Honda Thái Lan đã ra mắt CRV 2015 !

mrsongcong

Xe hơi
Honda bên Thái Lan đã bán CRV 2015, với động cơ earthdream, hộp số CVT và lẫy chuyển số trên vô lăng cho bản 2.4,
Bản 2.0 vẫn dùng hộp số tự động 5 cấp. Startstop engine thì được lắp trên tất cả các phiên bản.
Em ko biết tiếng Thái nhưng download cái catalog xuống xem thấy lê tê phê quá. Các lều báo vn làm gì mà ko thấy đăng tin
này nhỉ? Mỹ **== đã bán, Thái đã ra mắt, còn Việt Nam chúng ta thì sao nhỉ? :-?
Mời các cụ truy cập vào trang này là thấy ảnh em CRV mới và các thông tin liên quan: http://www.honda.co.th/en/crv
Tạp chí oto online : http://www.9carthai.com/ใหม่-all-new-honda-crv-ฮอนด้า-ซีอาร์วี-ราคา/
Chúc các cụ, các mợ một tuần mới làm việc hiệu quả ![-O<

DODuySon

Xe tăng
Out của mít, vitara của su Xtrai của Nis..toàn hàng CBU.. Đang áp sát gây sức ép với CRV Honda VN mà k thay đổi sớm kể cả về giá tại TT Việt nam thì ảnh hửong không ít đâu ạ. Ở phân khúc C Civic lấm lưng với Altis thần thánh rồi. Còn em CRV Honda cố gắng ủng hộ ngừoi tiêu dùng VN, em cũng thích CRV mỗi tội ít tiền chưa dám với.

Chỉnh sửa cuối:

congnongphonui

Xe buýt
Em thấy đồn cuối năm nay sẽ về VN, Honda cuối năm hình như ra cả Fit thì phải. Nhưng tất cả vẫn phải nín thở, hỏi thì sale nào cũng đều có câu trả lời là '' chưa có kế hoạch'' đâu ạ :))

congnongphonui

Xe buýt
Out của mít, vitara của su Xtrai của Nis..toàn hàng CBU.. Đang áp sát gây sức ép với CRV Honda VN mà k thay đổi sớm kể cả về giá tại TT Việt nam thì ảnh hửong không ít đâu ạ. Ở phân khúc C Civic lấm lưng với Altis thần thánh rồi. Còn em CRV Honda cố gắng ủng hộ ngừoi tiêu dùng VN, em cũng thích CRV mỗi tội ít tiền chưa dám với.
Out sang tháng bắt đầu về rồi, giá rẻ hơn CRV những 120tr mà xe nhập Nhật. Em e ca này khó rồi.

Sóc nhỏ

Xe tăng
Mấy bác cứ sợ Thái ra sau VN mình. Bây giờ nó ra hàng như nhập Mỹ. Ko bit VN có được thế ko?

Sóc nhỏ

Xe tăng
Cơ mà sao hàng Thái nó ko gọi là Facelift mà All new các bác ợ, nghĩa là hàng của nó mới hoàn toàn chứ ko nâng cấp như ở ta.

htthuyduong12

Xe tải
Cơ mà sao hàng Thái nó ko gọi là Facelift mà All new các bác ợ, nghĩa là hàng của nó mới hoàn toàn chứ ko nâng cấp như ở ta.
Chính xác ạ.... Nôm na hiện tại sẽ là limited đó ạ

Sóc nhỏ

Xe tăng
Bản 2.4 Thái chất ngang hàng USA các bác ợ. Xem hết phần Option của hàng Thái xong em lại nghe bài Ước gì của Mỹ Tâm.

Chỉnh sửa cuối:

DODuySon

Xe tăng
Chắc ở thái em nó thay hộp số CVT lên dùng từ ây chăng ? còn ở mình thì vô tội vạ, chỉ thêm option+ thay đổi phom máy giữ nguyên vẫn cứ All new như ai ( altis 2014 thần thánh là ví dụ:-|)

congnongphonui

Xe buýt
Nếu vậy HDV đánh giá không cao các đối thủ CBU cùng phân khúc?
Em thường thấy ở Việt Nam, quy luật vòng đời sản phẩm thường là All new-> facelift-> all new. Chứ rất ít khi all new-> all new luôn. Nên đợt này ra em dự chỉ thêm opt thôi, chứ rượu vẫn thế.

OmegaO9

Xe container
Em nghĩ về cơ bản vẫn là facelift cụ nhỉ,như em 2.4 máy vẫn I4 16 van,công suất 140kw như cũ và tăng chút moment (23Nm) ,hộp số có thể là biến thiên vô cấp và có thêm cái báo chệch làn lane watch khá hay :D

lucky.win

Xe điện
Em thường thấy ở Việt Nam, quy luật vòng đời sản phẩm thường là All new-> facelift-> all new. Chứ rất ít khi all new-> all new luôn. Nên đợt này ra em dự chỉ thêm opt thôi, chứ rượu vẫn thế.
Cụ chuẩn, em cũng éo hiểu sao lại gọi là all new trong khi thực tế chỉ thêm tí mắm, tí muối.

Em xem Spec bên thái thấy thế này:

Bản 2.0 về cơ bản không thay đổi nhiều so với hiện tại, ngoài việc chỉnh sửa lại ngoại thất, nội thất cũng sửa lại một chút, trang bị sẽ có SSE là chắc chắn. Động cơ và hộp số vẫn giữ nguyên như cũ. La răng vẫn như cũ, nói chung so với hiện tại là hơn.

Bản 2.4 hộp số là CVT có lẫy chuyển số trên vô lăng, như thế sẽ có cấp số ảo, khác với bản US không có chuyển số trên vô lăng.

Về động cơ em thấy lạ khi thông số đã thay đổi so với hiện tại, có lẽ vì Earth Dreams. Bản 2.4 hiện tại có công suất: 140Kw/190 ngựa, còn mới là: 129Kw/175 ngựa. Thấp hơn hẳn so với cũ.

Trang bị thì dĩ nhiên hơn hẳn bản 2.0, cái này ai cũng biết. Ngoài ra la răng thay đổi kiểu mới....ghét...

Kích thước có sự thay đổi về chiều dài, 4535 mm cũ so với 4582 mm mới. Chiều rộng và cao vẫn như cũ.

Hóng bao giờ ra mắt, xem thưc tế thế nào.

congnongphonui

Xe buýt
Em nghĩ về cơ bản vẫn là facelift cụ nhỉ,như em 2.4 máy vẫn I4 16 van,công suất 140kw như cũ và tăng chút moment (23Nm) ,hộp số có thể là biến thiên vô cấp và có thêm cái báo chệch làn lane watch khá hay :D
Em không biết chệch lane của honda như thế nào chứ như trên xe focus của chị gần nhà em thì nó chỉ là cái đèn trên gương, ai không đi quen thì chả biết nó là cái gì luôn.

congnongphonui

Xe buýt
Cụ chuẩn, em cũng éo hiểu sao lại gọi là all new trong khi thực tế chỉ thêm tí mắm, tí muối.

Em xem Spec bên thái thấy thế này:

Bản 2.0 về cơ bản không thay đổi nhiều so với hiện tại, ngoài việc chỉnh sửa lại ngoại thất, nội thất cũng sửa lại một chút, trang bị sẽ có SSE là chắc chắn. Động cơ và hộp số vẫn giữ nguyên như cũ. La răng vẫn như cũ, nói chung so với hiện tại là hơn.

Bản 2.4 hộp số là CVT có lẫy chuyển số trên vô lăng, như thế sẽ có cấp số ảo, khác với bản US không có chuyển số trên vô lăng.

Về động cơ em thấy lạ khi thông số đã thay đổi so với hiện tại, có lẽ vì Earth Dreams. Bản 2.4 hiện tại có công suất: 140Kw/190 ngựa, còn mới là: 129Kw/175 ngựa. Thấp hơn hẳn so với cũ.

Trang bị thì dĩ nhiên hơn hẳn bản 2.0, cái này ai cũng biết. Ngoài ra la răng thay đổi kiểu mới....ghét...

Kích thước có sự thay đổi về chiều dài, 4535 mm cũ so với 4582 mm mới. Chiều rộng và cao vẫn như cũ.

Hóng bao giờ ra mắt, xem thưc tế thế nào.
Em cũng nghĩ động cơ do dùng công nghệ ớt rim gì đó cụ ạ. Còn sức ngựa cũng nó giảm đi nhưng moment tăng lên thì cũng okie không vấn đề gì cả.

Sóc nhỏ

Xe tăng
Em dự chắc hàng của ta không có mấy thứ xa xỉ này đâu.