Hỏi về lốp của các dòng xe Ford

runi2410

Xe hơi
Em newbies xin phép hỏi các bác nhà mình các dòng xe Ford chạy lốp theo xe là lốp của hãng nào a ?!

Ngoài lốp theo xe mua ở hãng thì có thể thay lốp ngoài loai của hãng nào để lắp cho các dòng xe Ford ?!

Em xin phép lập bảng luôn ạ :x

Ford Focus

Ford Fiesta

Ford Mondeo

Ford Everest

Ford Ranger

Ford Transit

BABETNHE80

Xe tải
Các cụ ko nên quan tâm xe lốp theo xe của hãng nào vì thực tế là vì lốp là loại ko nằm trong danh sách được bảo hành nên các hãng xe có xu thế chọn loại có giá thành rẻ nhất và có chất lượng chấp nhận được. Trên thị trường lốp hiện nay có rất nhiều loại lốp nên khi cần thay lốp các cụ cứ ra các trung tâm lốp mà thay, ko cần vào hãng làm gì cho tốn tiền. Hai thương hiệu các cụ nên lựa chọn là Michelin và Bridgestone nhé. Đừng nghe bọn bán lốp nó khuyên là dùng loại lốp mới, chưa có thương hiệu là tốt, bền....nhé. lốp là thiết bị đảm bảo an toàn hàng đầu cho các cụ khi ngồi trên xe nên đùng có xót ruột mà.mua loại rẻ tiền. Trung bình khoảng 4 năm các cụ thay lốp một lần. Giá trung bình khoảng 3tr/qua x4 =12 triệu. Nen một năm tính chi phí hét khoảng 3 tr tiền lốp, chỉ bằng đổ xang 3 lần nên đừng tiếc nhé....

runi2410

Xe hơi
ngoài 2 hãng này không chạy đc hãng nào nữa ạ? Em thấy nhiều cụ vẫn chạy goodyear cho hạt dẻ mà

TSTA

Xe container
Thay lốp là thay theo thông số kỹ thuật, kích cỡ lốp, số và kiêu bulong.
Nêu thay loại kích cỡ khác, thường là lên size thì cần tính sai lệch tốc độ, quãng đg. Lệch dưới 3% chấp nhân đc.
Cụ Chủ muôn thay lốp ntn thì em giúp cho.

UBND_Xa

Xe máy
ngoài 2 hãng này không chạy đc hãng nào nữa ạ? Em thấy nhiều cụ vẫn chạy goodyear cho hạt dẻ mà
Dunlop có lốp ngon ấy chứ? Avatar của cụ là cụ Chổm Vương thì phải?

Mà trong các dòng xe của cụ đưa ra, có con Escape có phải của Phò không nhỉ?

fit

Xe hơi
E hay dùng Bridgestone đắt hơn chút ít nhưng dùng bền hơn và yên tâm hơn khi chẳng may đi vào đường nhiều đá dăm

ATD1-P7

Xe tải
Em newbies xin phép hỏi các bác nhà mình các dòng xe Ford chạy lốp theo xe là lốp của hãng nào a ?!

Ngoài lốp theo xe mua ở hãng thì có thể thay lốp ngoài loai của hãng nào để lắp cho các dòng xe Ford ?!

Em xin phép lập bảng luôn ạ :x

Ford Focus

Ford Fiesta

Ford Mondeo

Ford Everest

Ford Ranger

Ford Transit
8% /năm nhưng trong mấy năm hả cụ?