[Funland] Hỏi về học lái xe

aduylong

Đi bộ
em muốn học lái xe mà sao giờ loạn hết cả lên
Nào là trung tâm này trung tâm kia , thầy nọ thầy kia
Mà giá cả cũng loạn
Vậy e muốn hỏi các cụ , đặc biệt các cụ ở Hải Phòng đã từng trải chia sẻ cho em
Giờ học lên học thầy hay ra hẳn Trường lái như Nam Triệu xin học
E xin cảm ơn ( vì e nghe học ở trường , mà thầy thái độ là mình đổi luôn thầy , chứ học thầy mà thấy lắm thầy khó tính lắm . Hic văn e không hay mong các cụ thông cảm )
Tks các cụ

vkthang

Xe container
Vào trường đăng ký học vẫn được thầy phụ trách dậy mà không lo thầy tự thu tiền mà không làm hồ sơ cho mình. Còn lúc học thì tùy thầy mà diễn thôi :))

aduylong

Đi bộ
Vào trường đăng ký học vẫn được thầy phụ trách dậy mà không lo thầy tự thu tiền mà không làm hồ sơ cho mình. Còn lúc học thì tùy thầy mà diễn thôi :))
Thì chỗ em thấy bảo làm thế thầy không vui

Sắt Vụn

Xe buýt
Không quen thầy thì nên đăng ký trường lái cụ ạ.

aduylong

Đi bộ
Thế cụ hỏi làm gì nữa?
Đấy những ông thầy tính nết như cụ đó thì bảo sao chả chán . E ko biết thì mới hỏi xem cách nào tối ưu . Cụ trả lời được thì cảm ơn ko thì thôi chứ cụ hỏi lại những câu như này nghe nó chán

hiepnongdan1988

Xe buýt
nôp vào trung tâm hay thầy cũng liên kết với trường thi, nộp cho trường thi hêt thui thím ... Em cũng hay nhân hô sơ học lái ở Hà nội rồi gửi cho trường đây :D , rồi kết hợp thuê bên thầy dậy lái rồi làm gói học cho học viên... Ở Hải phòng em ko biết chứ Hà nội thì dưới 15 củ là có bằng thui

yeuxe16

Xe buýt

k66473

Xe tăng
Hồi năm 2003 em học lái xe như thế này:
1. Em không quen ai cả.
2. Em tìm hiểu tại Hà Nội thì thời đó có trường PCCC và trường an ninh là có tiếng.
3. Em đến trực tiếp trường PCCC, hỏi thăm và mua hồ sơ, nộp hồ sơ.
4. Sau đó cứ theo học đẩy đủ.
5. Lúc thi có lựa chọn đóng tiền bao lí thuyết, họ cho lựa chọn có hoặc không. Em chọn không, em làm bài thi còn xong trước mấy ông đóng tiền bao lí thuyết.
6. Đến bài thi đường trường, phải đóng ít tiền cho 1 đại diện của nhóm thi hôm đó. Cái này không có lựa chọn, em OK đóng luôn.

Lời khuyên của em: kiếm trường có uy tín rồi học thôi. Việc phải quen thầy hoặc là thầy có tính cách hay... là không cần thiết. Việc mình là học, cứ học đầy đủ, cẩn thận, thành nghề là được.

Alongcamepolly06

Xe container
Thầy quen thì được linh hoạt học, bố trí phù hợp lịch, còn vào trường thì cứ đúng lịch mà làm; cháu nghĩ vậy!

vanhai493

Xe điện
còn ở HN thì sao vậy các cụ? có trường nào gần khu tam trinh, hoàng mai ko à?
em thấy giá cả giờ cũng loạn quá

Sắt Vụn

Xe buýt
còn ở HN thì sao vậy các cụ? có trường nào gần khu tam trinh, hoàng mai ko à?
em thấy giá cả giờ cũng loạn quá
Năm ngoái em vừa tìm chỗ học cho bà cả. Chẳng quen biết gì nên lên mạng search vài chỗ rồi alo, ra chỗ rẻ nhất là 1 trường dạy lái xa tít, tận Thường Tín. Nhưng học thì trường sẽ bố trí thầy ở khu vực gần nhà mình thôi cụ ạ. Lý thuyết thì toàn tự học. Chỉ có luyện xe chip trong bãi thì đi xa nhưng sẽ hẹn thầy ở chỗ gần nhà, thầy đón rồi đi xe của thầy đến trường (1 chặng luyện tay lái thôi).
Thế nên cũng không quá quan trọng chuyện trường gần hay xa.
Giờ thì không biết thế nào. Nhưng tốt nhất cứ alo vài nơi hỏi cho rõ và so sánh cụ ạ.

cusao

Xe lăn
Hồi năm 2003 em học lái xe như thế này:
1. Em không quen ai cả.
2. Em tìm hiểu tại Hà Nội thì thời đó có trường PCCC và trường an ninh là có tiếng.
3. Em đến trực tiếp trường PCCC, hỏi thăm và mua hồ sơ, nộp hồ sơ.
4. Sau đó cứ theo học đẩy đủ.
5. Lúc thi có lựa chọn đóng tiền bao lí thuyết, họ cho lựa chọn có hoặc không. Em chọn không, em làm bài thi còn xong trước mấy ông đóng tiền bao lí thuyết.
6. Đến bài thi đường trường, phải đóng ít tiền cho 1 đại diện của nhóm thi hôm đó. Cái này không có lựa chọn, em OK đóng luôn.

Lời khuyên của em: kiếm trường có uy tín rồi học thôi. Việc phải quen thầy hoặc là thầy có tính cách hay... là không cần thiết. Việc mình là học, cứ học đầy đủ, cẩn thận, thành nghề là được.
Chuyện bác chán chết, đem cái thời học lái xe bằng u oát ra để tham khảo....Giờ mọi thứ đã khác nhiều rồi, khác cả về phương thức lẫn phẩm chất

vanhai493

Xe điện
Năm ngoái em vừa tìm chỗ học cho bà cả. Chẳng quen biết gì nên lên mạng search vài chỗ rồi alo, ra chỗ rẻ nhất là 1 trường dạy lái xa tít, tận Thường Tín. Nhưng học thì trường sẽ bố trí thầy ở khu vực gần nhà mình thôi cụ ạ. Lý thuyết thì toàn tự học. Chỉ có luyện xe chip trong bãi thì đi xa nhưng sẽ hẹn thầy ở chỗ gần nhà, thầy đón rồi đi xe của thầy đến trường (1 chặng luyện tay lái thôi).
Thế nên cũng không quá quan trọng chuyện trường gần hay xa.
Giờ thì không biết thế nào. Nhưng tốt nhất cứ alo vài nơi hỏi cho rõ và so sánh cụ ạ.
sợ nhất bị lừa tiền thôi ạ. em vào 1 nhóm trên fb, thấy họ đăng bài trung tâm gì mà om tiền của họ từ 2021 tới h vẫn chưa đòi dc, mà cũng chưa dc đi thi :(

em muốn học lái xe mà sao giờ loạn hết cả lên
Nào là trung tâm này trung tâm kia , thầy nọ thầy kia
Mà giá cả cũng loạn
Vậy e muốn hỏi các cụ , đặc biệt các cụ ở Hải Phòng đã từng trải chia sẻ cho em
Giờ học lên học thầy hay ra hẳn Trường lái như Nam Triệu xin học
E xin cảm ơn ( vì e nghe học ở trường , mà thầy thái độ là mình đổi luôn thầy , chứ học thầy mà thấy lắm thầy khó tính lắm . Hic văn e không hay mong các cụ thông cảm )
Tks các cụ
Cụ khó tính thế thì thuê lái xe cho được việc cụ ạ. Trước em cũng học Nam Triệu đây, nổi tiếng toàn miền bắc 2 tháng có bằng :))

hiepnongdan1988

Xe buýt

hiepnongdan1988

Xe buýt
sợ nhất bị lừa tiền thôi ạ. em vào 1 nhóm trên fb, thấy họ đăng bài trung tâm gì mà om tiền của họ từ 2021 tới h vẫn chưa đòi dc, mà cũng chưa dc đi thi :(
call em tư vấn nha cụ , em Hiệp 0942430000 ạ