Hyundai Elantra 1.6 AT hay Honda City Top?

nguyen.thang

Xe hơi
Em phân vân quá các cụ ạ.
Giờ tầm tiền 600-700tr. Thì nên lấy em nào?
City thì nhiều công nghệ an toàn hơn, cần số thể thao, ghế chỉnh cơ, kiểu dáng tạm ổn.
Elantra thì thiếu cân bằng điện tử, cũng ghế chỉnh cơ, kiểu dáng thì tất nhiên là đẹp hơn vì hơn nữa cũng khác phân khúc.
Mà giá thì chênh nhau chắc tầm 10-20tr gì đấy.
Theo các cụ thì em nên múc em nào?
Em sẽ tạo thêm 1 thớt bên Hyundai nữa. Ko biết có vi phạm gì ko?

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Elantra em thấy nội ngoại thất long lanh thật. Cảm tính thấy thích con nào hơn thì xúc cụ ạ.
Chốt city alo em tặng cụ giá OF
City thì nhiều công nghệ an toàn hơn, cần số thể thao, ghế chỉnh cơ, kiểu dáng tạm ổn.
Elantra thì thiếu cân bằng điện tử, cũng ghế chỉnh cơ, kiểu dáng thì tất nhiên là đẹp hơn vì hơn nữa cũng khác phân khúc.

duongloi

Xe tải
Elantra cách âm tốt hơn, diều hòa lạnh nhanh và sâu hơn, city thì tiết kiệm xăng hơn, 2 con này nếu cụ chủ đi lại chủ yếu tp mà lăn tăn xăng cộ thì chọn city, ngược lại chọn elantra

nguyen.thang

Xe hơi
Elantra cách âm tốt hơn, diều hòa lạnh nhanh và sâu hơn, city thì tiết kiệm xăng hơn, 2 con này nếu cụ chủ đi lại chủ yếu tp mà lăn tăn xăng cộ thì chọn city, ngược lại chọn elantra
Đa tạ cụ, em nghĩ 1.5 vs 1.6 thì chắc chênh lệch em chịu được. Elantra thì đẹp, em thích, nhưng mà công nghệ ít hơn City nên em lăn tăn quá. Lại ko có đồ chơi như cần số thể thao như City...

Lê Duy 2010101

Xe đạp
Lấy elantra ý bạn vì city phân khúc B còn elantra phân khúc C...với lại hộp số AT của elantra hơn hẳn hộp số CVT bạn nhé

NewDriverCity

Xe tải
Thích con nào hơn thì cũng để năm sau lấy ^#(^

SƠN CƯỚC

Xe điện
Ai cũng chờ 18 thì lúc đó lại đông nghịt người mua , lại chen nhau lấy xe sớm lại phải mua xe đúng giá ko km , lại bị sales cò quay ... đâu lại vào đó thôi. Đúng thì phải là mua xe để kiếm tiền và phục vụ g đ thì mua . Còn mua rồi để bãi xe cả tuần thì đừng mua

xelulu

Xe buýt
2 xe khác phân khúc so sánh thế này thì khập khiễng. Chạy thì đương nhiên phân khúc C sẽ hơn B rồi.

xelulu

Xe buýt
Khác phân khúc, nhưng tầm giá sát nhau, nhiều options City có mà Elantra 1.6 ko có. Cụ đọc rõ hơn chút đi ạ...
Cái này ko ai trả lời cho cụ được đâu. Cụ chạy ra showroom nói sale cho chạy thử và tự mình quyết định. Hỏi trên này đẽo cày giữa đường thôi. Mấy cái option nó chỉ có giá trị khi so cùng phân khúc. Khác phân khúc nó sẽ khác về khung sườn về máy về độ rộng rãi. Tôi thì khuyên cụ chọn Elantra. Nhưng cơ bản là trong đầu người viet luôn có Honda rồi.

futureneodo

Xe buýt
Khác phân khúc, nhưng tầm giá sát nhau, nhiều options City có mà Elantra 1.6 ko có. Cụ đọc rõ hơn chút đi ạ...
Nội cái lẫy số mà El 1.6 không có thì xin lỗi...dẹp ngay và lun. Con Forte 2k11 đã có. Lên cao tốc muốn vượt hay lên/xuống đèo thì chả lẽ cứ..kick down hay mò tay xuống cần số về số thấp ? El 2.0 thì múc nha cụ. 1.6 các thể loại Ce hay El dẹp hết cho em. Sedan B hay C giờ same same về độ rộng rãi thôi. Em đạp con M3 1.5 vẫn không phê bằng City. 2.0 đạp phê lòi các thể loại nếu đam mê tốc độ. Con City đủ xài cho cụ rồi. Xe Hàn chừng 2-3 năm cụ thấy cảnh xuống màu nội thất và ngoại thất bắt đầu thấy sến. Em ngồi xe Hàn 2 năm rồi, nhà vẫn còn 1 con nên chấp hết gạch đá ạ.

Chỉnh sửa cuối:

nguyen.thang

Xe hơi
Cái này ko ai trả lời cho cụ được đâu. Cụ chạy ra showroom nói sale cho chạy thử và tự mình quyết định. Hỏi trên này đẽo cày giữa đường thôi. Mấy cái option nó chỉ có giá trị khi so cùng phân khúc. Khác phân khúc nó sẽ khác về khung sườn về máy về độ rộng rãi. Tôi thì khuyên cụ chọn Elantra. Nhưng cơ bản là trong đầu người viet luôn có Honda rồi.
Ko cụ ơi, em thì đang nghiêng về Elantra. Chẳng qua, em tiếc quả lẫy chuyển số thể thao với cái cân bằng điện tử, bản 1.6 nó ko có, còn City thì lại đủ cả. Thế nên mới lăn tăn cụ ạ.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
City bản top đi cụ ơi!

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cụ thích xe mới?
E ko đi city mà thằng e cọc chèo máu lắm rồi, hôm cn rủ e qua sr, cũng ưng phết. Đã có 6-7tr ko nên mua xe cũ, cứ mới đét mà giã cụ ah. Bản top có lẫy tt vs cân bằng đt mà cụ.

nguyen.thang

Xe hơi
E ko đi city mà thằng e cọc chèo máu lắm rồi, hôm cn rủ e qua sr, cũng ưng phết. Đã có 6-7tr ko nên mua xe cũ, cứ mới đét mà giã cụ ah.
Khổ nỗi là, em được viện trợ ODA, mà mua cái xe ko ra gì, là lại bị chủ đầu tư mắng. Thế mới khổ. Còn City em ngồi thử rồi, cũng gọi là ưng rồi. Nhưng giá nó sát với Elantra 1.6 AT, mà lại lên hẳn phân khúc, hơn nữa lại Elantra lại đẹp hơn, nên em lăn tăn quá.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Khổ nỗi là, em được viện trợ ODA, mà mua cái xe ko ra gì, là lại bị chủ đầu tư mắng. Thế mới khổ. Còn City em ngồi thử rồi, cũng gọi là ưng rồi. Nhưng giá nó sát với Elantra 1.6 AT, mà lại lên hẳn phân khúc, hơn nữa lại Elantra lại đẹp hơn, nên em lăn tăn quá.
Hay là em thích xe nhật nhể? Huyn thì óp sừn các kiểu con đà điểu luôn. Nhất cụ có oda nhá.

nguyen.thang

Xe hơi
Nội cái lẫy số mà El 1.6 không có thì xin lỗi...dẹp ngay và lun. Con Forte 2k11 đã có. Lên cao tốc muốn vượt hay lên/xuống đèo thì chả lẽ cứ..kick down hay mò tay xuống cần số về số thấp ? El 2.0 thì múc nha cụ. 1.6 các thể loại Ce hay El dẹp hết cho em. Sedan B hay C giờ same same về độ rộng rãi thôi. Em đạp con M3 1.5 vẫn không phê bằng City. 2.0 đạp phê lòi các thể loại nếu đam mê tốc độ. Con City đủ xài cho cụ rồi. Xe Hàn chừng 2-3 năm cụ thấy cảnh xuống màu nội thất và ngoại thất bắt đầu thấy sến. Em ngồi xe Hàn 2 năm rồi, nhà vẫn còn 1 con nên chấp hết gạch đá ạ.
Như vậy thì ý cụ là cụ khuyên em nên đến với City hơn ạ?

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ. Kể mà ODA kia là của mình thì em lại dễ quyết hơn. Chứ ko phải nên mới khó thế này ạ.
Vầy nhá! Cụ báo cáo đầu tư trực tiếp ông chủ. Đc thì xuống tiền luôn cho nó nóng mà đỡ lăn tăn.