[Thảo luận] Hốt hền với ông 30F 6319

Hacoimat

Xe hơi
Tối qua cháu có việc đi trên đường Nguyễn Thị Định, đến chỗ chợ Trung Hòa cũ vướng mấy bác taxi quay đầu thêm nữa nhiều hàng bán rong nên cháu đã chủ động đi chậm lại, bỗng "tòe" một cái làm cháu hốt hền giật hết cả nẩy, lạc cả tay lái (2B) tẹo xòe, nhưng mà cô thương cháu láng vào bên phải chứ không cháu lấy thân mình chèn ông du lịch này rồi. Chả hiểu ông ý dùng cái còi này hơn người được nhiều không mà kinh thế, ví giả dụ là Gấu nào chở trẻ con hoặc các Kụ bô lão đi mà bị ông ý dí cho phát thế này thì thật là cháu cũng chả dám nghĩ nữa. Lúc đấy cháu cũng tính đuổi theo nhưng nghĩ cho cùng cũng chả giải quyết được gì với lại hồn chưa hoàn đành ấm ức nhìn lão ý lướt x-(

Còi hơi hả bác?

HT_CRV

Xe tải
Đã có vụ tai nạn đau lòng do còi hơi này rồi mà xxx vẫn không có biện pháp kiểm soát nhể

abc456

Xe tải
Xe 16 chỗ trở lên là nhà cháu thấy chúng nó lắp đầy cụ ạ, đi đường trường vượt cho dễ.

thaptothanh13

Xe tải
Bao nhiêu lần em đi 2B trước mấy ông xe tải là bấy nhiêu lần em bức xúc. Tiếng còi hơi ngay sau lưng nghe quá kinh khủng!!

May mà em có "thần kinh thép" :P:P nên chưa bị sao. Chỉ tội cho mấy chị em và các cháu nhỏ.

Em nghỉ, chỉ cần cho mấy thằng lái xe đó nó đứng trước xe rồi "bóp cho nó 1 cái" là chắc nó chừa tới già!!:-|:-|

civic pro

Xe tải
nhiều lúc đi trong phố hoặc đường trường gặp mấy ông 2b cứ ngông nghêng chạy trước mặt mà còi kiểu gì cũng o được lúc đó em chỉ ước mình có cái còi hơi thì may ra mấy ông ý mới gọn vào,nên em thấy còi hơi nhiều khi cũng có tác dụng :D

cuongdt86

Xe tăng
Cháu xin lỗi chứ đệt mệ cái bọn dùng còi hơi đấy, chúng nó có biết đâu là bao nhiêu tai nạn thương tâm xuất phát từ cái còi khốn nạn đấy của chúng nó chứ x-( Cháu căm thù bọn đấy!

wavechien

Xe container
Em dính mấy vụ như này rồi, đi im im đằng sau đến gần nó "toe" cho 1 cái giật nảy mình, mình con trai tay lái còn vững chứ gặp chị em phụ nữ thì em chả dám nói mạnh đâu.

huynhnb8x

Xe hơi
Em cũng một lần tí toi với quả còi này, em đi trước con space, đường thì đông mà mả m.ẹ nó cứ còi hơi nó bóp. Em đi 2b, mũ trùm kín đầu cũng giật mình một phát , tuy không loạng choạng tay lái nhưng mấy xe đi bên cạnh và trước móc vào nhau, chả nhẽ cho viên gạch thì lại bảo mình vô văn hóa.

Billduy

Xe tăng
các cụ chiến xa này mà có văn hóa thì ko nên dùng còi hơi trong phố

Tribute

Xe container
Xe nhỏ nó êm ru thì còi phải to để các cụ ngễnh ngãng còn biết đường mà tránh trước chứ sao. Xe tải, xe công nó phi rầm rầm chả cần còi thì cụ đã tránh xa rồi (có điếc cũng nghe tiếng máy gầm rú). Em chả thích còi đâu nhưng đường nhà ta các cụ 2b, các mợ bán rong, các ông bà dạo mát ngang đường, trẻ em nô hè phố, chó chạy lung tung nhiều lắm mà đa phần là ngễnh ngãng cả, thích là tạt trái, tạt phải ngay khỏi cần ngó ngiêng trước sau hay xi nhan xin đường gì cả nên em cứ phải còi to thôi. Bị chửi còn hơn là bị đền oan.:-??

hoangbmw

Xe hơi
em đi bên Lào chẳng thấy ai còi cả, đi vưỡn an toàn
mà em xin hỏi các cụ, còi hơi là còi thổi bằng mồm có đúng không ạ? :-??

FX1250

Xe tải
Thường ở Chung cư Splendora, An Khánh, Hoài Đức.
nhiều lúc đi trong phố hoặc đường trường gặp mấy ông 2b cứ ngông nghêng chạy trước mặt mà còi kiểu gì cũng o được lúc đó em chỉ ước mình có cái còi hơi thì may ra mấy ông ý mới gọn vào,nên em thấy còi hơi nhiều khi cũng có tác dụng :D
Em cũng nghĩ như cụ. Nhiều lúc ước có được cái còi hơi để 2b đi trước còn nghe thấy còi, khỏi phải vừa đi kiểu rùa vưa nghe di động.8-x Mà tại sao 1số thằng 2b lại thích khoe di đông trước mũi 4b nhỉ=P~

30M-7352

[Tịch thu bằng lái]
Xe nhỏ nó êm ru thì còi phải to để các cụ ngễnh ngãng còn biết đường mà tránh trước chứ sao. Xe tải, xe công nó phi rầm rầm chả cần còi thì cụ đã tránh xa rồi (có điếc cũng nghe tiếng máy gầm rú). Em chả thích còi đâu nhưng đường nhà ta các cụ 2b, các mợ bán rong, các ông bà dạo mát ngang đường, trẻ em nô hè phố, chó chạy lung tung nhiều lắm mà đa phần là ngễnh ngãng cả, thích là tạt trái, tạt phải ngay khỏi cần ngó ngiêng trước sau hay xi nhan xin đường gì cả nên em cứ phải còi to thôi. Bị chửi còn hơn là bị đền oan.:-??
Em ủng hộ ý kiến của cụ ạhh, thực ra cũng khó vì vấn đề là ý thức. Nhiều lúc em cũng ước gì mình có cái còi hơi, hoặc em lắp cái loa giống máy anh Ma tit hay quảng cáo biểu diễn văn nghệ. Nội dung loa sẽ là "Kính mong các cô, các bác các chú các chị các em cho phép em đi nhờ"