[VHGT] Hôm nay em được ngồi xe biển xanh !

bubu8x

Xe hơi
xanh đỏ đều thịt tất, tuy rằng có được châm trước hơn 1 tí so với các loại biển màu khác. Đặc biệt lỗi tốc độ thì đừng hỏi, trừ khi là 80B, còn đỏ thì cứ xuống đã để xem quai hàm to đến đâu mới xét tiếp!
ông anh họ em làm quan nhớn bên bộ đội, năm ngoái lần về quê giỗ chạy qua Nghệ An bị xxx vẫy lại, chú lái xe nhảy xuống xe chửi bọn xxx té tát, câu cuối e nghe được là :
LX : chúng mày biết tao chở ai trên xe không mà dám thổi còi
xxx : anh thông cảm, em nó mới vào làm nên không biết

Lão lái xe cho ông anh em gấu lắm, riêng đi đường xxx là muỗi nhé, xuống chiến tất mà ko cần quay camera,kk, mà bộ đội công an giờ toàn prado đời mới thôi các cụ nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

Muon_biet

Xe cút kít
Thực ra ngồi xe biển xanh thì không phải hôm nay em mới được ngồi, mà em từng lái xe biển xanh mấy năm, nhưng đó là cái thời ơ kìa, thời đó không có OF, và thời đó xxx cũng không khét như bi giờ nên em cũng chẳng cảm thấy gì.
Nhưng hôm nay đứa bạn có việc nhờ và nó nhất định mang cái xe biển xanh tới đón, kèm cả tài xế nữa ạ.
Phát đầu tiên, đi từ đường dẫn cầu Thanh trì xuống đường 5, rẽ trái đi HP, cả hàng xe xếp dài, dài gần lên mặt cầu, riêng xe em cứ bon bon ở làn phải. Em bảo, có khi cậu phải vòng phải rồi vòng lại còn nhanh hơn. Ku tài xế chẳng nói gì, đứng chờ đèn đỏ ở làn phải. Y như rằng có 1 áo vàng lững thững ra (không vội nhé, vì đèn đỏ còn hơn 20 giây cơ mà). Nhưng vừa tới góc có thể nhìn thấy đầu xe, em thấy cu cậu giơ tay lên gãi đầu, sau đó làm bộ khoát tay cho hướng rẽ trái rẽ. Thực ra, nếu cái xe là biển trắng thì đương nhiên là vào rọ. Em đảm bảo, các xe đang chờ trong hàng ông nào cũng chửi thầm "bọn biển xanh chấp gì..".
Phát thứ hai, tới phố Nối, ku lái xe vẫn đi tầm 60-65, và cũng lại y như rằng, đi thêm tầm km nữa là có tổ xxx đón lõng. Tay xxx giơ gậy lên chỉ thẳng vào xe em, ku tài xế còn gấu hơn, giơ tay lên chào lại như kiểu nhà binh chào nhau, và xxx lại hạ gậy xuống cun cút đi vào.
Cứ thế, vượt phải, vượt trái, quá tốc.. đi như chỗ không người, gặp xxx thì kệ hoặc giơ tay chào một phát, cũng chẳng thèm ngớt ga. Từ HN đi Hải dương mất có 1h20', đố cụ nào biển không phải đỏ, không phải xanh dám cá là đi được đấy, mà giờ cao điểm nhá !.
Công nhận cái biển xanh ác chiến thật. Em ngồi mà không dám góp ý 1 câu nào cho lái xe, cứ ngồi và giả vờ không biết gì thôi ạ.
E mà là cụ là E xuống xe đi bộ luôn, lòng tự trọng cụ để đâu ạ? E Fun tí, he he he.. Nhưng cũng có chút góp ý đấy ạ.

billnantes

Xe container
Hôm em mượn được cái xe biển đỏ của thằng bạn công nhận sướng thật đó. Sai làn rồi dừng đỗ tẹt bo có làm sao đâu? Cứ có việc gì quan trọng cần đi xa gấp là ới nó câu nó điều xe được. hii hii
cụ mà gặp bên KSQS thì nó vả cho vỡ mồm .

Biahn

Xe điện
Vấn đề không phải ở mấy cái biển xanh đỏ và cũng không phải ở mấy bác tài mà ở đây là do mấy ông xxx thôi. Các ông cứ đúng luật và làm thật rắn vào thì bố bảo mấy cái xanh đỏ đó có dám chạy láo nữa k. Cái này phải do a Quang chỉ đạo mới được.

Muon_biet

Xe cút kít
Vấn đề không phải ở mấy cái biển xanh đỏ và cũng không phải ở mấy bác tài mà ở đây là do mấy ông xxx thôi. Các ông cứ đúng luật và làm thật rắn vào thì bố bảo mấy cái xanh đỏ đó có dám chạy láo nữa k. Cái này phải do a Quang chỉ đạo mới được.
Có quy định rồi cụ nhé, xe quân đội (trừ xe làm kinh tế) đều do quân đội giải quyết.

seadogs

Xe tăng
Bảo sao các bố lãnh đạo éo bao giờ hiểu được cuộc sống nhân dân khổ thế nào

nguyentoan.uct

Xe điện
Thỉnh thoảng cũng có cái cảm giác lâng lâng, như kiểu đang đi xe số được đi xe ga vậy các bác nhỉ. Có gì lạ đâu

Muon_biet

Xe cút kít
Xe làm nhiệm vụ các cụ nhé, phục vụ nhân dân vô điều kiện.

minhdn2006

Xe tải
Đội biển màu nó ko sợ xxx nhưng toàn bị e đè đầu trộm, e thì ngứa mắt còn bọn nó thì cay mắt lắm

españa

[Tịch thu bằng lái]
Mấy bác xanh đỏ là ghê lắm .

anhtho

Xe ngựa
Bảo sao các bố lãnh đạo éo bao giờ hiểu được cuộc sống nhân dân khổ thế nào
Câu này chuẩn này. Các vị ở trển đi vi hành, đi kiểm tra, đi thử nghiệm thì có bao giờ phải xếp hàng khổ sở, có bao giờ phải bò 40, 50 ở những đoạn đường vắng vẻ rộng rãi đâu, bởi vậy mọi thứ đều hợp lý, đều tốt... và không phải thay đổi gì hết.

lucky_money

Xe hơi
Ko có sếp trên xe là chạy ẩu đấy. Đi xe công mà thế ko biết xấu hổ