe HQ mà đi cho sướng .

anycar.vn

Xe tăng
Chào các bác!
Em muốn mua một chiếc vừa tầm tiền thôi. Em đang phân vân giữa accen 2012 và vios 2012. Theo các bác thì nên chọn con nào?
Em thì vẫn kết con accen hơn.
Nhờ các bác tư vấn hộ em với.
Xin cảm ơn!
Cụ sang thớt này hỏi nghĩa là cụ đang nghiêng về Accent rồi đúng ko.Accent đi cụ ợ,cụ sẽ ko hối hận với lựa chọn của mình đâu,Accent ăn đứt Vios ở mọi thứ,trừ thương hiệu.

heroesdaubu

Xe điện
Vios đi cụ, vừa sang vừa đẳng cấp vừa thương hiệu lại đỡ mất giá kèm lỗ ít, nếu cụ ở Hn thì ra ngõ thế nào chả có dăm bảy cái xe đồng hương đứng chào. Xe Hàn đi chán lắm lại mắc cái bệnh chưa ở đâu sửa được là không đổ xăng là không chịu chạy, chỉ được cái đẹp mã ốp sườn đầy đủ:P

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Cụ sang thớt này hỏi nghĩa là cụ đang nghiêng về Accent rồi đúng ko.Accent đi cụ ợ,cụ sẽ ko hối hận với lựa chọn của mình đâu,Accent ăn đứt Vios ở mọi thứ,trừ thương hiệu.
Em nghĩ từ "Thương hiệu" chỉ dành cho xe châu Âu và Mỹ, nếu châu Á thì chắc cũng cỡ từ Lexus, Acura, Infinity đổ lên ạ :D
Em cảm giác vậy ^^

Mr_Doan

Xe hơi
Bác làm Kia Forte cho nó đẹp, dài, rộng đi ạ!

anycar.vn

Xe tăng
Em nghĩ từ "Thương hiệu" chỉ dành cho xe châu Âu và Mỹ, nếu châu Á thì chắc cũng cỡ từ Lexus, Acura, Infinity đổ lên ạ :D
Em cảm giác vậy ^^
Hì,tại em nghĩ mãi chưa thấy Vios hơn Accent ở điểm gì nên lôi 2 chữ thương hiệu ra ợ.Chẳng nhẽ lại bảo Vios vỏ mỏng như tờ giấy,nhẹ hơn nên ăn ít xăng hơn với cả đi nát bét vẫn bán được giá ngon?

batuoc

Xe đạp
Hì,tại em nghĩ mãi chưa thấy Vios hơn Accent ở điểm gì nên lôi 2 chữ thương hiệu ra ợ.Chẳng nhẽ lại bảo Vios vỏ mỏng như tờ giấy,nhẹ hơn nên ăn ít xăng hơn với cả đi nát bét vẫn bán được giá ngon?
Em nghĩ bây giờ hãng nào chẳng muốn làm tốt, muốn bán được nhiều xe. Hay là làm một con hàng lướt có được không các bác? Con kia morning 2006 cũng được.

chayxeco

Xe máy
em nghĩ cụ cứ làm em accen mà chạy cho sướng.

batuoc

Xe đạp
em nghĩ cụ cứ làm em accen mà chạy cho sướng.
Em cũng có ý định làm con accen rùi. Nhưng mà em chưa chạy dòng Hyundai bao giờ, không hiểu về nó nhiều lắm. Thế nên rất cần các bác tư vấn giúp em.

thanhtrung32vt

Xe tải
Cụ mà vô đây là chỉ có Hàn xẻng thôi ạ,
Thương hiệu thua xe Toy cụ á, chọn vios di cụ.

batuoc

Xe đạp
Cụ mà vô đây là chỉ có Hàn xẻng thôi ạ,
Thương hiệu thua xe Toy cụ á, chọn vios di cụ.
Em nghĩ hyundai cũng có thương hiệu đấy chứ. Bây giờ thấy thị trường cũng rất nhiều xe của hyundai mà.

vuitinh_hp

Xe tải
Theo cảm nhận của riêng em thì nhìn về ngoại thất, nội thất bên ngoài, bên trong thì rõ ràng Accent hơn hẳn Vios rồi. Tuy nhiên nếu chỉ là 2 lựa chọn này thì theo em bác chủ nên cân nhắc mà lấy Vios cho nó lành. Đồ thay thế rẻ mà lại giữ giá. Quan điểm của em trong Vios nó đơn điệu thế thôi nhưng khi ngồi điều khiển em nó lại thấy chắc chắn hơn Accent ợ.

anycar.vn

Xe tăng
Theo cảm nhận của riêng em thì nhìn về ngoại thất, nội thất bên ngoài, bên trong thì rõ ràng Accent hơn hẳn Vios rồi. Tuy nhiên nếu chỉ là 2 lựa chọn này thì theo em bác chủ nên cân nhắc mà lấy Vios cho nó lành. Đồ thay thế rẻ mà lại giữ giá. Quan điểm của em trong Vios nó đơn điệu thế thôi nhưng khi ngồi điều khiển em nó lại thấy chắc chắn hơn Accent ợ.
Đồ thay thế thì Accent cũng rẻ cụ ợ.Nó giữ giá thì em công nhận.Nhưng cảm giác lái,cách âm thì Accent hơn vì nó là xe nhập.

Theo em, để khách quan thì bác chủ thớt nên chịu khó dạo một vòng và thử hết các loại xe sau:
1. Accent 2012 AT: Options vô đối so với các xe cùng phân khúc, chạy đầm, cách âm ổn, tiết kiệm, chi phí sử dụng (bảo hành bảo trì, thay thế phụ tùng) rẻ, độ giữ giá chỉ thua mỗi Vios nhưng chắc cũng không nhiều, và đặc biệt là được hãng xe có uy tín nhất theo đánh giá của DJ Power tại VN. Tuy nhiên nếu mua bản của anh Công thì options cũng không hơn Vios nhiều đâu mà chỉ được cái giá rẻ hơn khoảng hơn 30 củ. Còn nếu mua xe nhập nội địa thì giá lại cao hơn Vios khoảng hơn 20 củ.
2. Vios 2011 (hiện tại VN chưa có đời 2012 ợ): Options cũng đủ dùng, xe LD nên chạy cũng bình thường, tiết kiệm, chi phí SD không cao, giữ giá vô đối với dân Việt. Tuy nhiên do chuẩn bị ra đời 2012 nên có thể coi là Vios 2011 LD là xe cuối của chu kỳ sản phẩm nên nhanh lỗi mốt (em thấy đời 2012 rất đẹp).
3. Fiesta 1.6: Cá nhân em cho rằng thiết kế bản Hachback thì đẹp, còn bản sedan thì phần đuôi quá xấu và không hợp với tổng thể, options đủ dùng, chạy đầm, chắc, khá tiết kiệm nhưng chi phí sư dụng cao và độ giữ giá kém hơn.
4. Kia Rio bản sedan: xe nhập nội địa, kiểu dáng tuyệt đẹp, options vô đối, tiết kiệm, chi phí sử dụng thấp, giá trị bán lại không bằng Toy, Hyundai. Còn chạy thì em nghĩ chắc cũng ổn vì em chưa thử em này lần nào.
KL: Cụ cứ cân nhắc kỹ từ những ưu nhược điểm em đã nêu ở trên kết hợp với lái thử các mẫu để quyết định cho nó chính xác. Cá nhân em thì nếu cụ nhiều tiền cứ mạnh dạn lấy Accent, còn không thì cứ Vios mà phang cũng được vì em lại không thích Accent anh Công lắm. Trong các xe ở trên thì em đã chạy thử 3 xe đầu rồi, chỉ mỗi Rio là chưa được thử nên cũng không dám khuyên bác mua, chứ nếu bác lái thử mà thấy ngon thì quất em Rio rồi chia sẻ cho anh em OF ngắm nhé. Chúc bác sớm có vợ mới!