[Funland] Hỏi về rượu cần

Cu_in_Car

Xe điện
Rượu tây ta tàu nếm bao loại rồi em mới chợt nhớ ra bình rượu cần dân tộc
Sau bao năm xông pha ra thị trường, không biết bây giờ rượu cần còn nơi nào sản xuất chuẩn không các cụ nhỉ
Và ở Hà Nội có còn nơi nào bán rượu cần chuẩn không ạ

Cu_in_Car

Xe điện
Nhớ thời đầu những năm 2000 thấy quý, lạ và vui nhất khi mấy anh em chung nhau 1 bình các cụ ạ
Những năm sau đó em thấy tràn lan, trăm hoa đua nở, đi hội chợ nào cũng thấy bán cả rừng rượu cần nên không biết chất lượng thế nào, chả dám mua nữa, giờ 2023 lại thấy nhớ vị rượu men lá, vừa rút cần vừa châm thêm nước :D

TN1805

Xe điện
Tôi nhớ ngày xưa thấy mọi người uống rượu cần, lúc hết rượu cho thêm nước vào bình rượu....:))

Mà cái cách uống rượu cần công nhận là rất thân mật, nhưng chỉ với những người trong 1 gia đình thì hay....chứ nhiều người lạ quá ngậm vào cái cần ...thấy nó nao nao các cụ ạ ( đành rằng HIV không lây qua đường nước bọt...nhưng mà...) :))

levietdzung13

Xe tải
Uống rượu cần là phải Tin nhau. không tin nhau mà cứ nghĩ nó đang thổi nước mồm vào bình rượu thì dế say nhanh và cũng dễ choảng nhau lắm

Cu_in_Car

Xe điện
Tôi nhớ ngày xưa thấy mọi người uống rượu cần, lúc hết rượu cho thêm nước vào bình rượu....:))

cái cách uống rượu cần công nhận là rất thân mật, nhưng chỉ với những người trong 1 gia đình thì hay....chứ nhiều người lạ quá ngậm vào cái cần ...thấy nó nao nao các cụ ạ ( đành rằng HIV không lây qua đường nước bọt...nhưng mà...) :))
Em cũng thích đoạn này của cụ

XSim

Xe container
Em hồi xưa có lần đi từ Hòa Bình về HN ghé ven đường 6 mua một bình về uống mà chán lắm nên cạch khoản mua dọc đường. Không biết có chỗ nào mua uy tín ở HN không các cụ? Em là cũng thích rượu cần lắm.

jonhnynguyen

Xe tải
hút cái này trông như kiểu hút coca ấy nhỉ :)) hút hút mút mút hay hay

Chỉnh sửa cuối:

Tuấn 3s

Xe tăng
Em cũng hóng xem có biết thêm thông tin gì mới về rượu cần ko. Chứ chưa đc nếm fát nào :(

Phạm Santa

Đi bộ
Đang cắm ống vào sao mà thổi ngược lại nổi, chỉ có tắc thì rút cả ống ra thổi rồi cắm vô lại thôi ạ.

Tiểungưnhi88

Xe điện
Uống rượu cần là phải Tin nhau. không tin nhau mà cứ nghĩ nó đang thổi nước mồm vào bình rượu thì dế say nhanh và cũng dễ choảng nhau lắm
uống rượu cần là bấm nước đổ vào uống hết nước bằng mặt chấu ý.
Không thì phạt cho chết. Không khác gì uống rượu bấm dây chum ý. Làm gì có chuyện thổi ra.
Mà giống rượu cần say đậm đà lắm. Rượu gạo thua xa.

Duc_Quang

Xe buýt
Hôm trước em đi công tác trong Vĩnh Thạnh, Bình Định được huyện mời uống, rất ngon và em tin là chuẩn. Em phát cho mỗi ông một cái dây một màu riêng rồi buộc vào ống đánh dấu. Cuối bữa em vẫn nhớ ống của em màu gì còn mấy ông kia thừa nhận là không nhớ nổi nữa rồi. Chả biết các ông ấy có mút vào của em không nữa, híc :):):):)

Chỉnh sửa cuối:
Rượu cần ko thể thịnh hành vì 1 là mất vệ sinh nếu uống đông người. 2 là không chứng tỏ được "đô" rượu của từng người, vốn là tiêu chí quyết định để anh em ngồi uống với nhau. Thằng này uống kinh hơn hay thằng kia uống ghê hơn, ko ai biết được nếu đó là rượu cần.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Em hồi xưa có lần đi từ Hòa Bình về HN ghé ven đường 6 mua một bình về uống mà chán lắm nên cạch khoản mua dọc đường. Không biết có chỗ nào mua uy tín ở HN không các cụ? Em là cũng thích rượu cần lắm.
Trước e mua của nhà trên đỉnh dốc kẽm được mấy ông làm cũng giới thiệu, có cái nhà sàn sát vách núi,chồng đi án ma túy, mấy tay bảo nó cho ma toé vào uống ngon lắm,mà đúng là ngon thật :))

Tony_Le

Xe container

Mà cái cách uống rượu cần công nhận là rất thân mật, nhưng chỉ với những người trong 1 gia đình thì hay....chứ nhiều người lạ quá ngậm vào cái cần ...thấy nó nao nao các cụ ạ ( đành rằng HIV không lây qua đường nước bọt...nhưng mà...) :))
Kể cả mỗi người hút 1 cần thì trông cũng cũng tởm, có ông không uống lại thổi thêm vào. Đi ăn lẩu chỉ cần 1 ông thò đùa vào gắp là em thôi không ăn nữa mặc dù vi trùng chết hết nhưng kinh bỏ mẹ.

XSim

Xe container
Kể cả mỗi người hút 1 cần thì trông cũng cũng tởm, có ông không uống lại thổi thêm vào. Đi ăn lẩu chỉ cần 1 ông thò đùa vào gắp là em thôi không ăn nữa mặc dù vi trùng chết hết nhưng kinh bỏ mẹ.
Sao cụ sợ toàn cái em khoái nhỉ :D Từ uống rượu cần tới ăn lẩu, em chỉ thích gắp đũa trực tiếp từ nồi ăn thôi.

Tony_Le

Xe container
Sao cụ sợ toàn cái em khoái nhỉ :D Từ uống rượu cần tới ăn lẩu, em chỉ thích gắp đũa trực tiếp từ nồi ăn thôi.
Em chả sợ nhưng nhìn trực diện ăn nó không ngon thôi ạ.

buicongchuc

Xe ba gác

Một bình có thể cắm hơn chục cần hút, mỗi người một cần để hút. Nhà em đang có bình rượu cần mở từ hôm 23, có 10 cần, dùng xong mang rửa sạch rồi dùng lại. Em vừa đi về đã làm hơi rồi đi ngủ tí đây.

Cu_in_Car

Xe điện
Một bình có thể cắm hơn chục cần hút, mỗi người một cần để hút. Nhà em đang có bình rượu cần mở từ hôm 23, có 10 cần, dùng xong mang rửa sạch rồi dùng lại. Em vừa đi về đã làm hơi rồi đi ngủ tí đây.
Nhất cụ, chia cho em 1 cần đê :)

XSim

Xe container
Rượu cần mở ra rồi thì để được bao lâu cụ nhỉ? Em sợ không để lâu nên mới chưa dám mua về uống dần :))