[Funland] Hỏi về gửi tiết kiệm online Ngân Hàng Cake By VP Bank

jaypark

Xe hơi
Chào cc, cm. Cho e ngân hàng Cake by VP bank này gửi tiết kiệm có ổn ko ạ? E thấy nó dạng kiểu ngân hàng số của VP bank liên kết với hãng BE, tất cả online hết ko có trụ sở giao dịch, hiện tại gửi tk online ngắn hạn đang cao top 1 các ngân hàng khác. 4,2%/2 tháng. E test gửi thử 1 ít thì có hợp đồng online ký với bên VP Bank (giám đốc uỷ quyền Cake đại diện ký). Có cụ nào nhà mình sử dụng ngân hàng này lâu dài chưa? Cho e xin ý kiến với ạ. E cảm ơn các cụ.

NQN

Xe tăng
E gửi 2 tỷ vẫn đều ngon lành đến hạn trả ok cụ nhé. Có bảo lãnh VP bank mà

BMW X5

Xe tăng
Em đã từng gửi bên này, rất ok cho đến khi mình cần chuyển tiền, cụ lưu ý:
1. Gửi thì không vấn đề, nhưng khi rút cụ phải đăng ký xác thực, em làm toàn lỗi phải gọi lên tổng đài để xác thực trực tiếp vì làm online trên hệ thống toàn báo lỗi.
2. Hạn mức chuyển tối đa trong 1 ngày tới ngân hàng khác: 1,5 tỷ, và chuyển sang tài khoản VP: 1,5 tỷ. Tổng tối đa chuyển trong 1 ngày được 3 tỷ thôi.
Thế nên dùng một thời gian em cũng chuyển lại về ngân hàng truyền thống cho đỡ phức tạp.

jaypark

Xe hơi
Em đã từng gửi bên này, rất ok cho đến khi mình cần chuyển tiền, cụ lưu ý:
1. Gửi thì không vấn đề, nhưng khi rút cụ phải đăng ký xác thực, em làm toàn lỗi phải gọi lên tổng đài để xác thực trực tiếp vì làm online trên hệ thống toàn báo lỗi.
2. Hạn mức chuyển tối đa trong 1 ngày tới ngân hàng khác: 1,5 tỷ, và chuyển sang tài khoản VP: 1,5 tỷ. Tổng tối đa chuyển trong 1 ngày được 3 tỷ thôi.
Thế nên dùng một thời gian em cũng chuyển lại về ngân hàng truyền thống cho đỡ phức tạp.
E hỏi thì nhân viên support báo nếu tk xác thực đc chuyển tối đa 6 tỏi/1 ngày cụ ạ.

BMW X5

Xe tăng
E hỏi thì nhân viên support báo nếu tk xác thực đc chuyển tối đa 6 tỏi/1 ngày cụ ạ.
hihi, em cũng đc tư vấn thế đó. Xong đến lúc cần chuyển tiền thì toát hết mồ hôi ngồi xử lý. Gọi lên tổng đài thì các bạn ý bảo cho chuyển liên ngân hàng tối đa 1,5 tỷ, chuyển ra VP thì đc thêm 1,5 tỷ:)). Nói chung lãi suất tốt so với mặt bằng, nhưng cần tiền là phải có kế hoạch chứ không bụp phát như bank thường được ạ.

jaypark

Xe hơi
hihi, em cũng đc tư vấn thế đó. Xong đến lúc cần chuyển tiền thì toát hết mồ hôi ngồi xử lý. Gọi lên tổng đài thì các bạn ý bảo cho chuyển liên ngân hàng tối đa 1,5 tỷ, chuyển ra VP thì đc thêm 1,5 tỷ:)). Nói chung lãi suất tốt so với mặt bằng, nhưng cần tiền là phải có kế hoạch chứ không bụp phát như bank thường được ạ.
Thế tư vấn bố láo à cụ. Có việc cần gấp thì lại hỏng hết bánh kẹo cụ nhỉ

BMW X5

Xe tăng
Thế tư vấn bố láo à cụ. Có việc cần gấp thì lại hỏng hết bánh kẹo cụ nhỉ
haha, chính em đi mua nhà dính quả này đây. Đầu tiên em bảo chuyển cọc 200, viết cọc, ngồi rút máy ra chuyển như thật, nó cho đi có 50tr/ngày vì chưa xác minh tài khoản, gọi điện lên thì tổng đài chỉ làm việc giờ hành chính. Hôm sau thì chỉ cho rút max 3 tỷ/ngày. Thế nên điên tiết em mới rút hết ra.

jaypark

Xe hơi
haha, chính em đi mua nhà dính quả này đây. Đầu tiên em bảo chuyển cọc 200, viết cọc, ngồi rút máy ra chuyển như thật, nó cho đi có 50tr/ngày vì chưa xác minh tài khoản, gọi điện lên thì tổng đài chỉ làm việc giờ hành chính. Hôm sau thì chỉ cho rút max 3 tỷ/ngày. Thế nên điên tiết em mới rút hết ra.
Cụ chuyển sang VP bank được 1,5 tỷ trong ngày có nhận được luôn ko cụ? Tính ra là 1,5 tỷ liên ngân hàng+ 1,5 tỷ sang VP bank là 3 tỷ à, e thấy nó bảo chuyển thêm đc 1,5 tỷ sang cùng thằng nội bộ Cake nữa. Nhưng ko biết có nhận được luôn như 24/7 ko cụ nhỉ

BMW X5

Xe tăng
Cụ chuyển sang VP bank được 1,5 tỷ trong ngày có nhận được luôn ko cụ? Tính ra là 1,5 tỷ liên ngân hàng+ 1,5 tỷ sang VP bank là 3 tỷ à, e thấy nó bảo chuyển thêm đc 1,5 tỷ sang cùng thằng nội bộ Cake nữa. Nhưng ko biết có nhận được luôn như 24/7 ko cụ nhỉ
Chuyển liên ngân hàng đc 1,5 tỷ. Chuyển Cake ->VP được 1,5 tỷ nữa. Chuyển Cake-> VP tiền nổi luôn cụ ạ.

BMW X5

Xe tăng
Vậy là được 4,5 tỷ cụ nhẩy. Nhưng cũng khùm khoằm lắm bước lắm. Dễ treo giao dịch mất việc như chơi
Case của em Max 3 tỷ cụ nhé. Tư vấn nó chơi câu chữ cụ không tỉnh là dễ ăn đòn. Theo cụ viết thì:
1. Giao dịch ngân hàng khác: 1,5 tỷ.
2. Giao dịch cake ->VP: 1,5 tỷ.
3. Giao dịch Cake -> Cake: 1,5 tỷ. Tổng mới đc 4,5 tỷ.
Nói chung Là cụ nên để ngoài sẵn tầm 2 300tr để đi cọc. Còn đâu vứt vào Cake mà gửi ngày rộng tháng dài, rút từ từ cũng chả sao. Trừ khi xác định đi mua nhà chồng tiền một cục thì cân nhắc khi dùng Cake.

jaypark

Xe hơi
Case của em Max 3 tỷ cụ nhé. Tư vấn nó chơi câu chữ cụ không tỉnh là dễ ăn đòn. Theo cụ viết thì:
1. Giao dịch ngân hàng khác: 1,5 tỷ.
2. Giao dịch cake ->VP: 1,5 tỷ.
3. Giao dịch Cake -> Cake: 1,5 tỷ. Tổng mới đc 4,5 tỷ.
Nói chung Là cụ nên để ngoài sẵn tầm 2 300tr để đi cọc. Còn đâu vứt vào Cake mà gửi ngày rộng tháng dài, rút từ từ cũng chả sao. Trừ khi xác định đi mua nhà chồng tiền một cục thì cân nhắc khi dùng Cake.
Dạ vâng đúng rồi, cái thứ 3 Cake sang Cake xong mới chuyển đi được ngân hàng khác. Đúng là ko tỉnh là dễ đau đầu phết cụ ạ.

BMW X5

Xe tăng
Dạ vâng đúng rồi, cái thứ 3 Cake sang Cake xong mới chuyển đi được ngân hàng khác. Đúng là ko tỉnh là dễ đau đầu phết cụ ạ.
Em vẫn công nhận lãi suất của Cake rất tốt. Chỉ khuyên cụ không gửi hết 100% tiền, mà nên để ngoài vài trăm đi cọc nhà. Cọc xong để từ 1 tuần - >1 tháng tha hồ mà rút. Cụ nhớ phải định danh sinh trắc trước nhé, chứ như em lúc gửi nó chả báo gì, đến lúc rút thì nó bắt định danh khuôn mặt, mà định danh mãi không được trong khi gọi tổng đài cả tiếng chả ai nghe máy. Cả chủ lẫn môi giới ngồi chờ tiền cọc mà mãi không rút được, lúc ý nó mới cáu =)).

Ngọc trai 123

Xe máy
có cụ nào bị vụ định danh như này nữa ko, chứ thế này thì bất tiện thật