Thảo luận Hỏi về cách cài cảnh báo tốc độ cho bản đồ Google Maps

Trung già

Xe buýt
Trên xe em có 3 phần mềm dẫn đường google maps , vietmaps và navitel . Em thấy đi dùng cái anh google maps là bản đồ chỉ chuẩn nhất , nhưng lại ko có cảnh báo tốc độ .
Các mợ các cụ cao thủ có cách nào cài đc báo tốc độ vào google maps ko chỉ em với ạ . Em xin cám ơn và rót rượu mời luôn .

GiangCaiBang

Xe hơi
Hình như GGM trên Android có còn iOS thì chưa có. iOS e thường bật song song GGM và Navitel ạ

xomlieuhn

[Tịch thu bằng lái]
Google Maps có cảnh báo tốc độ đấy bác. Cứ bật GPS là tự động sẽ có giọng nữ dễ thương nhắc nhở khi mình gần giới hạn.

j23

Xe container
Google Maps có cảnh báo tốc độ đấy bác. Cứ bật GPS là tự động sẽ có giọng nữ dễ thương nhắc nhở khi mình gần giới hạn.
Cụ chỉ dẫn giúp với, em bật rồi mà ko thấy nhắc nhở hay cảnh báo gì kể cả trên màn hình luôn, dù xuyên Việt đủ cả nhưng tính năng này ko thấy hoạt động ở bất cứ vùng nào, và thấy cụ nào cũng nói là nó chưa active tính năng này tại Vietnam, tính tới hiện tại luôn.

Bước 1. Mở ứng dụng Google Maps.
Bước 2. Chạm vào ảnh avatar của tài khoản Google.
Bước 3. Chọn Cài đặt.
Bước 4. Chạm vào Cài đặt cách đi theo chỉ dẫn.
Bước 5
. Cuộn xuống menu Tùy chọn lái xe và bật Đồng hồ tốc độ.

xomlieuhn

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chỉ dẫn giúp với, em bật rồi mà ko thấy nhắc nhở hay cảnh báo gì kể cả trên màn hình luôn, dù xuyên Việt đủ cả nhưng tính năng này ko thấy hoạt động ở bất cứ vùng nào, và thấy cụ nào cũng nói là nó chưa active tính năng này tại Vietnam, tính tới hiện tại luôn.

Bước 1. Mở ứng dụng Google Maps.
Bước 2. Chạm vào ảnh avatar của tài khoản Google.
Bước 3. Chọn Cài đặt.
Bước 4. Chạm vào Cài đặt cách đi theo chỉ dẫn.
Bước 5
. Cuộn xuống menu Tùy chọn lái xe và bật Đồng hồ tốc độ.
Em cũng không rõ chỉnh ở đâu. Em dùng Google maps giao diện thế này. Nó hiện số km/h ở góc trái và khi nào đến tốc độ giới hạn là có giọng nữ đọc cảnh báo.

j23

Xe container
Đúng là Google Map trên Zestech thật, có hiển thị tốc độ kèm cảnh báo tốc độ thì quá ngon, chúc mừng cụ hehe

CIVIC-HN

Xe buýt
Mới chỉ có trên Androi thôi, IOS phải sếp hàng cụ ạ :)

thanhdo93

Đi bộ
Em thấy app trên ip thì có Here wego,xài dc cho Apple car và Android auto. Mà k biết cái cảnh báo tốc độ đó có chính xác không? Có Bác nào thử chưa ạ?

minhhuyen

Xe tải
Đúng là Google Map trên Zestech thật, có hiển thị tốc độ kèm cảnh báo tốc độ thì quá ngon, chúc mừng cụ hehe
Tốc độ trên Zestech luôn chậm hơn tốc độ thực vài km/h nên nhiều khi cụ quá tốc độ rồi máy mới báo

j23

Xe container
Tốc độ trên Zestech luôn chậm hơn tốc độ thực vài km/h nên nhiều khi cụ quá tốc độ rồi máy mới báo
Trên Zestech có chỉnh đc Độ nhạy GPS như trên Vietmap ko ạ? Có thể tăng độ nhạy này lên có thể khắc phục đc vấn đề kia ko cụ...

minhhuyen

Xe tải
Trên Zestech có chỉnh đc Độ nhạy GPS như trên Vietmap ko ạ? Có thể tăng độ nhạy này lên có thể khắc phục đc vấn đề kia ko cụ...
Em cũng chưa mò, nhưng hình như không được

Được gửi từ iPhone X - Otofun

nnquynh

Xe tải
Không hiểu cụ nói tốc độ thực là tốc độ nào? nếu là tốc độ hiển thị trên đồng hồ xe thì không thực đâu. Đồng hồ xe thường chỉ tốc độ cao hơn tốc độ thực của xe. Cái này đã nói nhiều rồi.Luật của các nước quy định đồng hồ không được chỉ tốc độ thấp hơn tốc độ thật, nên các hãng xe thường đặt tốc độ hiển thị trên đồng hồ cao hơn tốc độ thật của xe một chút (Đặc biệt là nếu lốp không mới, đã bị mòn một chút, thì chu vi lốp nhỏ đi, tốc độ hiển thị trên đồng hồ càng cao hơn tốc độ thực tế). Thường tốc độ GPS (là tốc độ hiển thị trên các phần mềm dẫn đường) là thật hơn (nếu thiết bị phần cứng đảm bảo và thời tiết không xấu để thiệt bị bắt sóng GPS bình thường).

minhhuyen

Xe tải
Không hiểu cụ nói tốc độ thực là tốc độ nào? nếu là tốc độ hiển thị trên đồng hồ xe thì không thực đâu. Đồng hồ xe thường chỉ tốc độ cao hơn tốc độ thực của xe. Cái này đã nói nhiều rồi.Luật của các nước quy định đồng hồ không được chỉ tốc độ thấp hơn tốc độ thật, nên các hãng xe thường đặt tốc độ hiển thị trên đồng hồ cao hơn tốc độ thật của xe một chút (Đặc biệt là nếu lốp không mới, đã bị mòn một chút, thì chu vi lốp nhỏ đi, tốc độ hiển thị trên đồng hồ càng cao hơn tốc độ thực tế). Thường tốc độ GPS (là tốc độ hiển thị trên các phần mềm dẫn đường) là thật hơn (nếu thiết bị phần cứng đảm bảo và thời tiết không xấu để thiệt bị bắt sóng GPS bình thường).
Vậy ạ! Cụ nói em mới biêt, vậy còn tốc độ trên cái súng của CSGT thì theo chuẩn nào ạ?!

pisces_hn

Xe container
Vậy ạ! Cụ nói em mới biêt, vậy còn tốc độ trên cái súng của CSGT thì theo chuẩn nào ạ?!
Năm nào công an cũng phải mang đi hiệu chuẩn, dán tem súng đấy, trừ khi người cố tình sai thôi chứ nó khó sai lắm.

pisces_hn

Xe container
Các cụ cài app tocdogioihan nó sẽ báo tốc độ và cảnh báo, có thể vừa bật google map vừa bật app đấy được.

Phoco.com

Xe buýt
Các cụ cài app tocdogioihan nó sẽ báo tốc độ và cảnh báo, có thể vừa bật google map vừa bật app đấy được.
E vừa thử thì thấy nó cảnh báo giới hạn là do mình cài hạn chế tốc độ chứ nó có tự động theo hệ thống bb giao thông đâu cụ

Sắt Vụn

Xe buýt
E vừa thử thì thấy nó cảnh báo giới hạn là do mình cài hạn chế tốc độ chứ nó có tự động theo hệ thống bb giao thông đâu cụ
Trước em cài cái này rồi, hạn chế theo bản đồ chứ cụ.
Nhưng có điều báo cũng không được chuẩn lắm nên giờ em không dùng nữa.

Rebel Melb

Xe tải
Google map ở Việt nam cũng thua CSGT. Cái vụ cấm xe theo giờ thì nó chịu. Cấm một thời gian xong lại bỏ, lại cấm…biển báo thì phải nhỏ, phải khuất..