[Đã bán] Hot !!! Đèn diệt khuẩn COVID 19 Uvc Philips - Freeship nội thành Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
2,150,000 VNĐ

Beolun

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Dear các cụ,

Sản phầm này bên em vẫn bán hàng ngày trước khi Covid bùng phát, được sử dụng để khử khuẩn không khí trong gia đình, như phòng vệ sinh, phòng khách , phòng bếp, phòng ngủ .v.v...
Đèn phát ra tia UV không những diệt được vi khuẩn có hại mà còn diệt được cả COVID ạ, thương hiệu Philips nổi tiếng thế giới về độ bền cũng như tác dụng của sản phẩm .
Trong bối cảnh Covid bùng phát, sản phẩm này đang được rất nhiều khách hàng quan tâm , đặc biệt cụ nào ở Sài Gòn tìm mua tại thời điểm này hàng hầu như không có, nếu có thì giá cũng rất cao, trên dưới 3 triệu đồng/ chiếc .
Và giá bên em bán là 2.450.000/ chiếc được vận chuyển tận nhà miễn phí trên toàn quốc .
Hàng cam kết chính hãng , bảo hành 12 tháng theo chính sách Philips .
Sản phẩm này bên em không còn nhiều, nên các cụ nhanh tay vì hàng nhập khẩu hết hàng sẽ phải đợi vài tháng mới lại về.

Xin lưu ý ạ : các cụ vui lòng xem kỹ Video của Tinhte review phía dưới để biết thêm công dụng, cũng như lưu ý trong sử dụng.

Đèn có chức năng thông minh, khi phát hiện chuyển động sẽ ngừng hoạt động hoặc khi có chuyển động thì cũng không khởi động được nên rất an toàn trong quá trình sử dụng .

Các cụ xem kỹ video của Tinhte Review để thấy được tính năng cũng như lưu ý trong quá trình sử dụng ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Beolun

Xe buýt
Ngoài sản phẩm đèn bàn trên, bên em còn có 1 sản phẩm là bóng đèn TUÝP UV 1.2m cũng của Philips sản xuất tại Poland (Ba Lan) chính hãng .
Đèn này cũng có tác dụng diệt khuẩn và diệt được cả COVID ạ, lắp vào máng đèn huỳnh quang là có thể sử dụng được ạ.
Giá bán lẻ 990.000/ bóng dài 1.2m , bên em đang có chương trình ưu đãi với các cụ với giá 900.000 / bóng được tặng kèm 1 máng + chấn lưu đi kèm . Cũng được Freeship tận nhà trong nội thành Hà Nội ạ .
Sản phẩm chính hãng, bảo hành chính hãng Philips ạ .
Xin lưu ý, bóng đèn UV có hại cho mắt người và vật nuôi, nên khi đèn hoạt động, tất cả phải ra ngoài để không ảnh hưởng tới mắt của chúng ta.

Chỉnh sửa cuối:

Beolun

Xe buýt

trinhpcl

Xe tăng
Em ủn bài cho các cụ mợ thấy và quan tâm ạ

Beolun

Xe buýt
Em ủn bài cho các cụ mợ thấy và quan tâm ạ
Vâng, em cảm ơn cụ ạ, các cụ nhà mình toàn tàu ngầm điện thoại trực tiếp ạ.
Chiều tới giờ mấy cụ order rồi cụ ạ, bên em cũng không còn nhiều ạ.

FE2012

Xe tải
em nghi ngờ diệt đc covid. Nếu diệt đc thì bệnh viện, công sở...đã lắp rồi. Hoặc chỉ có tác dụng ở 1 phần nào đó. Hoặc có tác hại gì đó mà k dùng đc rộng rãi. Cụ có cái gì chứng minh không?

Beolun

Xe buýt
Ủn cho cụ, đợt này kdcn trên OF khó khăn quá :)
À cụ có đèn học k?
Dạ, bệnh dịch làm kinh tế ngưng trệ cụ nhỉ , bên em cũng có chút ảnh hưởng nhưng không quá nặng nề vì chi tiêu cho ăn uống, vui chơi có giảm xíu nhưng không thể thiếu ánh sáng được cụ ạ.
Đèn bàn bên em có sẵn của Rạng đông và Phiilps cụ ạ, cụ tham khảo ở đây giúp em ạ

nvh_hn

Xe container
Hôm trước em báo lấy 5 cái bóng philips 1.2m 60k không thấy cụ nhắn lại?

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ phải rất thận trọng với đèn tia cực tím. Cơ bản là tia cực tím sẽ phá hủy sự sống. Diệt vi khuẩn virus ok. Nhưng cơ thể phơi nhiều ra ánh sáng tia cực tím thì sẽ bị cháy da hoặc thương tật đặc biệt là mấy thứ mong manh như võng mạc.

Cơ bản là đèn cực tím cũng chẳng phải hiếm gì. Đèn diệt rêu bể cá, khử khuẩn trong lọc nước. Rẻ thôi ạ, chứ không đến mức. Nhà em hay dùng led philips, sáng ok cơ mà cháy kha khá.

Beolun

Xe buýt
em nghi ngờ diệt đc covid. Nếu diệt đc thì bệnh viện, công sở...đã lắp rồi. Hoặc chỉ có tác dụng ở 1 phần nào đó. Hoặc có tác hại gì đó mà k dùng đc rộng rãi. Cụ có cái gì chứng minh không?
Câu hỏi của cụ quá tuyệt vời, đây cũng chính là câu hỏi em đã từng đặt ra với đại diện hãng khi sản phẩm này mới ra mắt.
Trước khi đi vào câu hỏi chính, thì em xin trả lời cụ là bóng đèn tuýp UV diệt khuẩn của Philips đang được sử dụng nhiều và rất nhiều tại các bệnh viện ở Việt nam cụ ạ, có thể cụ chưa quan tâm nên cụ chưa để ý đến vị trí lắp đặt nhưng tụi em mắc bệnh nghề nghiệp là đi đâu cũng nhìn đèn .
Và đây là đèn UV của Philips được lắp trong thang máy của bệnh viện quân đội 354 (đốc ngữ) ạ .

Và câu hỏi liệu đèn có diệt được Covid hay không, em xin trả lời ở comment sau ạ .

Beolun

Xe buýt
Hôm trước em báo lấy 5 cái bóng philips 1.2m 60k không thấy cụ nhắn lại?
Dạ, cụ còn nhu cầu vui lòng pm giúp em xin số điện thoại và địa chỉ, mai em bố trí ship cụ ạ.

onlysuper

Xe hơi
Tia cực tím là gì?
Tia cực tím hay còn gọi là tia tử ngoại là sóng điện từ có bước sóng ngắn hơn bước sóng của ánh sáng nhìn thấy được nhưng dài hơn bước sóng của tia X.
Dựa trên sự ảnh hưởng đến sức khỏe con người và môi trường, tia cực tím được chia ra làm 3 loại:
Tia UV-A: bước sóng từ 315-400 nm còn được gọi là sóng dài hay ánh sáng đen, UV-A liên quan đến gây lão hóa da và nguy cơ ung thư da ở con người.
Tia UV-B: bước sóng 280-315 nm còn được gọi là sóng trung, gây tổn thương ADN và là một yếu tố nguy cơ gây ung thư da và đục thủy tinh thể.
Tia UV-C: bước sóng ngắn hơn 280 nm còn gọi là sóng ngắn hay sóng có khả năng tiệt trùng. Đây là phần năng lượng cao nhất của phổ bức xạ UV. Bức xạ UV-C từ mặt trời không đến được bề mặt trái đất vì nó bị ngăn bởi tầng ozone trong khí quyển. Do đó, cách duy nhất mà con người có thể tiếp xúc với bức xạ UV-C là từ một nguồn nhân tạo như đèn hoặc tia laser, thường gặp nhất là các loại đèn chiếu tia UV để khử trùng nước, không khí, bề mặt.
Hiệu quả khử khuẩn của tia UV-C
Ở bước sóng từ 260-270 nm, tia UV-C sẽ gây phá vỡ các liên kết trong phân tử ADN của vi sinh vật, đồng thời tạo ra dimer thymine có thể giết chết hoặc vô hiệu hóa các vi sinh vật [7].
Một nghiên cứu của James J. McDevitt và cộng sự (năm 2012) thấy rằng tia UV-C có hiệu quả trong việc ngăn ngừa sự lây nhiễm vi rút cúm truyền từ người sang người qua đường không khí [8]. Năm 2009, nghiên cứu của A Roderick Escombe và cộng sự cũng chỉ ra rằng tia UV-C có hiệu quả trong việc ngăn ngừa lây truyền bệnh lao[9]. Ngoài ra, tia UV xa (222 nm) cũng được chứng minh là có hiệu quả trong việc bất hoạt vi rút SARS-CoV-2[10]. Tuy nhiên, hiện tại vẫn còn ít dữ liệu về thời gian và các yếu tố cần thiết để việc khử khuẩn có hiệu quả nhất.
Tia UV-C ảnh hưởng đến sức khỏe con người như thế nào?
Theo khuyến cáo của cơ quan quản lý Thực phẩm và Dược phẩm Hoa Kỳ (FDA), tia UV-C có thể gây bỏng da và chấn thương mắt nghiêm trọng (viêm giác mạc), nhưng thường hồi phục trong vòng một tuần mà chưa có tổn thương lâu dài được ghi nhận. Vì độ sâu xuyên thấu của tia UV-C là rất thấp, nguy cơ ung thư da, đục thủy tinh thể hoặc mất thị lực vĩnh viễn cũng được cho là rất thấp. Dạng chấn thương mắt khi tiếp xúc với UV-C thường sẽ gây ra đau dữ dội và cảm giác như có cát trong mắt, đôi khi gây triệu chứng mù thoáng qua trong một đến hai ngày. Điều này có thể xảy ra sau một thời gian tiếp xúc rất ngắn (vài giây đến vài phút) với tia UV-C.
Một số đèn UV-C phát ra một lượng nhỏ tia UV-B. Do đó, việc tiếp xúc với liều lượng cao hoặc liều lượng thấp kéo dài từ một số đèn UV có thể gây nên đục thủy tinh thể hoặc ung thư da do tiếp xúc tích lũy với tia UV-B.
Một số đèn UV-C tạo ra khí ozone có thể gây kích ứng đường hô hấp, đặc biệt đối với những người bị nhạy cảm về đường hô hấp như hen suyễn hoặc dị ứng. Tiếp xúc với nồng độ khí ozone cao cũng có thể làm trầm trọng thêm các bệnh hô hấp mãn tính, chẳng hạn như hen suyễn, hoặc làm tăng nguy cơ nhiễm trùng đường hô hấp.
Gần đây, nghiên cứu của Buonanno và cộng sự chỉ ra rằng tia UV-C xa được tạo ra bởi đèn excimer có bộ lọc phát ra trong dải bước sóng từ 207 đến 222 nm, có hiệu quả trong việc vô hiệu hóa các vi khuẩn kháng thuốc, kể cả vi rút SARS-CoV-2 hiện nay mà không gây hại cho da của động vật có vú[10-12]. Tuy nhiên chưa có đủ dữ liệu chứng minh về độ an toàn khi sử dụng hoặc phơi nhiễm lâu dài.
Dự phòng phơi nhiễm với tia UV-C
Để phòng tránh các rủi ro không mong muốn trong quá trình lắp đặt và sử dụng đèn UV, cần lưu ý những vấn đề sau:
Khi mua đèn UV:
Phải biết rõ các thông số của đèn UV, đặc biệt là bước sóng có an toàn cho sức khỏe con người hay không? Đèn có phát ra tia UV-B và tạo ra khí ozone hay không? Đèn có chứa thủy ngân không? Vật liệu nào phù hợp để khử trùng bằng đèn UV?
Lắp đặt đèn UV:
Lắp tại vị trí mà hiệu quả khử khuẩn tốt nhất đồng thời hạn chế nguy cơ phơi nhiễm tối đa nếu có người vào phòng. Công tắc đèn UV phải có nắp bảo vệ và dấu hiệu cảnh báo để tránh mở nhầm.

Beolun

Xe buýt
Các cụ phải rất thận trọng với đèn tia cực tím. Cơ bản là tia cực tím sẽ phá hủy sự sống. Diệt vi khuẩn virus ok. Nhưng cơ thể phơi nhiều ra ánh sáng tia cực tím thì sẽ bị cháy da hoặc thương tật đặc biệt là mấy thứ mong manh như võng mạc.

Cơ bản là đèn cực tím cũng chẳng phải hiếm gì. Đèn diệt rêu bể cá, khử khuẩn trong lọc nước. Rẻ thôi ạ, chứ không đến mức. Nhà em hay dùng led philips, sáng ok cơ mà cháy kha khá.
Đúng như cụ glory4us nói, tia UV không tốt khi tiếp xúc trực tiếp, nó là dạng sóng điện từ có bước sóng ngắn hơn ánh sáng nhìn thấy và có tính tiệt trùng ,diệt vi khuẩn, virus .
COVID là 1 loại Virus nên tia UV hoàn toàn có thể diệt được ạ.

Như bài viết ở trên em có nói, bóng tuýp UV được sử dụng rộng rãi ở quy mô công nghiệp, nhưng hình thức thẩm mỹ kém, tính năng đơn điệu nên ít được sử dụng trong hộ gia đình.

Bởi vậy, Philips sản xuất ra đèn bàn UV để phục vụ nhu cầu của hộ gia đình, thẩm mỹ hơn , nhiều tính năng, đặc biệt là có thể cầm tay đi khắp nơi ,tiện lợi trong quá trình sử dụng .

Đèn UV trên thị trường có quá nhiều loại, từ vài chục ngàn cho đến vài trăm ngàn cũng có, quan trọng là chất lượng và hiệu quả của nó tới đâu thôi ạ, thực tế cho thấy hàng thương hiệu luôn khác biệt với hàng No name ạ.

Philips là nhãn hiệu uy tín hàng trên đầu thế giới, sản phẩm đèn UV được bán toàn cầu, bởi vậy thông tin công bố sai, hoàn toàn có thể bị kiện vì nó ảnh hưởng trực tiếp tới sức khỏe con người ạ.

glory4us đèn cụ hắt hơi sổ mũi, trong thời gian bảo hành , ngớt dịch gửi qua em bảo hành cụ nhé, kể cả cụ không mua bên em ạ.

Chỉnh sửa cuối:

bitis06

Xe hơi
Cỡ 20 năm trc e đã thấy BV 108 lắp ở phòng HS dồi cụ ạ. Đầu giờ sáng yêu cầu ng nhà ra và bật cỡ 30'.
Ps: e cũng nhịn ăn múc 1 cái để ủn hộ, cơ mà sáng mai cụ chủ Beolun mới ship đc.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Đúng như cụ glory4us nói, tia UV không tốt khi tiếp xúc trực tiếp, nó là dạng sóng điện từ có bước sóng ngắn hơn ánh sáng nhìn thấy và có tính tiệt trùng ,diệt vi khuẩn, virus .
COVID là 1 loại Virus nên tia UV hoàn toàn có thể diệt được ạ.

Như bài viết ở trên em có nói, bóng tuýp UV được sử dụng rộng rãi ở quy mô công nghiệp, nhưng hình thức thẩm mỹ kém, tính năng đơn điệu nên ít được sử dụng trong hộ gia đình.

Bởi vậy, Philips sản xuất ra đèn bàn UV để phục vụ nhu cầu của hộ gia đình, thẩm mỹ hơn , nhiều tính năng, đặc biệt là có thể cầm tay đi khắp nơi ,tiện lợi trong quá trình sử dụng .

Đèn UV trên thị trường có quá nhiều loại, từ vài chục ngàn cho đến vài trăm ngàn cũng có, quan trọng là chất lượng và hiệu quả của nó tới đâu thôi ạ, thực tế cho thấy hàng thương hiệu luôn khác biệt với hàng No name ạ.

Philips là nhãn hiệu uy tín hàng trên đầu thế giới, sản phẩm đèn UV được bán toàn cầu, bởi vậy thông tin công bố sai, hoàn toàn có thể bị kiện vì nó ảnh hưởng trực tiếp tới sức khỏe con người ạ.

glory4us đèn cụ hắt hơi sổ mũi, trong thời gian bảo hành , ngớt dịch gửi qua em bảo hành cụ nhé, kể cả cụ không mua bên em ạ.
Vâng em ghi nhận. Nếu hãng có giải pháp đảm bảo an toàn sức khỏe thì cũng là lựa chọn trong mùa dịch và cũng xứng đáng với giá cả. Cụ bán hàng cũng nên tìm hiểu sâu chút về giải pháp đó. Người mua sẽ an tâm hơn và cụ cũng an tâm hơn.

Beolun

Xe buýt
Vâng em ghi nhận. Nếu hãng có giải pháp đảm bảo an toàn sức khỏe thì cũng là lựa chọn trong mùa dịch và cũng xứng đáng với giá cả. Cụ bán hàng cũng nên tìm hiểu sâu chút về giải pháp đó. Người mua sẽ an tâm hơn và cụ cũng an tâm hơn.
Úi, cụ chưa xem kỹ video review rồi cụ ạ, đèn bàn uvc của philips nó có cảm biến cụ ạ, thấy chuyển động ở môi trường xung quanh là đèn sẽ dừng hoạt động luôn cụ ạ, hoặc có sự chuyển động ở cạnh đèn thì đèn cũng không khởi chạy được cụ ạ. Cực kì an toàn, bởi vậy nó mới có giá thành vậy ạ.

Beolun

Xe buýt
Cỡ 20 năm trc e đã thấy BV 108 lắp ở phòng HS dồi cụ ạ. Đầu giờ sáng yêu cầu ng nhà ra và bật cỡ 30'.
Ps: e cũng nhịn ăn múc 1 cái để ủn hộ, cơ mà sáng mai cụ chủ Beolun mới ship đc.
Vâng, em cám ơn cụ đã ủng hộ bên em ạ, mai em bố trí ship sớm cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Úi, cụ chưa xem kỹ video review rồi cụ ạ, đèn bàn uvc của philips nó có cảm biến cụ ạ, thấy chuyển động ở môi trường xung quanh là đèn sẽ dừng hoạt động luôn cụ ạ, hoặc có sự chuyển động ở cạnh đèn thì đèn cũng không khởi chạy được cụ ạ. Cực kì an toàn, bởi vậy nó mới có giá thành vậy ạ.
Hix em ko xem nhưng em cũng đoán vậy vì hồi 2020 em cũng định chế 1 quả trong hầm xe và thang máy. Cụ nói em xem lại thì Quả này theo em ổn ah.

Nhưng em chia sẻ 1 số vấn đề làm em ko làm nữa.

Cảm biến phổ thông PIR thì có góc chết. Thiết kế ko phủ hết dẫn tới ko tắt khi có người. Chắc bạn này dùng cảm biến radio wave nên gõ phủ rộng khắp ok.

Cảm biến cũng có khoảng cách và lão hoá dần, ngắn dần nên điều khiển cũng ko chuẩn. Người vào gần mới tắt. Cái cảm biến radio nha em lắp đc 1 năm vẫn ổn. Hy vọng hàng hiệu dài lâu.

Lúc lên xong pa thì bọn Phương mai tăng giá kinh quá và dịch vãn nên em thôi.

Về góp ý thì chỉ cần đèn sáng trong 30s-phòng bé - 5p nếu phòng rộng. Mí lại bé này hơi ko smart. Em nếu làm thì auto relay sau khi hết chuyển động thì sáng 1phút. Có người thì tự tắt. Cần vài relay và rơ le thui.

Trạng thái
Thớt đang đóng