[Thảo luận] Hỏi về đường từ Hà Nội đến Ninh Bình.

mitpapa

Đi bộ
Chào các cụ. Sắp tới nhà em có đi nghỉ cuối tuần ở Ana Mandara Ninh Bình. Nhà em thấy mấy bác bảo đường đó đang sửa khó đi, nhưng lại chưa rõ là đang sửa đoạn nào. Cụ nào rành đường đó mách nước cho nhà em với ạ.

Em xin cám ơn trước.

P/s: đường này có đoạn nào xxx bắt láo thì các cụ cũng khuyến cáo trước giúp em, em đi hiền lành nhưng cứ phải đề phòng thôi ạ.

arc_tuan

Xe buýt
đi chỗ này thì cụ chỉ đi Hà Nội- Cầu Giẽ- Liêm Tuyền - Phủ lý- Cầu Gián Khẩu- đường Bêtong đi Me ( nhưng chưa đến Me. cụ đi qua nahf máy xi măng Vinakansai thì rẽ phải) là đến ana Mandara

hung005

Xe hơi
bác ơi, đợi sau 30/6 hãy đi vì khi đó thông toàn tuyến cao tốc Cầu Giẽ - Ninh Bình (các báo đều nói thế-còn chuẩn thì em ko biết, he he). Lúc đó bác đi 1 mạch đến đường 10 rồi đi qua cầu Non Nước vào thành phố Ninh Bình. Quá ngon luôn !

civic1.8 7426

Xe buýt
Cụ đi như sau Hà Nội - Cầu Giẽ - Liêm Tuyền - Quốc lộ 21 rẽ trái chạy về hướng Nam định qua thị trấn Bình Mỹ (lưu ý bắn tốc độ chỉ chạy 50km/h) qua trạm soát vé Mỹ Lộc khoảng 300m rẽ phải đi Phủ Dầy ra quốc lộ 10 (Thị trấn Gôi rẽ phải lưu ý tốc độ cho phép 50km/h) sau đó thẳng tiến đến cầu Non Nước là sang thành phố Ninh Bình, đường đẹp mất thêm 30k phí so với đường cũ và 15km chiều dài nhưng đi đỡ mệt hơn nhiều. Chúc cụ chủ có chuyến đi an toàn và vui vẻ!

arc_tuan

Xe buýt
Cụ đi như sau Hà Nội - Cầu Giẽ - Liêm Tuyền - Quốc lộ 21 rẽ trái chạy về hướng Nam định qua thị trấn Bình Mỹ (lưu ý bắn tốc độ chỉ chạy 50km/h) qua trạm soát vé Mỹ Lộc khoảng 300m rẽ phải đi Phủ Dầy ra quốc lộ 10 (Thị trấn Gôi rẽ phải lưu ý tốc độ cho phép 50km/h) sau đó thẳng tiến đến cầu Non Nước là sang thành phố Ninh Bình, đường đẹp mất thêm 30k phí so với đường cũ và 15km chiều dài nhưng đi đỡ mệt hơn nhiều. Chúc cụ chủ có chuyến đi an toàn và vui vẻ!
em không nhầm thì cái Ana mandara này nó chưa đến TP Ninh BÌnh mà. các cụ chỉ thế thì cụ chủ thớt phải vòng lại à :D

inochi

Xe điện
Tôi vừa đi Vạn Chài về, nói chung đường đi vẫn xấu lắm, đoạn Hà Nam - Ninh Bình đang làm dang giở, đi vào ngày thường chắc khá hơn chứ cuối tuần nhiều xe đi tương đối mệt
Đoạn Ninh Bình -Thanh Hóa thì vất vả hơn so với đoạn Hà Nam - Ninh Bình

anhdxt

Xe hơi
bác đi Amadora thì cứ theo đường Pháp Vân Cầu Giẽ mà chạy thẳng 1 mạch, đến cầu Gián Khẩu thì rẽ phải luôn ( có biển chỉ dẫn đi Cúc Phương ), vào khoảng chục km nữa có biển rẽ phải đi Amadora và Vân Long resort, nói chung đường tốt, chỉ có đoạn Phủ Lý Hà Nam chưa làm xong nên đường xấu vài km thôi

3_banh

Xe điện
civic1.8 7426 nói:
Đi đường này xa hơn tí nhưng nhưng nhàn đầu, đoạn đường 56 cẩn thận mùa này bà con phơi thóc và rơm rạ đầy đường.