Hỏi về luật đội mũ bảo hiểm không cài quai!

hiep_bmw

Đi bộ
Em mới bị túm vì đi ngược chiều. em xin mãi nó mới cho là đội mũ bảo hiểm không cài quai, mà sao nó lấy của em 400k vậy. mong các bác giải thích giùm em với
Mất 1 tháng tiền ăn sáng của em rùi!

HangB2

Xe điện
không đội hay đội không đúng qui cách (không cài dây như cụ) thì phạt như nhau nhưng mức phạt thì em không rõ bây giờ là bao nhiêu, trước vẫn là 150K

cụ không hỏi ngay chú ấy xem áp dụng điều nào khoản nào của thông tư số mấy thì về tra dễ thôi mà

chia bùn cùng cụ nhé, đã up lên đầu rồi thì cụ nhớ cài cái dây vào cho nó an toàn

hiep_bmw

Đi bộ
không đội hay đội không đúng qui cách (không cài dây như cụ) thì phạt như nhau nhưng mức phạt thì em không rõ bây giờ là bao nhiêu, trước vẫn là 150K

cụ không hỏi ngay chú ấy xem áp dụng điều nào khoản nào của thông tư số mấy thì về tra dễ thôi mà

chia bùn cùng cụ nhé, đã up lên đầu rồi thì cụ nhớ cài cái dây vào cho nó an toàn
em chả biết lúc đó cuống hết cả lên, nếu mà biết thì em chửi cho nó 1 trận rồi chứ, về nhà hỏ mới biết mình ngwquas :((

G.Pazzini

Xe tải
Em mới bị túm vì đi ngược chiều. em xin mãi nó mới cho là đội mũ bảo hiểm không cài quai, mà sao nó lấy của em 400k vậy. mong các bác giải thích giùm em với
Cháu nói thật nhá, đã đội cái mũ lên đầu thì cài cái quai vào. Còn không thì vứt *** nó mũ đi cho nó giống bọn vô ý thức. Cháu là cháu ghét cái kiểu đối phó thế lắm. Nhiều khi đi đường còn gây tai nạn vì mũ rơi ra xe sau đâm phải. Cụ chủ đã vi phạm rồi lại còn dốt bị CSGT nó chăn cho là đúng rồi. Cụ coi đây là học phí đi cho nó lành.

czechonline

Xe điện
Cháu nói thật nhá, đã đội cái mũ lên đầu thì cài cái quai vào. Còn không thì vứt *** nó mũ đi cho nó giống bọn vô ý thức. Cháu là cháu ghét cái kiểu đối phó thế lắm. Nhiều khi đi đường còn gây tai nạn vì mũ rơi ra xe sau đâm phải. Cụ chủ đã vi phạm rồi lại còn dốt bị CSGT nó chăn cho là đúng rồi. Cụ coi đây là học phí đi cho nó lành.
Cháu này nói đúng đới :D nhiều người đội mũ không cài quai đang chạy rơi mũ ra đường cực kỳ nguy hiểm nếu người chạy sau ko tránh kịp . Phạt 400 là còn ít , phải em thì cứ tội chạy ngược chiều là thu bằng (thỉnh thoảng em vẫn chạy :D), tội ko cài quai mũ là 500 , xe ko giấy tờ là thu luôn (tuy rằng em ko bao giờ mang giấy tờ theo người , thà bị phạt còn hơn bị mất ):D.

OmegaO9

Xe container
Lỗi không cài quai và đi vào đường ngược chiều của xe máy đều tương đương nhau,phạt 100-200 K.Vậy cụ chủ thớt bị phạt tầm 300K có biên bản là hợp lý,còn nếu cho thì chỉ 200 thôi.
Đúng là không đội mũ bảo hiểm thì nguy hiểm tới mình,còn không cài quai thì lại gây nguy hiểm cho người khác.Vì vậy XX chăn cụ 4 lít cũng là một mức học phí hợp lý :D

Còm

Xe tải
Mời cụ 1 ly vodka, ủng hộ ý kiến của cụ, đã đội mũ thì cài quai vào, AN TOÀN CHO BẢN THÂN MÌNH đã rồi hãy nói người khác cụ chủ thớt ạ.

nhatld

Xe tăng
Cháu nghi ngờ thông tin cụ chủ cung cấp, nếu cụ chủ đã có gan đi vào đường ngược chiều thì cụ cũng có gan cãi xxx và mặt cụ cũng "gấu" 1 chút để ko bị xxx bắt nạt. Nên Cụ bị xxx phạt 400k là vô lý. Trường hợp bị gán lỗi đội mũ không cài quai khi đi vào đởng ngược chiều là có thật đấy các Bác ợ. Bà chị cháu bị xxx bắt lỗi này, cơ mà có 150k thôi. Biên bản nhờ xxx nộp.:-?

IZHZI

Xe tải
Bác chủ có nói là mình đội mũ không cài quai đâu ạ, em nghĩ là phạt lỗi đấy thay cho lỗi vào đường ngược chiều đấy chứ?:-/

hiep_bmw

Đi bộ
Nhà cháu bị lỗi đi ngược chiều mà sao các cụ lại đỗi lỗi cho cháu thế. Oan cho cháu quá :((

jeehoon

Xe tải
Nếu xxx đút túi thì 100k cho nhanh, nó ko nhận, thì ký biên bản cho nó mặt mo, đừng hòng ăn tiền dân. Cụ chủ thoảng quá.

IZHZI

Xe tải