[Funland] Hỏi về thời hạn sửa đổi thông tin cư dân trên cơ sở dữ liệu quốc gia.

hanyco

Xe tải
Kính chào cccm!
Chả là nhà cháu đi làm căn cước công dân cho F1, ra đến nơi làm mới được CA QUẬN cho biết f1 nhà cháu sai thông tin về nơi khai sinh so với bản gốc giấy khai sinh. CA quận yêu cầu về phường nơi thường trú yêu cầu CA PHƯỜNG sửa lại. Nhà cháu lại lóc cóc về phường làm đơn đề nghị sửa đổi thông tin cho f1. Làm xong hỏi đồng chí CA phụ trách khu vực là khi nào thì xong? Đồng chí trả lời ko rõ, có thể 1 đến 2 tháng mới có kết quả, cũng không gửi giấy hẹn cho nhà cháu. Vậy nhà cháu kính nhờ cccm trên otofun hiểu sâu biết rộng về luật thông não cho nhà cháu xem thời hạn sửa đổi thông tin cư dân trên cơ sở dữ liệu quốc gia là bao lâu kể từ khi CA nhận đủ hồ sơ? F1 nhà cháu năm nay học cuối cấp nên nhà trường đang yêu cầu rất gấp việc hoàn thành làm căn cước công dân phục vụ thi cử. Nhà cháu chuẩn bị sẵn rượu để cám ơn cccm tư vấn rồi ạ:))

hanyco

Xe tải
Cụ đang gấp mà CA Phường không trả lời rõ ràng thì ngược lên cấp trên của phường đề xuất/khiếu nại xem.
Lên quận lại chỉ về phường cụ ạ. Xuống phường làm xong hồ sơ gửi CAP rồi mà không biết bao giờ xong cũng không có giấy hẹn vì không biết bao giờ xong ạ( CAP trả lời vậy ạ)

SIGNUS

Xe container
Người OF
Cu nhân viên của em quê Bắc Giang, khi ra làm CCCD thì phát hiện ra bị sai giới tính trong cơ sở dữ liệu và được hẹn......6 tháng sau quay lại làm CCCD

hanyco

Xe tải
Sao
Cu nhân viên của em quê Bắc Giang, khi ra làm CCCD thì phát hiện ra bị sai giới tính trong cơ sở dữ liệu và được hẹn......6 tháng sau quay lại làm CCCD
Sao lại lâu vậy nhỉ? Người ta có đầy đủ giấy tờ bản chính sao không sửa luôn mà lại để kéo dài như vậy? Thật là nhiêu khê cụ nhỉ

SIGNUS

Xe container
Người OF
Sao

Sao lại lâu vậy nhỉ? Người ta có đầy đủ giấy tờ bản chính sao không sửa luôn mà lại để kéo dài như vậy? Thật là nhiêu khê cụ nhỉ
Em cũng kg hiểu nữa.. Giờ cả cty còn có mỗi nó chưa có CCCD, bảo hiểm xã hội thì cứ gọi đòi suốt

TieuFu

Xe container
Kính chào cccm!
Chả là nhà cháu đi làm căn cước công dân cho F1, ra đến nơi làm mới được CA QUẬN cho biết f1 nhà cháu sai thông tin về nơi khai sinh so với bản gốc giấy khai sinh. CA quận yêu cầu về phường nơi thường trú yêu cầu CA PHƯỜNG sửa lại. Nhà cháu lại lóc cóc về phường làm đơn đề nghị sửa đổi thông tin cho f1. Làm xong hỏi đồng chí CA phụ trách khu vực là khi nào thì xong? Đồng chí trả lời ko rõ, có thể 1 đến 2 tháng mới có kết quả, cũng không gửi giấy hẹn cho nhà cháu. Vậy nhà cháu kính nhờ cccm trên otofun hiểu sâu biết rộng về luật thông não cho nhà cháu xem thời hạn sửa đổi thông tin cư dân trên cơ sở dữ liệu quốc gia là bao lâu kể từ khi CA nhận đủ hồ sơ? F1 nhà cháu năm nay học cuối cấp nên nhà trường đang yêu cầu rất gấp việc hoàn thành làm căn cước công dân phục vụ thi cử. Nhà cháu chuẩn bị sẵn rượu để cám ơn cccm tư vấn rồi ạ:))
Cái này là ca phường làm, dm chúng nó nhập sai, nhập nhầm. Bây giờ chỉnh sửa thì lại mang cái bản sao giấy khai sinh và làm cái giấy xin điều chỉnh thông tin . Nó bật máy tính mổ vài cái là xong ! TH cụ mà loằng ngoằng thì cứ chửi váng lên, chúng mày nhập linh tinh loạn xạ giờ tao làm đơn cho chúng mày khỏi lỗi rồi còn loằng cái ze ! À mà lại phải mang cái hộ khẩu ra cho nó xem nhá ! Kk

cutic

Xe buýt
Sao

cái này là sai định danh, giấy khai sinh nhập sai nên số định danh đẻ ra ở nơi khai sai.
Sửa cái này là phải chuyển về bộ, mà bộ xử lý toàn quốc thì lâu là phải
Em cũng bị tương tự, tầm tháng 6/2022 nộp khai sinh để sửa, hỏi khi nào xong bảo nhanh thì 6 tháng, chậm thì năm sau.
Đến cuối năm 2022 lại hẹn lên sửa định danh, em mới hỏi đầu mối để gọi thì thì hóa ra đã nộp rồi mà các cậu mợ lại để trong tủ.
Giờ lại chờ 1 năm nữa.
Em kệ

cutic

Xe buýt
Sao

Cái mã định danh em hiểu như là khai sinh điện tử ấy, chắc chưa dám mở để sửa lung tung

starview

Xe tăng
CMT mới (bản cứng) của em trùng hoàn toàn số với người khác nên em vẫn chưa làm được CCCD.

TieuFu

Xe container
cái này là sai định danh, giấy khai sinh nhập sai nên số định danh đẻ ra ở nơi khai sai.
Em cũng bị tương tự, tầm tháng 6/2022 nộp khai sinh để sửa, hỏi khi nào xong bảo nhanh thì 6 tháng, chậm thì năm sau.
Đến cuối năm 2022 lại hẹn lên sửa định danh, em mới hỏi đầu mối để gọi thì thì hóa ra đã nộp rồi mà các cậu mợ lại để trong tủ.
Giờ lại chờ 1 năm nữa.
Em kệ
Cụ lên tv mà làm nhá. Có một mình cụ bi giờ làm thì ban bệ bốn nắm cơm nó ngại phục vụ !

Minhcufe

Xe hơi
Trường hợp của em đây, các anh các chị làm sai giới tính. Lúc nhận em cũng chả để ý, mãi sau ra ngân hàng làm việc mới phát hiện ra. Lại lóc cóc phi tận về quê để sửa lại. Các anh các chị ấy cầm thẻ căn cước của em gần một năm nay rồi mà vẫn chưa xong, có hỏi thì chỉ bảo là đã gửi lên bộ để sửa. May em vẫn còn cái CMT bằng giấy để dùng, nên em kệ các anh các chị.

cutic

Xe buýt
Cụ lên tv mà làm nhá. Có một mình cụ bi giờ làm thì ban bệ bốn nắm cơm nó ngại phục vụ !
Lên tv là đi đường nào cụ?
Chẳng riêng mình em, khu em đã 5 vị sai định danh rồi, chứ cả tỉnh cả huyện thì em tính nhẩm cũng được hội trường
Ban bệ gì cái này đâu, chỉ là xác minh lại để sửa, vấn đề là cái account để sửa nó đang nằm ở TW

TieuFu

Xe container
Lên tv là đi đường nào cụ?
Chẳng riêng mình em, khu em đã 5 vị sai định danh rồi, chứ cả tỉnh cả huyện thì em tính nhẩm cũng được hội trường
Ban bệ gì cái này đâu, chỉ là xác minh lại để sửa, vấn đề là cái account để sửa nó đang nằm ở TW
Cái quyền ý nó ở tay ca quận, huyện chứ, bên ca hộ khẩu ý chứ ! Tw nào mà rỗi rãi làm hết được ! Cái ông làm cccd lại là khác bọn !

Dolla2011

Xe buýt
Kính chào cccm!
Theo em biết thì mấy anh CAP tài khoản chỉ sửa được mấy cái nhỏ nhỏ như tên bố , tên mẹ , số nhà , dấu chấm , dấu phẩy … Còn sai khai sinh, giới tính thì phải cấp lại số định danh 12 số khác. Cái số này mỗi người một mã , do cục trung ương cấp. Cụ muốn nhanh thì chạy lên cục nhờ xem quen ai tra cứu cấp lại cho nhanh.

hanyco

Xe tải
Giờ lại chờ 1 năm nữa.
Em kệ
Của f1 nhà em là nhập sai nơi khai sinh thôi ạ. Lúc khai sinh vợ chồng em chưa tách sổ hộ khẩu nên cháu khai sinh theo mẹ tại phường khác vẫn thuộc Hà Nội. Giờ cán bộ nhập nơi khai sinh theo phường của bố cũng thuộc Hà Nội (khác quận). Chứ mã định danh điện tử của cháu vẫn có như bình thường mà. Chỉ là sai nơi phường làm giấy khai sinh gốc cho cháu thôi.

hanyco

Xe tải
Cái này là ca phường làm, dm chúng nó nhập sai, nhập nhầm. Bây giờ chỉnh sửa thì lại mang cái bản sao giấy khai sinh và làm cái giấy xin điều chỉnh thông tin . Nó bật máy tính mổ vài cái là xong ! TH cụ mà loằng ngoằng thì cứ chửi váng lên, chúng mày nhập linh tinh loạn xạ giờ tao làm đơn cho chúng mày khỏi lỗi rồi còn loằng cái ze ! À mà lại phải mang cái hộ khẩu ra cho nó xem nhá ! Kk
Em có đầy đủ giấy tờ và làm xong hồ sơ đề nghị điều chỉnh rồi. Chỉ là em không rõ quy định thời hạn sửa của cán bộ thụ lý hồ sơ là bao lâu, luật nào quy định để em còn nói lý với cán bộ. Chứ làm um lên thì lại gắt quá:))

TieuFu

Xe container
Em có đầy đủ giấy tờ và làm xong hồ sơ đề nghị điều chỉnh rồi. Chỉ là em không rõ quy định thời hạn sửa của cán bộ thụ lý hồ sơ là bao lâu, luật nào quy định để em còn nói lý với cán bộ. Chứ làm um lên thì lại gắt quá:))
Thường thì 1, đến 2 tuần là xong. Đ/c nhập hồ sơ sai sửa luôn. Nhận đơn sửa thì có ghi sổ ký nhận ! Mất tý thời gian để quận thẩm duyệt !

Tuankhoi001

Xe tải
Sai nơi làm khai sinh thì phải sửa lại mã số rồi cụ. Cái này phường mổ vài cái là chỉ hết trách nhiệm của phường thôi, tiếp theo chuyển lên cục sửa... chưa biết đến bao giờ xong nhé. Bốc phét quát tháo ở phường chả nước nôi gì đâu. :)