HONDA nói không với taxi, nâng tầm đẳng cấp của bạn

ltrphuc

Xe tăng
Nếu mà chạy thêm xe vào cuối tuần với lý do là "lái mới, muốn làm quen để lên tay" (và cộng với kiếm thêm tí thu nhập) thì có được gọi là taxi không nhỉ? Xe em duyên lắm cụ ạ vì chuẩn bị phục vụ cho đám cưới thứ 2.
xe của mình mình chạy dịch vụ là khác hoàn toàn mà cụ. Ở trên OF có rất nhiều cụ chạy dịch vụ những hôm rảnh rỗi vừa được dịp đi đây đi đó lại có thêm đồng ra đồng vào. Còn chạy taxi thì khác hoàn toàn, xe gắn phù hiệu và logo taxi thì là râu trăm họ rồi :)

ltrphuc

Xe tăng
Haiz, đẳng cấp nhỉ. Mẹc làm taxi ở Sing và Đức, châuaauu. Đầy, hioá ra vaan thua honda nhờ
cụ so chả có gì liên quan. so ở VN với các nước khác cụ ngồi đó mà so cả ngày :)) ví dụ luôn cho cụ giá 1 con Honda City ở VN ra biển chạy được thì nhiều nước cụ rước được cả Camry nhé, còn chưa tính tiền xăng ở VN nếu so với thu nhập bình quân đầu người thì đắt gấp 5 6 lần bên mẽo ạ.
đấy cụ đã thấy VN đẳng cấp chưa ;)) sao cụ không sang mấy nước Sing, Đức hay mẽo mà sống cho nó đỡ đẳng cấp =))

songxanh

Xe tăng
Xe 7 chỗ nhận chở khách từ Hà nội: 0983970196
Đấy không phải là ngông hay nghênh gì. Mà đấy là biết cách tận dụng cơ hội làm ăn, công việc chỉ để làm thêm mà tiền thu được chỉ cần đủ đổ xăng cho mấy ngày đi làm là quá tốt còn gì nữa.
Cụ có cơ hội gì k kham xuể vứt cho e với nhé :D

Autumncar

Đi bộ
Bạn HD-ctiy Trắng nói đúng rồi đấy. Đây là câu nói của nhà sản xuất chứ mình ko áp cho tiếng nói của người tiêu dùng. Còn người tiêu dùng có tiền, có quyền nói lên cảm nhận về chiếc xe m sd và mục đích sd mà. Cảm ơn các cụ qtam, đừng ném đá e nhé... e mới đang lò rò đi bộ thôi. hihiii

kienkid

Xe container
Các cụ chưa hiểu rồi, HONDA nói không với taxi là hãng cam kết k bán và k sản xuất riêng xe cho bất kỳ hãng nào làm taxi cả. Chứ k phải là người mua sử dụng và đem dùng làm taxi các cụ nhé. Khác nhau hoàn toàn mà. Nghĩa là Hãng luôn khẳng định là k sản xuất bất kỳ sản phẩm thấp cấp hơn để giảm chi phí bán cho taxi để chạy theo doanh số. Em ví dụ như Toy sản xuất Vios thì ngoài các sản phẩm là dòng G và E thì còn sản xuất dòng J để bán cho taxi theo đơn đặt và theo lô hàng đó ạ.
Đó là hiểu biết của em k hiểu có đúng ý cụ chủ k, các cụ đừng ném đá em....hihi
Nội dung cụ thớt là đây rồi. Đọc mà em ko hiểu hết nghĩa

Tuan Can

Xe container
Em bị não, đọc chả hiểu gì >:)
Còn Hon đa chạy taxi ở TN từ 7 năm trước :D
Dạ, ở TP HCM còn có sớm hơn cơ. Một dàn mầu đen không mào không số. Sau đó vài tháng thì có số trên cửa. Em ở HCM năm 2006-2007 đi nhiều rồi.

LanHuy

Xe đạp
Chán như gián cho cái thớt :3

oto-fun

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ chưa hiểu rồi, HONDA nói không với taxi là hãng cam kết k bán và k sản xuất riêng xe cho bất kỳ hãng nào làm taxi cả. Chứ k phải là người mua sử dụng và đem dùng làm taxi các cụ nhé. Khác nhau hoàn toàn mà. Nghĩa là Hãng luôn khẳng định là k sản xuất bất kỳ sản phẩm thấp cấp hơn để giảm chi phí bán cho taxi để chạy theo doanh số. Em ví dụ như Toy sản xuất Vios thì ngoài các sản phẩm là dòng G và E thì còn sản xuất dòng J để bán cho taxi theo đơn đặt và theo lô hàng đó ạ.
Đó là hiểu biết của em k hiểu có đúng ý cụ chủ k, các cụ đừng ném đá em....hihi
Theo em cụ ý ko muốn mua dính cave hoaàn lương nên chọn honda :)

Hracing

Xe buýt
Civic trên Thái Nguyên chạy taxi từ hồi năm 2008,2009 đến giờ rồi cụ chủ thớt ạ...
Tự sướng cái thiết thực hơn nhé...E chạy Mazda3 mặt cười chưa thấy taxi nào giống xe e cả :D :D :D

ReadOnly

Xe tăng
Civic chạy taxi đầy ra, thớt dở hơi ^:)^
Còn chắc gì hãng nào nó đặt mà có bản taxi riêng :)) Tôi yêu VNĐ lại chê $ à ;)

Chỉnh sửa cuối:

buffalo

Xe tăng
Trước có con taxi ở thái nguyên mà bác!

HD-City Trắng

Xe tải
Civic trên Thái Nguyên chạy taxi từ hồi năm 2008,2009 đến giờ rồi cụ chủ thớt ạ...
Tự sướng cái thiết thực hơn nhé...E chạy Mazda3 mặt cười chưa thấy taxi nào giống xe e cả :D :D :D
Honda k sản xuất và bán xe cho bất cứ hãng taxi nào. Chứ k phải là ng tiêu dùng mua về rồi đem xe dùng làm taxi. Nó khác hoàn toàn, biết thì thưa thớt, k biết thì tựa cột mà nghe. Cụ phán như đúng rồi k sợ ng khác cười cụ am hiểu chỉ có đến thế thôi à....hic

lai thue

Xe điện
Honda k sản xuất và bán xe cho bất cứ hãng taxi nào. Chứ k phải là ng tiêu dùng mua về rồi đem xe dùng làm taxi. Nó khác hoàn toàn, biết thì thưa thớt, k biết thì tựa cột mà nghe. Cụ phán như đúng rồi k sợ ng khác cười cụ am hiểu chỉ có đến thế thôi à....hic
Tính cách con người đã thể hiện trên bàn phím, thảo nào người dân VN tham gia giao thông sẵn sàng lao vào nhau khi có va chạm, chả cần biết đúng sai, bó tay với thể loại này

Nguyencuong1101

Xe tải
K làm taxi nhưng dăm năm xuống giá thì vẫn có người mua làm taxi thôi, kệ ông honda chính sách gì cũng thua thực tế hết

car2

Xe hơi
Hãng không có ý định bán xe cho hãng taxi nhưng xe vẫn đạt tiêu chuẩn làm taxi vì tiết kiệm, bền, ít hỏng, chỉ hơi ồn tí thôi. Em đố các cụ dùng Ford hay Bim làm taxi đấy. Hehe

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Ở đây nhan đề của nó là thế này: Honda không sản xuất xe phiên bản taxi các cụ ạ. Còn các cụ cảm thấy "đầu vào" (lương) kém đi mà xe rảnh chả biết làm gì mà lấy ra chạy dịch vụ (kiểu na ná taxi nhưng không treo biển taxi) thì nó khác. Nó cho mình vừa được 1 chút thu nhập dù nó chẳng đáng là bao và lại được cơ hội giao lưu, đi đây đi đó (như em chẳng hạn, em có duyên với City ra phết).

ducminhbk88

Xe máy
Bảo là Civic ko chạy taxi thì không đúng vì đâu đó vẫn có vài nơi khách hàng sau khi mua về sử dụng cho mục đích riêng. Ở đây cụ chủ chắc nhấn mạnh về chính sách ko bán cho Taxi Honda trên toàn cầu, thế nên ở VN cũng vậy. Dù sao thì cũng bởi cái chính sách của từng hãng mà Toyota, Hyundai, Kia... chạy taxi nhung nhúc ngoài đường còn Civic thì khá hiếm.
Về góc độ nhà sản xuất thì Mer cũng chạy taxi nhưng cho đối tựong ở đẳng cấp khác (ở Đức là quá phổ biến tương ứng với sự phát triển của 1 quốc gia hàng đầu về ngành ô tô, ở Vn thì taxi chỉ cho khách ViP ở các ks sang).
Về phía người tiêu dùng, dù ko phải yếu tố quyết định có mua hay không nhưng chắc chắn vẫn có sự tự hào nho nhỏ khi xe mình sở hữu ko chạy Taxi :D:D