[Funland] Hỏi về căn 2N của Westpoint, Gardenia và Mipec Xuân Thủy

Mia_94

Đi bộ
Chào các bác. Em là thành viên mới của group.
Hiện tại nhà em đang có nhu cầu mua căn 2N quanh khu vực Mỹ Đình, Từ Liêm, nhờ các bác tư vấn giúp.
Em đang băn khoăn giữa Vin Westpoint Đỗ Đức Dục, Vin Gardenia Hàm Nghi và Mipec 360 Xuân Thủy, tổng mức giá cho căn 2N vừa tầm nhà em. Em cũng đã ngó The Matrix One và The Zei thì diện tích căn 2N khá lớn nên thành ra tổng giá vượt quá mức chi trả nhà em rồi.
Trong 3 khu Westpoint, Gardenia và Mipec thì hiện Gardenia đang có mức giá thấp hơn 1 chút. Em đang băn khoăn cùng tầm tổng giá tiền thì nên mua bên Gardenia để được căn có S lớn hơn hay Westpoint, Mipec diện tích nhỏ hơn chút nhưng mới hơn. 3 khu này thì em thấy tuyến đường, tiện ích xung quanh đều thuận lợi, riêng khu Mipec thì mới toanh nhưng ông CĐT em chưa nghe tên bao giờ, không biết ok không các bác. Nếu so sánh về chất lượng bàn giao, tiện ích xung quanh, tuyến đường, ... thì theo các bác nên chọn bên nào ạ? Nhà e mua để ở và có thể sau sẽ cho thuê lại nữa ạ.
Nhờ các bác tư vấn giúp em nhé. Cảm ơn các bác nhiều.

KoenigseggPigani

Xe tăng
tùy cụ làm và con cụ học ở đâu nữa chứ, cứ gần mà mua cụ ah tiện dc nhiều cái
Vin thì căn 2pn thường là 6x m2 nên khá bé, mấy dự án khác 2pn toàn 85-90m2 nên ở thỏa mái

Mia_94

Đi bộ
tùy cụ làm và con cụ học ở đâu nữa chứ, cứ gần mà mua cụ ah tiện dc nhiều cái
Vin thì căn 2pn thường là 6x m2 nên khá bé, mấy dự án khác 2pn toàn 85-90m2 nên ở thỏa mái
Em làm chỗ khu Mỹ Đình bác ạ, nên cả 3 khu đó e đều tiện đi làm. Mipec căn 2N to hơn bên Vin nhưng e đang lăn tăn ông CĐT ko biết tn bác ạ.

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Hiện tại nhà em đang có nhu cầu mua căn 2N quanh khu vực Mỹ Đình, Từ Liêm, nhờ các bác tư vấn giúp.
Em đang băn khoăn giữa Vin Westpoint Đỗ Đức Dục, Vin Gardenia Hàm Nghi và Mipec 360 Xuân Thủy, tổng mức giá cho căn 2N vừa tầm nhà em. Em cũng đã ngó The Matrix One và The Zei thì diện tích căn 2N khá lớn nên thành ra tổng giá vượt quá mức chi trả nhà em rồi.
Trong 3 khu Westpoint, Gardenia và Mipec thì hiện Gardenia đang có mức giá thấp hơn 1 chút. Em đang băn khoăn cùng tầm tổng giá tiền thì nên mua bên Gardenia để được căn có S lớn hơn hay Westpoint, Mipec diện tích nhỏ hơn chút nhưng mới hơn. 3 khu này thì em thấy tuyến đường, tiện ích xung quanh đều thuận lợi, riêng khu Mipec thì mới toanh nhưng ông CĐT em chưa nghe tên bao giờ, không biết ok không các bác. Nếu so sánh về chất lượng bàn giao, tiện ích xung quanh, tuyến đường, ... thì theo các bác nên chọn bên nào ạ? Nhà e mua để ở và có thể sau sẽ cho thuê lại nữa ạ.
Mipec là quân đội đấy cụ. Chất lượng thì chưa rõ vì ko nhiều dự án lắm. Có 1 cái bên Long biên, cụ vào hội cư dân để tham khảo. Còn Vin chưa bao h e đánh giá cao chất lượng căn hộ. Đc cái tiện ích là xịn thôi.
Cá nhân e vote khu Mipec vì vị trí thuận tiện. Vào trung tâm, đi ra các thể loại cầu trên cao....đều tiện hơn. Chỉ tội mật độ khu này đông vl. :)

taiadau

Xe điện
Em vừa từ nhà bạn ở Gardenia về, nguyên do là đi đón con ở trường Việt Úc lúc 2h45, gặp mưa, lụt và ko thể quay về nhà được vì các đường giao VĐ3 ngập hết. Loay hoay hết ngồi 2 Land lại thử tìm mấy đường đều tịt hết nên vào nhà bạn ăn tối tận 22h mới về nhà. Hôm nay đúng dịp tổ chức 1/6 cho các cháu, BQL tổ chức khá vui, em cũng xuống lượn lờ 1 vòng xem xét nội khu các kiểu thấy cũng ổn áp lắm (Mọi lần đến thì chỉ hầm lên thẳng nhà). Em mạnh dạn vote Gardenia ạ vì giá mềm hơn, đường ko ngập, nội khu đủ tiện ích (em nghĩ rộng hơn WP), sảnh rộng rãi, đường xá thuận tiện vì nó gồm cả khu thấp tầng nên ô bàn cờ khá thuận lợi.

Chỉnh sửa cuối:

Shine30121

Xe đạp
Gardenia còn có căn 2pn diện tích 7x, 8x còn chấp nhận đc. Cứ mấy khu mới như skylake westpoin greenbay 2 ngủ toàn 6x thì chật chội quá. Mà giờ các chung cư đều phải báo giá theo diện tích thông thuỷ rồi. Sao ông Vin này vẫn chơi tim tường nhỉ

KeanuR

Xe tăng
WestPoint thì dc vị trí chất lượng xây dựng và dịch vụ, căn 2 ngủ thì bé, 3 ngủ thì lại quá cao
Cụ xem MyDinh Pearl xem, giá cũng k rẻ nhưng được cái gần công viên
Gardenia em họ vừa lấy căn 75m2 3 đồng thì phải

mrvl13

Xe tải
Mipec nhồi nhét 1 đống thứ vào trong 1 khu, em sợ về sau giao thông dễ loạn, hoặc cảm thấy ko thoải mái lẫn an toàn (liền kề, trường học, trung tâm tiệc cưới, khu hành chính quận CG) , chưa kể chả có ông cđt nào là có tâm 100% đâu, rồi sẽ phát sinh mâu thuẫn về cách tính diện tích chung-riêng, phí quản lý ... à nói thêm 1 ý là bố Mipec này tự ý thay đổi điều hòa sang LG (trong hợp đồng thì tất nhiên ghi là Daikin/Mitsu hoặc tương đương) thì e thấy cũng nhiều cái cần e ngại. Còn thì Mipec tất nhiên về vị trí là quá tiện rồi, xung quanh nhiều trường học, gần công viên.

Mia_94

Đi bộ
Hàng mipec vs vin thì 2pn 7x tầm 3,5-4ty tuỳ tầng và hướng.
Cụ làm mĩ đình thì làm căn 3pn goldmark cũng 4ty luôn cho sướng tội gì ở chật
Em ở với em gái nên tạm thời 2N là vừa dùng ạ. Em thấy cơ sở hạ tầng và dịch vụ chắc hơn bên Goldmark chứ đúng ko bác?

Weblist

Xe máy
Em cũng đang quan tâm như cụ chủ, em ủn lên giúp cụ.

alceste

Xe điện
Nếu lựa chọn của em thì sẽ là Mipec -Vin Gar.
Vin nói chung thì chất lượng xây dựng em đánh giá 8 điểm, nhưng thiết kế nhà quá bé và thiết kế căn 3 - 4 ngủ rất buồn cười, phong cứ tủn mủn và lắt léo. Bù lại, CSKH và dịch vụ quản lý thì chắc ở HN này chưa chỗ nào bằng. Nếu so giữa BQL của Vin, hay thái độ chăm sóc của Vin với những CĐT khác, như em có căn của MIK nghe chủ đầu tư trả lời như đấm vào tai, thật sự ko cầu thị và rất rất khó chịu.
Westpoint thì mới, đẹp hơn, nhược điểm là cạnh đường Vành đai nên chỉ có W2 là ok, W1 và W3 rất ồn ào, mở cửa ra như xay lúa.
Vin Gar đầy đủ tiện ích, lại giá mềm, xung quanh điện đường trường trạm đầy đủ, em nghĩ là hợp lý nhất.

thucbt

Xe tải
{Kinh doanh Bất động sản}
Website
nhadepland.com
Em thấy nhận nhà tận 2024, mà CĐT e nghe lạ lạ nên cũng ko dám quất
Chủ quản đầu tư là cty hoàng thành cũng làm nhiều dự án rồi mà cụ. Ký hợp đồng đều ký trên Mai Hắc Đế hết cụ ạ

khanhnguyen09

Xe container
Em làm chỗ khu Mỹ Đình bác ạ, nên cả 3 khu đó e đều tiện đi làm. Mipec căn 2N to hơn bên Vin nhưng e đang lăn tăn ông CĐT ko biết tn bác ạ.
Mipec nó là Cđt chung cư cao cấp từ lâu rồi mà, nó ko bằng Vin, nhưng cũng là thương hiệu lớn. Căn 2 phòng ngủ của Mipec em xem thì rất hợp lý, nhà thì mới lại nằm trong vành đai 3. Vậy tội gì ko múc nhỉ? 2 dự án kia chỉ hơn cái thương hiệu thôi.

thucbt

Xe tải
{Kinh doanh Bất động sản}
Website
nhadepland.com
Mipec nó là Cđt chung cư cao cấp từ lâu rồi mà, nó ko bằng Vin, nhưng cũng là thương hiệu lớn. Căn 2 phòng ngủ của Mipec em xem thì rất hợp lý, nhà thì mới lại nằm trong vành đai 3. Vậy tội gì ko múc nhỉ? 2 dự án kia chỉ hơn cái thương hiệu thôi.
Chuẩn cụ ạ

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
3 dự án này thì em vote Mipec hơn vì nó có quá nhiều ưu điểm. Ví dụ so với Vin Gardenia:
- Mipec hiện tại giá ngang Vin Gar
- Diện tích căn 2 ngủ rộng hơn
- Thiết kế căn nào cũng view như căn góc, bàn giao full nội thất cao cấp nhập khẩu (Điểm này Vin Gar thua xa)
- Dự án tháng 9 mới bàn giao, vào ở từ mới luôn.
- Trong vành đai 3, đi lại an toàn, ko lo ngập đường vành đai, lên phố hay đi đâu cũng tiện.
- Cho thuê cũng dễ, và dự án giờ tiềm năng tăng giá còn cao hơn Vin
Đợt rồi em đi mua nhà cũng ngắm 1 loạt như Vin Gardenia, The Zei, Vin Skylake, 6th Elenment Tây Hồ cuối cùng em chốt Mipec vì những lý do trên.