[Camera] HY HỮU : Cảnh Sát Giao Thông Vĩnh Phúc Tự Tiện Lấy Xe Trong Nhà Dân Mang Về Đồn Tạm Giữ Mà Không Giả

mr.ngmsang

Đi bộ
HY HỮU : Cảnh Sát Giao Thông Vĩnh Phúc Tự Tiện Lấy Xe Trong Nhà Dân Mang Về Đồn Tạm Giữ Mà Không Giải Thích Thỏa Đáng.

Sáng hôm QUA, trên đường vào bệnh viện huyện Yên Lạc, mẹ em có ĐI và gửi xe SH Ở VỈA HÈ nhà người dân cạnh bệnh viện,

khoảng một tiếng sau quay trở lại thì TÁ HỎA không thấy xe đâu cả, và được người dân cho biết là cảnh sát giao thông lập chốt cách đó gần 200 mét đã tự tiện dắt xe về đi

Mặc dù là trước đó họ cũng không dừng xe thổi phạt mẹ em, không thông báo trước cho mẹ em khi mà họ mang xe đi

THỰC TẾ LÀ HỌ MANG XE ĐI MÀ KHÔNG CÓ MẸ EM Ở ĐÓ

Đến khi em đưa mẹ tới chốt THÌ HỌ cho là người điều khiển xe này KHÔNG ĐỘI MŨ BẢO HIỂM

Em có hỏi là tại sao xe ở vỉa hè mà họ lại tự ý mang xe về chốt và yêu cầu GẶP đồng chí đó thì họ vin vào lỗi không đội mũ bảo hiểm nên họ mang xe đi

Em yêu cầu có hình ảnh chứng minh ( người điều khiển xe không đội mũ bảo hiểm ) nhưng họ bảo KHÔNG CÓ và tuyên bố TẠM GIỮ XE và đã đưa xe về trụ sở công an huyện

Họ lập biên bản nhưng không yêu cầu MẸ EM HAY EM kí, khi mà em yêu cầu cho em xem nội dung thì họ cũng không cho xem nốt và cũng không hẹn ngày giải quyết, không nói là sẽ giải quyết ra sao.

Việc này quả là Hy Hữu, em có quay lại video khi làm việc với cảnh sát giao thông để làm bằng chứng sau này

Sự việc xảy ra vào lúc 8h – 10h sáng ngày 17/09/2015 tại chốt kiểm tra lưu động của công an giao thông huyện Yên Lạc, tỉnh Vĩnh Phúc.

VẬY XIN ANH/CHỊ NÀO HIỂU LUẬT TƯ VẤN GIÚP EM CÁC CÂU HỎI SAU Ạ :

1. Việc CSGT tự ý mang xe đi mà không làm việc, không thông báo và không có mẹ em ở đó thì có đúng luật hay không ??? Giả sử không ai báo cho mẹ em biết là xe đã bị CSGT mang đi thì liệu có phải đây là một vụ trộm cắp không ?

2. CSGT cho rằng em là người điều khiển xe này nhưng không đội mũ bảo hiểm. Khi em yêu cầu họ chứng minh thì họ không đưa ra được chứng cứ thì liệu cáo buộc đó có được công nhận hay không ? Cần nhớ rằng khi họ mang xe đi, chiếc xe đang ở trong vỉa hè và không có ai điều khiển cả.

3. Khi em đưa mẹ em tới chốt kiểm tra, họ không làm việc với mẹ em mà một mực cho rằng em là người điều khiển thì em phải làm việc với họ nhưng họ không yêu cầu em xuất trình giấy tờ mà đã viết biên bản sẵn thì liệu có đúng luật hay không ?

4. Người làm chứng nói xe em mày xanh, trong khi xe em mày nâu, và cũng không nhớ rõ em có đội mũ bảo hiểm hay không thì liệu lời chứng của họ có được công nhận hay không ????? Xem video :

5. Em yêu cầu đồng chí đại úy Vũ Văn Thịnh ( tổ trưởng ) cho xem biên bản và chụp lại biên bản nhưng không được đồng chí Thịnh đáp ứng thì liệu đồng chí Thịnh có vi phạm hay không trong khi biên bản này là biên bản tạm giữ xe nhà em ?????

6. Em có nên ngậm bồ hòn làm ngọt chấp hành biên bản của CSGT không ( một biên bản mà em còn không được đọc ) đóng tiền phạt và lấy xe ra không hay là nên làm đơn khiếu nại lên trưởng phòng CSGT công an huyện ?????

Chỉnh sửa cuối:

kia kue

Xe hơi
Nó định tha rồi thì để cho nó cơ hội đi lại còn cố làm gì cho nó khổ.

thuysinh.tl

Xe container
Muốn chiến thì giờ tìm nhân chứng phản bác lại thôi. Quan trọng là mình có đi đúng không đã. XXX lập bàn làm việc ở đó nhưng có khi có người tận đằng trước rồi. Người nhà cụ đi xe không đội mũ, thấy xxx thì tạt vào đỗ để chờ khi họ rút thì đi. Tuy nhiên vụ SH mà bị tạm giữ thì đến lúc lấy xe trông nó cũng thảm lắm. Cụ nên làm đơn kèm theo chữ ký một vài người làm chứng để chuyển lên đội.

motphat

Xe tải
hơ hơ vụ này em hóng :(, nhưng theo em đòi được vạ thì má đã sưng

Lái_Thuê

Xe đạp
Sao cụ k nổ luôn là các a có nhân chứng thì e cũng có nhân chứng. Gọi tạm mấy ông xe ôm vào làm chứng cũng đc sao :(

xeruabo2

Xe điện
~X(Xin lỗi chủ thớt ,thú thực em xem từ đầu đến gần cuối mà chưa thấy xxx sai ở điểm nào cả :D . Có cụ nào khai sáng giúp nhà cháu không hay là em có vấn đề về đọc hiểu ?

blackchickenguy

Xe buýt
Website
www.eagle.com.vn
Chắc là ko đội mũ thật, nhìn thấy công an đằng trc nên gửi tạm và đi bộ qua csgt đơi mà.
Kiện củ khoai ợ.

thonggio

Xe đạp
Lỗi này không đáng bị giam xe nếu biết chấp hành yêu cầu xuất trình giấy tờ. Không phải lúc nào cũng cãi công an mà chỉ nên cãi khi nào mình đúng. Càng không nên đẩy sự việc tới mức bị giam xe như vậy.

dongphong09

Xe tải
Website
www.phibuiof.cf
ko đội mũ là sai, sai thì xuất trình đầy đủ giấy tờ xong nộp tại chỗ 150k rồi té. Việc đơn giản như đan rổ ấy mà. Việc gì phải làm căng và mất thời gian của nhau thế. Ko dưng tự nhiên xxx ra bãi xe dắt xe về chốt đâu. Sai thì chấp nhận, còn ko sai thì chiến đến cùng. Thế thui.

thaibom

Xe buýt
EM dự là cụ chủ ko đội mũ thật, nếu xxx bắt láo thì đã không cứng như vậy!

Chưa Có Dép

Xe điện
Chủ thớt đáng ăn vang; Em dự chủ thớt không đội mũ, nó bắt thì tạt vào vỉa hè dựng xe, nó bắt giữ xe thì quay ra ăn vạ thế thôi; Ngành nghề của bọn nó, nó chả dại để vì một trường hợp mà ảnh hưởng đến nồi cơm nhà chúng nó đâu; Lại còn pót lên đây để tìm sự thông cảm chăng;

ngungo thien ly

Xe container
Nếu mà không có chủ xe vi phạm_em giả sử, mà cứ dắt xe đi được hả các cụ. Nhiều vụ vi phạm truy đuổi mà phi vào nhà chắc cũng có quyền vào dắt xe ra lập bb rồi tạm giữ nhỉ

Phuongthao15

Xe tải
Cụ éo vi phạm gì cứ lấy xe mà đi. Bật bỏ mịa nó đi

quá nhanh.

Xe tải
lại vĩnh phúc ợ.các đồng chí ấy tích cực quá ợ...:-?

hasida

Xe hơi
Không có lửa sao có khói, làm người chắc chả ai muốn xử lý những việc "hy hữu" như vậy.

Laborghini

Xe tải
Hóng cụ vụ này phải đưa lên báo thì mới sáng tỏ được, em mới bị 2 bác ca tít còi hôm qua nhưng ko lấy đc tiền em vì ko chứng minh đc em vi phạm, cụ phải cứng lên tụi nó mới sợ nhé

hanchimsat

Xe hơi
Làm đơn khiếu nại đi, lên gặp lãnh đạo nó nói chuyện tử tế là thằng làm chứng nhìn nhầm xe, cụ ko hiểu luật cứ sồn sồn lên nó cứ giữ xe cái đã rồi tính sau. Lấy xe về xem nhà ông làm chứng ở đâu đến chửi cho trận rồi cảm ơn vì nhìn nhầm màu sơn.

Quang Morning

Xe tải
Em nghĩ xxx k tự tiện đến như thế đâu

kwin

Xe tải