Huế ... tình yêu của em

hic
em muốn đi Huế và muốn tìm thông tin đường đi Huế ... tất nhiên là em sẽ đi theo hình thức xe bus đường dài ... thích dừng là dừng
vậy nhà mình có ai biết thông tin cụ thể hoặc biết đc fương tiện , khách sạn ... những nơi đặc trưng của Huế thì cho em xin thông tin ạ
Thanks

lenamhung83

Xe tăng
hic
em muốn đi Huế và muốn tìm thông tin đường đi Huế ... tất nhiên là em sẽ đi theo hình thức xe bus đường dài ... thích dừng là dừng
vậy nhà mình có ai biết thông tin cụ thể hoặc biết đc fương tiện , khách sạn ... những nơi đặc trưng của Huế thì cho em xin thông tin ạ
Thanks
Nếu bác đi bằng xe riêng thì HN - Huế khoảng 680km. Đi hết khoảng 14 - 15 h kể cả ăn dọc đường. Đi đường HCM thì xa hơn khoảng 100km nhưng thời gian như nhau vì đi tốc độ cao hơn
Nếu đi xe bus đường dài thì tôi thường hay đi Hưng Thành ở 42 Võ Thị Sáu: Xe giường nằm, 17h đi đến khoảng 8h sáng đến Huế
Khách sạn thì nhiều, vì nhà tôi ở Huế nên chả bao giờ hỏi giá KS:21:
Những nơi đặc trưng: Đại nội, mấy cái lăng: Tự Đức, Khải Định, Minh Mạng. Chùa Thiên Mụ, chùa Từ Đàm, Từ Hiếu....

Chỉnh sửa cuối:

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em nghĩ 1 là xe nhà đi thong thả vừa đi vừa nghỉ chơi luôn, ko thì tàu cho khỏe. Đi xe khách sì trét luôn đấy :21:

đinh tặc

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.need.com.vn
hic
Thanks
ở nhà thoai:77:

Em nghĩ 1 là xe nhà đi thong thả vừa đi vừa nghỉ chơi luôn, ko thì tàu cho khỏe. Đi xe khách sì trét luôn đấy :21:
đi tàu thì sẽ k ngắm đc cảnh ven đường ạ :)
nhưng em sẽ suy nghĩ lại :)
thanks

MrQuangHao

Xe tăng
Biết đi đâu về đâu....??Nhưng giờ đã có chỗ để về=
Nếu thời gian đi du lịch không dài thì nên chọn cách đi máy bay, bay vào sân bay Phú Bài, bắt taxi vào thành phố khoảng 15km. Còn nếu thời gian có nhiều thì lên đi tàu có giường lằm rất thoải mái và tiện nghi, vừa được ngắm cảnh thiên nhiên miền Trung từ Nghệ An, Hà Tĩnh, Quảng Bình, Quảng Trị rất nhiều cảnh đẹp. Hoặc là đi theo tour du lịch bằng ô tô (nhưng đi thế này lại trọn gói và đã book sẵn lịch trình của công ty lữ hành) - không được thoải mái lắm. Còn máu tí nữa thì làm quả tự lái, vừa nâng cao tay lái lại chủ động về thời gian và ý muốn của mình.
Năm ngoái em ở vào trong này và ở khách sạn Hương Giang nhìn ra sông Hương. Khách sạn đẹp, bên ngoài là vườn hoa nhìn rất đẹp, cũng gần ngay trung tâm thành phố Huế hình như khách sạn này ở đường Lê Lợi thì phải. Nói chung là tốt mỗi tội giá phòng hơi chát. Dưng dù gì khi đi xa ta chọn những nơi nghỉ ngơi tốt.
Còn đồ ăn thì nói chung không hợp khẩu vị cho lắm. Em chỉ thích lang thang trong thành nội vào buổi tối và ăn đồ dạo. Đồ ăn dạo ở đây rất ngon.

Okane

Xe container
Nghe nói chùa Thiên Mụ: ai dẫn người yêu lên đấy về thường bỏ nhau phải k các mợ *-)

alibibi

Xe tải
Đọc cái topic của mợ mà iem giật hết cả mình vì iem tên Huế !!!! :69::P:P:P

CXP

Xe buýt
hic
Thanks
Em vừa post bài bên kia, link đây cụ nhé. Thẩy bổ ích thì vote phát cho xôm tụ nhé. (b)
http://www.otofun.net/showthread.php?t=155710&page=2

Nói thêm chút: kinh nghiệm của em khi đi các nơi trong nước là đã xem cái gì thì xem cho kỹ, nhưng không nhất thiết phải đến hết các chỗ trong 1 lần đi, nếu thế thì lần sau quay lại chẳng còn hứng thú gì, mà tưởng biết hết rồi mà hóa ra lại toàn mới chỉ "nhìn thấy" rồi chứ chưa phải biết.

Thêm một điểm du lịch gần Huế nữa là núi Bạch Mã cụ nhé. Nhưng em chưa đến đấy nên chưa biết cụ thệ nỏ ra răng.

Chỉnh sửa cuối:

ducvu

Xe tải
Nghe mợ đi 1 mình không biết có nên xui mợ tìm vệ sĩ không nữa. Huế thì đơn giản mợ có thể đi :Mái bai, tầu hỏa, BB, Xe đò hay Mô tô ạ...Theo em mợ đi lượt đi đường HCM, lượt về đường 1 thế là ngắm được khối. Chúc mợ 1 chuyến thú vị...

Thêm một điểm du lịch gần Huế nữa là núi Bạch Mã cụ nhé. Nhưng em chưa đến đấy nên chưa biết cụ thệ nỏ ra răng.
Bạch Mã đang làm lại đường lên cho giống Genting bên Malay. :21::21::21:
Cấm đường đến sang năm .

linh92

Xe máy
nhiều lắm cụ àh.Huế chỗ tham quan thì nhiều nhưng chỗ chơi thì hiếm. khách sạn thì đầy rẫy.bác cứ vào qua bên bờ Nam thì 100m là có cái :^)nhưng bờ Bắc thì hiếm lắm:6:

dang_tim_xe

Xe điện
Cụ nên đi xe Sinhcafe vào Huế. Thời gian chạy: 19h tối hôm trước, 7h sáng hôm sau đến Huế, chạy thẳng không dừng, xe giường nằm, lịch sự, sạch sẽ, toàn Tây.
Đến Huế thì cụ nhớ mò vào tận cồn Hến (phía thôn Vĩ Dạ ấy) để ăn cơm hến nhé, cực ngon, và quan trọng là cực rẻ, nhà hàng lại cực sạch sẽ.

bạn Bông muốn đi à
có chơi bằng xe máy không mình cõng bạn đi
bạn Pín xin fép vợ chưa???
mà miềng đang quen sướng jờ đi xe máy m` sợ mệt lém :102: :102::102: