Hỏi về đăng kiểm với xe sau khi độ.

netvn

Xe máy
Em đang có 1 dự án, đang chờ kinh phí. Tóm tắt thế này ạ.
Bắt đầu từ 1 xe Kia price, CD5. Xe này có ưu điểm chạy rất lành, đồ đạc ê hề. Mà giá xe thanh lý của các hãng txi thì lại rất rẻ, chỉ vài chụ trẹo là có 1 em cũng tạm tạm. Vì là xe độ để thoả mãn đam mê là chính nên cũng thỉnh thoảng mới lấy ra đi khè tí nên máy móc có tã tí cũng không lo lắm.
- Đầu tiên mang về em xẽ lột hết em nó ra, chỉ gĩư lại máy móc và bộ khung, xát xi, bốn cái bánh,.. tức là chỉ những gì mà ko thể thiếu để cho em nó có thể vận hành ngon lành cũng như đạt tiêu chủan an toàn.
- Bóc hết vỏ, nội thất vứt đi. Dùng sắt mỏng và simili, tạo hình theo từ ý tưởng và chủ đề.
Ví dụ như thế này ạ.

hay thế này:

Hay đơn giản chỉ là thế này:

Hoặc thậm chí thế này nếu kinh phí dư giả:

Nói chung là mình có thể tạo nhiều kiểu để thay thế, làm sao tháo ra gỡ và đễ dàng, giống như thay đổi quần áo vậy ạ.
Không biết như vậy thì có đăng kiểm được khôngnhỉ hay là chỉ cạhy né xxx được thôi?
VẬy bác nào

wavetau

Xe buýt
Khó đấy bác ơi!!!

Apple

Xe đạp
Cứ làm theo cái đơn giản ở trên đi bác, tiền cho đăng kiểm thâm gì so với bỏ ra làm lại vỏ và nội thất như bác nghĩ đâu. Kiểu gì mà chẳng đăng kiểm đc

kiavuong

Xe điện
Kinh ghê , chơi sang ghê bác nhỉ , bác làm để em góp ít sức mọn vào giúp bác tháo xe cho kia em kinh nghiệm lắm.

netvn

Xe máy
Kinh ghê , chơi sang ghê bác nhỉ , bác làm để em góp ít sức mọn vào giúp bác tháo xe cho kia em kinh nghiệm lắm.
To KiaVuong@ Sao lại gọi là sang hả bảc? 1 con xe cd5 thải chỉ vài chục treo. độ đếc cỡ đó nữa, cũng chỉ bằng vài cuộc nhậu tay vin thâu đêm của nhiều người thui chứ mấy, mà cảm giác thăng hoa thì khác nhiiều. Cũng là giải trí thôi, mà em nghĩ tãi thải thì cũng ko làm xe chạy thường xuyên đc.
À mà em cũng vài lần gặp Mr Bảy GĐ xí nghiệp ACCO Design (Chuyên thiêt kế biệt thự, nhà hàng) trong SG. Ko biết có liên quan gì tới ACCO của bác ngoài đó ko nhi?
To all@ Ý em là thẳng thừng ra mình có đăng kiểm được không đó, chi phí sơ sơ cho đkiểm tất nhiên phải có ko tính vì chắc chắn sẽ bị làm khó làm dễ. Chứ bỏ tiền ra để đang kiểm bằng mọi giá thì em ko thích.

Chỉnh sửa cuối: