Honda Việt Nam ra mắt PCX 125-Khẳng định cá tính cùng Honda PCX 125 – My signature

bapcai

Xe máy
Ngày 15 tháng 9 năm 2010, Honda Việt Nam chính thức giới thiệu dòng xe PCX ra thị trường Việt Nam. PCX 125 - dòng xe chiến lược toàn cầu của Honda được thiết kế hoàn toàn mới nhằm hướng đến nhiều quốc gia trên thế giới như Châu Âu, Nhật Bản và một số nước Châu Á.

Honda PCX 125 xuất hiện với kiểu dáng cuốn hút kết hợp hài hòa với gam màu thời thượng và thiết bị đẳng cấp. Mẫu xe này được trang bị động cơ phát triển mới 4 thì 125cc giảm thiểu ma sát cùng với hệ thống làm mát bằng dung dịch và hệ thống phun xăng điện tử PGM – FI. Đặc biệt, lần đầu tiên xuất hiện trên các dòng xe máy của Honda là Hệ thống ngắt động cơ tạm thời - tiết kiệm nhiên liệu và thân thiện với môi trường. Với PCX 125, Honda mong muốn giới thiệu ra thị trường Việt Nam một chiếc xe ga đạt đến sự cân bằng giữa các tính năng bao gồm vận hành thân thiện với môi trường, sự thoải mái cho người sử dụng, chất lượng ưu việt và thiết kế thời trang.

Động cơ 125cc mới tiết kiệm nhiên liệu và thân thiện với môi trường

Động cơ 125cc cùng với bộ tản nhiệt nhỏ gọn kết hợp hệ thống ngắt động cơ tạm thời.

Khi hệ thống ngắt động cơ tạm thời được kích hoạt, hệ thống này có khả năng tự động ngắt động cơ khi xe dừng lại quá 3 giây. Xe sẽ được khởi động lại êm ái ngay khi người lái tăng ga. Hệ thống này có thể hoạt động hoặc không hoạt động bằng cách bật/tắt công tắc bên tay lái phải. Trong thời gian động cơ tạm thời ngắt, sẽ không có hoạt động tiêu thụ nhiên liệu cũng như xả khí thải ra môi trường. Cùng với hệ thống phun xăng điện tử PGM FI điều khiển chính xác tỷ lệ khí - nhiên liệu cung cấp vào động cơ, PCX mang đến hiệu quả vận hành và mức độ tiết kiệm nhiên liệu rất cao. Hệ thống ngắt động cơ tạm thời giúp xe đi thêm một đoạn đường dài đến 3,7 km/1 lít xăng, nhờ đó hiệu suất nhiên liệu tổng thể đạt đến mức ấn tượng là 51,5 km/1 lít xăng (Theo thử nghiệm nội bộ của Honda ở điều kiện tiêu chuẩn ECE40).

Hơn nữa, Honda PCX cũng là mẫu xe 125 cc đầu tiên của Honda trên toàn thế giới được trang bị Hệ thống đề tích hợp cùng máy phát điện đảm bảo xe khởi động cực kỳ êm ái, nhẹ nhàng.

Tạo nên tiêu chuẩn cao hơn về an toàn

Honda PCX được trang bị bánh xe 14 inch và Hệ thống phanh kết hợp với 3 piston thủy lực, phản ứng nhanh nhạy giúp phanh xe nhẹ nhàng, dễ kiểm soát và rút ngắn khoảng cách phanh, mang lại sự yên tâm và tự tin cho người sử dụng. Honda PCX cũng là chiếc xe tay ga đầu tiên sản xuất tại VN được trang bị hệ thống báo động chống trộm từ xa và rất tiện lợi cho người sử dụng khi tìm vị trí xe trong bãi xe bằng tín hiệu.

Thiết kế toàn cầu và tư thế lái xe thoải mái

Cụm đèn pha kép Halogen được miêu tả là “Vượt qua chuẩn mực, mang đến phong cách đẳng cấp”, tạo nên phần đầu xe đầy ấn tượng.

PCX còn mang đến tư thế lái thoải mái với yên xe rộng và dài, được thiết kế thông minh kết hợp cùng chỗ để chân rộng rãi tạo tư thế lái xe hết sức thoải mái và an toàn. Yên xe cùng chỗ dựa cho lưng tạo nên tư thế thoải mái cho cả người lái và người ngồi sau. Với Honda PCX mới, người sử dụng có thể duỗi thẳng chân và tận hưởng những cung đường êm ái. Góc lái hẹp cho phép người lái dễ dàng xoay trở ở những cung đường hẹp. Hộc đựng đồ dưới yên xe có thể chứa được một mũ bảo hiểm cả đầu cùng những vật dụng khác.

Màu sắc thời thượng PCX có 4 màu thời thượng bao gồm Đen, Trắng, Đỏ và Vàng.

Honda Việt Nam sẽ chính thức phân phối mẫu xe PCX 125 vào ngày 18/9/2010 với giá bán lẻ đề xuất là 49.990.000 VND (đã bao gồm thuế GTGT), thông qua các Cửa hàng Honda Ủy nhiệm (HEAD) trên toàn quốc.

PCX 125 được đánh giá là sản phẩm bổ sung nốt vị trí “còn trống” trong bộ sưu tập các dòng xe ga tại Việt Nam, từ bình dân như Click, Air Blade cho đến cao cấp như SH 150i…

Hy vọng honda sẽ không làm giá em nó.Các bác nào đã mua được em nó có thể up giúp em nhận xét,cửa hàng mua cũng nhu giá chính thức để đưa em nó về nhà cho mọi người có ý định mua tiếp theo tham khảo nhé.Thanks

Chỉnh sửa cuối:

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Chỉ đợi mỗi cái giá xem dư lào, không hỉu mấy anh HED xơi thêm bi nhiêu

Anthq

Xe tăng
"Đặc biệt, lần đầu tiên xuất hiện trên các dòng xe máy của Honda là Hệ thống ngắt động cơ tạm thời - tiết kiệm nhiên liệu và thân thiện với môi trường."
Cái này xuất hiện trên xe @ từ cách đây 5 năm roài 8-}

Anh_UK

Xe tăng
"Đặc biệt, lần đầu tiên xuất hiện trên các dòng xe máy của Honda là Hệ thống ngắt động cơ tạm thời - tiết kiệm nhiên liệu và thân thiện với môi trường."
Cái này xuất hiện trên xe @ từ cách đây 5 năm roài 8-}
Chắc đây là lần đầu Honda VN lắp ráp :-bd

bluecloud

Xe hơi
đương nhiên là được bơm rồi, mà bơm từ nhà máy rồi mới tới HEAD. Em dự là các bác phải thêm 5 củ. Cá nhân em thấy con này thường, đầu to *** bé.

VNA

Xe tải
Con này hợp với các cụ ông, đi làm mặc vest cưỡi PCX hợp lý hơn là cưỡi SH. Em cũng kết lắm nhưng chưa biết lấy gì bù vào chỗ chênh lệch đây:-"

dxpac

Xe buýt
Chắc mấy anh HEAD thổi lên khoảng 5 củ.

Phờ Râu

Xe điện
HDVN ra PCX là hay rồi.
Hy vọng nó ko lởm khởm như Air Blade VN.
Cái giá thì chắc là cũng bị đội lên nhiều như AB :-ss

Litte BiBi

Xe máy
Bẩm các cụ, giá em vàng đồng là 55 củ, 3 em còn lại đồng giá... 52 củ. Em hỏi HEAD ở Khường Ngân - Trần Nhân Tông CHIỀU QUA.

Phờ Râu

Xe điện
Bẩm các cụ, giá em vàng đồng là 55 củ, 3 em còn lại đồng giá... 52 củ. Em hỏi HEAD ở Khường Ngân - Trần Nhân Tông CHIỀU QUA.
em thấy PCX lên tầm này là hợp lí rồi. Các cụ mua nhanh kẻo đến lúc sốt là lạ tăng đó :-ss

Dark

Xe buýt
Con này hơi to các bác nhỉ, tầm cao >1m7 và nặng >65kg đi mới hợp, chứ người nhỏ đi con này nhìn buồn cười lắm, mà con này em thấy giống Majety và avenis ngày xưa

bapcai

Xe máy
Ngày 18 các cửa hàng hondaviet moi đồng loạt bán ra pcx.Em lang thang cả ngày đến tối mịt mới cưới đc em nó về nhà.Sáng chưa chuẩn bị đủ do thứ 7 ngân hàng ko làm việc.đến đầu h chiều mới chồng đủ tiền thì xe đã bán hết.Mỗi cửa hàng có 4 xe thì phải.E lấy về nhà là giá 50tr.Em tham khảo 1 so cửa hàng đã bán giá 52-53 rồi.Nhất quyết tim cho dc cửa hàng con xe mà 50.Mãi tối mịt vất vả lang thang hà nội em mới mua dc.235 lạc long quân thì phải.Các bác h muốn mua thì để đợt tiep theo nó về nhiều hơn đó.Mong là các cụ head sẽ ko tăng giá.Xe di thì mới tậu dc nên với e tuyệt lém ^^.Nhận xét thì vài bữa em mới nhận xét dc

haipsvms1

Xe tải
Em nghĩ 150cc sẽ hợp lý hơn với cái xác to thế. Ko biết nặng hơn AB bao nhiêu, ngày trước avenis cũng có 150.giá như trên thì các cụ mua được rồi. Chỉ ngại các cụ mua nhiều quá Head thấy ngon lại ủn giá lên!!

mcv30

Xe điện
Kường ngân bác nhé !!!

cafetoi

Xe tải
em nghĩ vài hôm nữa là giá lại tăng hơn ý chứ! Hồi AB mới ra cũng có kịch bản này mà!

at2009

Xe tăng
Ngày 18 các cửa hàng hondaviet moi đồng loạt bán ra pcx.Em lang thang cả ngày đến tối mịt mới cưới đc em nó về nhà.Sáng chưa chuẩn bị đủ do thứ 7 ngân hàng ko làm việc.đến đầu h chiều mới chồng đủ tiền thì xe đã bán hết.Mỗi cửa hàng có 4 xe thì phải.E lấy về nhà là giá 50tr.Em tham khảo 1 so cửa hàng đã bán giá 52-53 rồi.Nhất quyết tim cho dc cửa hàng con xe mà 50.Mãi tối mịt vất vả lang thang hà nội em mới mua dc.235 lạc long quân thì phải.Các bác h muốn mua thì để đợt tiep theo nó về nhiều hơn đó.Mong là các cụ head sẽ ko tăng giá.Xe di thì mới tậu dc nên với e tuyệt lém ^^.Nhận xét thì vài bữa em mới nhận xét dc
Cụ cho tí nhận xét sau khi sử dụng đi, em đang ngắm nghía cũng thấy thích nhưng mà không biết đi thế nào, em nhỏ con cao có 1m63 đi xe này có nặng nề lắm không cụ?