Hỏi về Cảm biến tiến

DungTri

Xe hơi
Về cảm biến lùi thì cách hoạt đông rất rõ ràng rồi nhưng còn về cảm biến tiến thì em thấy khá nhiều xe đời cao như camry, mec, bmw... có. Em chỉ thắc mắc một chút về cách thức hoạt động của nó như thế nào, xe bác nào có thì giải thích dùm em với.
Vì xe thì luôn tiến nên em hỏi khi nào nó hoạt động?

1. Nếu hoạt động khi nằm ở mức tối thiểu? tốc độ bao nhiêu thì hoạt động, có đặt lại được ko?
2. Khi cảm biến phát hiện có vật cản (như cảm biến lùi) thì khoảng cách là bao nhiêu sẽ hoạt động?
3. Hoạt động khi dùng công tắc bật on/off
4. Luôn luôn hoạt động?

C.k

Xe buýt
Về cảm biến lùi thì cách hoạt đông rất rõ ràng rồi nhưng còn về cảm biến tiến thì em thấy khá nhiều xe đời cao như camry, mec, bmw... có. Em chỉ thắc mắc một chút về cách thức hoạt động của nó như thế nào, xe bác nào có thì giải thích dùm em với.
Vì xe thì luôn tiến nên em hỏi khi nào nó hoạt động?

1. Nếu hoạt động khi nằm ở mức tối thiểu? tốc độ bao nhiêu thì hoạt động, có đặt lại được ko?
2. Khi cảm biến phát hiện có vật cản (như cảm biến lùi) thì khoảng cách là bao nhiêu sẽ hoạt động?
3. Hoạt động khi dùng công tắc bật on/off
4. Luôn luôn hoạt động?
Cảm biến tiến cũng giống như cảm biến lùi, thông thường hỗ trợ từ khoảng cách khoảng 1 mét còn xa hơn thì nó chịu. Cảm biến tiến về mặt lý thuyết luôn luôn hoạt động, nhưng khi đi nhanh với vận tốc từ 20km/h trở lên thì nó hoàn toàn vô tác dụng mà thường chỉ có tác dụng với vận tốc khoảng 10m/h trở xuống. Vì vậy, thông thường nó chỉ hỗ trợ cho xe khi vào bãi, hoặc đi chậm.

audi8

Xe tải
Em đang cần lắp cái cảm biến tiến này, mua ở đâu tốt các cụ nhờ?

cuchuoi79

Xe hơi
cụ mua bộ cảm biến lùi 6 mắt: 2 mắt lắp đằng trước, 4 mắt lắp đằng sau (hoặc 2 sau, 2 cạnh) tùy theo nhu cầu của cụ thôi:-bd

laitaxi

Xe đạp
không nên lắp cụ ạ,vì khi mình đi hoặc đỗ gần ngã tư xe máy đi gần cảm biến tiến kêu khó chịu lắm ,lúc ấy chỉ muôn vứt nó đi thôi.

audi8

Xe tải
Thế thì em vẫn dùng "cảm biến mắt", thi thoảng xuống xe đo khoảng cách thôi.

NguoiGia

Xe tăng
Bác cẩn thận thế thì lắp cái camera đằng trước mà xem cho nó nét, nhất là phía mũi bên phụ.

quatmo212

Xe điện
nếu bác cẩn thận thì lắp loại 6 mắt, một là đấu 2 mắt trước với công tắc đèn phanh khi nào phanh thì cảm biến bật hoặc là làm một cái công tắc riêng lúc nào bật thì bật. nói chung lắp cảm biến trước thì hơi thừa đấy ạ :D chả cần thiết

DungTri

Xe hơi
Em cũng không định lắp các cụ ạ, cũng tại vì tò mò thôi. Chủ quan thì em cứ nghĩ nó chỉ hoạt động khi tốc độ thấp (10km/h chẳng hạn) và khi có vật cản gần tầm dưới 1m thôi, với lại cách thông báo của cảm biến trước là kêu hay dùng đèn báo (sẽ kêu khi quá gần vật cản - 50cm) Em thấy nhiều xe đời cao đều có (option theo xe ko phải lắp thêm) nên tò mò hỏi các cụ vậy

C.k

Xe buýt
không nên lắp cụ ạ,vì khi mình đi hoặc đỗ gần ngã tư xe máy đi gần cảm biến tiến kêu khó chịu lắm ,lúc ấy chỉ muôn vứt nó đi thôi.
Thông thường chỉ khi gần quá <50cm nó mới kêu thôi, ngoài ra nó cũng có chức năng tắt tiếng kêu chỉ báo trên màn hình mà bác. Cá nhân em thấy lắp rất tiện, nhất là khi vào bãi xe hay đường tắc cần phải nối sát đuôi xe khác

HangB2

Xe điện
tiến thì em nghĩ là chả cần đâu cụ ợ, tắc đường đi chậm nó kêu đau đầu lắm!

tungntgraig

Xe đạp
Thông thường chỉ khi gần quá <50cm nó mới kêu thôi, ngoài ra nó cũng có chức năng tắt tiếng kêu chỉ báo trên màn hình mà bác. Cá nhân em thấy lắp rất tiện, nhất là khi vào bãi xe hay đường tắc cần phải nối sát đuôi xe khác
Hic. Em thì không giám nối sát đuôi xe khác đâu ợ. Cứ từ từ mà bác. Bác nào sốt ruột thì cứ len lên mà đi. Em cứ cách xa cho nó lành

mrchat248

Xe tải
Em lại đang rất quan tâm đến vụ này a. Chả là ngõ nhà Em hẹp, lại đông lên ra vào nhiều khi phải "nhòm". Cụ nào đã lắp rồi share kinh nghiệm giúp Em với ạ, Em đi altis.

Thanks,

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
cụ mua bộ cảm biến lùi 6 mắt: 2 mắt lắp đằng trước, 4 mắt lắp đằng sau (hoặc 2 sau, 2 cạnh) tùy theo nhu cầu của cụ thôi:-bd
=)) Con lậy cụ =)) Cụ vui tính quá =))
--------
Cái cảm biến lùi nó tự active khi mình vào số lùi, thế vào số lùi thì cụ cần cảm biến tiến làm giề :))

tiến thì em nghĩ là chả cần đâu cụ ợ, tắc đường đi chậm nó kêu đau đầu lắm!
Xe nào có cảm biến tiến sẽ có nút tắt cụ ợ, với những xe đầu dài có cảm biến tiến thao hồ dí sát xe trước :))