[Funland] Hướng dẫn các bác tự làm nhà thông minh, chưa tới 1tr là vi vu rồi (em không bán hàng nhé)

LBMinh

Đi bộ
Website
lbminhautomation.com
Em tên LB Minh. Lâu nay em mày mò cũng setup được một căn phòng xì-mát, nên vào chia sẻ các bác vọc vạch chơi. Nói thông minh thì hơi quá nhưng cũng có thể nằm một chỗ ra lệnh tắt mở đèn, máy lạnh, máy tính, đèn ngủ, kéo rèm....Tiếng Anh hay tiếng Việt gì cũng ok. Về tới nhà tự mở đèn, máy lạnh vừa đủ, ra khỏi nhà tự tắt đèn. Đối với em và vợ con thế cũng tạm đủ.
Đây là demo phòng của em từ năm ngoái, năm nay có tiếng Việt rồi nhưng làm biếng nên vẫn chưa quay video.

Hệ này em dùng nhiều đồ, có trung tâm Pi (tự cài), Google Home mini, Broadlink, Công tắc wifi, cảm biến...tổng hết cũng tầm 10tr, nhưng full tính năng. So sánh các hãng lớn thì với bấy nhiêu tính năng đó là quá rẻ rồi.
Gần đây (từ 5/2019) thì tiện hơn, Google Home mini có tiếng Việt nên khỏi mua Pi cũng được, thậm chí dùng điện thoại cài Google Assistant cũng được luôn.
Các bác chỉ cần 1 công tắc cảm ứng ( Công tắc Allis mua trên shopee tầm 400k) và 1 cái Broadlink RM mini 3 (280k) và một cái ổ cắm wifi cho quạt (200k) là vi vu rồi.
Bác nào có hứng thú có thể xem các clip hướng dẫn của em trên Youtube: https://youtube.com/lbminhautomation và xem các bài viết trên https://lbminhautomation.com là tự làm được.
Nếu có gì khó thì các bác tham gia group facebook để thảo luận: facebook.com/groups/homeautomationvietnam
Chúc các bác vọc vạch thành công nhé.

VIKO L

Xe điện
Hay quá, em đánh dấu. Nhưng khi ra lệnh trong phòng phải yên tĩnh, vd có trẻ em chơi đùa hoặc tiếng tv thì có đc ko cụ?

LBMinh

Đi bộ
Website
lbminhautomation.com
Hay quá, em đánh dấu. Nhưng khi ra lệnh trong phòng phải yên tĩnh, vd có trẻ em chơi đùa hoặc tiếng tv thì có đc ko cụ?
Được tuốt luôn ạ. Hiện tại đã dùng được tiếng Việt trên Google Home mini luôn rồi ạ.