Đánh giá Honda Civic 1.5T Full LED – những trải nghiệm đầu tiên

Jimmy Lin

Xe hơi
Nhìn cái giá đã thấy khiếp rồi

Mr Anh 78

Xe đạp
Giá 950tr mới gần bằng niêm yết của em Altis 2.0 hồi mới ra, và kết quả là từ đấy đến giờ em mới thấy duy nhất một em Civic All new lăn bánh ở Hà Nội, haizz
Hình chư chiếc đó chân phanh nhầm chân ga lao vào bãi đỗ xe công ty đúng không cụ.

Mr Anh 78

Xe đạp
lúc trưa mình mới thấy ngoài đường SG chạy chiếc màu đỏ nhìn đẹp lắm các cụ à, không biết của cụ nào, nhìn nổi bật hẳn không đụng hàng. tiếc đường đông quá không chụp được hình. mà cụ đó mới bị quẹt xe bóc nguyên mảng sơn cản trước.

hungdc

Xe máy
Hình chư chiếc đó chân phanh nhầm chân ga lao vào bãi đỗ xe công ty đúng không cụ.
Em chỉ nhớ xe màu xanh cửu long, không rõ có phải đúng chiếc bị tai nạn hôm gì không. Nói chung theo em Civic thế hệ này chỉ 800 chưa đăng ký thì hợp lý.

Ferdi

Xe hơi
Em nghĩ việc Honda VN đưa bản cao nhất về là có lý do đấy, chứ ko phải dở vì giá cao đâu.

Thứ nhất, trước đây Civic là thảm bại. Điều này là rõ ràng. Nhưng nay, khi thế hệ hoàn toàn mới về, họ phải lột xác - gây chú ý bằng mọi phương pháp. Nên họ chọn bản cao nhất - đẹp nhất và đắt nhất đưa về (tạo dư luận và nhận được sự quan tâm). Về sau, khi đã có dư luận rồi, họ tối ưu hoá doanh số hơn bằng cách đưa phiên bản thấp hơn (engine 1.8 hoặc 1.5 gì đó, cắt bớt ops...) về bán trong nước. Tất nhiên với mức giá rẻ hơn.

Còn hiện tại, Civic 1.5 turbo đang được dùng như là một thứ định vị lại thương hiệu.
Em đồng ý 2 tay 2 chân với cụ về điểm này ợ

Tengo.Mit

Xe tăng
Từ hôm nhận xe (24/1) đến nay (3/2), em đã kịp chạy các thể loại cao tốc, đường phố đông đúc giờ tan tầm, dạo phố vắng ngày Tết nên đủ cơ sở để đánh giá Con Vịt đời mới này rồi.
Điểm tốt và chưa tố có đủ hết. Ra Giêng ngày rộng tháng dài em sẽ có phần đánh giá cụ thể. Em vẫn chưa vọc hết các tính năng giải trí. Các cụ chờ em nghiên cứu thêm HDSD trong lúc này.
Nhưng tóm lại là khuyên các cụ đừng mua, phí tiền lắm. Để một số ít thích chơi ngông như em dùng thôi, haha.

_nadal_

Xe hơi
lúc trưa mình mới thấy ngoài đường SG chạy chiếc màu đỏ nhìn đẹp lắm các cụ à, không biết của cụ nào, nhìn nổi bật hẳn không đụng hàng. tiếc đường đông quá không chụp được hình. mà cụ đó mới bị quẹt xe bóc nguyên mảng sơn cản trước.
Màu đỏ xe nào chẳng nổi hả cụ. Hôm nay e nhin thấy 1 e màu xanh ở honda tây hồ.Nhìn đi nhìn lại thấy e civic chỉ có lạ lạ thôi,ko thấy đẹp.e đồ rằng 1 lần nữa Honda Civic lại thất bại ở Việt Nam.

Leonff

Xe buýt
Con xe ghẻ đó cứ pr loạn lên

Ninja_250R

Xe máy
toàn Honda seeders, vãi cả lên. e mới đi test civic về, nhìn bề ngoài thì đẹp đấy. nhưng ngồi bên trong chán vô cùng.cái j cũng chỉnh tay hoặc tự canh lấy. đến cái gương chiếu hậu còn cắt mịa nó cái chống chói tự động. sao ko cắt 4 bánh xe luôn cho giảm giá xuống dc 100tr... mua về tự gắn thêm 4 bánh hàng Thái cho rẻ tiết kiệm.
, cảm giác chân ga tốt, tăng tốc đề pa khá ổn ( tuy nhiên ko có cảm giác dính ghế nhé) , cách âm gầm khá hơn nhiều civic 2012 e đã từng chạy dc 6 tháng (cơ mà con C 2012 làm quái j có vật liệu cách âm ) .
ý kiến chủ quan thôi nhé, e thấy hơn hẳn mazda 3, nhìn đẹp hơn hẳn Ford focus , nhưng vẫn ko phê bằng con mer C của e ( phân khúc C :D ) . cảm giác khi ôm cua , cách âm, độ sướng chân ga thua con C e đg chạy xa lắc xa lơ tít tắp chỗ nào ấy. khuyên cụ nào nếu máu tốc độ mua civic về thì sẽ hơi bị thất vọng đấy.
mua Civic về ra giấy ở sg 1ti070 tr rồi (có bh 2 chiều) => nhưng phải tốn 30-60 chai độ thêm vài option nữa như : cảm biến de , cảm biến áp suất lốp, nâng cấp toàn bộ các đèn dây tóc cổ lỗ còn lại lên LED hết, kính chiếu hậu chống chói tự động, struggle bar, thảm sàn, miếng lót cốp sau (bị hãng nó cắt cmn luôn ) nâng cấp zalang 18-19" , cái mâm 17 theo xe nhìn nhà quê vãi chưởng, gắn thêm đuôi gió cá mập phía sau cho nó sport....
e xin hết :)

Chỉnh sửa cuối:

trungvic

Xì hơi lốp
Quá đẹp cho mọit cuộc tình nhưng giá hơi chát :(

trungvic

Xì hơi lốp
Em thấy chả sướng. Nếu crossover như cỡ CRV thì giá phải 1 tỷ 4 trở lên- ngang Accord mới thấy ngon- cỡ như Subaru Forester ấy. Chứ crossover cỡ 1 tỷ thì chán lắm, khéo ồn hơn Civic. Còn CRV nếu em muốn mua, lại chờ 1.5 tăng áp mới chịu mua. Chỉ được cái gầm cao hơn thôi. Civic mà đem làm xe hoa thì chả kém gì các xe hạng cao khác đâu.
Với giá 950tr chưa ra biển thì đúng là k kém gì các xe hạng cao cụ ạ

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
toàn seeders, vãi cả lên. e mới đi test civic về, nhìn bề ngoài thì đẹp đấy. nhưng ngồi bên trong chán vô cùng.cái j cũng chỉnh tay hoặc tự canh lấy. đến cái gương chiếu hậu còn cắt mịa nó cái chống chói tự động. sao ko cắt 4 bánh xe luôn cho giảm giá xuống dc 100tr... mua về tự gắn thêm 4 bánh còn lotto thà đem cảm giác chân ga tốt, tăng tốt khá ổn, cách âm khá hơn nhiều civic 2012 ( con 2012 làm quái j có vật liệu cách âm ) .
hơn hẳn mazda 3 nhưng vẫn ko phê bằng con mer C của e . cảm giác khi ôm cua , cách âm, độ sướng chân ga thua con C e đg chạy xa lắc xa lơ tít tắp chỗ nào ấy. khuyên cụ nào nếu máu tốc độ mua civic về thì sẽ hơi bị thất vọng đấy. e xin hết :)
Civic mà cụ lại đi so sánh với Mercedes C-class thì em thua cụ rồi. Sao không so sánh với Bim series 3 cho đồng hạng đi. Xe hạng C chỉ đến như Civic hay Ford Focus (1.5 tăng áp) đã là mạnh lắm rồi. Thế nên mới có cụm từ "tốt nhất phân khúc". Còn nếu so không gian thì Cv còn rộng hơn C-class đấy.

hungdc

Xe máy
Từ hôm nhận xe (24/1) đến nay (3/2), em đã kịp chạy các thể loại cao tốc, đường phố đông đúc giờ tan tầm, dạo phố vắng ngày Tết nên đủ cơ sở để đánh giá Con Vịt đời mới này rồi.
Điểm tốt và chưa tố có đủ hết. Ra Giêng ngày rộng tháng dài em sẽ có phần đánh giá cụ thể. Em vẫn chưa vọc hết các tính năng giải trí. Các cụ chờ em nghiên cứu thêm HDSD trong lúc này.
Nhưng tóm lại là khuyên các cụ đừng mua, phí tiền lắm. Để một số ít thích chơi ngông như em dùng thôi, haha.
Hóng cụ ạ :D

thichlaimaybay

Xe tải
E thích quan điểm của cụ. Cụ chủ thớt hoặc PR cho Civic, hoặc là người bảo thủ, e đọc ko thấy lọt tai. Con này ngoại thất nhìn lâu sẽ mau chán.
Nó chỉ là dòng bình dân thôi mà cụ, tổng thể các đường nét gọi là hài hoà và mới lạ thôi nên mau chán như mazda 3 hoặc 6 all new lúc mới ra thôi. Chứ ko giống mẹc và bim sau cả chục năm nhìn vẫn đẹp và sang. Đó là các đường nét , chi tiết thực sự hoàn hảo, cao cấp, nó đẹp từ tổng thể đến chi tiết các bộ phận dù là nhỏ nhất, như vậy mới tinh tế cụ nhỉ.

faraway89

Xe tải
ý kiến chủ quan thôi nhé, e thấy hơn hẳn mazda 3, nhìn đẹp hơn hẳn Ford focus , nhưng vẫn ko phê bằng con mer C của e ( phân khúc C :D ) . cảm giác khi ôm cua , cách âm, độ sướng chân ga thua con C e đg chạy xa lắc xa lơ tít tắp chỗ nào ấy. khuyên cụ nào nếu máu tốc độ mua civic về thì sẽ hơi bị thất vọng đấy.
....
e xin hết :)
nó mà phê như Merc C thì giá nó phải tỷ rưỡi bác à

Focus mới ra bản trend ecoboost, ko rõ có nên gọi civic ở VN là civic Trend ko nhỉ các cụ, theo review của 1 số bác thì bị cắt nhiều quá :D

copycon

Đi bộ
Hix, cụ chủ nhận Focus lái hời hợt trong khi em Civic này lái hay thì em đến chịu...
Động cơ Ecoboost của thằng Phò giật giải đến đau cả tay, trong khi turbo của anh Honda Civic này là hàng mới... Cả HP lẫn Momem xoắn đều thua thì hời hợt cái gì hả cụ chủ, thêm cái hộp số CVT mà kêu cảm giác lái ngon... (CVT chỉ phù hợp cho các xe đi trong phố thôi). Civic chỉ được cái phanh tay điện tử với hàng sau rộng rãi hơn Focus Ecoboost full tí thôi bù cho cái giá 200tr chênh lệch
Focus với Merc C cảm giác lái chỉ 8/10 là cùng thì có cụ so sánh Civic thua xa Merc C của ảnh rồi...

Dạo này Civic Turbo bán ế sao mà seeder đông vãi (học SS rồi)....

htmobile

Đi bộ
Bác chủ định nghĩa giúp e cái...baby turbo với ạ. Cá nhân em thấy nó hơn con Focus ở chỗ ngoại thất, rộng rãi, thắng tay điện tử, full led. Hết, còn lại thì...cơ mà full led mà ko cảm biến tự động thì hơi chuối

Tran Luong 79

Xe buýt
Tầm giá 800tr thì đẹp. 950tr cao hơn cả md6, không biết rồi doanh số có tốt không.

binhlt55

Xe tải
Chả hiểu cụ ấy cảm giác thế nào mà bảo cảm giác lái CV mới hơn Focus, e có tiền cứ táng focus ecoboost vừa mạnh hơn, vừa đủ options