hỏi về sân thi ở Hưng Yên

XkWiZiT

Xe hơi
Chào các bác, em là thành viên mới ở đây, sắp tới sẽ thi bằng ở trung tâm sát hạch việt thanh ở phố nối hưng yên.

Có bác nào có kinh nghiệm thi cử ở trung tâm đấy không ạ? Chỉ bảo cho thằng em này với

vietbinh1981

Xe buýt
Chào các bác, em là thành viên mới ở đây, sắp tới sẽ thi bằng ở trung tâm sát hạch việt thanh ở phố nối hưng yên.

Có bác nào có kinh nghiệm thi cử ở trung tâm đấy không ạ? Chỉ bảo cho thằng em này với
Lưu ý cụ tránh cái xe Gentra số 7 ra nhé :77: xe đấy cực ngon nên kô phù hợp với các cụ các mợ mới học lái đâu ạ vì côn số nó cực nhẹ :)) hôm trước em đưa gấu nhà em đi thi dưới đấy thấy 10 chú nhẩy lên con xe số 7 đấy thì khoảng tầm 7 cụ rụng ở cái đề 3 lên dốc :)) em tò mò kô hiểu tại sao nhẩy lên test thử hóa ra nó là xe mới nên các cụ các mợ chưa quen :77: cụ cứ con số 1 số 2 là Kia-Sờ mà đăng ký nhé :21: Coi chừng mấy cái bà bán nước ở đấy, thanh toán xong thì ra đồng loạt kô thể nào cũng có nhà bị chặn hỏi hình như lúc nãy bạn em gọi thêm đồ nước ngọt chưa thanh toán :77:

Nguyen_Son

Xe đạp
Nếu đúng là sân Việt Thanh thì vấn đề xe không phải lo vì toàn là xe Zace (em thấy hồi em thi không ai phàn nàn về xe cả), ngồi cao gương to lên quan sát được bánh sau rất rõ. Đến bài đi qua hàng đinh thì trên gạt mưa xe nào cũng đánh dấu sơn trắng căn thẳng với dấu sơn mờ trên đường thì kiểu gì cũng qua. Còn tình huống nguy hiểm hình như có 6 chỗ thì phải (1 là vừa qua chữ Z; 2 là qua ngã tư lần 1 một đoạn; 3 là qua ngã tư rẽ trái ra bài giao nhau với đường sắt; 4 là hết bài tằng tốc.. em chỉ biết có 4 chỗ đấy thôi). Xe khỏe nên bài depa bac không phải lo cứ làm đúng là lên được (nếu depa bằng phanh tay nên chú ý đóng xuống hết vì thằng bạn em nó bị chết máy do đóng không hết). Cuối cùng là tâm lý vững vàng (hôm em thi rất nhiều người được 100, còn em thì chỉ có 95 vì em dừng trước vạch bài depa) , chúc bác thi đạt kết quả tốt.

danmexe

Xe điện
Hiện tại sân VThanh là sân dễ thi nhất trong tất cả các sân.Vạch kẻ rõ ràng dễ nhìn.Có cả vạch trắng và vạch vàng để thí sinh căn bánh xe.Đến mỗi bài thi cứ nhìn bánh sau qua gương chiếu hậu lọt giữa 2 cái vạch đấy là chuẩn 100%...Sân này có 6 chỗ sẽ báo tình huống khẩn cấp-cho nên phải để ý nhiều(tiếp những chỗ mà cụ trên vừa nêu là: vừa qua đường sắt ngay chỗ gấp khúc vuông góc,chỗ này nhiều lúc đang ôm cua là báo rồi)...Nhưng khi đến bài thi có tình huống khẩn cấp thì bác cứ bình tĩnh-vì sau khi chuông kêu thì giọng nói con mụ phát qua loa quá 3 lần mới bị trừ điểm.

Chỉnh sửa cuối:

XkWiZiT

Xe hơi
Nếu đúng là sân Việt Thanh thì vấn đề xe không phải lo vì toàn là xe Zace (em thấy hồi em thi không ai phàn nàn về xe cả), ngồi cao gương to lên quan sát được bánh sau rất rõ. Đến bài đi qua hàng đinh thì trên gạt mưa xe nào cũng đánh dấu sơn trắng căn thẳng với dấu sơn mờ trên đường thì kiểu gì cũng qua. Còn tình huống nguy hiểm hình như có 6 chỗ thì phải (1 là vừa qua chữ Z; 2 là qua ngã tư lần 1 một đoạn; 3 là qua ngã tư rẽ trái ra bài giao nhau với đường sắt; 4 là hết bài tằng tốc.. em chỉ biết có 4 chỗ đấy thôi). Xe khỏe nên bài depa bac không phải lo cứ làm đúng là lên được (nếu depa bằng phanh tay nên chú ý đóng xuống hết vì thằng bạn em nó bị chết máy do đóng không hết). Cuối cùng là tâm lý vững vàng (hôm em thi rất nhiều người được 100, còn em thì chỉ có 95 vì em dừng trước vạch bài depa) , chúc bác thi đạt kết quả tốt.
Đúng là toàn xe Zace bác ạ, em mới ngồi được 1 xe thì thấy cũng dễ đi, mỗi tội lúc lên dốc thấy rung rung như sắp chết máy đến nơi nên phải mớm thêm ga. Dưng mà đọc các bài khác thấy có bác nói là các sân hay có 1-2 xe kém hơn hẳn các xe khác, không biết bác có biết xe đấy là xe số mấy để em cố tránh không ạ? :21:

Bài hàng đinh thì ko thấy ông thầy nói gì về vệt sơn trên gạt mưa như bác nói mà chỉ bảo là căn vệt mờ mờ trên sân với cái ống nước (thật ra là cực mờ, căng mắt mới thấy :21:)

anhkick

Xe hơi
sân này em thi năm 2007, nói chung là ko có gì phàn nàn nhiều, cơ sở vật chất vẫn còn mới, rộng rãi dễ thi, nếu thi bài sa hình xong thì các bác sẽ được chờ đưa qua bên khu công nghiệp để thi bài 3 đường trường và lúc ngồi trên xe được khuyến mại nhạc trường vũ nghe thích lắm các bác.:69:

Chúc bác chủ thớt thi đỗ nhé (b)

hieuanh

Xe tải
Sân Việt Thanh này năm ngoái em thi. Các bác chú ý, lúc mình thuê xe chíp tập thì bọn nó để ga cao, vào bài đề pa thì lên dốc mình ko cần đạp ga nó cũng tự kéo lên được. Nhưng đến lúc thi chúng nó để một vài xe ga thấp, hay chết máy (để cho các sỹ tử nhà ta tử luôn nó còn cá kiếm tiếp) mình phải mớm tí ga mới lên được. Buổi đầu tiên xuống tập, lúc lên xe các bác cho thằng trợ lái 50k bảo nó chỉ cho cách đi, căn đường, đề pa, lùi chuồng cho mình, chỉ cần thuê xe chíp chạy khoảng 2 tiếng là ngon ngay. Bác nào hôm thi muốn chắc ăn thì hôm xuống tập bảo làm việc với thằng trợ lái bảo nó hôm thi ông lấy cho tôi đúng cái xe tôi tập, nó sẽ để ga to cho mình, vào bài thi mình chỉ dùng chân côn thôi. Còn nữa, nếu bác nào ko tự tin lắm thì nó sẽ có người xi nhan cho mình. Nghĩa là nó theo xe đứng dưới hướng dẫn, chỉ cho mình qua các bài quan trọng như đề pa, lùi chuồng, căn vệt bánh xe qua hàng đinh. Chi phí thì năm ngoái hết khoảng 200k. Còn khi đi thi bài đường trường lúc lên xe các bác cũng cho 2 thằng giám khảo 50K. Nói năng nhẹ nhàng tử tế bảo"em chào các thầy, có gì thầy chỉ bảo giúp em" thế là qua hết. Hồi em thi nhiều bác cậy lái nhiều, chạy giỏi lên xe chẳng nói chẳng rằng đóng cửa cái rầm rồi chạy là nó hành cho chết đấy, trượt luôn bài đường trường.
À còn cái này ngoài chuyên môn là. Các bác thi xong thì chạy xuôi về hướng Hải Phòng qua phố Nối rẽ qua cầu vượt sang phía bên kia đường có quán Thái Tử Gà ăn ngon mà hạt rẻ, lại có em chủ quán xinh phết.

anh_lai_may_cay

Đi bộ
Con xe lởm nhất ở đấy là xe số 4 bác ạ.Nó hay bị vù ga lắm.Cứ đến góc cua vuông góc là nó rồ lên,e toàn phải đạp phanh dúi dụi.Có 1 cách khắc phục là tắt điều hòa đi.Còn con xe ngon nhất trong số những con em đã thử là số 8.Ko có gì phải phàn nàn bác ạ.

vulcan2k10

Xe hơi
Website
vnnblog.com
Xe Việt Thanh lắm tật thế hử các cụ, em chơi thân với GĐ trung tâm này. Để em góp ý với cậu ta nhé, thank's các cụ !

bugatti_hn

Xe tải
Hôm em thi có 1 con xe, không nhớ rõ là con số mấy. 10 chú thì rụng mất 7. Theo e chỉ có vấn đề đấy thôi, ngoài ra các vấn đề khác ok. Có bác nói chọn được xe, nhưng hôm e thi thì không có chọn đâu ah, cứ theo số thứ tự, xe nào về thì nhảy lên mà lái.
Bác cứ tự tin, tâm lý vững vàng thì sợ gì.
Chúc cụ (b) thành công!

XkWiZiT

Xe hơi
- các bác ơi, thế cái khoản 50K cho giám thị bài thi đường trường thì iem cứ cầm polymer đập thẳng vào mặt giám thị lúc lên xe ạ hay là có chỗ để kín đáo hơn *-) ? Mà bài thi đấy thì dựa trên tiêu chí nào để đánh giá ạ?

- Cái vụ xe bị chỉnh theo em thì nếu biết được xe mình thi bị chỉnh thì không sao, mình mớm thêm ga được. Chứ không biết có bị hay không mà cứ tằng tằng lên dốc rồi nó chết máy cho thì lại cà cuống

- Cái vụ chọn xe với cả có người xi nhan như bác hieuanh nói thì phải làm việc với ai ạ?

Nguyen_Son

Xe đạp
- Không chọn được xe và người xi nhan đâu, cứ xe nào về đến SBD là lên thôi còn quanh sân có người nào ngồi đâu mà xi nhan, chỉ có chỗ hết tăng tốc là có người thôi, em về đến đấy họ hỏi còn bao điểm và nhắc nhớ xi nhan 2 lần nữa.
- Còn vụ chỉnh xe theo em thì không có, nếu phải cái xe mà nó cứ dùng dùng thì ra thêm tí côn, ấn thêm tí ga vào là qua mà kệ nó nó vẫn qua mà.
- Tiền cho giám thị đường trường thì cho cũng được mà không cho cũng không sao đâu, hôm em thi thì có 1 xe nhận và 1 xe không nhận, nếu bác muốn cho để yên tâm thì lúc trên xe ấy. Còn bài thi này là lên xe xi nhan trái ra đường vào đủ 5 số sau đó giảm từng số 1, xi nhan phải vào lề đường về mo kéo phanh tay là xong, 16 điểm là đỗ, còn đánh giá thì theo cảm tính của giám thị nhưng em thấy họ cũng dễ thôi không khó đâu.
- Mà còn điều này nữa là lúc bác depa xong để đi vào đường có hàng đinh thì bác nhớ vào đường của bằng B nhé, hôm em thi có chú đi vào đường thi bằng D thế là về luôn.

hieuanh

Xe tải
- các bác ơi, thế cái khoản 50K cho giám thị bài thi đường trường thì iem cứ cầm polymer đập thẳng vào mặt giám thị lúc lên xe ạ hay là có chỗ để kín đáo hơn *-) ? Mà bài thi đấy thì dựa trên tiêu chí nào để đánh giá ạ?

- Cái vụ xe bị chỉnh theo em thì nếu biết được xe mình thi bị chỉnh thì không sao, mình mớm thêm ga được. Chứ không biết có bị hay không mà cứ tằng tằng lên dốc rồi nó chết máy cho thì lại cà cuống

- Cái vụ chọn xe với cả có người xi nhan như bác hieuanh nói thì phải làm việc với ai ạ?
-Cụ cứ cầm 50K để vào cái hốc chỗ cạnh phanh tay đấy, rồi bảo em cảm ơn thầy. Còn bài đường trường thì đúng quy định phải làm được như thế này. Trong vòng 15m từ khi khởi hành mình phải lên được đến số 3, sau đó lên số 4, hay 5 tuỳ thuộc vào sát hạch viên. Chạy được khoảng 1 km nó yêu cầu mình vòng xe lại, sau đó về vị trí xuất phát về số rồi tấp vào lề đường. Điểm tối đa của bài thi là 20, tuy nhiên chuyện cho bao nhiêu điểm là quyền của nó bố ai vào đấy mà cãi được bởi xe đường trường ko phải là xe chíp chấm điểm tự động mà là người chấm
-Lúc lên dốc tốt nhất là cứ mớm ga một chút.
-Chọn xe thì hỏi thằng trợ lái hôm bác đi tập xe chíp ấy. Hôm thi nó sẽ tập chung các cụ làm xi nhan đợi đúng xe về nó mới nhét lên