[Thảo luận] Hot hot cập nhập: XXX bắt lỗi đè vạch cuối đường Đại Cồ Việt

windys

Xe tăng
Chiều nay khoảng lúc 2h, em đèo bạn gái đi từ hướng Bạch Mai - Hầm Kim Liên, đến trước cửa cầm, sau khi oánh qua cái biển phân làn ở giữa đường thì k biết là có đè vào cái vạch liền trước cái đèn nhấp nháy vàng vàng, phân cách giữa lối xuống hầm và hướng rẽ phải sang Lê Duẩn hay không ?

Bị cách chú xxx xì lại và đòi kiểm tra giấy tờ em. Em hỏi là có lỗi gì, các chú bảo là đè vạch, e hỏi là có gì chứng minh thì các chú bảo là không có camera. E bảo mình không nhớ là có đè hay không, nên không chấp nhận xuất trình giấy tờ vì xxx k chứng minh được lỗi.

Các xxx đòi gọi xe cẩu đến cẩu xe em đi, viết biên bản tạm giữ phương tiện , các vết xước quanh xe, blah blah .... Em cũng đứng em để các chú viết, nhưng sau một hồi các xxx nói ngon với em, e đưa giấy tờ, vì thực sự lúc đấy cũng k rõ được là có đè hay không ?

Em cũng nói với xxx là nếu e đè thì e sẽ xác nhận, còn k có thì e sẽ không đồng í. Sau đó các xxx lập biên bản, đến phần ghi í kiến, e ghi là tôi không đồng í với lỗi đè vạch, thì các xxx xô em ra, em hỏi: các anh làm gì đấy, các xxx bảo động vào người tí thôi. Em lại viết thì cả ông già, đại úy lẫn một cậu trẻ hơn lại lôi em ra, giằng bút k cho viết nữa. E lại hỏi các anh làm gì thế thì xxx bảo tôi không cho anh làm việc nữa, tôi k làm việc với anh. Em hỏi lại: thế các anh đang làm gì thế ?

Đại loại là lằng nhằng mất 1 tiếng, e cũng ghi đầy đủ là tôi k công nhận lỗi do không có hình ảnh chứng minh.

Các cụ cho e hỏi:
- Xxx được quyền cẩu xe khi nào ?
- Nếu em đè vạch thì lỗi xe ghi thế nào: không chấp hành chỉ dẫn của vạch kẻ đường, hay ghi là đè vạch.
- Lỗi đè vạch hoặc k chấp nhận vạch kẻ đường thì sẽ phạt bao tiền tại khu vực HN, và sẽ có bị giữ bằng hay không ?

Các cụ đi cẩn trọng nhé, tại lúc đó e cũng đang nỏi chuyện với gái, k biết là có đè hay k, chứ nếu k đè thì bật tưng bừng ngay.

xxx dạo này cũng thấy mất dậy, xô đẩy, giằng bút, 2 bạn 2 bên giật em ra lúc e đang viết biên bản ở xe tải. Nói chung là láo.

windys

Xe tăng
À, à trong đoạn tranh luận, xxx trẻ rất húng, quân hàm trung úy có nói với em, các anh cứ đọc những cái vớ vẩn ở trên mang, trên otofun làm gì.
Hehe

Bino

Xe điện
Khổ thân cụ. Cụ có clip ghi âm hay hình ảnh ko?

coty

Xe tăng
khổ thía, thôi cụ làm con camera hành trình đi cho lành, cãi làm gì mệt

windys

Xe tăng
Khổ thân cụ. Cụ có clip ghi âm hay hình ảnh ko?
KHông vì e k biết ghi âm từ đt, hehe, hơi hèn tí. Còn lúc cãi cọ thị bạn gái sợ bụi nên ngồi trong xe. Em bảo là lần sau em phải ra, cứ ghi hình lại chứ ai lại ngồi đấy, một mình anh cãi cọ với 4xxx, nhỡ làm sao thì sao.

- các xxx 3 lần nổi cáu, một chú ấn mạnh vào ngực em, khi e ghi í kiến, lúc đó là e nói tôi sẽ ghi là tôi k đồng í
- lần thứ 2 là các xxx nổi cáu, cả xxx già và chú xxx trẻ cùng đẩy vào ngực em khi em viết biên bàn là không có gì chứng minh
- lần thứ 3 là một chú xxx đại úy giằng bút khi e đang cầm và nói là bút của tôi, haha, *** mẹ bọn xxx láo toét

Matizcoi

Xe cút kít
Em thấy những vụ bằng mắt thường quan sát thì BB các cụ chả việc gì phải kí, đã mất công tranh cãi thì mần tới cùng, ko có chữ kí của chủ phương tiện thì ko bao giờ có QĐ xử phạt đâu ạ, trường hợp bọn xxx kêu người làm chứng thì vác cái BB đấy đi kiện chít cmcn đi ...

windys

Xe tăng
khổ thía, thôi cụ làm con camera hành trình đi cho lành, cãi làm gì mệt
Em còn bảo hành của honda, nên honda k cho phép lắp, nếu lắp hoặc can thiệp vào điện thì sẽ k được đồng í bảo hành.

Các cụ nào rành luật, trả lời mấy câu hỏi giúp em với

cam07

Xe buýt
thôi, tốt nhất cứ lắp cái Cam cụ ah, thời buổi giờ mồm vời mồm = 0 , mình cứ có bằng chứng thuyết phục mới thắng, con không xxx sẽ làm chứng cho nhau, mình thiệt lắm :(

TL_Vietnam

Xe lăn
Tết nhất nên phải kiếm xiền giỗ tổ mà kụ :D

windys

Xe tăng
Tết nhất nên phải kiếm xiền giỗ tổ mà kụ :D
Hê hê, e không nói gì đến vụ các anh thông cảm, linh động gì luôn, nên xxx cũng k gợi í. À, có 1 chú trẻ ra bảo là các anh thế này chỉ thiệt cho các anh.
Nếu có quyết định xử phạt, thì e nộp phạt mà các cụ, cũng k biết là số tiền í nó sẽ vào tay ai thôi

Nhưng k thích cho xxx xơi.

cwise

Xe container
Em nghĩ cụ nên đi tập trung cho an toàn, đoạn này ngày nào em cũng đi, có đèn nhấp nháy màu vàng cảnh báo để các xe k đâm đầu vào cái cục bê tông phân cách hầm và đoạn đường rẽ ra lê duẩn hoặc ra giải phóng, sát tết, lực lượng GT kẻ lại vạch chỗ này: trước cái đèn vàng là một đoạn vạch sọc trắng các cụ nếu đi từ Đại Cồ Việt nếu k xuống hầm mà đi đường này thì nên chuyển hướng sớm, k nên đến gần sát miệng hầm mới rẽ phải, dễ gây va chạm. CÒn chuyện xxx thì em k bàn, lúc nào chẳng thế, chắc thấy body của cụ mongmanh như gió nên mới vậy. :D

windys

Xe tăng
Vừng, e cũng để í đoạn này mà, nhưng quả thật là hnay đang mải chuyện, nên cũng k rõ là có đè hay k ? Đoạn này cũng phải nhìn trước nhìn sau khá kĩ.

Có cụ nào có bản về qui định mức phạt không, quẳng cho em cái, em đọc mấy thớt của cụ Đông thì link down hỏng hết rồi.
Email của em

windysmilevn@yahoo.com

Em cám ơn các cụ

HaJolie

Xe buýt
Chiều nay khoảng lúc 2h, em đèo bạn gái đi từ hướng Bạch Mai - Hầm Kim Liên, đến trước cửa cầm, sau khi oánh qua cái biển phân làn ở giữa đường thì k biết là có đè vào cái vạch liền trước cái đèn nhấp nháy vàng vàng, phân cách giữa lối xuống hầm và hướng rẽ phải sang Lê Duẩn hay không ?
Cụ chủ đi 2B hay 4B ợ???

kentdju

Xe điện
Bọn xxx vừa bửn vừa láo

vam

Xe buýt
Em còn bảo hành của honda, nên honda k cho phép lắp, nếu lắp hoặc can thiệp vào điện thì sẽ k được đồng í bảo hành.

camera hành trình nó lấy điện từ tẩu hút thuốc chứ có phải can thiệp vào máy móc gì đâu mà cụ sợ.
Số giờ bay của cụ trên OF cũng nhiều mà sao trong thớt này em thấy lơ ngơ thế?
+xxx được cẩu xe khi cụ không có giấy tờ xe
+nếu xe cụ không lấn hẳn sang làn đường kia thì chịu lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường điều 8a. 400k không giữ bằng

blackpaint

Xe container

Nó ngồi ở trên xe của cụ hay sao mà nó biết cụ lắp camera, lúc nào cụ bảo hành bảo tỏi thì tháo ra thôi mà. Cụ sắm camera khoảng gần 2 củ là hôm nay cụ chỉ mất có 5 phút thôi đấy. Trong trường hợp của cụ, cụ ghi hẳn vào biên bản là tôi không đè vạch, xxx không cung cấp đủ bằng chứng chứng minh tôi đè vạch và tôi sẽ khiếu nại. Tất nhiên nếu cụ chuẩn, còn cụ cũng không để ý thì em cũng không biết khuyên nhủ cụ thế nào.

DuyThanh102

Xe tải
Website
zenoffice.vn
Dám chê trách OF nhà mình, em biết em cho 1 trận ấy chứ.

các anh cứ đọc những cái vớ vẩn ở trên mang, trên otofun làm gì.
Hehe

ducletrung

Xe container
Lỗi này rẻ tiền thôi 150k/điếu.Lập biên bản tại chỗ...Lưu ý: không có lỗi đè vạch chỉ có lỗi không tuân thủ vạch tín hiệu kẻ đường @-)@-)

ducletrung

Xe container
100% những thằng xxx đứng đường toàn lũ mất dậy và côn đồ,hay cái ngành xxx cần phải như thế những người có đạo đức có nhân cách không thể làm cái nghề này được