Hộp số 325i-2005, Chết e rồi...

MERC2222

Xe đạp
Tình hình là hơn 1 tháng nay xe e nó báo 1 cái đèn màu vàng tròn tròn, có cái răng cưa xung quanh. E gọi vào hỏi trong hãng thì họ bảo khả năng bị lỗi hộp số...
Hơn 2 tháng nay, xe e chạy cảm giác chuyển số rất chậm và nặng nề.

Theo các bác bây giờ phương án giải quyết thế nào? Nếu phải thay hộp số thì mua ở đâu, giá cả bao nhiêu ạ? E định mấy hôm nữa rảnh mang vào hãng kiểm tra. E ở TP HCM

b_wheel

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình là hơn 1 tháng nay xe e nó báo 1 cái đèn màu vàng tròn tròn, có cái răng cưa xung quanh. E gọi vào hỏi trong hãng thì họ bảo khả năng bị lỗi hộp số...

Theo các bác bây giờ phương án giải quyết thế nào? Nếu phải thay hộp số thì mua ở đâu, giá cả bao nhiêu ạ? E định mấy hôm nữa rảnh mang vào hãng kiểm tra. E ở TP HCM
Hiện tượng như bác tả đúng là lỗi phần hộp số, nhưng nguyên nhân ko kiểm tra thì cũng khó mà biết được chính xác. Có thể do dầu bẩn làm tắc van hay trượt lá côn, cũng có thể lá côn mòn, cũng có thể lỗi hộp điều khiển.....

anhnv_2411

Xe hơi

Bác thử ga lên 2000 vòng xem có chạy được 80km/h không. Lỗi của bác đúng là bị ở hộp số rồi. Nhưng nguyên nhân tại sao thì phải đọc lỗi bằng máy chẩn đoán mới biết được cụ ạ

mrtuanthanh

Xe tải
Bác đã vào hãng hỏi rồi sao không bảo họ kiểm tra luôn cho ạ. Bắt đúng bệnh, gãi đúng chỗ ngứa cho em ấy là ngon ngay thôi mà

Bimmer

Xe điện
Cũng có thể do dây Speed sensor hỏng. CPU tự đưa xe về tình trạng default và báo hỏng hộp số. Em đã từng bị một lần do dây ABS bị ngấm nước. Cụ check thử. Speed sensor nối vào 4 bánh xe. Thò đầu vào nhìn thấy ngay. Thông thường mà hỏng dây speed sensor thì đèn ABS sẽ đỏ. Nhưng nhiều khi CPU hâm hấp. Hộp số của Bim khó mà hỏng vật lý đc.

auto_vn911

Xe máy
nguyên nhân báo lỗi thì quá nhiều k thể liệt kê ra hết dc. có trên 20 lỗi dẫn đến báo đèn này. lỗi thông thường nhất là bị lệch tốc độ giữa trục cam và trục khuya. nguyên nhân thì chắc bác rõ nhất khi có những dấu hiệu bất thường trong sử dụng hoặc sửa chưa.
cách tốt nhất là check lỗi là okay nhất!! nếu ở sì gòn thì có nhiều cao thủ lém, nếu có nhiều lúa thì vào hãng còn tiết kiệm thì ....... bên otosigon ý.!!!

auto_vn911

Xe máy
nguyên nhân báo lỗi thì quá nhiều k thể liệt kê ra hết dc. có trên 20 lỗi dẫn đến báo đèn này. lỗi thông thường nhất là bị lệch tốc độ giữa trục cam và trục khuya. nguyên nhân thì chắc bác rõ nhất khi có những dấu hiệu bất thường trong sử dụng hoặc sửa chưa.
cách tốt nhất là check lỗi là okay nhất!! nếu ở sì gòn thì có nhiều cao thủ lém, nếu có nhiều lúa thì vào hãng còn tiết kiệm thì ....... bên otosigon ý.!!!

MERC2222

Xe đạp
Cảm ơn các bác, để e mang vô hãng check cái rồi báo cáo với các bác sau ạ

SHD

Xe điện

Cái này khả năng cao là lỗi hộp điều khiển hộp số EGS. Thay hộp này đi là ok. Xe E thay phát đi OK luôn. Giá khoảng 970 usd.

Chỉnh sửa cuối:

ducht83

Xe máy
mình có thời gian như bạn , báo lỗi khi test , bạn chỉ cần vệ sinh lại cái rắc cắm thôi , có khi bị nước vào giống mình. chúc bạn may mắn

Huỳnh Tùng

Xe buýt
cứ phải kiểm tra thật kỹ, rồi mới tính sau....
Bác nói chuẩn. Kể cả máy xịn chuyên dụng + thợ giỏi chẩn bệnh vẫn sai toét. Cái hiện tượng của bác chủ thớt trước đây em cũng bị một lần. AG Lê Văn Thiêm kiểm tra báo hỏng cảm biến góc quay cam. Phải tháo nắp dàn cò, thay luôn. Trúng phóc. Còn cụ thể như thế nào bác chủ thớt cứ kiểm tra cho kỹ nhé.

btek

[Tịch thu bằng lái]
bãi đỗ xe Mỹ Đình 1 ( cạnh sân vận động Mỹ Đình )
Website
www.b-tek.vn
Bác nói chuẩn. Kể cả máy xịn chuyên dụng + thợ giỏi chẩn bệnh vẫn sai toét. Cái hiện tượng của bác chủ thớt trước đây em cũng bị một lần. AG Lê Văn Thiêm kiểm tra báo hỏng cảm biến góc quay cam. Phải tháo nắp dàn cò, thay luôn. Trúng phóc. Còn cụ thể như thế nào bác chủ thớt cứ kiểm tra cho kỹ nhé.
XE 318 thì hay bị lỗi cảm biến trục cam làm máy bị yếu ko đủ công suất dẫn tới báo lỗi bên phần hộp số, còn 325 ko có cái cảm biến trên nắp giàn cò như của 318 đâu các cụ lên bệnh cũng ko giống 318 được

Bigeasy

Xe hơi
Xe 325 của em cũng bị, hộp số báo lỗi, máy đi rất ỳ. Vào hãng kiểm tra rồi ra ngoài thay công tắc chuyển số hết ngay. Thâm chí nếu không thích thay thì chỉ cần vệ sinh sạch sẽ thôi cũng được. Chi phí cũng rẻ, mấy pác cứ dọa thay hộp số làm chủ thớt sợ hết hồn. Quan trọng là kiểm tra kỹ để bắt đúng bệnh đã

ducphamct5

Xe máy
Bác chủ theart đã xử lý được chưa? Cụ tỉ ntn? post lên cho a e có thêm kinh nghiệm.

huy07-04-07

Xe tải
XE 318 thì hay bị lỗi cảm biến trục cam làm máy bị yếu ko đủ công suất dẫn tới báo lỗi bên phần hộp số, còn 325 ko có cái cảm biến trên nắp giàn cò như của 318 đâu các cụ lên bệnh cũng ko giống 318 được
Cụ cho em hỏi nhà cụ có dầu hộp số của 325 đời 2005 không, và thay thì hết bao nhiêu gồm cả lọc dầu số nữa? Em đang định thay xe của em đi cho nó yên tâm
Cụ nhắn tin cho em cũng được : quochuy070407@yahoo.com.vn
Ps : Cụ lấy đúng chủng loại của xe em nhé

Chỉnh sửa cuối:

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Xe em trước cũng ngbị cái lỗi này, đáp ứng số chậm, mỗi lần về số giật đùng đùng, AG bảo lỗi điện, EA bảo phải thay ECU, thử thay các loại cảm biến: trục cam,..., vẫn bị, Thằng Gaz lắp vôn kế vào cái motor điều khiển trục cam theo dõi, thấy điện áp cấp bị chập chờn và yếu: mất 2.2tr thay Ăcquy khỏi luôn.
À xe em 318 chắc khác 325 như bác B-tek nói.

ducphamct5

Xe máy
Bac chu Thot dau roi? Tinh hinh sua chua ntn roi? Bao cao voi ae di.

Blinlove

Xe điện
Tình hình dư thế nào rồi cụ chủ thớt? e đang ngóng!