Hỏi về du lịch Mẫu Sơn!

neverfg

Xe điện
E muốn đưa gấu và F1 đi lên Mẫu Sơn nhưng chưa biết đi đường thế nào? Lên đó thì sẽ đi thăm thú cái gì? Nghỉ ở KS nào, ăn cái gì... Tóm lại là e chưa biết gì nên muốn đc các bác chỉ giáo... Rượu e đã chuẩn bị đủ say.

Deplov

Xe buýt
Mẫu Sơn nó đơn giản là cái núi, không khí trên cao thì sạch sẽ mát mẻ hơn dưới xuôi thôi cụ ạ. Trên đấy có vài cái ks, cụ cứ lên là có phòng, trừ khi đi vào dịp lễ tết hay tự dưng nó có băng tuyết thôi. Nhìn chung cụ thích thử cảm giác "ở trển" thì thuê KS trên núi, còn không thì nên ở dưới thành phố cũng được, vì ngủ đêm trên đỉnh cũng không có gì chơi.

Mấy năm trước em đi thì ngủ đêm dưới TP Lạng Sơn, sáng chạy lên Mẫu Sơn chơi rồi chiều chạy xuống. Lang thang ghé vào mấy cái phế tích biệt thự từ thời Pháp, lên đỉnh ngắm xuống dưới. Đường lên cũng khá đẹp.

neverfg

Xe điện
Mẫu Sơn nó đơn giản là cái núi, không khí trên cao thì sạch sẽ mát mẻ hơn dưới xuôi thôi cụ ạ. Trên đấy có vài cái ks, cụ cứ lên là có phòng, trừ khi đi vào dịp lễ tết hay tự dưng nó có băng tuyết thôi. Nhìn chung cụ thích thử cảm giác "ở trển" thì thuê KS trên núi, còn không thì nên ở dưới thành phố cũng được, vì ngủ đêm trên đỉnh cũng không có gì chơi.

Mấy năm trước em đi thì ngủ đêm dưới TP Lạng Sơn, sáng chạy lên Mẫu Sơn chơi rồi chiều chạy xuống. Lang thang ghé vào mấy cái phế tích biệt thự từ thời Pháp, lên đỉnh ngắm xuống dưới. Đường lên cũng khá đẹp.
E thấy trong TV quảng cáo có món cá hồi ở MS vậy bác đi có biết chỗ ăn món đó ko ?

honam

Xe tải
cùng chung câu hỏi với cụ chủ thớt..em đi cách đây 6 năm rồi nên không biết bây h đường sá có hơn không, cụ nào biết chỉ giùm cái định cuỗi tuần đi lễ rồi lên đó.
1/ xe sedan đi được không
2/ ks hay nhà nghỉ nào ổn nhất..vì năm đó em ngủ ở Công Đoàn thấy bẩn quá, mấy nhà nghỉ kia thấy toàn xyz thôi.
Thanks...

neverfg

Xe điện
Bác nào mới đi Mẫu Sơn cho chúng e chút thông tin với!

tuanvx38

Xe tăng
Em đi Mẫu Sơn vài lần rồi, gần đây nhất là đầu tháng 6 -2013 vùa qua. MS cách HN khoảng gần 200 km, là một xã vùng cao của huyện Lộc Bình. Từ HN đến LS thì chắc là các bác đều biết rồi, các bác cứ đi theo QL1 khi nào thấy biển chỉ dẫn rẽ phải đi Lộc Bình ( QL4A) thì chạy thêm khoảng hơn 20 km nữa là gặp biển Khu du lịch MS. Từ đây lên đến đỉnh núi là 15 km nữa, đường khá nhỏ, bác nên tắt điều hòa cho xe tăng công suất. Chú ý nắn nót tránh xe xuống núi, xe số tự động khi xuống nhớ để số thấp. Nói chung là em thấy trên núi chả hiếm xe Taxi chở khách hiêu Maztit phi lên ầm ầm. Trên núi buổi tối kể cả giữa mùa hè thì khí hậu vẫn khá lạnh và thường xuyên có sương mù, nên ngủ lại một đêm để lấy cẩm giác mùa đông, nếu đi vài gia đình thì vui hơn các bác ạ vì buổi tối chỉ ở trong KS thôi và trên núi chả có gì hấp dẫn cho bọn trẻ con. Phòng ốc trên này khá rẻ ( tùy theo từng hôm) chỉ khoảng 250 - 300k, do khí hậu ẩm nên chăn đệm khá hôi ( cái này thì các bác phải chịu nếu không muốn mang chăn của mình đi), ăn uống cũng bình thường, em nghi cá hồi là của Tàu nên chả ăn. Chúc các bác có chuyến đi vui vẻ và an toàn.

nhatnam244

Xe buýt
244 Bùi Xương Trạch - Khương Đình - Thanh Xuân HN
Website
nhatnamjsc.com.vn
Cháu vừa lên đó , đi ngày thường buồn quá đường đi bây giờ lại xấu nữa. Nói chung đi cho biết thì đi thôi ạ! đường đi bây giờ xấu lắm, cụ nào tay lái non không nên leo lên ợ...

Chỉnh sửa cuối:

lamsao

Xe tải
MS chẳng có gì, chỉ có trạm khí tượng thôi nhưng đường đi lên rất đẹp.