Hỏi về lái xe đăng ký tên công ty

tmtuanmsu

Xe đạp
Chào các bác! Em mới thành lập công ty, hiện tại muốn mua oto để đi nhưng chưa cần thuê lái xe do cũng không có nhu cầu( em tự mình làm giám đốc kiêm lái xe luôn:) ). Em chỉ có bằng B1 thôi chứ chưa có B2. Nếu em mua xe mà đăng ký theo công ty thì khi xem lái có vấn đề gì khi mấy chú công an hỏi không? Do em chưa có bằng B2 mà em cũng không muốn đi thi để lấy B2.
Thanks các bác nhiều!

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Chào các bác! Em mới thành lập công ty, hiện tại muốn mua oto để đi nhưng chưa cần thuê lái xe do cũng không có nhu cầu( em tự mình làm giám đốc kiêm lái xe luôn:) ). Em chỉ có bằng B1 thôi chứ chưa có B2. Nếu em mua xe mà đăng ký theo công ty thì khi xem lái có vấn đề gì khi mấy chú công an hỏi không? Do em chưa có bằng B2 mà em cũng không muốn đi thi để lấy B2.
Thanks các bác nhiều!
B2 với B1 khác nhau mỗi "có kinh doanh vận tải", nghĩa là bác trở hàng thì mới khác biệt chứ bt thì chả vấn đề gì ạ. Bác đi xe đăng ký tên cty mà bị xxx tuýt cứ bảo em lái xe nghèo lắm anh thông cảm :D

chuot_bach

Xe tăng
Về lý thì cụ có thể sai nếu xxx ktra, tuy nhiên với trình độ xxx của mình em nghĩ khó có chú nào đủ trình lập luận để phạt cụ đâu.

tmtuanmsu

Xe đạp
Xe của em mua để phục vụ mục đích đi lại của mình thôi chứ không để kinh doanh vận tải (taxi, chở người hay để vận chuyển hàng hóa). Ở bằng lái xe thì có ghi B1-Ôtô chở người đến 9 chỗ ngồi, oto tải dưới 3500Kg không kinh doanh vận tải. B2-Ôtô chở người đến 9 chỗ ngồi, oto tải dưới 3500Kg kinh doanh vận tải. Xe em thì chỉ để phục vụ mục đích đi lại cho mình chứ không dùng mục đích kinh doanh. Như vậy theo các bác, trường hợp các bác là công an, có bác nào có thể lập luận để phạt em không?

s0_kh4nh

Xe tăng
cụ kứ đi mái thoải đi không sao đâu...
xxx mà gọi cụ lại cụ bảo cụ là lái xe cho công ty.....

ng_cuongvn

Xe tải
Cụ cứ mang đủ giấy tờ gồm: đăng kiểm, đang ký, bằng lái, bảo hiểm trách nhiệm dân sự và cuối cùng là money là thoải mái vào nam ra bắc cụ ạ. Chẳng xxx nào hỏi cái công ty của cụ đâu ạ.

tmtuanmsu

Xe đạp
cụ kứ đi mái thoải đi không sao đâu...
xxx mà gọi cụ lại cụ bảo cụ là lái xe cho công ty.....
Theo em được biết thì bằng B2 thì mới được đi làm lái xe mà. Vấn đề em muốn thảo luận là luật của mình nó cũng buồn cười quá, em thấy no sinh ra cái bằng B2 chẳng có ý nghĩa gì cả. Luật cứ như chủ yếu là để xxx làm khó người khác.

bet

Xe máy
Theo em được biết thì bằng B2 thì mới được đi làm lái xe mà. Vấn đề em muốn thảo luận là luật của mình nó cũng buồn cười quá, em thấy no sinh ra cái bằng B2 chẳng có ý nghĩa gì cả. Luật cứ như chủ yếu là để xxx làm khó người khác.
Khác nhiều chớ bác. B2 thất nghiệp còn chạy đc taxi hay xe tải nhỏ chở hàng. Còn B1 để dành cho các bác có điều kiện và chả bao h phải lái xe tải hay taxi ạ. Còn việc bác lái xe công ty thì cứ thoải mái mà đi. Chả ma nào nó bắt bẻ đâu. Bác là chủ doanh nghiệp, cái xe là tài sản của dn cũng là của bác ==> chả lẻ lái tài sản của mình mà cũng cấm. Với xe bác là xe hơi, lúc đăng ký có tick vào cái mục: Khôgn kinh doanh vận tải nên cứ thoải mái mà đi. CHúc bác sớm có xe mới nhé

Um.Um

Xe hơi
Cụ cứ thoải mái mà đi, chả ai làm gì cụ cả đâu.

thangbillcut

Xe hơi
Xe cụ tem đăng kiểm màu vàng thì đi vô tư! nếu mầu xanh thì phải có B2 cụ nhé.