Hỏi về xe Air Blade 2011

hnlan

Xe tải
Em vừa mới làm 1 em Air Blade 2011 mà nghe mọi người nói vấn đề an ninh của dòng này kém quá, cụ thể là có người bảo khóa xe AB rất dễ mở, nên bị mất xe rất nhiều. Bác nào có cao kiến gì thì tư vấn em cái, hoặc có chỗ nào bán khóa chống trộm tốt thì cho em địa chỉ với ạ.
Còn nữa, em đang phân vân không biết nên dùng đôi gương kèm theo xe hay đeo cho em nó đôi gương nào mà vừa đẹp (ngầu, lịch sự) vừa nhìn rõ và rộng phía sau. Gấu nhà em đang giục em lắp gương vì tính Gấu cẩn thận mà.

Kal

Xe hơi
cụ cứ làm 1 cái khóa chữ U , 1 cái khóa đĩa cộng thêm 1 cái khóa chip điện tử là thách trộm làm gì được xe cụ :D

gacontaplaixe

Xe tải
- Con xe này cốp nó rộng mà, đi đâu mang theo sợi xích dài cớ 10m, quấn bánh sau với bánh trước rồi quấn vào cái cột điện sau đó khóa vào đảm bảo ko ai lấy đâu

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn
- Con xe này cốp nó rộng mà, đi đâu mang theo sợi xích dài cớ 10m, quấn bánh sau với bánh trước rồi quấn vào cái cột điện sau đó khóa vào đảm bảo ko ai lấy đâu
em nghĩ chơi hẳn cái máy phát hiện rồi đấu vào khung cho trộm nó đụng vào giật tứ tung luôn ạ
vừa ko bị trộm vừa bắt đc trộm nhá :))

butchikim

Xe ba gác
em nghĩ chơi hẳn cái máy phát hiện rồi đấu vào khung cho trộm nó đụng vào giật tứ tung luôn ạ
vừa ko bị trộm vừa bắt đc trộm nhá :))
Nhà cháu nghĩ trộm chả thấy đâu...người nhà bâu vào giật đùng đùng. Có đáng làm thế không các cụ? b-(

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Nếu ko tự mình cẩn thận thì oto còn mất chứ nói gì đến AB của cụ chủ. Theo em cụ cứ kiếm thêm khóa đĩa hoặc khóa chữ U, hơi lỉnh kỉnh tý nhưng mà yên tâm.

tun176

Xe máy
tháng trước em vừa bị trộm AB2k11 đấy ợ :)
lắp khóa chip của bác Chiến nên may là nó mở máy nhưng ko nổ đc, thay ổ khóa tốn tiền quá =.=

dongkivs

Xe hơi
làm cái chữ U, Xe lắp gương thì xe nào mà chả thế, gương nào mà chả vậy, cứ dùng gương zin đi khỏi mua cho phí tiền.
Mình có con AB mua mà chả đi mấy vì đi AB nói thật sự là rất chán :(. Đang tính hôm nào mua đôi thụt sau của Hayate lắp vào chứ thụt của nó chán ko tả đc .

nhapnhomsv

Xe tăng
tháng trước em vừa bị trộm AB2k11 đấy ợ :)
lắp khóa chip của bác Chiến nên may là nó mở máy nhưng ko nổ đc, thay ổ khóa tốn tiền quá =.=
Bác cho xin địa chỉ mua khóa sắp tới mua xe tôi lắp một cái

mrviml

Xe hơi
Ngô Văn Chiến 01656531386
Bác cứ gọi hẹn bác Chiến ở đâu thì bác ấy lắp cho, dạo này bác ấy đông khách quá.
Nói chung là đừng có thách bọn trộm cái gì các cụ ạ, chúng nó từ nhỏ chỉ có ăn và phá khóa thì làm sao nó chả mở được, chỉ là vấn đề thời gian thôi. Em nghĩ các cụ cứ làm cái khóa chữ U xịn( loại thường nhà em mất 1 con ab 2011 rồi nhé) khóa vào mâm sau chứ khóa đĩa trộm nó đặt bánh trước lên cái bàn trượt như trượt patin đi như thường nhé. Trường hợp trộm nó mang oto đi chở thì thôi chữ U cũng bó tay, chắc các cụ làm quả dây xích với cái ổ khóa xịn trói vào cột điện thôi. Khóa chữ U em thấy hãng Yeti ( italy) có cái mà có cả phản quang ấy em thấy cũng được các cụ thử cho ý kiến cái! Mà em thấy mình dùng khóa mã số ý( không có chìa thì bọn trộm phá thế nào) có cụ nào dùng chưa???

tun176

Xe máy
Ngô Văn Chiến 01656531386
Bác cứ gọi hẹn bác Chiến ở đâu thì bác ấy lắp cho, dạo này bác ấy đông khách quá.
Nói chung là đừng có thách bọn trộm cái gì các cụ ạ, chúng nó từ nhỏ chỉ có ăn và phá khóa thì làm sao nó chả mở được, chỉ là vấn đề thời gian thôi. Em nghĩ các cụ cứ làm cái khóa chữ U xịn( loại thường nhà em mất 1 con ab 2011 rồi nhé) khóa vào mâm sau chứ khóa đĩa trộm nó đặt bánh trước lên cái bàn trượt như trượt patin đi như thường nhé. Trường hợp trộm nó mang oto đi chở thì thôi chữ U cũng bó tay, chắc các cụ làm quả dây xích với cái ổ khóa xịn trói vào cột điện thôi. Khóa chữ U em thấy hãng Yeti ( italy) có cái mà có cả phản quang ấy em thấy cũng được các cụ thử cho ý kiến cái! Mà em thấy mình dùng khóa mã số ý( không có chìa thì bọn trộm phá thế nào) có cụ nào dùng chưa???
sđt đó cụ, bác Chiến lắp tận nơi chứ cụ ko phải ra quán nhé. Em thì lắp ngoài quán trà đá :D
Đã lắp của bác Chiến tổng cộng 3 xe rồi.

Mà khóa zin AB2k11 này mắc lắm nên nó phá mấy lần tính tiền thay khóa cũng chết =.=

hnlan

Xe tải
các cụ cho hỏi cái khóa chữ U đấy mua ở đâu ạ, giá cả thế nào (để em hỏi mua đỡ bị hớ)? em ra hàng sửa xe hỏi thì nó chỉ có mỗi cái khóa chống trộm con con, em nhìn là không thích rồi, mà giá thì cũng chả rẻ lắm. cái khóa chữ U và cái dùng mã số mà cụ mrviml nói là giống hay khác nhau ạ?
tiện các cụ cho em ý kiến về loại gương nào nên lắp cho con AB với, mà sao cho nó khỏe khoắn tí, chứ gương mua theo xe nó cứ phụ nữ thế nào ấy.

hnlan

Xe tải
mà cái khóa bác Chiến lắp cho anh em giá cả thế nào nhỉ?

mrviml

Xe hơi
các cụ cho hỏi cái khóa chữ U đấy mua ở đâu ạ, giá cả thế nào (để em hỏi mua đỡ bị hớ)? em ra hàng sửa xe hỏi thì nó chỉ có mỗi cái khóa chống trộm con con, em nhìn là không thích rồi, mà giá thì cũng chả rẻ lắm. cái khóa chữ U và cái dùng mã số mà cụ mrviml nói là giống hay khác nhau ạ?
tiện các cụ cho em ý kiến về loại gương nào nên lắp cho con AB với, mà sao cho nó khỏe khoắn tí, chứ gương mua theo xe nó cứ phụ nữ thế nào ấy.
Cụ mua khoá chữ U thì ra đê la thành, thụy khuê, trường trinh hay phố huế thì nhiều chứ vô hàng sửa xe thì ít lắm. Mà hình như trên phố thuốc bắc bán nhiều nữa nhưng em chưa tới đó chưa biết. Giá cả thì cụ cũng phải tham khảo nhiều chứ hôm em hỏi cái khóa Yeti ở thụy khuê nó hét 350k mà thấy các cụ khác mua trên thuốc bắc có 220k à.

Còn cái khóa mã thì k phải chữ U mà nó như cái khóa của xe đạp ấy nhưng to hơn, trước giờ chưa thấy cụ nào ý kiến về cái này nhỉ!!!

Cụ lắp khóa của bác Chiến giá là 750k cứ nói em xem trên diễn đàn, lắp xong thấy ưng thì lên report cho bác Chiến vài câu

tun176

Xe máy
vụ gương thì nói thật lúc đầu em vác về đã tháo 2 gương zin rồi, sau đó lên Phố Huế làm cái gương nhỏ nhỏ mà bọn quán nó gọi là gương "siêu nhân" =.="
Nhìn cũng ổn, nhưng đi lâu thấy vướng nên giờ xe em ko gương luôn :D

hnlan

Xe tải
cái gương kính lồi giá thế nào, có cụ nào biết không nhỉ? mua ở đâu là an toàn nhất (chất lượng, không tiêu thụ hàng phạm pháp...)?

mr.pop

Xe hơi
Cái đó mới là hay! Nhìn xe mình chơi còng số 8 nó nghĩ cớm roài...Đỡ phần nào=))

Chỉnh sửa cuối: