Thảo luận Hỏi về xe Kia Carnival

nxl

Đi bộ
Tôi định mua thêm xe 7 chỗ, tính mua xe Kia Carnival (Loại mới, số tự động) có bác nào biết về xe nay cho xin mốt vài lời khuyên với. Cảm ơn trước nhé!

nxl

Đi bộ
Cảm ơn Bác! Trước đó tôi cũng tìm rối sao không thấy. Tuy nhiên, trong bài bác vừa cho chỉ thấy sơ sơ, hình như chưa có bác nào thực sự trải nghiệm với nó thì phải. Mình cũng thấy nó đẹp, giá tốt nhưng không biết...ra làm sao bác nhỉ? Xin các bác chỉ giáo tiếp với...Đa tạ!

thaco.kia

Xe hơi
Em chào Bác, Carnival này do VMC lắp đấy Bác ạ, nên lúc trước xe số sàn thế nào thì số tự động cũng thế. Chẳng qua Bác TH chơi trội thôi, ko thèm lắp số sàn. TH thuê VMC lắp mà. Trang bị như sau: máy xăng V6 2.5L, hộp số tự động, ghế da, hai túi khí trước, phanh ABS, rộng rãi, tiện nghi, cửa lùa hai bên, cửa sổ chỉnh điện (cả ô cửa phía sau hai bên)... Bác muốn lấy thì sang 2A Ngô Gia Tự, Long Biên mà xem, đảm bảo mê liền...

thaco.kia

Xe hơi
Bác nào quan tâm em có thể gửi mail catalogue Carnival cho nhé.

Lungo_123456

Xe buýt
@thaco.kia
bác cho em tý catalog, công ty em đang quan tâm dòng nầy
bác gửi cho em qua mail lungo_123456@yahoo.com

thaco.kia

Xe hơi
Bác check mail đi nhé, em gửi cho Bác liền đây. (c)

accord_89

Xe tăng
em thấy em canival này đẹp, ện nghi và có vẻ cứng cỏi hơn in của toy nhiều. Giá cả cũng đựoc chỉ tiếc là thương hiệu xe củ sâm nên dân mình không chuộng mấy thôi.

xì trum già

Xe tải
Tôi định mua thêm xe 7 chỗ, tính mua xe Kia Carnival (Loại mới, số tự động) có bác nào biết về xe nay cho xin mốt vài lời khuyên với. Cảm ơn trước nhé!
khuyên bác múc khẩn cấp nhé .khi nào thuế ttdb tăng thì ko co giá này nữa đâu .

FromHell

Xe hơi

thaco.kia

Xe hơi
Em chào Bác. Em chỉ có catalog của xe Carens chung thôi. Bác chắc cũng hay online, mời Bác ghé thăm www.kia.com hoặc www.kiausa.com nhé. Carens hay Rondo là một đấy.

FromHell

Xe hơi
Em chào Bác. Em chỉ có catalog của xe Carens chung thôi. Bác chắc cũng hay online, mời Bác ghé thăm www.kia.com hoặc www.kiausa.com nhé. Carens hay Rondo là một đấy.
Cám ơn Bác nhiều

Tiện thể Bác cho em hỏi rổ giá em Carens 2.0 máy xăng, số sàn với, nếu OK thì em làm tờ trình để lấy luôn (bác cho em giá net nhé, vì mua cho Cty của nhà mà)

Cám ơn Bác đã quan tâm

Bóng Chày

Xe lừa
địa chỉ đó là showroom hay nhà máy hay đại lý bác ơi? Có phải đi qua cả ngã rẽ đi đường 5 không bác?
MAi em qua cái
theo bác nói thì carnival này là lắp ráp trong nước, số at? Có xe tương tự nhập ko ạ?
Em chào Bác, Carnival này do VMC lắp đấy Bác ạ, nên lúc trước xe số sàn thế nào thì số tự động cũng thế. Chẳng qua Bác TH chơi trội thôi, ko thèm lắp số sàn. TH thuê VMC lắp mà. Trang bị như sau: máy xăng V6 2.5L, hộp số tự động, ghế da, hai túi khí trước, phanh ABS, rộng rãi, tiện nghi, cửa lùa hai bên, cửa sổ chỉnh điện (cả ô cửa phía sau hai bên)... Bác muốn lấy thì sang 2A Ngô Gia Tự, Long Biên mà xem, đảm bảo mê liền...

Chỉnh sửa cuối:

Bóng Chày

Xe lừa
em quan tâm bản AT. Bác đã có chưa???
Bác có cho em với. Em đã pm email cho bác rồi nhé. cám ơn bác. dạo này giá cả thế nào? Có chiết khấu gì mới không bác?
Không hiểu sao cứ lúc hứng lên muốn lấy Kia thì website của anh Hải lại tèo. Không biết tèo lâu chưa. Vì thế lên mạng tìm kiếm lại toàn tìm ra tin tức anh em chửi dịch vụ sửa chữa của Kia làm em lại nản. Chắc chào Kia thôi. Thật tiếc anh Hải tốn tiền tỷ dựng nghiệp mà không dựng cho chót!!!
Bác nào quan tâm em có thể gửi mail catalogue Carnival cho nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Bóng Chày

Xe lừa
Em cũng kết xe này quá mà mãi chưa có hàng.
Theo web của Kiamotor toàn cầu thì xe Kia Carnival/Sedona (Ở Mỹ là Sedona) khá giống xe đời 2010 trở lại đây của Trường Hải:

Trông các xe này có vẻ không có cửa nóc (giống Trường Hải không có). Mời bác xem web đây: http://www.kiamotors.com/vehicles/ca...-interior.aspx

Trong khi đó ở web Kia Hàn quốc thì xe phọc xe y chang (giống từ phoc đến grill, đến la zăng, vv... và có cửa nóc. Mời các xem a: http://www.kia.co.kr/vehicles/carniv...-exterior.aspx

Xe đẹp quá. Giá cũng "khá" đẹp. Đợi lâu quá!
Không biết dịch vụ bảo trì Kia ở VN thế nào, chứ em thay Otosaigon phê bình dịch vụ của Kia chán lắm. Bên cạnh đó, các diễn đàn nước ngoài lại rất chế xe này (chủ yếu là các xe đời 2009 trở về trước). Vì vậy em rất mong các bác có kinh nghiệm và thông tin chia sẻ thêm cho em biết với. Em đang đợi Trường Hải nhập về, nhất định em mua 1 cái , vừa nằm vừa lái cho sướng - tắc đường mặc anh #

Chỉnh sửa cuối: