Hướng dẫn sử dụng nút "eject" của xe camry 2.0e

Olddriver

Xe hơi
Thưa các pác!
Em đang băn khoăn không hiểu nút Eject ở con xe Camry 2.0E nếu sử dụng thì tăng lên được mấy "chấm" và nhiêu liệu "đốt" sẽ hết bao nhiêu??? Hướng dẫn sử dụng chỉ có tiến Trung (Đài Loan) làm sao biết được bây giở? Mong các Pác thỉnh giáo cho cái đầu mông muội của em.
Vodka các pác!

Anritsu

Xe buýt
Thưa các pác!
Em đang băn khoăn không hiểu nút Eject ở con xe Camry 2.0E nếu sử dụng thì tăng lên được mấy "chấm" và nhiêu liệu "đốt" sẽ hết bao nhiêu??? Hướng dẫn sử dụng chỉ có tiến Trung (Đài Loan) làm sao biết được bây giở? Mong các Pác thỉnh giáo cho cái đầu mông muội của em.
Vodka các pác!
Làm gì có cái nút "EJECT" hả bác. Chỉ có nút "ECT" thôi mà.

Theo em được biết thì khi bác muốn động cơ khỏe hơn (chạy với vòng tua cao hơn) thì bác ấn cái nút này và trên mặt động hồ nó sẽ hiện lên chữ "PWR ECT" màu xanh. Em thì em chả thấy khác quái gì

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

OmegaO9

Xe container
Nút chuyển chế độ vận hành ECT (electric controlled transmission) là bác cưỡng ép hộp số giữ nguyên không chuyển sang số lớn khi đã đạt đủ tốc độ và lúc đó bác có thể chạy xe số thấp với tua máy cao làm gia tăng lực kéo nên xe vọt hơn nhưng kèm theo đó là em nó uống nhiều hơn ;))

camry2.0ee

Đi bộ
ngay dau em mua xe ve. thi cung an thu? nut ay khong thay khavc biet gi may .va sau 1 thang chang hieu? sao an nut ay cung chang thay hien len bang? dong ho nua gi ca? .tai vi hom no. em thay cai dau dvd moi len khong biet co phai tho no rut rac nao ra khong

camry2.0ee

Đi bộ
ngay dau mua ve em cung an nut (ect) nhung khong thay gi khac biet .nhung hom no thay cai dau dvd khac vao . gio nut an cung chang co tac dung va chang hien len bang dong ho nua khong biet co phai tho no rut nham rac ra khong

camry2.0ee

Đi bộ
xe em trước thì sử dụng được nút ect từ hôm thay cái màn dvd giờ ấn nút ect chẳng thấy tác dụng gì cả chẳng thấy hiện lên màn hình đồng hồ nữa . không biết có phải thợ nó rút nhầm rắc không

xehoiviet.net

Xe đạp
nút ECT giúp xe đi ở đường ghồ ghề, leo dốc, khi khởi động ECT xe sẽ khỏe hơn nhưng trong khi đó thì độ tiêu hao nhiên liệu cũng cao hơn, nhưng em cũng ko biết cụ thể ra sao vì ko dùng bao giờ.

huybkauto

Xe hơi
Em được bít thì nút ECT có tác dụng tăng số momen cho xe ở thời điểm ấn nút và không sang số. Nó có tác dụng khi bác đi đường bác cần vượt xe khác hoặc đi ở đường dốc, gồ ghề. Sau khi vượt xong hoặc hết độ dốc bác cần tắt ngay để xe đỡ tốn xăng hơn và xe sang số đúng quy tắc.