[Thảo luận] Hôm nay nghỉ làm đi ngao du tý gặp 2 trường hợp không có văn hóa tham gia giao thông

Longvh

Xe điện
Đầu tiên phải xin lỗi các bác không có ảnh vì em ko mang máy ảnh trong cả 2 trường hợp, và nó đều nhanh nên em chụp = mồm vậy :)

1. Quốc lộ 1 Bắc Ninh, chiều 23
Các xe đang đi bon bon 70-80km/h, 1 số ông húng còn nháy đèn, xi nhan, còi xin vượt em cho vượt hết, các loại xe khách, tải, Prado, LX570... thì tự nhiên có 2 thằng xe công ten nơ to vật nó đua nhau đánh võng trên đường. 1 Thằng ko cho thằng kia vượt, 1 thằng thì cố vượt hoặc biểu diễn, hay dọa đám đằng sau để không ai dám xi nhan nháy đèn đòi vượt gì nữa, nó đánh võng đi 1 lúc 3 làn, mà xe công các bác biết rồi đấy, đầu nó vắt sang 1 bên đánh lại xong rồi đuôi nó mới bật sang, cứ thế 1 mình nó 3 làn, cả làng đằng sau chạy chậm như rùa lại, cách xa phải mấy trăm mét không ông nào dám đi gần.
Sau khoảng 2 phút biểu diễn thì nó đi thẳng trong làn 2, nhưng sau đó 1 lúc chán chê vẫn không ông nào dám vượt, các loại húng đang đèn còi cũng trật tự hẳn :)

Lúc đó thì không có công an, mà có chắc cũng né hết :)
Đời sao có thằng nó xem thường tính mạng và sự an toàn của mọi người thế mà nó không chết quách đi nhỉ

2. Em đi bộ sang 1 cái đường to 2 làn ở HN tối nay, mới vừa bước xuống được 1 vài bước, vẫn đang cách vỉa hè khoảng 2m thôi, chỗ đấy không có cầu vượt đi bộ chứ có thì em cũng dùng, vì thấy nhiều ô tô ở 2 làn ngoài nên em đứng lại, đứng yên luôn để cho ai đang đi thì dễ tránh em. Đường rộng, đèn sáng trưng.
1 thằng choai choai 2 bánh đang đi thẳng đến cách em 5m thì nó đột nhiên đánh võng 2 bên trong phạm vi +/- 0.8m quanh người em rồi rồ ga gằn máy để dọa em.
Lúc đấy em cũng ko bất ngờ lắm vì đã xác định đi bộ sang đường là phải tỉnh táo rồi. Khi nó đến ngang em em táng luôn 1 phát vào ngực nó, nó loạng choạng tí nhưng đang đà vẫn phi thêm được khoảng chục m (lúc đấy em kèm thêm cả D.M nữa cho nó máu).

Nói thì lâu lúc đó em làm cũng nhanh, mẹ nó chứ chục năm nay không dùng đến nghề nên lực nó nhẹ, mạnh tí nữa hoặc em nâng lên tí chơi thẳng vào cằm nó chắc nó bay ra đường rồi.

Nó ngoái đầu lại nhìn, em quay theo nó ngay, nếu thấy nó quay xe lại là em chủ động áp sát luôn, nhưng lại thấy nó rồ ga phi mất.

Em đi về đến nhà rồi vẫn tức là lúc đấy ko nện mạnh tí nữa, nhưng nghĩ lại cũng thấy thôi thế đủ rồi, ko có thớt gì bên Cafe hôm nọ có bác đã cảnh báo, nếu nó Tèo là mình cũng vạ lây.
Đời lắm thằng đáng chết thế.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

KiaCD5numberone

Xe tăng
Hị hị, cụ cũng húng ra phết.8-} Nhưng cụ dậy cho cái lũ mất dậy đấy bài học như thế em ủng hộ cụ.

lukhach142002

Xe tăng
Em cũng chua ghét mấy cái taằng đi xe ẩu kiểu đấy lắm bác ạ. Em cũng hay di qua QL1 nên thấy nhiều ần các chú CÔNG biểu diễn lắm. Có hôm em còn chứng kiến đoạn gần đến Lạng Sơn đường hẹp thế mà 1 chú công vân còn đòi vợt 1 bác 4 chân cơ em đi ngay đằng sau thấy thế mà bức súc quá bác ạ. Còn chuyện bây giờ các chú choai choai đi xe máy chạy ẩu thì quá nhiều rồi nhiều khi thấy chỉ muốn chứng kiến tận aắt nó đâm vào đâu cho đỡ ngứa mắt thôi bác ạ.

CuTiVoDich

Xe điện
Cụ ơi, mấy hôm trước mới có cụ 4b va chạm với thằng choai choai nó gọi hội ra đâm trọng thương cụ ấy, nếu thằng cu bị cụ trưởng 1 phát vào ngực lúc tối nó có hàng, nó lại húng nữa thì mệt. Theo em là nếu như nó chưa động chạm gì đến mình, thì nên nhịn:)

noname281

Xe tải
cụ ơi lỡ nó xòe ra đó rồi lại có xe lao đến thì... ôi e không dám nghĩ nữa. Mong cụ nhẫn nhịn hơn

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Em thấy cụ là tÔ Phở nên lắc đuôi chào cụ ạ!

TÔN

Xe container
em thấy đi bộ qua đường bây giờ cũng nguy hiểm lắm
đi qua đường kim mã lúc tan tầm em toàn phải đóng bỉm

Nipo

Xe tải
đã dám táng mấy thằng choai choai đó thì còn gì sợ hội của tụi nó cụ nhỉ.cụ gọi cả đội OF nhà mình ra.rất đông và máu

_Black_Jack_

Xe buýt
Em nhiều lúc muốn làm như cái tình huống thứ 2 của bác lắm mà gan em bé quá nên chả dám.:x

lookati

Xe tải
Quả táng vào ngực cụ tỷ là sao thế cụ, hehe. Có j cụ chia sẻ cho anh em trên này luôn, sau này có việc đi bộ qua đường còn có miếng đề phòng :)

xe oi

Xe tải
Cuối năm rồi, cố nhịn cho hết năm đi cụ ơi, cụ máu quá, táng nó thế chẳng may nó ngã ra rồi bị làm sao thì rách việc.

BinhminhCDS

Xe buýt
Bác máu nhỉ em thì em chả dám ... kính bác 1 ly cho hạ hỏa nào..

depalendoc

Xe tải
Cụ ơi hạ hoả, chắc cháu nó muốn khuấy động không khí Tết nhất cho nó vui vẻ ấy mà. Có j cụ nhẹ nhàng bảo các cháu nó. Mình lớn rùi phải nhẹ nhàng dạy bảo chứ Cụ...

Comeback86

Xe buýt
Đầu tiên phải xin lỗi các bác không có ảnh vì em ko mang máy ảnh trong cả 2 trường hợp, và nó đều nhanh nên em chụp = mồm vậy :)

1. Quốc lộ 1 Bắc Ninh, chiều 23
Các xe đang đi bon bon 70-80km/h, 1 số ông húng còn nháy đèn, xi nhan, còi xin vượt em cho vượt hết, các loại xe khách, tải, Prado, LX570... thì tự nhiên có 2 thằng xe công ten nơ to vật nó đua nhau đánh võng trên đường. 1 Thằng ko cho thằng kia vượt, 1 thằng thì cố vượt hoặc biểu diễn, hay dọa đám đằng sau để không ai dám xi nhan nháy đèn đòi vượt gì nữa, nó đánh võng đi 1 lúc 3 làn, mà xe công các bác biết rồi đấy, đầu nó vắt sang 1 bên đánh lại xong rồi đuôi nó mới bật sang, cứ thế 1 mình nó 3 làn, cả làng đằng sau chạy chậm như rùa lại, cách xa phải mấy trăm mét không ông nào dám đi gần.
Sau khoảng 2 phút biểu diễn thì nó đi thẳng trong làn 2, nhưng sau đó 1 lúc chán chê vẫn không ông nào dám vượt, các loại húng đang đèn còi cũng trật tự hẳn :)

Lúc đó thì không có công an, mà có chắc cũng né hết :)
Đời sau có thằng nó xem thường tính mạng và sự an toàn của mọi người thế mà nó không chết quách đi nhỉ

2. Em đi bộ sang 1 cái đường to 2 làn ở HN tối nay, mới vừa bước xuống được 1 vài bước, vẫn đang cách vỉa hè khoảng 2m thôi, chỗ đấy không có cầu vượt đi bộ chứ có thì em cũng dùng, vì thấy nhiều ô tô ở 2 làn ngoài nên em đứng lại, đứng yên luôn để cho ai đang đi thì dễ tránh em. Đường rộng, đèn sáng trưng.
1 thằng choai choai 2 bánh đang đi thẳng đến cách em 5m thì nó đột nhiên đánh võng 2 bên trong phạm vi +/- 0.8m quanh người em rồi rồ ga gằn máy để dọa em.
Lúc đấy em cũng ko bất ngờ lắm vì đã xác định đi bộ sang đường là phải tỉnh táo rồi. Khi nó đến ngang em em táng luôn 1 phát vào ngực nó, nó loạng choạng tí nhưng đang đà vẫn phi thêm được khoảng chục m (lúc đấy em kèm thêm cả D.M nữa cho nó máu).

Nói thì lâu lúc đó em làm cũng nhanh, mẹ nó chứ chục năm nay không dùng đến nghề nên lực nó nhẹ, mạnh tí nữa hoặc em nâng lên tí chơi thẳng vào cằm nó chắc nó bay ra đường rồi.

Nó ngoái đầu lại nhìn, em quay theo nó ngay, nếu thấy nó quay xe lại là em chủ động áp sát luôn, nhưng lại thấy nó rồ ga phi mất.

Em đi về đến nhà rồi vẫn tức là lúc đấy ko nện mạnh tí nữa, nhưng nghĩ lại cũng thấy thôi thế đủ rồi, ko có thớt gì bên Cafe hôm nọ có bác đã cảnh báo, nếu nó Tèo là mình cũng vạ lây.
ok bác em kết vụ 2 của bác ,tầm này giải thích nhiều mệt lắm ,phệt nuôn

captivaltz

Xe điện

Nhớ khi đi ngủ đừng để tay gác trên ngực, hay bị mơ nói hay mơ viết lắm :D :D :D :D :D

Okane

Xe container
Khi nó đến ngang em em táng luôn 1 phát vào ngực nó....

....chục năm nay không dùng đến nghề....
Cái món NGŨ HỔ VỒ XÔI này nghe quen quen, cụ hứa với lòng mình là 10 năm qua cụ chưa hề dùng CHẢO QUYỀN này chưa ? j chứ món này e tập suốt :))

Longvh

Xe điện
Cái món NGŨ HỔ VỒ XÔI này nghe quen quen, cụ hứa với lòng mình là 10 năm qua cụ chưa hề dùng CHẢO QUYỀN này chưa ? j chứ món này e tập suốt :))
Vồ xôi thì em tập nhiều :-|, nhưng nện 1 thằng thì > 10 năm qua em mới làm lại. Không hiểu lúc đó đang tức cái gì nữa nên em cũng cáu mấy cái thằng dở hơi đấy nên chuẩn bị tinh thần sẵn rồi.

Cái vụ mà đề phòng XYZ ấy mà, em vẫn nhớ bài
1 là nhịn
2 là khi không nhịn được mà thấy làm được thì phải chủ động tối đa và nhanh nhất, thế thôi

Sau đó thì rút chứ đứng đấy làm gì :)

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
keke cụ Longvh càng ngày càng lẫn, xưa cụ ý sang Lào xong bảo sao ở đây không ai biết tiếng Anh :D giờ thì cụ ấy théc méc sao bọn lái xe công không có văn hóa giao thông? Xe máy tuôn ga chạy ngang thì chỉ cần giơ tay vào chặn ngang tầm cổ cho nó đụng vào là đủ thối rồi :D Thề

tranhainam

Xe điện
ờ, chú cao to thế, cứ táng nhiều vào, chẳng thằng nào dám làm gì
anh đây bé nhỏ, đành ngậm ngùi xem nó đánh võng vậy, kekeke

ththang

Xe lăn
Cụ tập môn gì mà xuất chiêu gọn gàng vừa lực nghe cứ như trong phim. Cụ làm thế là phải roài. mời cụ 1 ly nhé.