Hỏi về xin giấy phép liên vận đi Campuchia

nguyen bao ngoc

Xe đạp
Em định hè này cho F1 đi chơi Cam ngắm Angko.
Thấy có thông tin cho phép đi oto sang Cam.
Cụ nào đã xin được rồi confirm giúp em.
Không biết có đúng ko?

Thủ tục 17 : Cấp giấy phép liên vận Việt Nam - Campuchia đối với phương tiện phi thương mại.

Trình tự thực hiện
- Tổ chức nộp hồ sơ tại Bộ phận một cửa.
- Cán bộ ghi giấy hẹn và trả kết quả tại Bộ phận một cửa.
Cách thức thực hiện
Trực tiếp tại Sở giao thông vận tải Hà nội : số 2 Phùng Hưng - Quận Hà Đông - Hà Nội hoặc 16 Cao Bá Quát - Quận Ba Đình - Hà Nội.
Hồ sơ
a) Thành phần hồ sơ:
- Giấy đề nghị cấp giấy phép liên vận qua lại biên giới Việt Nam–Campuchia có xác nhận của cơ quan điều động người và phương tiện đi công tác (theo mẫu ).
- Đăng ký sở hữu phương tiện (bản photo kèm bản chính để đối chiếu hoặc bản sao của cơ quan quản lý nhà nước có thẩm quyền ).
b) Số lượng hồ sơ: 01 (bộ).
Thời hạn giải quyết
Sau 03 ngày kể từ ngày nhận đủ hồ sơ hợp lệ (Không kể ngày nghỉ, ngày lễ).
Đối tượng thực hiện TTHC
Tổ chức, cá nhân

nguyen bao ngoc

Xe đạp
Không biết đã có cụ nào xin giấy liên vận qua Cam chưa?
Tư vấn giúp em.

emkhongbietdau

Xe tải
Em hóng vụ này!

Thấy các cụ trên đi Lào nhiều nhưng chưa thẩy chạy xe qua Campuchia như nào ợ!

CXP

Xe buýt
Thủ tục cấp giấy phép cho xe thì em chưa làm bao giờ, chưa biết nên không tư vấn cho kụ được. Nhưng em khuyên kụ trong thời điểm này không nên tự lái sang Cam vì 2 lý do: 1. Quốc lộ 6 của Cam đi Siem Riep đang sửa toàn tuyến, đi khá vất vả (em mới đi Angkor đợt tết dương lịch nên biết); 2. Tình hình biên giới đang không ổn định, thái độ của người dân Cam khu vực này không mấy thân thiện (cái này em nghe nói thôi).
Nếu kụ vẫn muốn đi thì nên đi theo tour, hoặc muốn tự lái thì để dịp khác cho lành.

nguyen bao ngoc

Xe đạp
Cám ơn cụ cho biết tình hình đường xá.
Mình cũng đi theo tour 1 lần rồi. Định tháng 6 nghỉ hè cho F1 đi chơi.
Chắc mới cấp giấy phép liên vận đi Cam nên chưa ai đi mấy.
Cụ nào biết xin cho thêm thông tin về xin giấy phép đi Cam.

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
OF ít cụ đi Cam tự lái nhỉ, e cũng đang hóng vụ này :D

lanpk

Xe tăng
hóng vụ này, em tính đi từ hanoi qua lào rồi xuống cam

tuanbeops

Xe tải
Thủ tục cấp giấy phép cho xe thì em chưa làm bao giờ, chưa biết nên không tư vấn cho kụ được. Nhưng em khuyên kụ trong thời điểm này không nên tự lái sang Cam vì 2 lý do: 1. Quốc lộ 6 của Cam đi Siem Riep đang sửa toàn tuyến, đi khá vất vả (em mới đi Angkor đợt tết dương lịch nên biết); 2. Tình hình biên giới đang không ổn định, thái độ của người dân Cam khu vực này không mấy thân thiện (cái này em nghe nói thôi).
Nếu kụ vẫn muốn đi thì nên đi theo tour, hoặc muốn tự lái thì để dịp khác cho lành.
E nhất trí cao ạ

hungvina

Xe đạp
Vụ này mới quá em cũng hóng , có khi lập đoàn cùng đi

dmdviet

Xe cút kít
Lịch trình đây các cụ nhé, xin giấy và lên đường thôi. Mất khoảng 10 ngày!

vitara29y

Xe buýt
Lịch trình đây các cụ nhé, xin giấy và lên đường thôi. Mất khoảng 10 ngày!

4
Cung này của cụ quá hay, em đang phấn đấu trong thời gian vài năm tới cũng phải làm chuyến xuyên Vietnam - Laos - Cam theo lịch trình như trên.

dmdviet

Xe cút kít
4
Cung này của cụ quá hay, em đang phấn đấu trong thời gian vài năm tới cũng phải làm chuyến xuyên Vietnam - Laos - Cam theo lịch trình như trên.
Cũng chưa chuẩn lắm đâu cụ, nhưng em toàn thấy đồn là sang Cam thế này thế kia. Chắc tết tới em phải thử phát xem như nào.

Vulcan V70

Xe trâu
Theo quy định mới Sở GTVT tỉng có cửa khẩu được cấp phép liên vạn cho xe của các tổ chức, cá nhân đóng tại địa bàn khác đi qua cửa khẩu tỉnh mình sang Lao; Cam pu chia các cụ ạ.

TT - Theo ông Nguyễn Văn Quyền - phó tổng cục trưởng Tổng cục Đường bộ VN, kể từ ngày 1-12-2015, ôtô từ VN qua Campuchia ở bảy cặp cửa khẩu của hai nước thuận lợi hơn so với trước đây.
Bộ GTVT đã giảm nhiều thủ tục trong khâu cấp phép thủ tục này.
Cụ thể là rút ngắn thời gian cấp phép từ bảy ngày xuống còn hai ngày, bỏ xác nhận của sở GTVT về thời gian hoạt động ba năm vận tải trong nước đối với đơn đề nghị cấp giấy phép vận tải đường bộ quốc tế VN - Campuchia...
Bên cạnh đó Bộ GTVT cho phép sở GTVT các tỉnh, TP được cấp phép vận tải quốc tế đường bộ VN - Campuchia cho các xe tại địa phương đi cửa khẩu biên giới Campuchia và cấp cho xe của các tổ chức, cá nhân đóng trên địa bàn các tỉnh khác của VN đi qua cửa khẩu của địa phương mình.
Theo ông Quyền, việc giảm thủ tục cấp phép nhằm tạo thuận lợi và tăng sự phát triển cho các đơn vị, cá nhân, doanh nghiệp VN kinh doanh vận chuyển hành khách và hàng hóa đến Campuchia.

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
Cũng chưa chuẩn lắm đâu cụ, nhưng em toàn thấy đồn là sang Cam thế này thế kia. Chắc tết tới em phải thử phát xem như nào.
Tết đến nơi rồi cụ đi Lào ko , E đự định mùng 2 xuất phát đang tìm hiểu vụ mua liên vận :bz

dmdviet

Xe cút kít
Tết đến nơi rồi cụ đi Lào ko , E đự định mùng 2 xuất phát đang tìm hiểu vụ mua liên vận :bz
Đoàn em xong rồi ạ, xuất phát 28 tết. Hành trình CLV thẳng tiến! Liên vận giờ dễ như ăn cơm thôi cụ ơi: mỗi đơn + photo đăng ký + đăng kiểm xe kèm bản gốc đối chiếu :D

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
Đoàn em xong rồi ạ, xuất phát 28 tết. Hành trình CLV thẳng tiến! Liên vận giờ dễ như ăn cơm thôi cụ ơi: mỗi đơn + photo đăng ký + đăng kiểm xe kèm bản gốc đối chiếu :D
ko phải công chứng à cụ ?