Hỏi về thủ tục đăng ký xe

Cats Lover

Xe tải
Bẩm các cụ, chả là nhà cháu sang tuần thì đón 1 em van 2011 nhập cũ về và sẽ phải đi nhập hộ khẩu cho em nó. Showroom nói sẽ làm thủ tục đk giúp với chi phí khoảng 2 củ, nhà cháu đang phân vân hay tự mình đi xem có rẻ đc chút nào không, tiện thể cũng thưởng thức cái thành quả của chương trình cải cách thủ tục hành chính xem nó tiến bộ ra sao Các cụ đã kinh qua vụ này xin chia sẻ cho nhà cháu chút kinh nguyệt ạ, đại loại như giấy tờ gồm những gì, qua các cửa thuế, CA, ĐK phải cư xử ntn, .... cám ơn các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Cats Lover

Xe tải
Thớt của em nguội quá, vì chủ đề không được hấp dẫn... hay các cụ ghét gì em?

Cụ định lượn hử, tư vấn cho em cái đã chứ:D.

Chỉnh sửa cuối:

HailuaBG

Xe buýt
Chúc mừng cụ.
Cụ ơi trầu cau hết tất cả bao nhiêu ạ?
Em thì lại không rõ về cái thủ tục nên không tư vấn được, chỉ vào xem có ảnh thì chiêm ngưỡng cái

Spark_neck

Xe hơi
Oh, đơn rản lắm cụ ạ. Cửa thuế 100, cửa khám xe 200. Cà số thì nhờ Show nó cà + chỉ chỗ cà số khung cho sau Công an nó còn bắt mình lau số khung rồi nằm bò xuống tự đọc đấy. Tổng thiệt hại: 1 ngày công + Tiền đương nhiên phải đóng + Phí bôi trơn. Lương cụ 1 ngày cao hơn 1,7 củ thì để luôn Show làm cho nhàn ;;)

Cats Lover

Xe tải
Oh, đơn rản lắm cụ ạ. Cửa thuế 100, cửa khám xe 200. Cà số thì nhờ Show nó cà + chỉ chỗ cà số khung cho sau Công an nó còn bắt mình lau số khung rồi nằm bò xuống tự đọc đấy. Tổng thiệt hại: 1 ngày công + Tiền đương nhiên phải đóng + Phí bôi trơn. Lương cụ 1 ngày cao hơn 1,7 củ thì để luôn Show làm cho nhàn ;;)
Thank cụ, em mời cụ chén riệu nhạt. Xem chừng cũng nhiêu khê cụ nhẩy, thôi chắc em để tụi sâu rum nó đi làm cho vậy, mặc dầu mình vẫn mất 1 ngày công đi theo nó để nộp thuế và bấm biển. Em đọc mấy bài các cụ ta thán chúng nó khịa chuyện, bới bèo ra bọ để đòi bôi trơn em đã muốn điên rùi.

Khanhhqv

Xe buýt
Bôi trơn là vì trong phòng điều hoà hay hanh khô & bên ngoài thì nắng nóng cụ à.
Lệ phí 1 ngày không qua trung gian nhẹ nhất là 750k-1tr5 tuỳ độ thông thái của người đi làm.
Nên em thiết nghĩ cụ cứ chăm sự nhờ họ làm. Còn mình chỉ việc ra nhấn nút đặt tên cho xe lên bỉm thui cụ.
Còn tinh thần ofer nói không với tiêu cực thì cụ xác định mất trọn ngày hoặc hơn 1 ngày với giờ hành chính đi làm thủ tục nhé

Khanhhqv

Xe buýt

Cụ định té à, tư vấn cho em cái đã chứ:D.
Vụ này vợ 2 về phải bia rửa xe to cụ à

Darknight

Xe tải
e vừa làm hôm qua đây ạ, nếu mình tự làm thì hết 500k tiền biển + 200 cà số + 200 khám xe + 500 phí cho ông công an nhận hồ sơ. Tổng là 1,4tr
Cụ đừng nghe lời cò, nó không làm gì cả mà mình phải tự đi nộp hồ sơ hết, e mất mấy lít tiền ngu. Nghĩ lại mà bực mình, lúc nào cụ đi đăng ký alo e, e sẽ hướng dẫn cụ thể cho.

Cats Lover

Xe tải
Bôi trơn là vì trong phòng điều hoà hay hanh khô & bên ngoài thì nắng nóng cụ à.
Lệ phí 1 ngày không qua trung gian nhẹ nhất là 750k-1tr5 tuỳ độ thông thái của người đi làm.
Nên em thiết nghĩ cụ cứ chăm sự nhờ họ làm. Còn mình chỉ việc ra nhấn nút đặt tên cho xe lên bỉm thui cụ.
Còn tinh thần ofer nói không với tiêu cực thì cụ xác định mất trọn ngày hoặc hơn 1 ngày với giờ hành chính đi làm thủ tục nhé
Thank cụ, em cũng xác định thôi để tụi bán xe nó làm lun, mình chỉ ra bấm bỉm thôi, nhịn mồm nhịn miệng tý rồi cày bù lại sau, cứ nghĩ cái đất nc này muốn nộp thuế cũng phải đút lót với hối lộ mình đã muốn khùng rồi.

baccop1981

Xe buýt
Hãy chứng tỏ mình là người có tiền. Cụ để showroom làm cho đõ mệt. Cụ đi cùng vểnh râu hút thuốc lá thơm chờ các chú gọi lên bấm số. Số đẹp xin thêm cụ 1 củ

Cats Lover

Xe tải
Hãy chứng tỏ mình là người có tiền. Cụ để showroom làm cho đõ mệt. Cụ đi cùng vểnh râu hút thuốc lá thơm chờ các chú gọi lên bấm số. Số đẹp xin thêm cụ 1 củ
Em sẽ cố học theo cụ để xem cái cảm giác NGƯỜI CÓ TIỀN nó ra làm sao :D:D:D.

Cats Lover

Xe tải
Chúc mừng cụ.
Cụ ơi trầu cau hết tất cả bao nhiêu ạ?
Em thì lại không rõ về cái thủ tục nên không tư vấn được, chỉ vào xem có ảnh thì chiêm ngưỡng cái
Thank cụ, em đi xem mấy nơi, thấy giá cả cũng same nhau, có vov là rẻ nhất nhưng chỉ có mỗi màu trắng em lại không chim ưng lắm, xe cũng có mấy cái vết nhìn hơi khó chịu, chỗ này thấy có cái màu xanh cô ban là màu em rất thích, nhìn xe khá nuột, ít xây sát, chạy thử xong em hứng lên cọc luôn, giá 219 củ khoai cụ ợ, đắt hơn Vov 3 củ nhưng đc cái màu mình thích, sang tuần em mới lấy xe và đăng ký vì còn chờ gấu nhà em đi cục tác về mới mở két cho em:D, chứ em ko có mã két cụ ạ. Đ ký xong em sẽ post ảnh hầu các cụ ạ.

matitz3979

Xe buýt

Cụ định té à, tư vấn cho em cái đã chứ:D.
CỤ bân đi làm hay kinh doanh thì nên để cò làm,còn vô công rồi nghề thì nên tự đi làm sẽ học hỏi đc nhiều cái hay sau này còn chém gió.
e toàn tự đi làm lấy,để rành tiền mua xăng cho f1 đi vi vu,vì e vô công rồi nghề cụ à.

min18vn

Xe điện
Cụ gọi đích danh em mà h em mới nổi :)

min18vn

Xe điện
Em chưa đi đk xe mới bao h nên hóng, nhưng dự ko cao đến 1.5 củ đâu ạ, trước em đi sang tên, thuế ko kẹp gì cả, đk 2 cửa 600k, bỉm 200k, đk 50k là hết, làm trong nửa buổi sáng, rồi lấy hẹn bấm biển hẹn thêm phát nữa lấy đk, tiền undertable chỉ có 600k thui, còn lại là theo hóa đơn. Total cho con ma2 2k6 là khoảng 1,9tr cả thuế

HailuaBG

Xe buýt
Thank cụ, em đi xem mấy nơi, thấy giá cả cũng same nhau, có vov là rẻ nhất nhưng chỉ có mỗi màu trắng em lại không chim ưng lắm, xe cũng có mấy cái vết nhìn hơi khó chịu, chỗ này thấy có cái màu xanh cô ban là màu em rất thích, nhìn xe khá nuột, ít xây sát, chạy thử xong em hứng lên cọc luôn, giá 219 củ khoai cụ ợ, đắt hơn Vov 3 củ nhưng đc cái màu mình thích, sang tuần em mới lấy xe và đăng ký vì còn chờ gấu nhà em đi cục tác về mới mở két cho em:D, chứ em ko có mã két cụ ạ. Đ ký xong em sẽ post ảnh hầu các cụ ạ.
Em thì lại rất kết mầu trắng cụ ạ. Thích nhất trong các mầu

Spark_neck

Xe hơi
Số đẹp xin thêm 1 củ =)) Số xấu thì việc của cụ, cháu không biết ;;)